ഖ​ത്ത​ര്‍ 49ാം ദേ​ശീ​യ ദി​നം ആ​േ​ഘാ​ഷി​ച്ചു

0

വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച രാ​വി​ലെ കോ​ര്‍​ണി​ഷി​ല്‍ ന​ട​ന്ന ദേ​ശീ​യ ആ​ഘോ​ഷ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളി​ല്‍ അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ്​ ത​മീം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ്​ ആ​ല്‍​ഥാ​നി പ​​ങ്കെ​ടു​ത്തു. ​കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​രോ​ധ ന​ട​പ​ടി​ക​ളെ​ല്ലാം പാ​ലി​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍. പി​താ​വ്​ അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ്​ ഹ​മ​ദ്​ ബി​ന്‍ ഖ​ലീ​ഫ ആ​ല്‍​ഥാ​നി​യും പ​​ങ്കെ​ടു​ത്തു. അ​മീ​റി​െന്‍റ സ്വ​കാ​ര്യ പ്ര​തി​നി​ധി ശൈ​ഖ്​ ജാ​സിം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ്​ ആ​ല്‍​ഥാ​നി, ശൈ​ഖ്​ അ​ബ്​​ദു​ല്ല ബി​ന്‍ ഖ​ലീ​ഫ ആ​ല്‍​ഥാ​നി, ശൈ​ഖ്​ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ബി​ന്‍ ഖ​ലീ​ഫ ആ​ല്‍​ഥാ​നി, ശൈ​ഖ്​ ജാ​സിം ബി​ന്‍ ഖ​ലീ​ഫ ആ​ല്‍​ഥാ​നി, പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യും ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യ ശൈ​ഖ്​ ഖാ​ലി​ദ്​ ബി​ന്‍ ഖ​ലീ​ഫ ബി​ന്‍ അ​ബ്​​ദു​ല്‍ അ​സീ​സ്​ ആ​ല്‍​ഥാ​നി തു​ട​ങ്ങി​യ പ്ര​മു​ഖ​രും ച​ട​ങ്ങി​ല്‍ പ​​ങ്കെ​ടു​ത്തു. ശൂ​റ കൗ​ണ്‍​സി​ല്‍ സ്​​പീ​ക്ക​ര്‍ അ​ഹ്​​മ​ദ്​ ബി​ന്‍ അ​ബ്​​ദു​ല്ല ബി​ന്‍ സെ​യ്​​ദ്​ ആ​ല്‍​മ​ഹ്​​മൂ​ദ്, ശൂ​റ കൗ​ണ്‍​സി​ല്‍ അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍, ക​മാ​ന്‍​ഡ​ര്‍ ഓ​ഫ്​ യു.​എ​സ്​ എ​യ​ര്‍​ഫോ​ഴ്​​സ​സ് സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ ക​മാ​ന്‍​ഡ്​​ ലെ​ഫ്​​റ്റ​ന​ന്‍​റ്​ ജ​ന​റ​ല്‍ ഗ്രി​ഗൊ​റി ഗി​ല്ല​റ്റ്​ എ​ന്നി​വ​രും പ​​ങ്കെ​ടു​ത്തു.ദേ​ശീ​യ ഗാ​നാ​ലാ​പ​ന​ത്തി​നും ദേ​ശീ​യ ദി​നാ​ഘോ​ഷ​ത്തി​െന്‍റ അ​ട​യാ​ള​മാ​യ 18 വെ​ടി​െ​പാ​ട്ടി​ക്ക​ലി​നും ശേ​ഷ​മാ​ണ്​ പ​രേ​ഡ്​ തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്. കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​രോ​ധ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ മു​ന്ന​ണി​പ്പോ​രാ​ളി​ക​ളാ​യ ഡോ​ക്​​ട​ര്‍​മാ​ര്‍, ന​ഴ്​​സു​മാ​ര്‍, ഖ​ത്ത​ര്‍ റെ​ഡ്​ ക്ര​സ​ന്‍​റ്​ സൊ​സൈ​റ്റി ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍, സ​ന്ന​ദ്ധ​സേ​വ​ക​ര്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ അ​ണി​നി​ര​ന്ന വൈ​റ്റ്​ ആ​ര്‍​മി​യാ​ണ്​ പ​രേ​ഡി​ല്‍ ആ​ദ്യം അ​ണി​നി​ര​ന്ന​ത്. സാ​യു​ധ​സേ​നാം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ ഇ​വ​ര്‍​ക്ക്​ ആ​ദ​ര​മ​ര്‍​പ്പി​ക്കു​ന്ന ഗാ​നം ആ​ല​പി​ച്ചു.ദേ​ശീ​യ​ദി​ന പ​രേ​ഡ്​ വീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന പിതാവ്​ അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ്​ ഹ​മ​ദ്​ ബി​ന്‍ ഖ​ലീ​ഫ ആ​ല്‍​ഥാ​നിപി​ന്നീ​ട്​ ആം​ഡ്​​ഫോ​ഴ്​​സി​െന്‍റ വി​വി​ധ ഇ​ന്‍​ഫെന്‍റ​റി​ക​ള്‍ അ​ണി​നി​ര​ന്നു. എ​യ​ര്‍​ഫോ​ഴ്​​സ്​ നേ​വ​ല്‍ ഫോ​ഴ്​​സ്, സ്​​പെ​ഷ​ല്‍ ഫോ​ഴ്​​സു​ക​ള്‍, മി​ലി​റ്റ​റി പൊ​ലീ​സ്, സ​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ ഫോ​ഴ്​​സു​ക​ള്‍, അ​മീ​രി ഗാ​ര്‍​ഡ്​ തു​ട​ങ്ങി​യ സേ​ന​ക​ളും പ​രേ​ഡി​ല്‍ അ​ണി​നി​ര​ന്നു. വി​വി​ധ സൈ​നി​ക വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍ കൊ​ഴു​പ്പേ​കി. പാ​ര​ച്യൂ​ട്ട്​ പ്ര​ക​ട​ന​വും ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. പി​ന്നീ​ട്​ ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​െന്‍റ​യും സി​വി​ല്‍ ഡി​ഫ​ന്‍​സി​െന്‍റ​യും സേ​ന​ക​ള്‍ അ​ണി​നി​ര​ന്നു. മി​ലി​റ്റ​റി പൊ​ലീ​സ്, റെ​സ്​​ക്യൂ പൊ​ലീ​സ്​ ഡി​പ്പാ​ര്‍​ട്​​മെന്‍റ്​ (അ​ല്‍​ഫാ​സ), ഇ​േ​ന്‍​റ​ണ​ല്‍ സെ​ക്യൂ​രി​റ്റി ഫോ​ഴ്​​സ്​ (ല​ഖ്​​വി​യ) തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ അ​ണി​നി​ര​ന്നു. കു​തി​ര​പ്പു​റ​ത്തു​ള്ള സേ​നാം​ഗ​ങ്ങ​ളും ഒ​ട്ട​ക​പ്പു​റ​ത്തേ​റി​യ സേ​നാം​ഗ​ങ്ങ​ളും ക​ണ്ണി​ന്​ ഇ​മ്ബ​മു​ള്ള കാ​ഴ്​​ച​ക​ളാ​യി​രു​ന്നു. വി​വി​ധ സൈ​നി​ക വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​ക​ട​ന​വും ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. റ​ഫാ​ല്‍, മി​റാ​ഷ്, അ​​പ്പാ​ഷേ, എ​ഫ്​ 15, ടൈ​ഫൂ​ണ്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ പോ​ര്‍ വി​മാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ അ​ണി​നി​ര​ന്നി​രു​ന്നു.

ന​ഹ്​​മ​ദു​ക യാ​ദ​ല്‍ അ​ര്‍​ശ്’ എ​ന്ന​താ​ണ്​ ഇ​ത്ത​വ​ണ​ത്തെ ദേ​ശീ​യ​ദി​ന മു​ദ്രാ​വാ​ക്യം. ‘സ​ര്‍​വ​സ്​​തു​തി​യും പ്ര​ഞ്ച​നാ​ഥ​ന്’ എ​ന്നാ​ണ്​ അ​ര്‍​ഥം. മൂ​ന്നു​വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ല​ധി​ക​മാ​യി തു​ട​രു​ന്ന ഉ​പ​രോ​ധ​ത്തി​നി​ട​യി​ലും ഭം​ഗി​യാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കാ​ന്‍ അ​നു​ഗ്ര​ഹം ന​ല്‍​കി​യ​തി​ന്​ ദൈ​വ​ത്തെ സ്​​തു​തി​ക്കു​ക​യാ​ണ്​ രാ​ജ്യം. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്ന്​ ഭി​ന്ന​മാ​യി ഉ​പ​രോ​ധം അ​വ​സാ​നി​ക്കാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​ക​ള്‍ അ​ടു​ത്തെ​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന ശു​ഭ​പ്ര​തീ​ക്ഷ​യാ​ണ്​ ഇ​ത്ത​വ​ണ​യു​ള്ള​ത്. ക്ഷ​ണി​ക്ക​െ​പ്പ​ട്ട പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍​ക്കും സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്കും മാ​ത്ര​മേ പ​രേ​ഡ്​ കാ​ണാ​ന്‍ കോ​ര്‍​ണി​ഷി​ലേ​ക്ക്​ പ്ര​വേ​ശ​നാ​നു​മ​തി​യു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു​ള്ളൂ. ദോ​ഹ മെ​ട്രോ രാ​ത്രി ര​ണ്ടു​മ​ണി​വ​രെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്നു.കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​രോ​ധ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ത്തി​െന്‍റ മു​ന്ന​ണി​പ്പോ​രാ​ളി​ക​ളാ​യ ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍​ക്കു​ള്ള ആ​ദ​ര​മാ​യി അ​വ​ര്‍​ക്കും കു​ടും​ബാം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും മ​റ്റ്​ ക്ഷ​ണി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട​വ​ര്‍​ക്കും മാ​ത്ര​മേ​ ഇ​ത്ത​വ​ണ പ​രേ​ഡ്​ കാ​ണാ​ന്‍ അ​നു​മ​തി​യു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു​ള്ളൂ.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.