റമദാന്‍ ആരംഭം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്​ ഏപ്രില്‍ 14ന്

0

ഒൗ​ഖാ​ഫ്​ മ​​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ ഹി​ജ്​​രി ക​ല​ണ്ട​ര്‍ വ​കു​പ്പ്​ മേ​ധാ​വി മാ​സി​ന്‍ അ​ല്‍ മ​ഫ്​​റ​ജി സൂ​ചി​പ്പി​ച്ചു. ഏ​പ്രി​ല്‍ 13നോ 14​​നോ ആ​കും റ​മ​ദാ​ന്‍ ഒ​ന്ന്. ഇ​തി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ സാ​ധ്യ​ത ക​ല്‍​പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്​ ഏ​പ്രി​ല്‍ 14നാ​ണ്. ച​ന്ദ്ര​മാ​സ പി​റ​വി കാ​ണു​ന്ന​ത്​ അ​നു​സ​രി​ച്ച്‌​ പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം അ​പ്പോ​ഴാ​ണ്​ ഉ​ണ്ടാ​കു​ക. ഇൗ​ദു​ല്‍ ഫി​ത്​​ര്‍ മേ​യ്​ 13 വ്യാ​ഴാ​ഴ്​​ച​യാ​കു​മെ​ന്നും മാ​സി​ന്‍ അ​ല്‍ മ​ഫ്​​റ​ജി പ്ര​വ​ചി​ച്ചു. വി​ശു​ദ്ധ റ​മ​ദാ​ന്‍ മാ​സ​ത്തി​ന്​ ഒ​ന്ന​ര മാ​സ​ത്തി​ല്‍ താ​ഴെ മാ​ത്രം ശേ​ഷി​ക്കെ ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ള്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ അ​നി​ശ്ചി​ത​ത്വം തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​സ​ന്ധി ഇൗ ​റ​മ​ദാ​നി​ലും ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​മെ​ന്ന സൂ​ച​ന​യാ​ണ്​ സ​ന്നാ​ഹ​ങ്ങ​ള്‍ ഒ​രു​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ ത​ട​സ്സം സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കു​ന്ന​ത്.ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം പ​ള്ളി​ക​ള്‍ അ​ട​ച്ചി​ട​ലും ലോ​ക്​​ഡൗ​ണും ക​ര്‍​ഫ്യൂ​വും എ​ല്ലാ​മാ​യി മു​ന്‍​വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്ന് വ്യ​ത്യ​സ്​​ത​മാ​യി​രു​ന്നു റ​മ​ദാ​ന്‍. സം​ഘ​ടി​ത ന​മ​സ്​​കാ​ര​വും ഭ​ജ​ന​യി​രി​ക്ക​ലും സ​മൂ​ഹ നോ​മ്ബു​തു​റ​യും മ​റ്റു പൊ​തു​പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം ഉ​ണ്ടാ​യി​ല്ല. ഇ​പ്പോ​ള്‍ പ​ള്ളി​ക​ളി​ല്‍ ന​മ​സ്​​കാ​രം ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. വ​രും ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ​കോ​വി​ഡ് നി​യ​ന്ത്ര​ണാ​തീ​ത​മാ​കു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ പ​ള്ളി​ക​ള്‍ അ​ട​ച്ചി​ടു​ന്ന​ത്​ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ ക​ടു​ത്ത ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍​ക്ക്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ നി​ര്‍​ബ​ന്ധി​ത​രാ​കും. സ​മീ​പ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ കോ​വി​ഡ്​ കേ​സു​ക​ള്‍ വ​ര്‍​ധി​ച്ചു​വ​രു​ക​യാ​ണ്.ഇ​ഫ്​​താ​റു​ക​ള്‍​ക്കും പൊ​തു പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍​ക്കും അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കാ​ന്‍ സാ​ധ്യ​ത​യി​ല്ല. സം​ഘ​ടി​ത ന​മ​സ്​​കാ​ര​ത്തി​നും ഭ​ജ​ന​യി​രി​ക്ക​ലി​നും അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത്​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ത്തി​ട്ടി​ല്ല.സാ​ധാ​ര​ണ പ​ള്ളി​ക​ളി​ല്‍ ഒൗ​ഖാ​ഫ്​ മ​ന്ത്രാ​ല​യം നോ​മ്ബു​തു​റ​ക്ക്​ സൗ​ക​ര്യം ഒ​രു​ക്കാ​റു​ണ്ട്. പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍​ക്ക്​ ഇ​ത്​ വ​ലി​യ ആ​ശ്വാ​സ​മാ​യി​രു​ന്നു. ഒ​ത്തു​കൂ​ട​ലു​ക​ള്‍​ക്ക്​ അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ക​ഴി​യാ​ത്ത​വി​ധം വൈ​റ​സ്​ വ്യാ​പ​നം രൂ​ക്ഷ​മാ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ ഇൗ ​സാ​ധ്യ​ത​യെ​ല്ലാം ന​ഷ്​​ട​പ്പെ​ടും.

ഇ​സ്​​റാ​അ്, മി​അ്​​റാ​ജ്​ അ​വ​ധി മാ​ര്‍​ച്ച്‌​ 11ന്​

കു​വൈ​ത്ത് സി​റ്റി: ഇ​സ്​​റാ​അ്-​മി​അ്റാ​ജ് പ്ര​മാ​ണി​ച്ച്‌ മാ​ര്‍​ച്ച്‌​ 11 വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച രാ​ജ്യ​ത്ത് പൊ​തു​അ​വ​ധി. സി​വി​ല്‍ സ​ര്‍​വി​സ്​ ബ്യൂ​റോ ഇ​തു​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ സ​ര്‍​ക്കു​ല​ര്‍ പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ച്ചു. പൊ​തു അ​വ​ധി വാ​രാ​ന്ത്യ അ​വ​ധി തു​ട​ങ്ങു​ന്ന​തി​െന്‍റ തൊ​ട്ടു​മു​മ്ബു​ള്ള ദി​വ​സ​മാ​യ​തി​നാ​ല്‍ തു​ട​ര്‍​ച്ച​യാ​യി മൂ​ന്നു ദി​വ​സം അ​വ​ധി ല​ഭി​ക്കും. മാ​ര്‍​ച്ച്‌​ 10 ബു​ധ​നാ​ഴ്​​ച അ​ട​ക്കു​ന്ന സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ സ്​​ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ 12, 13 വാ​രാ​ന്ത്യ അ​വ​ധി​കൂ​ടി ക​ഴി​ഞ്ഞ്​ 14ന്​ ​ഞാ​യ​റാ​ഴ്​​ച​യാ​ണ്​ പി​ന്നീ​ട് തു​റ​ന്നു​പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ക.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.