2022ലെ ​ഫി​ഫ ലോ​ക​ക​പ്പ് സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നാ​യ തു​മാ​മ സ്​​റ്റേ​ഡി​യം 20 ദ​ശ​ല​ക്ഷം അ​പ​ക​ട​ര​ഹി​ത തൊ​ഴി​ല്‍ മ​ണി​ക്കൂ​റു​ക​ള്‍ പി​ന്നി​ട്ടു

0

അ​തി​വേ​ഗം നി​ര്‍​മാ​ണം പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന സ്​​റ്റേ​ഡി​യം​ ഇ​തോ​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ സു​ര​ക്ഷാ​രം​ഗ​ത്ത് പു​തി​യ നാ​ഴി​ക​ക്ക​ല്ല് മ​റി​ക​ട​ന്നു.ലോ​ക​ക​പ്പ് പ്രാ​ദേ​ശി​ക സം​ഘാ​ട​ക​രാ​യ സു​പ്രീം ക​മ്മി​റ്റി ഫോ​ര്‍ ഡെ​ലി​വ​റി ആ​ന്‍​ഡ് ലെ​ഗ​സി​യാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട​ത്. അ​ല്‍ ജാ​ബി​ര്‍ എ​ന്‍​ജി​നീ​യ​റി​ങ്​ എ​ല്‍.​എ​ല്‍.​സി​യും ടെ​ക്ഫെ​ന്‍ ക​ണ്‍​സ്​​ട്ര​ക്​​ഷ​നും അ​ട​ങ്ങു​ന്ന സം​യു​ക്​​ത സം​രം​ഭ​ത്തി​നാ​ണ്​ സ്​​റ്റേ​ഡി​യം നി​ര്‍​മാ​ണ​ത്തിെന്‍റ ക​രാ​ര്‍ ന​ല്‍​കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ജൂ​ലൈ മാ​സ​ത്തി​ല്‍ അ​ല്‍ റ​യ്യാ​ന്‍ സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​വും ആ​രോ​ഗ്യ സു​ര​ക്ഷാ​രം​ഗ​ത്ത് ഇ​തേ നാ​ഴി​ക​ക്ക​ല്ല് പി​ന്നി​ട്ടി​രു​ന്നു. അ​ല്‍ തു​മാ​മ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ഹ​മ​ദ് രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ന​ടു​ത്താ​ണ് തു​മാ​മ സ്​​റ്റേ​ഡി​യം നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ലോ​ക​ക​പ്പ് ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പി​ല്‍ ക്വാ​ര്‍​ട്ട​ര്‍ ഫൈ​ന​ല്‍ വ​രെ​യു​ള്ള മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​യി​രി​ക്കും തു​മാ​മ സ്​​റ്റേ​ഡി​യം വേ​ദി​യാ​വു​ക. 40,000 പേ​ര്‍​ക്കു​ള്ള ഇ​രി​പ്പി​ട​മാ​ണ് സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ത്തി​ല്‍ ഒ​രു​ങ്ങു​ന്ന​ത്. അ​റ​ബ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ പു​രു​ഷ​ന്മാ​ര്‍ നൂ​റ്റാ​ണ്ടു​ക​ളാ​യി ധ​രി​ക്കു​ന്ന ഗ​ഹ്ഫി​യ്യ എ​ന്ന പ്ര​ത്യേ​ക ത​രം ത​ല​പ്പാ​വിെന്‍റ മാ​തൃ​ക​യി​ല്‍ ഖ​ത്ത​രി​യാ​യ ഇ​ബ്രാ​ഹിം എം. ​ജെ​യ്ദ​യാ​ണ് സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ത്തി​ന് രൂ​പ​രേ​ഖ ത​യാ​റാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.20 ദ​ശ​ല​ക്ഷം അ​പ​ക​ട​ര​ഹി​ത മ​ണി​ക്കൂ​റെ​ന്ന നാ​ഴി​ക​ക്ക​ല്ല് പി​ന്നി​ടാ​നാ​യ​തി​ല്‍ ഏ​റെ അ​ഭി​മാ​നി​ക്കു​ന്ന​താ​യി സു​പ്രീം ക​മ്മി​റ്റി പ്രോ​ജ​ക്‌ട് ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ എ​ന്‍​ജി​നീ​യ​ര്‍ സ​ഈ​ദ് അ​ല്‍ അ​ന്‍​സാ​രി പ​റ​ഞ്ഞു. സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​മു​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള നി​ര്‍​മാ​ണ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ട്ടി​രി​ക്കു​ന്ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​വും സു​ര​ക്ഷ​യു​മാ​ണ് പ​ര​മ​പ്ര​ധാ​ന​മെ​ന്നും അ​തി​നാ​ണ്​ ഏ​റ്റ​വും പ​രി​ഗ​ണ​ന ന​ല്‍​കു​ന്ന​തെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.2021ല്‍ ​നി​ര്‍​മാ​ണം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​കു​ന്ന സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ത്തിെന്‍റ നി​ര്‍​മാ​ണ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ ദ്രു​ത​ഗ​തി​യി​ലാ​ണ് പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.