ശ​ക്ത​വും സു​സ്ഥി​ര​വു​മാ​യ ലോ​ക​ത്തി​നാ​യി ശ്ര​മം ന​ട​ത്തി

0

ജി​ദ്ദ: ഇൗ ​വ​ര്‍​ഷ​ത്തെ ജി20 ​ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ല്‍ അ​ധ്യ​ക്ഷ​പ​ദ​വി വ​ഹി​ച്ച​തി​ലൂ​ടെ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ശ​ക്ത​വും സു​സ്ഥി​ര​വു​മാ​യ ഒ​രു ലോ​കം കെ​ട്ടി​പ്പ​ടു​ക്കാ​ന്‍ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ത്തി​യ​താ​യി സൗ​ദി കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി അ​മീ​ര്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ബി​ന്‍ സ​ല്‍​മാ​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.ജി20 ​അ​വ​സാ​നി​ച്ച ഉ​ട​നെ ന​ട​ത്തി​യ പ്ര​സ്​​താ​വ​ന​യി​ലാ​ണ്​ അ​ദ്ദേ​ഹം ഇ​ത്​ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യ​ത്. വി​ഷ​ന്‍ 2030നാ​ല്‍ ന​യി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന രാ​ജ്യം സാ​ക്ഷ്യം​വ​ഹി​ക്കു​ന്ന വ​ലി​യ സാ​മ്ബ​ത്തി​ക, സാ​മൂ​ഹി​ക പ​രി​വ​ര്‍​ത്ത​ന​വു​മാ​യി ആ ​ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ സാ​മ്യ​മു​ണ്ടെ​ന്നും കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ് വാ​ക്​​സി​നു​ക​ളും ചി​കി​ത്സ​ക​ളും ന​ല്‍​കു​ന്ന​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളെ രാ​ജ്യം തു​ട​ര്‍​ന്നും പി​ന്തു​ണ​ക്കും. ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ല്‍ പ​ െ​ങ്ക​ടു​ത്ത രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി​ക​ള്‍​ക്കും രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര സം​ഘ​ട​ന​ക​ള്‍​ക്കും ബി​സി​നി​സ്​, സ​മൂ​ഹ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍​ക്കും കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി ന​ന്ദി പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.