സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ല്‍ വോ​ട്ട​ര്‍​മാ​രു​ള്ള​ത് ആ​റ​ളം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ ആ​റ​ളം ഫാം ​വാ​ര്‍​ഡി​ല്‍

0

ഇൗ ​വാ​ര്‍​ഡി​ലെ വോ​ട്ട​ര്‍​മാ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 3885 ആ​ണ്.ആ​റ​ളം ഫാം ​വാ​ര്‍​ഡി​നെ ഇ​ട​മ​ല​ക്കു​ടി മോ​ഡ​ലി​ല്‍ ആ​ദി​വാ​സി ഗ്രാ​മ​പ​ഞ്ചാ​യ​ത്താ​യി മാ​റ്റ​ണ​മെ​ന്ന ആ​ദി​വാ​സി സ​മൂ​ഹ​ത്തി​െന്‍റ ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് ഒ​രു ദ​ശ​ക​ത്തി​െന്‍റ പ​ഴ​ക്ക​മു​ണ്ട്. ആ​റ​ളം ഫാം ​വാ​ര്‍​ഡ് വി​ജ​ന​ത്തി​ന് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ഇ​ഴ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യും വി​ല​ങ്ങു​ത​ടി​യാ​യി.ആ​റ​ളം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ 17 വാ​ര്‍​ഡു​ക​ളി​ല്‍​പെ​ട്ട​താ​ണ് ആ​റ​ളം ഫാം. 3500 ​ഏ​ക്ക​ര്‍ സ്ഥ​ല​ത്താ​യി 3885 വോ​ട്ട​ര്‍​മാ​രു​ള്ള ആ​റ​ളം ഫാം ​വാ​ര്‍​ഡി​നെ മൂ​ന്നാ​ക്കി പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ വാ​ര്‍​ഡു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 19 ആ​ക്കാ​നാ​യി​രു​ന്നു ശി​പാ​ര്‍​ശ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്. സാ​ധാ​ര​ണ വാ​ര്‍​ഡി​െന്‍റ അ​ഞ്ചി​ര​ട്ടി വ​ലു​പ്പ​ത്തി​ല്‍ ഒ​രു വാ​ര്‍​ഡ് എ​ന്ന​ത് വി​ക​സ​ന സ​ന്തു​ലി​താ​വ​സ്ഥ ത​ക​ര്‍​ക്കു​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു വി​ല​യി​രു​ത്ത​ല്‍.പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളി​ല്‍ 1000 വോ​ട്ട​ര്‍​മാ​ര്‍​ക്ക് ഒ​രു വാ​ര്‍​ഡ് എ​ന്ന​താ​ണ് തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു ക​മീ​ഷ​ന്‍ ന​യം. നേ​രി​യ എ​ണ്ണ​ത്തി​െന്‍റ കൂ​ടു​ത​ലും കു​റ​വും ഉ​ണ്ടാ​കാ​റു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ആ​റ​ളം ഫാ​മി​ലെ അ​ത്ര​യും വോ​ട്ട​ര്‍​മാ​ര്‍ ഒ​രു വാ​ര്‍​ഡി​ലും ഇ​ല്ല.ഇ​നി​യും 500 പേ​രെ​ങ്കി​ലും വോ​ട്ട​ര്‍​പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ പേ​രു ചേ​ര്‍​ക്കാ​നാ​കാ​തെ ഉ​ണ്ടെ​ന്നാ​ണു സൂ​ച​ന.നി​ല​വി​ലു​ള്ള വാ​ര്‍​ഡി​നെ കീ​ഴ്പ്പ​ള്ളി, വ​ള​യം​ചാ​ല്‍, പാ​ല​ക്കു​ന്ന് എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ മൂ​ന്ന് വാ​ര്‍​ഡു​ക​ള്‍ ആ​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു ല​ക്ഷ്യം. വാ​ര്‍​ഡ് വി​ഭ​ജ​നം ന​ട​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും ഫാം ​വാ​ര്‍​ഡി​ല്‍ മൂ​ന്ന് ബൂ​ത്തു​ക​ള്‍ അ​നു​വ​ദി​ച്ച​ത്​ നേ​രി​യ ആ​ശ്വാ​സ​മാ​കും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.