കോ​വി​ഡ്​ വ്യാ​പ​നം കു​വൈ​ത്തി​െന്‍റ ദേ​ശീ​യ ദി​നാ​ഘോ​ഷ​ത്തി​ല്‍ ക​രി​നി​ഴ​ല്‍ വീ​ഴ്​​ത്തു​ന്നു

0

ആ​ഘോ​ഷ പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍ പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യി ഒ​ഴി​വാ​ക്കേ​ണ്ടു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലേ​ക്കാ​ണ്​ രാ​ജ്യം പോ​യി​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.ഒൗ​ദ്യോ​ഗി​ക പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളോ​ടെ നാ​മ​മാ​ത്ര​മാ​യി ന​ട​ത്തി​യേ​ക്കും. പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ ദേ​ശീ​യ ദി​നാ​ഘോ​ഷ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ ഒ​ത്തു​കൂ​ട​ലു​ക​ള്‍​ക്ക്​ വി​ല​ക്കു​ണ്ട്. ദേ​ശീ​യ​ദി​ന​ത്തോ​ട​നു​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ ഒ​രാ​ഴ്​​ച​ത്തെ ഭാ​ഗി​ക ക​ര്‍​ഫ്യൂ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യേ​ക്കു​മെ​ന്നും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.ആ​ഘോ​ഷ പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍​ക്കാ​യി ജ​നം ഒ​ത്തു​കൂ​ടാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത മു​ന്നി​ല്‍​ക്ക​ണ്ടാ​ണ്​ ഭാ​ഗി​ക ക​ര്‍​ഫ്യൂ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍, ഇ​തു​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​മൊ​ന്നും വ​ന്നി​ട്ടി​ല്ല.ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം ആ​ഘോ​ഷ പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍​ക്ക്​ എ​ല്ലാ ഒ​രു​ക്ക​വും ന​ട​ത്തി​യി​രി​ക്കെ​യാ​ണ്​ കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​സ​ന്ധി ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്. തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ ആ​ഘോ​ഷം റ​ദ്ദാ​ക്കി. ഫെ​ബ്രു​വ​രി 25, 26 തീ​യ​തി​ക​ളി​ലാ​ണ്​ കു​വൈ​ത്ത്​ ദേ​ശീ​യ, വി​മോ​ച​ന ദി​നാ​ഘോ​ഷം. 1961 ജൂ​ണ്‍ 19നാ​ണ് കു​വൈ​ത്ത് ബ്രി​ട്ട​നി​ല്‍​നി​ന്ന് സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യം നേ​ടി​യ​ത്. മൂ​ന്നു വ​ര്‍​ഷം ജൂ​ണ്‍ 19നാ​യി​രു​ന്നു കു​വൈ​ത്ത് സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ ദി​നം ആ​ഘോ​ഷി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍, 1964ല്‍ ​ആ​ഘോ​ഷം ഫെ​ബ്രു​വ​രി 25ലേ​ക്ക് മാ​റ്റു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. രാ​ജ്യ​ത്തി​ന് സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​ത്തി​ലേ​ക്ക് വ​ഴി​കാ​ണി​ച്ച, ആ​ധു​നി​ക കു​വൈ​ത്തി​െന്‍റ ശി​ല്‍​പി എ​ന്ന​റി​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന, രാ​ജ്യ​ത്തി​െന്‍റ 11ാമ​ത് ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ് അ​ബ്​​ദു​ല്ല അ​ല്‍​സാ​ലിം അ​സ്സ​ബാ​ഹി​െന്‍റ സ്​​ഥാ​നാ​രോ​ഹ​ണം ന​ട​ന്ന 1950 ഫെ​ബ്രു​വ​രി 25​െന്‍​റ സ്​​മ​ര​ണ​യി​ല്‍ ആ ​ദി​വ​സം ദേ​ശീ​യ ദി​നാ​ഘോ​ഷ​മാ​യി നി​ശ്ച​യി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. പി​ന്നീ​ട് അ​തി​ന് തൊ​ട്ട​ടു​ത്ത ദി​വ​സം​ത​ന്നെ ഇ​റാ​ഖി അ​ധി​നി​വേ​ശ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് മു​ക്തി നേ​ടി​യ വി​മോ​ച​ന ദി​ന​വും എ​ത്തി​യ​തോ​ടെ ഫെ​ബ്രു​വ​രി 25, 26 തീ​യ​തി​ക​ള്‍ ദേ​ശീ​യ ആ​ഘോ​ഷ ദി​ന​ങ്ങ​ളാ​യി മാ​റി.ര​ക്ത​സാ​ക്ഷി അ​നു​സ്​​മ​ര​ണ​ങ്ങ​ളും സാം​സ്​​കാ​രി​ക പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും ഒാ​ണ്‍​ലൈ​നാ​യി ന​ട​ത്തി​യേ​ക്കും. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം ദേ​ശീ​യ ദി​നാ​ഘോ​ഷ ഭാ​ഗ​മാ​യി കു​വൈ​ത്ത്​ സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ ബാ​ങ്ക്​ അ​നു​സ്​​മ​ര​ണ നാ​ണ​യം പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.