2040ഒാ​ടെ ഒ​മാ​നി​ലെ ജ​ന​സം​ഖ്യ 75 ല​ക്ഷ​മാ​യി ഉ​യ​രു​മെ​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ ന​ഗ​രാ​സൂ​ത്ര​ണ-​ഭ​വ​ന നി​ര്‍​മാ​ണ വ​കു​പ്പ്

0

ഇ​തി​ല്‍ 39 ല​ക്ഷം പേ​രും വി​ദേ​ശി​ക​ളാ​യി​രി​ക്കും. ഇൗ ​എ​ണ്ണം മു​ന്‍​നി​ര്‍​ത്തി​യു​ള്ള ന​ഗ​രാ​സൂ​ത്ര​ണ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ്​ ന​ട​പ്പാ​ക്കി വ​രു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​റി​യി​ച്ചു.ഒ​മാ​െന്‍റ വി​ഷ​​ന്‍ 2040​െന്‍​റ ഭാ​ഗ​മാ​യി ആ​ധു​നി​ക സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളോ​ടെ​യു​ള്ള ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളും മ​റ്റും നി​ര്‍​മി​ക്കാ​നാ​ണ്​ പ​ദ്ധ​തി. റി​യ​ല്‍ എ​സ്​​റ്റേ​റ്റ്​ മേ​ഖ​ല​യു​ടെ ക്ര​മീ​ക​ര​ണ​ത്തി​ന്​ നി​ര​വ​ധി പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ്​ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ന​ട​പ്പാ​ക്കി​വ​രു​ന്ന​ത്. സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍, സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യു​മാ​യി ചേ​ര്‍​ന്ന്​ സു​സ്​​ഥി​ര ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ള്‍ നി​ര്‍​മി​ക്കാ​നും പ​ട്ട​ണ​ങ്ങ​ള്‍ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​നും പ​ദ്ധ​തി​യു​ണ്ട്. സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ​യും വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ​യും ജീ​വി​ത നി​ല​വാ​രം ഉ​യ​ര്‍​ത്തു​ന്ന​തി​നാ​യു​ള്ള സു​സ്​​ഥി​ര ന​ഗ​ര മാ​തൃ​ക​ക​ളാ​ണ്​ മു​ന്നോ​ട്ടു​വെ​ക്കു​ക​യെ​ന്നും ന​ഗ​രാ​സൂ​ത്ര​ണ-​ഭ​വ​ന നി​ര്‍​മാ​ണ വ​കു​പ്പ് അ​റി​യി​ച്ചു. ഇ​തു​വ​ഴി ഒ​മാ​നെ ആ​ക​ര്‍​ഷ​ക​മാ​യ ല​ക്ഷ്യ​സ്​​ഥാ​ന​മാ​ക്കി മാ​റ്റി​യെ​ടു​ക്കാ​മെ​ന്ന വി​ഷ​ന്‍ 2040​െന്‍​റ ല​ക്ഷ്യം പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​റി​യി​ച്ചു. ഒ​മാ​നി ത​നി​മ കാ​ത്തു​സൂ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന രീ​തി​യി​ലു​ള്ള ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളും സ​മൂ​ഹ​ങ്ങ​ളും സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കു​ന്ന രീ​തി​യി​ലാ​യി​രി​ക്കും ന​ഗ​രാ​സൂ​ത്ര​ണം. ഒാ​രോ ഗ​വ​ര്‍​ണ​റേ​റ്റി​ലും അ​തി​െന്‍റ വി​വി​ധ ഘ​ട​ക​ങ്ങ​ള്‍ ആ​സ്​​പ​ദ​മാ​ക്കി​യു​ള്ള സം​യോ​ജി​ത വി​ക​സ​ന പ​ദ്ധ​തി​യാ​യി​രി​ക്കും ന​ട​പ്പി​ല്‍ വ​രു​ത്തു​ക. പ​രി​സ്​​ഥി​തി സം​ര​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ന്​ മു​ന്‍​തൂ​ക്കം ന​ല്‍​കി​യു​ള്ള​താ​കും വി​ക​സ​ന പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍. പ​രി​സ്​​ഥി​തി ലോ​ല​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ വി​ക​സ​ന പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ ക്ര​മീ​ക​രി​ക്കും.സു​സ്​​ഥി​ര​വും കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​വു​മാ​യ ഗ​താ​ഗ​ത സം​വി​ധാ​ന​മൊ​രു​ക്കു​ക​യെ​ന്ന​തും ന​ഗ​രാ​സൂ​ത്ര​ണ​ത്തി​ല്‍ പ്ര​ധാ​ന ഘ​ട​ക​മാ​ണ്. വി​ഭ​വ​ങ്ങ​ള്‍ പ​ര​മാ​വ​ധി കു​റ​ച്ച്‌​ ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യു​ള്ള​താ​കും അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന സൗ​ക​ര്യ വി​ക​സ​നം. പു​ന​രു​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന ഉൗ​ര്‍​ജ സ്രോ​ത​സ്സി​ന്​ അ​ട​ക്കം പ്രാ​ധാ​ന്യം ന​ല്‍​കു​ക​യും ചെ​യ്യു​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​റി​യി​ച്ചു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.