യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ ക്രി​ക്ക​റ്റ്​ േലാ​കം കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്നു

0

മ​ല​യാ​ള​ത്തിെ​ന്‍​റ പ്രി​യ​ന​ട​ന്‍ മ​മ്മൂ​ട്ടി​യെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ അ​ഭി​ന​യ​ത്തി​ല്‍ ത​ല്‍​പ​ര​രാ​യ ആ​ളു​ക​ളും യു​വ​താ​ര​ങ്ങ​ളും പ​റ​യു​ന്ന ഒ​രു​കാ​ര്യ​മു​ണ്ട്, ത​ങ്ങ​ളെ സ്വ​പ്നം കാ​ണാ​ന്‍ പ്രേ​രി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത് ഈ ​മ​നു​ഷ്യ​നാ​ണെ​ന്ന്. എ​ന്നാ​ല്‍, ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ക്രി​ക്ക​റ്റി​ലേ​ക്ക് വ​രുേ​മ്ബാ​ള്‍ ച​രി​ത്ര​ത്തി​ല്‍ അ​ത്ര പേ​രോ പ്ര​ശ​സ്തി​യോ ഇ​ല്ലാ​ത്ത സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍നി​ന്നു​ള്ള ആ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് ക​ളി​ക്കാ​ര്‍ക്ക് മ​മ്മൂ​ട്ടി​യാ​ണ് മ​ഹേ​ന്ദ്ര സി​ങ് ധോ​ണി.ധോ​ണി​യെ​ന്ന താ​ര​ത്തിെ​ന്‍​റ ക​രി​യ​റാ​ണ് ക്രി​ക്ക​റ്റി​ല്‍ ശ്ര​ദ്ധ​കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ പ്ര​ചോ​ദ​ന​മാ​യ​തെ​ന്ന് മ​ല​യാ​ളി​ക​ളു​ടെ സ്വ​ന്തം സ​ഞ്ജു സാം​സ​ണ്‍ അ​ടു​ത്തി​ടെ ഒ​രു അ​ഭി​മു​ഖ​ത്തി​ല്‍ വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്നു. ഝാ​ര്‍ഖ​ണ്ഡ് പോ​ലൊ​രു സം​സ്ഥാ​ന​ത്തു നി​ന്നും ത​ല​തൊ​ട്ട​പ്പ​ന്മാ​രു​ടെ പി​ന്തു​ണ​യി​ല്ലാ​തെ നീ​ല​പ്പ​ട​യു​ടെ ക​മാ​ന്‍ഡ​റാ​യി മാ​റി​യ ധോ​ണി​യു​ടെ ക​രി​യ​ര്‍ യു​വ​താ​ര​ങ്ങ​ള്‍ക്കൊ​രു പാ​ഠ​പു​സ്ത​ക​മാ​ണ്.എ​ന്നാ​ല്‍ ക്രി​ക്ക​റ്റ് ആ​രാ​ധ​ക​രെ ഞെ​ട്ടി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട് ഇ​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞ സ്വ​ത​ന്ത്ര ദി​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ ക​ണ്ട ഏ​റ്റ​വും മി​ക​ച്ച നാ​യ​ക​ന്മാ​രി​ല്‍ ഒ​രാ​ളാ​യ ധോ​ണി അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ക്രി​ക്ക​റ്റി​ല്‍ നി​ന്നും വി​ര​മി​ച്ച​ത്. തീ​ര്‍ത്തും അ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത​മാ​യാ​ണ് 39കാ​ര​ന്‍ ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റ​ഗ്രാ​മി​ല്‍ പ​ങ്കു​വെ​ച്ച വി​ഡി​യോ​യി​ലൂ​ടെ 16 വ​ര്‍ഷം നീ​ണ്ട അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ക​രി​യ​റി​ന് ഫു​ള്‍സ്‌​റ്റോ​പ്പി​ട്ട​ത്.ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ പ്രീ​മി​യ​ര്‍ ലീ​ഗി​ല്‍ ചെ​ന്നൈ സൂ​പ്പ​ര്‍ കി​ങ്സിെ​ന്‍​റ അ​മ​ര​ക്കാ​ര​നാ​യി റാ​ഞ്ചി​ക്കാ​ര​നെ കാ​ണ​ണ​മെ​ന്ന​താ​യി​രു​ന്നു ആ​രാ​ധ​ക​രെ ആ​ശ്വ​സി​പ്പി​ച്ച​ത്. യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ ക്രി​ക്ക​റ്റ്​ േലാ​കം കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്​ ആ ​ധോ​ണി​സ​ത്തി​െ​ന്‍​റ നി​ല​ക്കാ​ത്ത പ്ര​വാ​ഹ​ത്തി​നാ​ണ്. 2019 ഏ​ക​ദി​ന ലോ​ക​ക​പ്പിെ​ന്‍​റ സെ​മി​ഫൈ​ന​ലി​ല്‍ ന്യൂ​സി​ലാ​ന്‍​ഡി​നെ​തി​രെ റ​ണ്ണൗ​ട്ടാ​യി ക​ണ്ണീ​രോ​ടെ മ​ട​ങ്ങി​യ ശേ​ഷം ഒ​രു വ​ര്‍ഷ​ത്തോ​ള​മാ​യി ധോ​ണി നാം ​ഗ്രൗ​ണ്ടി​ല്‍ ക​ണ്ടി​ല്ല.

ചെ​ന്നൈ​യു​ടെ സ്വ​ന്തം ത​ലൈ​വ​ര്‍

റാ​ഞ്ചി​യാ​ണ് സ്വ​ദേ​ശ​മെ​ങ്കി​ലും ചെ​ന്നൈ ധോ​ണി​യു​ടെ ര​ണ്ടാ​മ​ത്തെ വീ​ടാ​ണ്. ത​മി​ഴ്‌​നാ​ട്ടി​ല്‍ താ​ര​പ​രി​വേ​ഷ​മു​ള്ള ധോ​ണി ആ​രാ​ധ​ക​ര്‍​ക്ക്​ ‘ത​ല’​യാ​ണ്. ടൂ​ര്‍ണ​മെ​ന്‍​റ്് ച​രി​ത്ര​ത്തി​ല്‍ നാ​യ​ക​ന്‍ മാ​റി​വ​രാ​ത്ത ഏ​ക ടീം ​ചെ​ന്നെ ആ​ണെ​ന്ന​റി​യു​മ്ബോ​ള്‍ മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കാം ആ ​ക​ളി​ക്കാ​ര​െ​ന്‍​റ റേ​ഞ്ച്്. ഇ​ട​ക്കാ​ല​ത്ത് കോ​ഴ വി​വാ​ദ​ത്തി​ല്‍പെ​ട്ട് ര​ണ്ടു വ​ര്‍ഷം ടീ​മി​ന് വി​ല​ക്ക് ല​ഭി​ച്ച​തി​നു​ശേ​ഷം ചെ​ന്നൈ മ​ട​ങ്ങി​യെ​ത്തി​യ​പ്പോ​ള്‍ ക്യാ​പ്റ്റ​നാ​യി മ​റ്റൊ​രാ​ളെ ചി​ന്തി​ക്കേ​ണ്ട ആ​വ​ശ്യം ചെ​ന്നൈ​ക്കു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല.ശ​രാ​ശ​രി ടീ​മു​മാ​യി മൂ​ന്നു​ ത​വ​ണ ജേ​താ​ക്ക​ളും അ​ഞ്ചു ത​വ​ണ റ​ണ്ണേ​ഴ്​​സ്​ അ​പ്പു​മാ​യാ​ണ്​ ​േ​ധാ​ണി​യു​ടെ ഇ​ന്ദ്ര​ജാ​ലം തു​ട​രു​ന്ന​ത്. കൂ​റ്റ​ന​ടി​ക​ളി​ലൂ​ടെ ആ​രാ​ധ​ക മ​ന​സ്സി​ല്‍ ഇ​ടം​നേ​ടി​യ ധോ​ണി​ക്ക് ട്വ​ന്‍​റി20 ലോ​ക​ക​പ്പി​ലെ കി​രീ​ട വി​ജ​യ​ത്തോ​ടെ ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ നാ​യ​ക പ​രി​വേ​ഷം കൈ​വ​ന്നി​രു​ന്നു. ഒ​രു വ​ര്‍ഷ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം ല​ളി​ത് മോ​ഡി​യു​ടെ ബു​ദ്ധി​യി​ല്‍ ഉ​ദി​ച്ച ഐ.​പി.​എ​ല്ലു​മാ​യി ബി.​സി.​സി.​ഐ മു​ന്നി​ട്ടി​റ​ങ്ങി. ആ​ദ്യ സീ​സ​ണി​ല്‍ 1.5 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ഡോ​ള​റി​നാ​ണ് ചെ​ന്നൈ ധോ​ണി​യെ സ്വ​ന്തം പാ​ള​യ​ത്തി​ലെ​ത്തി​ച്ച​ത്.ലേ​ല​ത്തി​ല്‍ വീ​രേ​ന്ദ​ര്‍ സെ​വാ​ഗി​നെ​യാ​യി​രു​ന്നു ത​ങ്ങ​ള്‍ ഐ​ക്ക​ണ്‍ താ​ര​മാ​യി ഉ​ന്നം വെ​ച്ചി​രു​ന്ന​തെ​ന്ന് ചെ​ന്നൈ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ അ​ടു​ത്തി​ടെ വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ല്‍, അ​ന്ന​ത്തെ തീ​രു​മാ​നം ഫ്രാ​ഞ്ചൈ​സി​യു​ടെ ത​ല​വ​ര മാ​റ്റി എ​ഴു​തി​യ​ത് പി​ന്നെ നാം ​ക​ണ്ടു. ടീം ​അ​ര്‍​പ്പി​ച്ച വി​ശ്വാ​സ​ത്തോ​ട് 100 ശ​ത​മാ​നം നീ​തി​പു​ല​ര്‍ത്താ​ന്‍ ധോ​ണി​ക്കാ​യി. 100ലേ​റെ ഐ.​പി.​എ​ല്‍ മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ടീ​മി​നെ ന​യി​ച്ച ര​ണ്ടു നാ​യ​ക​ന്മാ​രി​ല്‍ ഒ​രാ​ളാ​ണ് ധോ​ണി. ഗൗ​തം ഗം​ഭീ​റാ​ണ് മ​റ്റൊ​രാ​ള്‍.സ​സ്​​പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ കാ​ര​ണം ര​ണ്ടു​വ​ര്‍​ഷം ടീം ​പു​റ​ത്താ​യ​പ്പോ​ള്‍, പു​ണെ​ക്കാ​യി ക​ളി​ച്ച്‌​ ധോ​ണി, വീ​ണ്ടും ചെ​െ​ന്നെ​യി​ല്‍ തി​രി​ച്ചെ​ത്തി. ക​ട​ങ്ക​ഥ​പോ​ലെ മ​ട​ങ്ങി​യെ​ത്തി​യ അ​തേ വ​ര്‍ഷം ത​ന്നെ മ​ഞ്ഞ​പ്പ​ട ത​ങ്ങ​ളു​ടെ മൂ​ന്നാം ഐ.​പി.​എ​ല്‍ കി​രീ​ട​മു​യ​ര്‍ത്തി. 455 റ​ണ്‍സ് സ്കോ​ര്‍ ചെ​യ്ത ധോ​ണി ത​ന്നെ ടീ​മി​നെ മു​ന്നി​ല്‍ നി​ന്നു ന​യി​ച്ചു.

സൂ​പ്പ​ര്‍ ക്യാ​പ്​​റ്റ​ന്‍

ചെ​ന്നൈ, പു​ണെ ടീ​മു​ക​ളെ​യാ​ണ് മ​ഹി ന​യി​ച്ച​ത്. 174 മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നാ​യ​ക​നാ​യ ധോ​ണി ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ല്‍ ക്യാ​പ്റ്റ​നാ​യ​തിെ​ന്‍​റ റെ​ക്കോ​ഡും സ്വ​ന്ത​മാ​ക്കി. 104 മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വി​ജ​യി​ച്ച​പ്പോ​ള്‍ 69 എ​ണ്ണം തോ​റ്റു. ഒ​രു മ​ത്സ​രം ഫ​ല​മി​ല്ലാ​താ​യി. 100 ഐ.​പി.​എ​ല്‍ മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ വി​ജ​യി​ച്ച ഏ​ക നാ​യ​ക​നും കൂ​ടി​യാ​ണ് ധോ​ണി. കൈ​വ​ശ​മു​ള്ള ക​ളി​ക്കാ​രെ ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്താ​നു​ള്ള ക​ഴി​വാ​ണ് ധോ​ണി​യെ സ​ഹ​ജീ​വി​ക​ളി​ല്‍നി​ന്ന് വ്യ​ത്യ​സ്​​ത​നാ​ക്കു​ന്ന​ത്. ഒ​പ്പം ക​ളി​ച്ച നി​ര​വ​ധി​പേ​ര്‍​ക്ക്​ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ജ​ഴ്‌​സി​യ​ണി​യാ​ന്‍ യോ​ഗ​മു​ണ്ടാ​യ​ത്​ ആ ​ക​ഴി​വു​കൊ​ണ്ടാ​ണ്. ദീ​പ​ക് ച​ഹ​ര്‍, മ​ന്‍​പ്രീ​ത് ഗോ​ണി, സു​ദീ​പ് ത്യാ​ഗി, മോ​ഹി​ത് ശ​ര്‍മ എ​ന്നി​വ​ര്‍ ചി​ല പേ​രു​ക​ള്‍ മാ​ത്രം.ഏ​വ​രെ​യും അ​മ്ബ​ര​പ്പി​ക്കു​ന്ന തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ളെ​ടു​ത്ത് അ​ത് വി​ജ​യി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​ലെ ക​ഴി​വാ​ണ് ധോ​ണി​യെ ഇ​തി​ഹാ​സ​മാ​ക്കു​ന്ന​ത്. 2018 സീ​സ​ണി​ല്‍ അ​മ്ബാ​ട്ടി രാ​യു​ഡു​വി​നെ ഓ​പ​ണ​റാ​ക്കി അ​യ​ക്കാ​ന്‍ ധോ​ണി തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​പ്പോ​ള്‍ ഏ​വ​രും അ​മ്ബ​ര​ന്നു. എ​ന്നാ​ല്‍, 150 സ്‌​ട്രൈ​ക്ക് റേ​റ്റി​ല്‍ 650 റ​ണ്‍സ് അ​ടി​ച്ചു​കൂ​ട്ടി​യാ​ണ് രാ​യു​ഡു സീ​സ​ണ്‍ അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ച​ത്.അ​തേ​പോ​ലെ ഒ​രി​ക്ക​ല്‍ സ​ണ്‍​റൈ​സേ​ഴ്‌​സ് ഹൈ​ദ​രാ​ബാ​ദി​നെ​തി​രാ​യ ക്വാ​ളി​ഫ​യ​ര്‍ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ വെ​റ്റ​റ​ന്‍ സ്പി​ന്ന​ര്‍ ഹ​ര്‍ഭ​ജ​ന്‍ സി​ങ്ങി​ന് പ​ന്തെ​റി​യാ​ന്‍ ധോ​ണി അ​വ​സ​രം ന​ല്‍കി​യി​ല്ല. ‘എെ​ന്‍​റ വീ​ട്ടി​ല്‍ നി​ര​വ​ധി കാ​റും ബൈ​ക്കു​ക​ളു​മു​ണ്ട്, അ​തു ക​രു​തി അ​വ​യെ​ല്ലാം ഒ​രേ​സ​മ​യം ഓ​ടി​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കി​ല്ല​ല്ലോ’ എ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു മാ​ധ്യ​മ​പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ക​രു​ടെ ചോ​ദ്യ​ത്തി​ന് മ​ത്സ​ര േശ​ഷം ധോ​ണി ന​ല്‍​കി​യ മ​റു​പ​ടി.

ഹോം ​ഗ്രൗ​ണ്ട് പ്ര​തീ​തി ന​ല്‍കു​ന്ന യു.​എ.​ഇ

യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ വെ​ച്ച്‌ ര​ണ്ടു താ​ര​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച​തും ‘ചി​ന്ന​ത്ത​ല’ സു​ര​ഷ് റെ​യ്ന​യു​ടെ മ​ട​ക്ക​വും ടീ​മി​നെ പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കാ​ന്‍ ഇ​ട​യു​ണ്ട്. വെ​റ്റ​റ​ന്‍ സ്പി​ന്ന​ര്‍ ഹ​ര്‍ഭ​ജ​ന്‍ സി​ങ്ങും ടൂ​ര്‍ണ​മെ​ന്‍​റി​ല്‍നി​ന്ന് പി​ന്മാ​റി​യി​രു​ന്നു. ഇ​ങ്ങ​നെ​യൊ​ക്കെ​യാ​ണെ​ങ്കി​ലും ഏ​തു പ്ര​തി​കൂ​ല സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലും സൂ​പ്പ​ര്‍ കൂ​ളാ​യ ത​ങ്ങ​ളു​ടെ നാ​യ​ക​ന്‍ ധോ​ണി ത​ന്നെ​യാ​ണ് ചെ​ന്നൈ താ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും ആ​രാ​ധ​ക​രു​ടെ​യും ആ​ശ​യും ആ​ശ്വാ​സ​വും.ഒ​രു​ങ്ങി​ത്ത​ന്നെ​യാ​ണെ​ന്ന സൂ​ച​ന​യാ​ണ് ധോ​ണി െന​റ്റ്സി​ലെ ക​ഠി​ന പ്ര​യ​ത്‌​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ സൂ​ചി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്. നെ​റ്റ്സി​ല്‍ ബാ​റ്റി​ങ്ങി​നെ​ക്കൂ​ടാ​തെ വി​ക്ക​റ്റ് കീ​പ്പി​ങ്ങി​ലും ധോ​ണി പ​രി​ശീ​ലി​ക്കു​ന്നു. യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ ഇ​ത്ത​വ​ണ എ​തി​രാ​ളി​ക​ള്‍ക്ക് പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ടു​ത്താ​ന്‍ ഏ​റ്റ​വും ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടേ​റി​യ ടീം ​സി.​എ​സ്.​കെ​യാ​യി​രി​ക്കും എ​ന്നാ​ണ് വി​ദ​ഗ്ധ​ര്‍ പ്ര​വ​ചി​ക്കു​ന്ന​ത്.യു.​എ.​ഇ​യി​ലേ​ത് ധോ​ണി​യു​ടെ അ​വ​സാ​ന ഐ.​പി.​എ​ല്ലാ​കു​മെ​ന്നും ച​ര്‍ച്ച​ക​ള്‍ ന​ട​ക്കു​ന്നു. ഈ ​വ​ര്‍ഷം കി​രീ​ട​നേ​ട്ട​ത്തോ​ടെ ഐ.​പി.​എ​ല്ലി​നേ​ടും വി​ട​ചൊ​ല്ലാ​ന്‍ ധോ​ണി ഒ​രു​ങ്ങു​ന്ന​താ​യാ​ണ് സം​സാ​രം. ധോ​ണി​യു​ടെ സാ​ന്നി​ധ്യ​മാ​ണ് ലീ​ഗി​ലെ ഏ​റ്റ​വും കു​ടു​ത​ല്‍ ആ​രാ​ധ​ക പി​ന്തു​ണ​യു​ള്ള ടീ​മു​ക​ളി​ല്‍ ഒ​ന്നാ​യി ചെ​ന്നൈ മാ​റാ​ന്‍ കാ​ര​ണം.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.