ഒ​മാ​ന്‍ പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ള്‍ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി വി​പ​ണി​യി​ല്‍ എ​ത്തി​ത്തു​ട​ങ്ങി

0

ഒ​മാ​ന്‍ ത​ക്കാ​ളി​യാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ള്‍ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി വി​പ​ണി​യി​ല്‍ എ​ത്തി​ത്തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്. ഇ​തോ​ടെ ത​ക്കാ​ളി വി​ല പ​കു​തി​യാ​യി കു​റ​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്. ശ​നി​യാ​ഴ്ച 350 ബൈ​സ​യി​ല്‍ താ​ഴെ​യാ​ണ് ഒ​രു കി​ലോ ത​ക്കാ​ളി​ക്ക് ഹൈ​പ്പ​ര്‍ മാ​ര്‍​ക്ക​റ്റു​ക​ള്‍ ഇൗ​ടാ​ക്കി​യ​ത്. ഒ​രാ​ഴ്ച മു​മ്ബു വ​രെ 600 ബൈ​സ​യു​ടെ മു​ക​ളി​ലാ​യി​രു​ന്നു ഒ​രു കി​ലോ ത​ക്കാ​ളി​ക്ക്​ വി​ല. കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഒ​മാ​നി ത​ക്കാ​ളി​ക​ള്‍ വി​പ​ണി​യി​ലെ​ത്തു​ന്ന​തോ​ടെ വി​ല ഇ​നി​യും കു​റ​യാ​നാ​ണ് സാ​ധ്യ​ത.ഇൗ ​വ​ര്‍​ഷം കൃ​ഷി​ക്ക് അ​നു​യോ​ജ്യ​മാ​യ മി​ക​ച്ച കാ​ലാ​വ​സ്ഥ ആ​യ​തി​നാ​ല്‍ മി​ക​ച്ച ഉ​ല്‍​പാ​ദ​ന​മാ​ണ് ക​ര്‍​ഷ​ക​ര്‍ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​തി​നാ​ല്‍, ഒ​മാ​നി പ​ച്ച​ക്ക​റി ഉ​ല്‍​പ​ന്ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ന​ല്ല വി​ല​ക്കു​റ​വ് ഇൗ ​വ​ര്‍​ഷം പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കാ​വു​ന്ന​താ​ണ്.ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം ഒ​മാ​നി​ല്‍ കൃ​ഷി​ക്ക് പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യ കാ​ലാ​വ​സ്ഥ​യാ​യി​രു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ ഒ​മാ​ന്‍ പ​ച്ച​ക്ക​റി സീ​സ​ണി​ലും വ​ലി​യ വി​ല​ക്കു​റ​വ് അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നി​ല്ല.ഒ​മാ​നി​ല്‍ ഏ​താ​ണ്ടെ​ല്ലാ പ​ച്ച​ക്ക​റി ഇ​ന​ങ്ങ​ളും മെ​ച്ച​പ്പെ​ട്ട രീ​തി​യി​ല്‍ ഉ​ല്‍​പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്്. ത​ക്കാ​ളി, പ​ച്ച​മു​ള​ക്, ക​ദ്ദു, കൂ​സ, വെ​ള്ള​രി, കോ​ളി​ഫ്ല​വ​ര്‍, വെ​ണ്ട, പാ​വ​ക്ക, കു​മ്ബ​ളം, കാ​ബേ​ജ് തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യെ​ല്ലാം ഒ​മാ​നി​ല്‍ ഉ​ല്‍​പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ഡി​സം​ബ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ മാ​ര്‍​ച്ച്‌ വ​രെ മാ​സ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ഒ​മാ​നി പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ള്‍ മാ​ര്‍​ക്ക​റ്റി​ലെ​ത്തു​ന്ന​ത്. ഇൗ ​സീ​സ​ണി​ല്‍ ഒ​മാ​നി​ല്‍ പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ള്‍​ക്ക് ന​ല്ല വി​ല​ക്കു​റ​വാ​ണ് അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. ഒ​മാ​ന്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​റിെന്‍റ മി​ക​ച്ച പി​ന്തു​ണ​യും കാ​ര്‍​ഷി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ആ​ധു​നി​കീ​ക​ര​ണ​വും യ​ന്ത്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗ​വും കാ​ര​ണം ഒ​മാ​നി​ലെ കാ​ര്‍​ഷി​ക ഉ​ല്‍​പാ​ദ​നം വ​ര്‍​ഷംേ​താ​റും വ​ര്‍​ധി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.നി​ല​വി​ല്‍ ഒ​മാ​നി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്ന് എ​ത്തു​ന്ന പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ള്‍​ക്ക് ഉ​യ​ര്‍​ന്ന വി​ല​യാ​ണു​ള്ള​ത്.വി​മാ​ന സ​ര്‍​വി​സു​ക​ള്‍ സാ​ധാ​ര​ണ ഗ​തി പ്രാ​പി​ക്കാ​ത്ത​താ​ണ് ഇൗ ​വി​ല​വ​ര്‍​ധ​ന​വി​ന് പ്ര​ധാ​ന കാ​ര​ണം. മ​തി​യാ​യ സ​ര്‍​വി​സു​ക​ള്‍ ഇ​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ല്‍ വി​മാ​ന ക​മ്ബ​നി​ക​ള്‍ കാ​ര്‍​ഗോ​ക്ക് വ​ലി​യ നി​ര​ക്കാ​ണ് ഇൗ​ടാ​ക്കു​ന്ന​ത്.ഒ​രു കി​ലോ​ക്ക് ഒ​രു റി​യാ​ലോ​ളം കാ​ര്‍​ഗോ നി​ര​ക്കു​ത​ന്നെ വ​രു​മെ​ന്നാ​ണ് പ​ച്ച​ക്ക​റി ഇ​റ​ക്കു​മ​തി മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ള്‍ പെ​െ​ട്ട​ന്ന് കേ​ടു​വ​രു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ വി​മാ​ന​ത്തി​ല്‍ മാ​ത്ര​മാ​ണ് കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​ന്‍ ക​ഴി​യു​ക.കാ​ര്‍​ഗോ നി​ര​ക്കു​ക​ള്‍ വ​ര്‍​ധി​ച്ച​തി​നാ​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ള്‍​ക്ക് മു​ന്‍ വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​െ​ള​ക്കാ​ള്‍ ഒ​രു റി​യാ​ലോ​ളം കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ് വി​പ​ണി നി​ര​ക്ക്. ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ പ​ച്ച​മു​ള​ക്, ഇ​ഞ്ചി, ഏ​ത്ത​ക്ക അ​ട​ക്കം എ​ല്ലാ ഉ​ല്‍​പ​ന്ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ഇൗ ​വി​ല​വ​ര്‍​ധ​ന ബാ​ധ​ക​മാ​യി​രു​ന്നു.ഒ​മാ​ന്‍ ഉ​ല്‍​പ​ന്ന​ങ്ങ​ള്‍ വി​പ​ണി​യി​ലെ​ത്തു​ന്ന​തോ​ടെ ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ നി​ന്ന​ട​ക്ക​മു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള ഉ​യ​ര്‍​ന്ന വി​ല​ക്കു​ള്ള പ​ച്ച​ക്ക​റി ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ള്‍ കൈ​യൊ​ഴി​യും.ഇ​ത് ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ നി​ന്ന​ട​ക്ക​മു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ളു​ടെ വി​പ​ണ​ന​ത്തെ പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കും. വി​ല​യി​ല്‍ വ​ന്‍ വ്യ​ത്യാ​സം വ​രു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ള്‍ താ​ര​തേ​മ്യ​ന വി​ല കു​റ​ഞ്ഞ ഒ​മാ​നി പ​ച്ച​ക്ക​റി ഉ​ല്‍​പ​ന്ന​ങ്ങ​ള്‍​ത​ന്നെ​യാ​ണ് വാ​ങ്ങാ​ന്‍ താ​ല്‍​പ​ര്യ​പ്പെ​ടു​ക.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.