സ്​ഥാനത്ത്​ ഞായറാഴ​്​ചയും കനത്ത മഴക്ക്​ സാധ്യതയെന്ന്​ ​േകന്ദ്ര കാലാവസ്​ഥ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം

0

മധ്യകേരളത്തിലും തെക്കന്‍ജില്ലകളിലും പരക്കെ മഴ ലഭിക്കും. മലയോര മേഖലകളില്‍ മണ്ണിടിച്ചില്‍ ഭീഷണി നിലനില്‍ക്കുന്നതിനാല്‍ അതീവ ജാഗ്രത നിര്‍ദേശവും നല്‍കി.തിരുവനന്തപുരം ജില്ലയിലെ നെയ്യാര്‍ ഡാമിലെ നാലു ഷട്ടറുകളും 25 ​െസന്‍റിമീറ്റര്‍ വീതം ഉയര്‍ത്തി. 11 മണിയോടെ 10 സെന്‍റിമീറ്റര്‍ കൂടി ഷട്ടറുകള്‍ ഉയര്‍ത്തും. അരുവിക്കര ഡാമിന്‍െറയും ഷട്ടറുകള്‍ ഉയര്‍ത്തി. നെയ്യാറിന്‍െറ ഇരുകരകളിലും താമസിക്കുന്നവര്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും നദിയില്‍ ഇറങ്ങി കുളിക്കാനോ വസ്ത്രങ്ങള്‍ അലക്കാനോ വളര്‍ത്തുമൃഗങ്ങളെ കുളിപ്പിക്കാനോ പാടില്ലെന്നും മുന്നറിയിപ്പ്​ നല്‍കി. അരുവിക്കര ഡാമിന്‍െറ ഷട്ടറുകള്‍ ഉയര്‍ത്തിയതിനാല്‍ കരമനയാറിന്‍െറ ഇരുകരയിലുള്ളവരും ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും മുന്നറിയിപ്പ്​ നല്‍കി.പശ്ചിമഘട്ട മലനിരകളില്‍ കനത്ത മഴ ലഭിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ സംസ്​ഥാനത്തെ നദികളെല്ലാം കരകവിഞ്ഞിരുന്നു. ഇടുക്കി, വയനാട്​, മലപ്പുറം ജില്ലകളില്‍ റെഡ്​ അലര്‍ട്ട്​ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്​. കനത്ത മഴ തുടരുന്ന പത്തനംതിട്ടയിലും കോട്ടയത്തും താഴ്​ന്ന പ്രദേശങ്ങളില്‍ വെള്ളം കയറി. പത്തനംതിട്ടയിലെ പമ്ബ ഡാം സംഭരണ ശേഷിയോട്​ അടുക്കുന്നു. മഴയുടെ തോത്​ കൂടിയാല്‍ പമ്ബ ഡാം തുറ​ന്നേക്കും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.