സുപ്രീം കമ്മിറ്റി നിര്‍ദേശം ലംഘിച്ച്‌​ ഒത്തുചേര്‍ന്നതിന്​ പിടിയിലായവര്‍ക്ക്​ അഞ്ഞൂറ്​ റിയാല്‍ വീതം പിഴ

0

മസ്​കത്ത്​: 72 പേര്‍ക്കാണ്​ ബഹ്​ലയിലെ ഫസ്​റ്റ്​ ഇന്‍സ്​റ്റന്‍സ്​ കോടതി ശിക്ഷ വിധിച്ചത്​. മൊത്തം 36,000 റിയാലാണ്​ പിഴയിനത്തില്‍ ചുമത്തിയത്​. സെപ്​റ്റംബര്‍ 25നാണ്​ ഫാം ഹൗസില്‍ നടത്തിയ ഒത്തുചേരലില്‍ ഇവര്‍ പിടിയിലായത്​. ഫോ​േട്ടാകള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാനുള്ള തീരുമാനം വരുന്നതിന്​ മുമ്ബാണ്​ നിയമലംഘനം നടന്നതെന്നതിനാല്‍ ഇവരുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നില്ലെന്ന്​ പബ്ലിക്​ പ്രോസിക്യൂഷന്‍ അറിയിച്ചു.കോവിഡ്​ നിയമലംഘനത്തിന്​ ശിക്ഷ ലഭിച്ചവരുടെ പേരുകളും ചിത്രങ്ങളും പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന നടപടിക്ക്​ പബ്ലിക്​ പ്രോസിക്യൂഷന്‍ കഴിഞ്ഞദിവസം തുടക്കം കുറിച്ചിരുന്നു. വടക്കന്‍ ശര്‍ഖിയയിലെയും ബുറൈമിയിലെയും കോടതികള്‍ തടവുശിക്ഷക്കും പിഴയടക്കാനും ശിക്ഷിച്ചവരുടെ ചിത്രങ്ങളാണ്​ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്​. സ്വദേശിക്കാണ്​ ബുറൈമിയിലെ കോടതി ശിക്ഷ വിധിച്ചത്​. സൂറിലെ പ്രൈമറി കോടതി എട്ട്​ വിദേശികള്‍ക്കും ശിക്ഷ വിധിച്ചു. രാത്രിസഞ്ചാരവിലക്കി​െന്‍റ സമയത്ത്​ പുറത്തിറങ്ങി നടന്നതിനാണ്​ ഇവര്‍ പിടിയിലായത്​. കോവിഡ്​ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്കെതി​രെ ഒരു ദാക്ഷിണ്യവുമില്ലാതെ നടപടിയെടുക്കുമെന്ന്​ ആരോഗ്യമന്ത്രി കഴിഞ്ഞദിവസം വാര്‍ത്താസമ്മേളനത്തില്‍ അറിയിച്ചിരുന്നു. നിയമലംഘനങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധയില്‍പെടുന്ന പക്ഷം റിപ്പോര്‍ട്ട്​ ചെയ്യേണ്ടത്​ ഒാരോ സ്വദേശിയുടെയും വിദേശിയുടെയും രാജ്യത്തോടുള്ള കടമയാണെന്ന്​ മന്ത്രി ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചിരുന്നു. നടപടികള്‍ കര്‍ക്കശമാക്കുന്നതി​െന്‍റ ഭാഗമായി പൊലീസ്​ നിരീക്ഷണവും ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്​.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.