ഇ​ടു​ക്കി ജി​ല്ല​ക്ക്​ റി​പ്പ​ബ്ലി​ക്​ ദി​ന​മാ​യ ചൊ​വ്വാ​ഴ്​​ച 49ാം പി​റ​ന്നാ​ള്‍

0

ഹൈ​റേ​ഞ്ചി​നെ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി ഒ​രു പു​തി​യ ജി​ല്ല വേ​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യം 1960 മു​ത​ല്‍ ഉ​യ​ര്‍​ന്നി​രു​ന്നു. അ​ഭി​പ്രാ​യ വ്യ​ത്യാ​സം നി​ല​നി​ന്നി​രു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ ജി​ല്ല​യു​ടെ രൂ​പ​വ​ത്​​ക​ര​ണം നീ​ണ്ടു.ഒ​രു​വി​ഭാ​ഗം തൊ​ടു​പു​ഴ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി മൂ​വാ​റ്റു​പു​ഴ ജി​ല്ല വേ​ണ​മെ​ന്നും മ​റു​വി​ഭാ​ഗം ഹൈ​റേ​ഞ്ച്​ പ്ര​ദേ​ശം മാ​ത്രം ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി മ​ല​നാ​ടു ജി​ല്ല വേ​ണ​മെ​ന്നും വാ​ദി​ച്ചു. ജി​ല്ല മാ​ത്രം യാ​ഥാ​ര്‍​ഥ്യ​മാ​യി​ല്ല. അ​ക്കാ​ല​ത്ത് റ​വ​ന്യൂ സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യാ​യി​രു​ന്ന എം.​കെ.​കെ. ന​മ്ബ്യാ​ര്‍ ഇ​ത്​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന്​ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ചു.ഇ​ത്​ അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച്‌​ ജി​ല്ല രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ പി​ന്നീ​ട്​ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. ആ​സ്ഥാ​നം ഇ​ടു​ക്കി​ത​ന്നെ എ​ന്നും ഉ​റ​പ്പി​ച്ചു. പെ​െ​ട്ട​ന്ന് ക​ല​ക്ട​റേ​റ്റി​ന്​ വേ​ണ്ട സൗ​ക​ര്യ​മൊ​രു​ക്കാ​ന്‍ ഇ​ടു​ക്കി​യി​ല്‍ ക​ഴി​യി​ല്ല. ത​ല്‍​ക്കാ​ലം ആ​സ്ഥാ​നം കോ​ട്ട​യ​ത്താ​കാം എ​ന്ന്​ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. ഈ ​നി​ര്‍​ദേ​ശം​െ​വ​ച്ച​ത്​ അ​ന്ന​ത്തെ വൈ​ദ്യു​തി ബോ​ര്‍​ഡ്​ ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​നാ​യി​രു​ന്നു.ജി​ല്ല രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ച്ചു​ള്ള ഉ​ത്ത​ര​വ് 1972 ജ​നു​വ​രി 25ന് ​സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​പ്പി​ച്ചു. പു​തി​യ ജി​ല്ല പി​റ്റേ ദി​വ​സം റി​പ്ല​ബ്ലി​ക്​ ദി​ന​ത്തി​ല്‍ ത​ന്നെ ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന്​ സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന്​ നി​ര്‍​ബ​ന്ധ​മു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​ന​കം വേ​ണ്ട​ത്​ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശ​വും പി​ന്നാ​ലെ​യെ​ത്തി.പു​തി​യ ജി​ല്ല​യു​ടെ ക​ല​ക്ട​റാ​യി ഇ​ടു​ക്കി പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ കോ​ഓ​ഡി​നേ​റ്റ​റാ​യ ബാ​ബു പോ​ളി​നെ​യും ഡി.​എ​സ്.​പി​യാ​യി പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ചീ​ഫ് സെ​ക്യൂ​രി​റ്റി ഓ​ഫി​സ​റാ​യി​രു​ന്ന ഉ​മ്മ​നെ​യും നി​യ​മി​ച്ച്‌​ ഉ​ത്ത​ര​വും രാ​വി​ലെ എ​ത്തി. ത​ലേ​ദി​വ​സം രാ​വി​ലെ മൂ​ല​മ​റ്റ​ത്താ​യി​രു​ന്ന ബാ​ബു പോ​ളി​നെ തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്തേ​ക്ക്​ വി​ളി​പ്പി​ച്ച്‌​ വേ​ണ്ട നി​ര്‍​ദേ​ശം ന​ല്‍​കി.സ​ന്ധ്യ​യോ​ടെ ത​ന്നെ ബാ​ബു​പോ​ള്‍ കോ​ട്ട​യ​ത്തെ​ത്തി ക​ല​ക്ട​റാ​യി​രു​ന്ന ര​ഘു​നാ​ഥ​നെ ക​ണ്ടു. ര​ണ്ടു​പേ​രും​കൂ​ടി രാ​ത്രി ത​ന്നെ ഓ​ടി​ന​ട​ന്ന്​ ചി​ല കെ​ട്ടി​ട​ങ്ങ​ള്‍ നോ​ക്കി. ഒ​ടു​വി​ല്‍ യൂ​നി​യ​ന്‍ ക്ല​ബി​ന​ടു​ത്തു​ള്ള ഒ​രു കെ​ട്ടി​ടം തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്തു. പെ​െ​ട്ട​ന്നു​ത​ന്നെ ഉ​ള്ള സൗ​ക​ര്യം ത​ട്ടി​ക്കൂ​ട്ടി പി​റ്റേ​ദി​വ​സം റി​പ്പ​ബ്ലി​ക്​ ദി​ന​ത്തി​ല്‍ വൈ​കീ​ട്ട്​ നാ​ലി​ന്​ കൊ​ട്ടും കു​ര​വ​യും ആ​ര്‍​പ്പു​വി​ളി​ക​ളു​മി​ല്ലാ​തെ ആ ​കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​െന്‍റ മു​ക​ളി​ല്‍ ബാ​ബു​പോ​ള്‍ ദേ​ശീ​യ​പ​താ​ക ഉ​യ​ര്‍​ത്തി.ജി​ല്ല​യു​ടെ പ്ര​ഥ​മ ക​ല​ക്ട​റാ​യി ബാ​ബു​പോ​ള്‍ രേ​ഖ​ക​ളി​ല്‍ ഒ​പ്പു​െ​വ​ച്ചു. കോ​ട്ട​യം ജി​ല്ല ജ​ഡ്ജി​യാ​യി​രു​ന്ന ജ​സ്​​റ്റി​സ് ബാ​ല​ഗം​ഗാ​ധ​ര​ന്‍ നാ​യ​രും കോ​ട്ട​യം ക​ല​ക്ട​റാ​യി​രു​ന്ന ര​ഘു​നാ​ഥ​നും ഈ ​ച​രി​ത്ര സം​ഭ​വ​ത്തി​ന്​ സാ​ക്ഷ്യം​വ​ഹി​ക്കാ​നു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.സ്​​റ്റാ​ഫി​ല്ല, ഫ​ര്‍​ണി​ച്ച​റി​ല്ല, കാ​ല​ഹ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ട ഒ​രു പ​ഴ​യ ജീ​പ്പാ​ണ്​ ആ​കെ കി​ട്ടി​യ​ത്. ജേ​ക്ക​ബ്​ എ​ന്നൊ​രു ഡ്രൈ​വ​റും വാ​ട​ക​ക്കെ​ടു​ത്ത മേ​ശ​യും ക​സേ​ര​യു​മാ​യി 1972 ജ​നു​വ​രി 26ന്​ ​അ​ങ്ങ​നെ ഇ​ടു​ക്കി ക​ല​ക്ട​റേ​റ്റ്​ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം തു​ട​ങ്ങി.ബാ​ബു പോ​ളി​െന്‍റ കീ​ഴി​ല്‍ ഒ​രു ​െഡ​പ്യൂ​ട്ടി ക​ല​ക്ട​റെ​ക്കൂ​ടി നി​യ​മി​ച്ചു. പി.​സി. മാ​ത്തു​ണ്ണി. നാ​ലാ​ളു​ക​ളു​ടെ ജോ​ലി​വ​രെ ഇ​ദ്ദേ​ഹം ഒ​റ്റ​ക്ക്​ ചെ​യ്യും. ഒ​രാ​ഴ്ച​ക്കു​ള്ളി​ല്‍ ഒ​രു ഡ​സ​നോ​ളം ഗു​മ​സ്ത​ന്‍​മാ​രേ​ക്കൂ​ടി നി​യ​മി​ച്ചു.ക​ല​ക്ട​റു​ടെ ആ​ദ്യ​ത്തെ പൊ​തു​ച​ട​ങ്ങ് പെ​രു​വ​ന്താ​നം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ മു​റി​ഞ്ഞ​പു​ഴ സ്കൂ​ളി​െന്‍റ ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​ന​മാ​യി​രു​ന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.