നാ​ട്ടി​ല്‍​നി​ന്നെ​ത്തി​യ പ്ര​വാ​സി വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ല്‍ കുടുങ്ങി

0

മ​നാ​മ: ​നാ​ട്ടി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ലേ​ക്ക്​ തി​രി​ച്ചെ​ത്തി​യ പ്ര​വാ​സി വി​സ റ​ദ്ദാ​യ​തി​നാ​ല്‍ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ല്‍ കു​ടു​ങ്ങി. മു​ഹ​റ​ഖി​ല്‍ കോ​ള്‍​ഡ്​ സ്​​റ്റോ​റി​ല്‍ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന 66കാ​ര​നാ​യ കോ​ഴി​ക്കോ​ട്​ സ്വ​ദേ​ശി​യാ​ണ്​​ ബ​ഹ്​​റൈ​ന്‍ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നാ​ഷ​ന​ല്‍ എ​യ​ര്‍​പോ​ര്‍​ട്ടി​ല്‍ കു​ടു​ങ്ങി​യ​ത്.ബു​ധ​നാ​ഴ്​​ച ഉ​ച്ച​ക്കാ​ണ്​​ കോ​ഴി​ക്കോ​ടു​നി​ന്നു​ള്ള എ​യ​ര്‍ ഇ​ന്ത്യ എ​ക്​​സ്​​പ്ര​സ്​ വി​മാ​ന​ത്തി​ല്‍ ഇ​ദ്ദേ​ഹം ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ല്‍ എ​ത്തി​യ​ത്. ഒ​ക്​​ടോ​ബ​ര്‍ 16 വ​രെ ഇ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്​ വി​സ​യു​ടെ കാ​ലാ​വ​ധി​യു​ണ്ട്. വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങി​യ​പ്പോ​ഴാ​ണ്​ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​െ​ന്‍​റ സ്​​പോ​ണ്‍​സ​റു​ടെ സി.​ആ​ര്‍ റ​ദ്ദാ​യെ​ന്ന്​​ ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. സി.​ആ​ര്‍ റ​ദ്ദാ​യ വി​വ​രം സ്​​പോ​ണ്‍​സ​ര്‍ ഇ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ അ​റി​യി​ച്ച​തു​മി​ല്ല. വി​സ റ​ദ്ദാ​യ​തി​നാ​ല്‍ ഇ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്​ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങാ​ന്‍ അ​നു​മ​തി ല​ഭി​ച്ചി​ല്ല.220 ദീ​നാ​ര്‍ ന​ല്‍​കി​യാ​ണ്​ ഇ​ദ്ദേ​ഹം വി​മാ​ന ടി​ക്ക​റ്റ്​ എ​ടു​ത്ത​ത്. വി​സ കാ​ലാ​വ​ധി തീ​രു​ന്ന​തി​ന്​ മു​മ്ബ്​ ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ല്‍ എ​ത്തു​ക​യെ​ന്ന ല​ക്ഷ്യ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ്​ ഉ​യ​ര്‍​ന്ന തു​ക ന​ല്‍​കി ടി​ക്ക​റ്റ്​ എ​ടു​ത്ത്​ വ​ന്ന​ത്.വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങി​യ​പ്പോ​ള്‍ കോ​വി​ഡ്​ ടെ​സ്​​റ്റി​ന്​ 60 ദീ​നാ​ര്‍ അ​ട​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​തു. വി​സ റ​ദ്ദാ​യ​തി​ന്​ പു​റ​മെ, ഇൗ ​തു​ക​യും ന​ഷ്​​ട​മാ​യ​തി​െ​ന്‍​റ സ​ങ്ക​ട​ത്തി​ലാ​ണ്​ അ​ദ്ദേ​ഹം. വ്യാ​ഴാ​ഴ്​​ച വൈ​കീ​ട്ടു​ള്ള എ​മി​റേ​റ്റ്​​സ്​ വി​മാ​ന​ത്തി​ല്‍ ഇ​ദ്ദേ​ഹം നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക്​ തി​രി​ച്ചു​പോ​കും.

പോം​വ​ഴി നാ​ട്ടി​ല്‍​നി​ന്ന്​ വി​സ കാ​ലാ​വ​ധി ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്ത​ല്‍ മാ​ത്രം

മനാമ: ബഹ്​റൈനില്‍ എത്തിയശേഷം വിസ റദ്ദായെന്നറിഞ്ഞ്​ തിരിച്ചുപോകേണ്ടിവന്ന സംഭവങ്ങള്‍ ഇതിനുമുമ്ബും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്​. ഒ​ന്നോ രണ്ടോ ദിവസം വിമാനത്താവളത്തില്‍തന്നെ കഴിച്ചുകൂട്ടിയാണ്​ ഇവര്‍ക്ക്​ തിരിച്ചുപോകാന്‍ കഴിയുന്നത്​. കഴിഞ്ഞയാഴ്​ചയും സമാന സംഭവമുണ്ടായി.സാധാരണ തൊഴിലാളികളാണ്​ അധികവും ഇത്തരത്തില്‍ കുടുങ്ങിപ്പോകുന്നത്​. ജോലി ചെയ്യുന്ന സ്​ഥാപനത്തി​െന്‍റ സി.ആറില്‍ അല്ലാതെ മറ്റ്​ സി.ആറുകളില്‍ എടുത്ത വിസകളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നവര്‍ക്ക്​ വിസ റദ്ദായാലും കൃത്യസമയത്ത്​ അറിയണമെന്നില്ല. ഇതാണ്​ പ്രശ്​നങ്ങള്‍ക്കിടയാക്കുന്നത്​. ​നാട്ടില്‍നിന്ന്​ യാത്ര പുറപ്പെടുന്നതിന്​ മുമ്ബ്​ തന്നെ വിസയുടെ പ്രാബല്യം ഉറപ്പുവരുത്തുകയാണ്​ ഇതിന്​ പോംവഴിയെന്ന്​ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ പറയുന്നു. എല്‍.എം.ആര്‍.എ വെബ്​സൈറ്റില്‍നിന്ന്​ വിസ കാലാവധി സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങള്‍ അറിയാനാകും. വിസ കാലാവധി ഉറപ്പുവരുത്തി യാത്ര പുറപ്പെട്ടാല്‍ തുടര്‍ന്നുണ്ടായേക്കാവുന്ന പ്രയാസങ്ങളും ധനനഷ്​ടവും ഒഴിവാക്കാനാകും..

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.