ഇ​ന്ത്യ​യും അ​മേ​രി​ക്ക​യും ത​മ്മി​ലെ ബ​ന്ധം സൈ​നി​ക സ​ഖ്യ​മാ​യി വ​ള​ര്‍​ന്നി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന് മു​ന്‍ ദേ​ശീ​യ സു​ര​ക്ഷ ഉ​പ​ദേ​ഷ്​​ടാ​വും വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യു​മാ​യി​രു​ന്ന ശി​വ​ശ​ങ്ക​ര്‍ മേ​നോ​ന്‍

0

മു​ന്‍ രാ​ഷ്​​ട്ര​പ​തി കെ.​ആ​ര്‍. നാ​രാ​യ​ണ​െന്‍റ നൂ​റാം ജ​ന്മ​വാ​ര്‍​ഷി​ക​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റി​റ്റ്യൂ​ട്ട് ഓ​ഫ് പാ​ര്‍​ല​മെന്‍റ​റി അ​ഫ​യേ​ഴ്സ് സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച പ്ര​ഭാ​ഷ​ണ പ​ര​മ്ബ​ര​യി​ല്‍ സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. ഒ​രു സ​ഖ്യ​ത്തി​െന്‍റ അ​ടി​സ്ഥാ​ന സ്വ​ഭാ​വം അ​ടി​യ​ന്ത​ര ഘ​ട്ട​ത്തി​ലു​ള്ള സൈ​നി​ക സ​ഹാ​യ​മാ​ണ്. ആ ​രീ​തി​യി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ-​അ​മേ​രി​ക്ക ബ​ന്ധം വ​ള​ര്‍​ന്നു​വ​ന്നി​ല്ല.പ​ശ്ചി​മ ഏ​ഷ്യ​യി​ല്‍ വീ​ണ്ടും സൈ​നി​ക ഇ​ട​പെ​ട​ലി​ന് അ​മേ​രി​ക്ക ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്നി​​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. ജ​വ​ഹ​ര്‍​ലാ​ല്‍ നെ​ഹ്റു യൂ​നി​വേ​ഴ്സി​റ്റി പ്ര​ഫ​സ​ര്‍ ഡോ. ​ഹാ​പ്പി​മോ​ന്‍ ജേ​ക്ക​ബ് അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത വ​ഹി​ച്ചു. കെ.​ആ​ര്‍. നാ​രാ​യ​ണ​െന്‍റ മ​ക​ള്‍ ചി​ത്ര നാ​രാ​യ​ണ​ന്‍, ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ ജ​ന​റ​ല്‍ ഡോ. ​ഡിം​പി വി. ​ദി​വാ​ക​ര​ന്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.