ഭാര്യമാരോട് സത്യസന്ധത പുലര്‍ത്താനായില്ല, എനിക്ക് എത്ര മക്കളുണ്ടെന്നും അറിയില്ല – പെലെ

0

മൂന്നുവട്ടം വിവാഹിതനായിട്ടും അതിനു പുറത്ത്​ എത്ര പേരുമായി തനിക്ക്​ ബന്ധമുണ്ടായിരുന്നുവെന്നും എത്ര കുട്ടികളുടെ പിതാവാണ്​ താനെന്നും അറിയില്ലെന്നുമാണ്​ പുതിയ ഏറ്റുപറച്ചില്‍. ​ പുതുതായി ചെയ്യുന്ന ഡോക്യുമെന്‍ററിയിലാണ്​ ബ്രസീല്‍ ഇതിഹാസത്തി​െന്‍റ വെളിപ്പെടുത്തല്‍. ”സത്യസന്ധമായി പറഞ്ഞാല്‍, എനിക്ക്​ കുറച്ചു ബന്ധങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. ചിലതില്‍ മക്കളുമുണ്ടായി. പക്ഷേ, ഞാന്‍ അറിഞ്ഞത്​ വൈകിയാണ്​”.ഏഴു മക്കളുടെ പിതാവാണ്​ പെലെയെന്നാണ്​ പുറംലോകത്തിനു മുന്നിലെ ചിത്രം. ഇതില്‍ തന്നെ മകള്‍ സാന്ദ്ര മക്കാഡോയെ ത​െന്‍റ മകളായി -1996 കോടതി വിധി തിരിച്ചായിട്ടും- പെലെ അംഗീകരിക്കുന്നില്ല. ആദ്യ രണ്ടു വിവാഹങ്ങളിലാണ്​ അഞ്ചു കുട്ടികള്‍. റോസ്​​േമരി ഡോസ്​ റീസ്​ ചോല്‍ബി, അസീറിയ ലെമോസ്​ സീക്​സാസ്​ എന്നിവരാണ്​ ആദ്യ ഭാര്യമാര്‍. മക്കളില്‍ കെല്ലി, എഡീഞ്ഞോ എന്നിവര്‍ക്ക്​ 50 വയസ്സുണ്ട്​ പ്രായം. ഇരട്ടകളായ ജോഷ്വ, സെലസ്​റ്റെ എന്നിവര്‍ക്ക്​ 24ഉം.അതേ സമയം, ത​െന്‍റ ഭാര്യമാര്‍ക്കും അവിഹിത ബന്ധങ്ങളെ കുറിച്ച്‌​ അറിയാമായിരുന്നുവെന്ന്​ ഡോക്യുമെന്‍ററിയില്‍ പെലെ പറയുന്നു.ലോകകപ്പില്‍ 14 കളികളിലായി 12 ഗോളുകള്‍ സ്​കോര്‍ ചെയ്​ത 80 കാരനായ പെലെ ബ്രസീലി​െന്‍റ വലിയ വിജയങ്ങളില്‍ മാത്രമല്ല, പിന്നീട്​ ആ രാജ്യം ലോകത്തുടനീളം നിലനിര്‍ത്തുന്ന കായിക വിലാസത്തിലും വലിയ പങ്കു വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്​. പ്രതിരോധനിര ഒന്നിച്ചു ചെറുത്തുനിന്ന മൈതാനങ്ങളിലും അതിവേഗ ഗോളുകളുമായി സൂപര്‍ മാന്‍ പദവിയേറിയ താരം ഇപ്പോഴും ബ്രസീല്‍ ജനതയുടെ ഇതിഹാസമാണ്​. യു.എന്‍ ഗുഡ്​വില്‍ അംബാസഡറായ പെലെ 1,363 കളികളിലായി 1,283 ഗോളുകള്‍ നേടിയിട്ടുണ്ട്​. മൂന്നു ഫുട്​ബാള്‍ ലോകകപ്പ്​ സ്വന്തമാക്കിയ ലോകത്തെ ഏക താരവുമാണ്​.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.