യുഎന്‍ സാമ്ബത്തിക സാമൂഹിക കൗണ്‍സിലിന്റെ (ഇസിഒഎസ്‌ഒസി) യുണൈറ്റഡ് നേഷന്‍സ് കമ്മീഷന്‍ ഓഫ് സ്റ്റാറ്റസ് ഓഫ് വുമണില്‍ (യുഎന്‍സിഎസ്ഡബ്ലിയു) അംഗത്വം നേടി ഇന്ത്യ

0

ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിലെ സ്ഥിരം പ്രതിനിധി ടി.എസ് തിരുമൂര്‍ത്തിയാണ് ട്വിറ്ററിലൂടെ ഇക്കാര്യം പുറത്തുവിട്ടത്. യു.എന്‍ സാമ്ബത്തിക സാമൂഹിക കൗണ്‍സിലില്‍ അംഗമായിട്ടുള്ള 54 രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇന്ത്യയും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനും വിജയിക്കാനുള്ള വോട്ടുകള്‍ നേടിയപ്പോള്‍ ചൈനയ്ക്ക് പകുതി വോട്ടു പോലും ലഭിച്ചില്ല.38 വോട്ട് നേടിയാണ് ഇന്ത്യ യുഎന്‍സിഎസ്ഡബ്ലിയു -ല്‍ അംഗമായത്. 2021 മുതല്‍ 2025 വരെയുള്ള നാലു വര്‍ഷം രാജ്യം യുണൈറ്റഡ് നേഷന്‍സ് കമ്മീഷന്‍ ഓഫ് സ്റ്റാറ്റസ് ഓഫ് വുമണില്‍ അംഗമായിരിക്കും. ലിംഗസമത്വവും സ്ത്രീശാക്തീകരണവും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രതിജ്ഞാബദ്ധതയ്ക്ക് ലഭിച്ച അംഗീകാരമാണിത്. അംഗരാജ്യങ്ങളുടെ പിന്തുണയ്ക്ക് നന്ദി അറിയിക്കുന്നു-ടി എസ് തിരുമൂര്‍ത്തി ട്വീറ്റ് ചെയ്‌തു. ജൂണില്‍ ഇന്ത്യയ്ക്ക് യു.എന്‍ സുരക്ഷാ സമിതിയില്‍ താല്‍കാലിക അംഗത്വം ലഭിച്ചിരുന്നു. അന്ന്, 192- ല്‍ 184 വോട്ടുകള്‍ നേടിയാണ് ഇന്ത്യ ഈ സ്ഥാനത്തേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.