അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ പൗ​ര​ന്മാ​ര്‍ക്കു​ള്ള മ​ള്‍ട്ടി​പ്പ്ള്‍ എ​ന്‍ട്രി ടൂ​റി​സ്​​റ്റ്​ വി​സ കാ​ലാ​വ​ധി അ​ഞ്ചു​വ​ര്‍ഷ​മാ​യി​രു​ന്ന​ത് 10 വ​ര്‍ഷ​മാ​യി വ​ര്‍ധി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ മ​ന്ത്രി​സ​ഭ യോ​ഗം തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു

0

മ​നാ​മ:ഓ​ണ്‍ലൈ​നാ​യി അ​പേ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ക്ക് 90 ദി​വ​സം ബ​ഹ്റൈ​നി​ല്‍ നി​ല്‍ക്കാ​നും ഇ​തു​വ​ഴി സാ​ധി​ക്കും. അ​ഞ്ചു​വ​ര്‍ഷ വി​സ​ക്ക് ന​ല്‍കി​യി​രു​ന്ന അ​തേ ഫീ​സ് ത​ന്നെ​യാ​ണ് 10 വ​ര്‍ഷ വി​സ​ക്കും ഈ​ടാ​ക്കു​ക. ഇ​ത് സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു​ള്ള ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ നി​ര്‍ദേ​ശ​ത്തി​ന് കാ​ബി​ന​റ്റ് അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. യു.​എ​ന്‍ 75ാമ​ത് പൊ​തു​സ​ഭ​യി​ല്‍ ഹ​മ​ദ് രാ​ജാ​വ് ന​ട​ത്തി​യ പ്ര​ഭാ​ഷ​ണം ലോ​ക​ത്ത് സ​മാ​ധാ​ന​ത്തി​ന് ആ​ഹ്വാ​നം ന​ല്‍കു​ന്ന​താ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന് മ​ന്ത്രി​സ​ഭ വി​ല​യി​രു​ത്തി. വി​വി​ധ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള അ​സ്വാ​ര​സ്യ​ങ്ങ​ള്‍ ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ന്ന​തി​നും സ​മാ​ധാ​നം സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​തി​നും യു.​എ​ന്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് പി​ന്തു​ണ ന​ല്‍കു​ന്ന​താ​യി​രു​ന്നു രാ​ജാ​വി​െന്‍റ പ്ര​ഭാ​ഷ​ണം. ലോ​ക രാ​ഷ്​​ട്ര​ങ്ങ​ള്‍ അ​ഭി​മു​ഖീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക​ളെ നേ​രി​ടാ​നും പു​രോ​ഗ​തി​യും വ​ള​ര്‍ച്ച​യും ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ട് സ​മാ​ധാ​ന​ത്തി​െന്‍റ പാ​ത പു​ല്‍കാ​നും അ​ദ്ദേ​ഹം ആ​ഹ്വാ​നം ചെ​യ്​​തി​രു​ന്നു.ഫ​ല​സ്​​തീ​നും ഇ​സ്രാ​യേ​ലും ത​മ്മി​ലു​ള്ള പ്ര​ശ്​​നം പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​നും നീ​തി​യു​ക്ത​വും സു​താ​ര്യ​വു​മാ​യ തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ സ​മാ​ധാ​നം സ്ഥാ​പി​ക്കാ​നും ക​ഴി​യു​മെ​ന്ന പ്ര​തീ​ക്ഷ​യും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​ങ്കു​വെ​ച്ചു. കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ ജ​റൂ​സ​ലം കേ​ന്ദ്ര​മാ​ക്കി സ്വ​ത​ന്ത്ര ഫ​ല​സ്​​തീ​ന്‍ രാ​ഷ്​​ട്രം രൂ​പ​വ​ത്ക​രി​ക്കു​ക​യെ​ന്ന ബ​ഹ്റൈ​െന്‍റ നേ​ര​ത്തേ​യു​ള്ള നി​ല​പാ​ടി​ല്‍നി​ന്നും പി​ന്നോ​ട്ടു​പോ​വു​ക​യി​ല്ലെ​ന്നു​മു​ള്ള അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​െന്‍റ വാ​ക്കു​ക​ള്‍ ക​രു​ത്തു​പ​ക​രു​ന്ന​താ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്നും യോ​ഗം വി​ല​യി​രു​ത്തി.കോ​വി​ഡ് പ​രീ​ക്ഷ​ണ വാ​ക്​​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് മു​ന്നോ​ട്ടു വ​രു​ന്ന സ​ന്ന​ദ്ധ സേ​വ​ക​ര്‍ക്ക് മ​ന്ത്രി​സ​ഭ അ​ഭി​വാ​ദ്യം അ​ര്‍പ്പി​ച്ചു. പു​തു​താ​യി 1700 പേ​ര്‍ക്ക് കൂ​ടി പ​രീ​ക്ഷ​ണ പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കാ​നാ​ണ്​ തീ​രു​മാ​നം. പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം വ​ന്ന് ഏ​താ​നും ദി​വ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ല്‍ ത​ന്നെ നി​ര​വ​ധി പേ​ര്‍ ഇ​തി​നാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​ന്ന​ത് അ​ദ്ഭു​ത​ക​ര​മാ​ണെ​ന്നും വി​ല​യി​രു​ത്തി.മാ​ന​വി​ക, ന​യ​ത​ന്ത്ര മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ല്‍ കു​വൈ​ത്ത് അ​മീ​ര്‍ സ​ബാ​ഹ് അ​ല്‍ അ​ഹ്മ​ദ് അ​ല്‍ ജാ​ബി​ര്‍ അ​സ്സ​ബാ​ഹ് കൈ​വ​രി​ച്ച നേ​ട്ട​ങ്ങ​ളെ മ​ന്ത്രി​സ​ഭ പ്ര​കീ​ര്‍ത്തി​ച്ചു. അ​സ​ര്‍​ബൈ​ജാ​നും അ​ര്‍മീ​നി​യ​ക്കു​മി​ട​യി​ല്‍ രൂ​പം​കൊ​ണ്ട സം​ഘ​ര്‍ഷം ല​ഘൂ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് കാ​ബി​ന​റ്റ് ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ക​ക്ഷി​ക​ളോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പു​രോ​ഗ​തി മ​ന്ത്രി​സ​ഭ യോ​ഗം വി​ല​യി​രു​ത്തി. സാ​മ്ബ​ത്തി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പ്ര​തി​സ​ന്ധി പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ എ​ടു​ത്ത തീ​രു​മാ​നം ഏ​റെ ഗു​ണ​ക​ര​മാ​വു​മെ​ന്ന് അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു. ഇ​ന്‍ഷു​റ​ന്‍സ് ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​നു​ള്ള സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ബ​ഹ്റൈ​നി​ക​ളു​ടെ വേ​ത​ന​ത്തി​െന്‍റ 50 ശ​ത​മാ​നം സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ വ​ഹി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​നം ഇ​തി​ല്‍ സു​പ്ര​ധാ​ന​മാ​ണ്. ഒ​ക്ടോ​ബ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ മൂ​ന്ന് മാ​സ​ത്തേ​ക്കാ​ണ് ഇ​ത് ല​ഭി​ക്കു​ക. ഇ​തി​െന്‍റ ഗു​ണ​ഫ​ലം 4,000 സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി തൊ​ഴി​ലെ​ടു​ക്കു​ന്ന 23,000 ബ​ഹ്റൈ​നി​ക​ള്‍ക്ക് ല​ഭി​ക്കും.ഉ​ന്ന​ത വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ മേ​ഖ​ല​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട നി​യ​മ​ത്തി​ല്‍ ഭേ​ദ​ഗ​തി കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന​തി​ന് മ​ന്ത്രി​സ​ഭ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര മ​ന്ത്രാ​ല​യ ഘ​ട​ന പ​രി​ഷ്​​ക​രി​ക്കാ​നു​ള്ള നി​ര്‍ദേ​ശ​ത്തി​ന് അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍കി. 2020 ര​ണ്ടാം പാ​ദ​ത്തി​ലെ സാ​മ്ബ​ത്തി​ക റി​പ്പോ​ര്‍ട്ടി​ന്മേ​ല്‍ വി​ശ​ദ ച​ര്‍ച്ച ന​ട​ന്നു. ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര ഉ​ല്‍പാ​ദ​ന​ത്തി​ല്‍ വ​ള​ര്‍ച്ച പി​റ​കോ​ട്ടാ​ണെ​ന്നാ​ണ് റി​പ്പോ​ര്‍ട്ട്. എ​ണ്ണ​യി​ത​ര മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലു​ള്ള വ​ള​ര്‍ച്ച​യി​ല്‍ 11 ശ​ത​മാ​നം ഇ​ടി​വാ​ണ് ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ള്ള​തെ​ന്നും വി​ല​യി​രു​ത്തി. കി​രീ​ടാ​വ​കാ​ശി​യും ഒ​ന്നാം ഉ​പ​പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യ പ്രി​ന്‍സ് സ​ല്‍മാ​ന്‍ ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ് ആ​ല്‍ ഖ​ലീ​ഫ​യു​ടെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​യി​ല്‍ ചേ​ര്‍ന്ന കാ​ബി​ന​റ്റ് യോ​ഗ തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ഡോ. ​യാ​സി​ര്‍ ബി​ന്‍ ഈ​സ അ​ന്നാ​സി​ര്‍ വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.