ഉം​റ തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​രെ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ മു​ഴു​വ​ന്‍ ‘മീ​ഖാ​ത്തു’​ക​ളി​ലും ഒ​രു​ക്കം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യി

0

ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ്​ അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച പെ​രു​മാ​റ്റ​ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ അ​നു​സ​രി​ച്ച്‌​ തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​രെ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ത​യാ​റെ​ടു​പ്പു​ക​ളാ​ണ്​ മീ​ഖാ​ത്തു​ക​ളി​ല്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ സൗ​ദി മ​ത​കാ​ര്യ​ മ​​ന്ത്രി ഡോ. ​അ​ബ്​​ദു​ല്‍ ല​ത്തീ​ഫ്​ ബി​ന്‍ അ​ബ്​​ദു​ല്‍ അ​സീ​സ്​ ആ​ലു​ശൈ​ഖ്​ പ​റ​ഞ്ഞു.കോ​വി​ഡ്​ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ ചെ​യ്ത​തു മു​ത​ല്‍ അ​തി​നെ നേ​രി​ടാ​ന്‍ ഗ​വ​ണ്‍​മെന്‍റ്​ സ്വീ​ക​രി​ച്ച ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ ​​ശ്ര​ദ്ധേ​യ​മാ​ണ്. പൗ​ര​ന്മാ​രു​ടെ​യും താ​മ​സ​ക്കാ​രു​ടെ​യും തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​രു​ടെ​യും ആ​രോ​ഗ്യ സു​ര​ക്ഷ​ക്ക്​ ഗ​വ​ണ്‍​മെന്‍റ്​ വ​കു​പ്പു​ക​ള്‍ സാ​ധ്യ​മാ​യ എ​ല്ലാ ക​ഴി​വു​ക​ളും ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യു​ണ്ടാ​യി.ഉം​റ ഘ​ട്ടം​ഘ​ട്ട​മാ​യി ആ​രം​ഭി​ക്കാ​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​നം വ​ന്ന​തു മു​ത​ല്‍ മ​ത​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ഒ​രു​ക്കം ആ​രം​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.​ശു​ചീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നും അ​ണു​മു​ക്ത​മാ​ക്ക​ലി​നും ദേ​ശീ​യ ക​മ്ബ​നി​ക​ളെ നി​​ശ്ച​യി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. തീ​ര്‍​ഥാ​ട​ക​ര്‍​ക്ക്​ മി​ക​ച്ച സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ എ​ല്ലാ സം​വി​ധാ​ന​വും ഒ​രു​ക്കും.ആ​രോ​ഗ്യ പെ​രു​മാ​റ്റ​ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ അ​നു​സൃ​ത​മാ​യി പ​ള്ളി​ക​ളും ‘മീ​ഖാ​ത്തു’​ക​ളും പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന സ​ജ്ജ​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​ലാ​യി​രി​ക്കും പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും ശ്ര​ദ്ധ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ക്കു​ക. മീ​ഖാ​ത്തു​ക​ളി​ല്‍ പ്ര​ബോ​ധ​ക​രെ നി​യോ​ഗി​ക്കും, റി​പ്പ​യ​റി​ങ്​​ ജോ​ലി​ക​ളും സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളും നി​രീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ സൂ​പ്പ​ര്‍​വൈ​സ​ര്‍​മാ​രെ ചു​മ​ത​ല​പ്പെ​ടു​ത്തു​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.