സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ പ​ങ്കാ​ളി​ത്ത​ത്തോ​ടെ സൗ​ദി​യി​ല്‍ ആ​ദ്യ​മാ​യി ന​ട​ന്ന വ​നി​ത സൈ​ക്ലി​ങ്​ ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പി​ല്‍ അ​ഹ്‌​ലം നാ​സ​ര്‍ അ​ല്‍​സൈ​ദ് കി​രീ​ടം ചൂ​ടി

0

ജി​ദ്ദ: സൗ​ദി സൈ​ക്ലി​ങ്​ ഫെ​ഡ​റേ​ഷ​െന്‍റ മേ​ല്‍​നോ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ അ​ബ​ഹ​യി​ല്‍ ന​ട​ന്ന 13 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ സൈ​ക്ലി​ങ്​ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്തി​െന്‍റ വി​വി​ധ​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്നു​ള്ള 10 വ​നി​ത മ​ത്സ​രാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു. രാ​ജ്യ​ത്ത് അ​തി​വേ​ഗം വ​ള​രു​ന്ന കാ​യി​ക ഇ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നാ​ണ് സൈ​ക്ലി​ങ്.കാ​യി​ക​രം​ഗ​ത്ത് പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ന്ന സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ ഗ​ണ്യ​മാ​യ വ​ര്‍​ധ​ന​യു​ണ്ടാ​വു​ന്നു​ണ്ട്. മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ 22:18 മി​നി​റ്റി​നു​ള്ളി​ല്‍ അ​ല്‍​സൈ​ദ് ല​ക്ഷ്യം ക​ണ്ടു. ‘സൈ​ക്ലി​ങ്​ ആ​രം​ഭി​ച്ച​തു മു​ത​ല്‍ സൗ​ദി ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍ കി​രീ​ടം നേ​ടു​ക എ​ന്ന​ത് ത​െന്‍റ സ്വ​പ്ന​മാ​യി​രു​ന്നു, അ​ത് യാ​ഥാ​ര്‍​ഥ്യ​മാ​യി. രാ​ജ്യ​ത്തി​െന്‍റ കാ​യി​ക ച​രി​ത്ര​ത്തി​ല്‍ ആ​ദ്യ​മാ​യി ന​ട​ന്ന സൈ​ക്ലി​ങ്ങി​ല്‍ ഒ​ന്നാം സ്ഥാ​നം നേ​ടാ​ന്‍ സാ​ധി​ച്ച​തി​ല്‍ താ​ന്‍ അ​ഭി​മാ​നി​ക്കു​ന്ന​താ​യും അ​ഹ്‌​ലം നാ​സ​ര്‍ അ​ല്‍​സൈ​ദ് പ​റ​ഞ്ഞു.നേ​ര​ത്തേ റി​യാ​ദി​ലെ പ്രി​ന്‍​സ​സ് നൂ​റ യൂ​നി​വേ​ഴ്‌​സി​റ്റി​യി​ല്‍ ന​ട​ന്ന ഓ​പ​ണ്‍ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ സൗ​ദി വ​നി​ത​ക​ളി​ല്‍ ഒ​ന്നാം സ്ഥാ​ന​വും ജ​ന​റ​ല്‍ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ മൂ​ന്നാം സ്ഥാ​ന​വും അ​ല്‍​സൈ​ദ് നേ​ടി​യി​രു​ന്നു. അ​ല്‍​ഖോ​ബാ​റി​ല്‍ ന​ട​ന്ന ഓ​പ​ണ്‍ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ലും സൗ​ദി വ​നി​ത​ക​ളി​ല്‍ ര​ണ്ടാം സ്ഥാ​ന​വും ജ​ന​റ​ല്‍ വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍ അ​ഞ്ചാം സ്ഥാ​ന​വും ഈ ​വ​നി​ത നേ​ടി​യി​രു​ന്നു. വെ​ര്‍​ച്വ​ല്‍ സൈ​ക്ലി​ങ്​ ചാ​മ്ബ്യ​ന്‍​ഷി​പ്പി​ലും ഇ​വ​ര്‍ ഒ​ന്നാം സ്ഥാ​നം ക​ര​സ്ഥ​മാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം ബ​ഹ്‌​റൈ​നി​ല്‍ ന​ട​ന്ന അ​യ​ണ്‍ മാ​ന്‍ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ക​യും 90 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ദൂ​രം മൂ​ന്ന് മ​ണി​ക്കൂ​റി​നു​ള്ളി​ല്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. അ​ബ​ഹ​യി​ല്‍ ന​ട​ന്ന മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ അ​ല്‍​അ​നൂ​ദ് ഖാ​മി​സ് അ​ല്‍​മാ​ജി​ദ് ര​ണ്ടാം സ്ഥാ​നം നേ​ടി. 25:39 മി​നി​റ്റി​നു​ള്ളി​ലാ​ണ് അ​വ​ര്‍ ദൂ​രം മ​റി​ക​ട​ന്ന​ത്.26:57 മി​നി​റ്റി​നു​ള്ളി​ല്‍ ദൂ​രം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി​യ അ​ലാ സാ​ലിം അ​ല്‍​സ​ഹ്‌​റാ​നി മൂ​ന്നാം സ്ഥാ​ന​ത്തെ​ത്തി​യ​പ്പോ​ള്‍ 27:04 മി​നി​റ്റ് സ​മ​യം​കൊ​ണ്ട് ദൂ​രം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി​യ നൂ​റ അ​ല്‍​ശൈ​ഖ്​ നാ​ലാം സ്ഥാ​ന​ത്തെ​ത്തി. 18നും 65​നും ഇ​ട​യി​ല്‍ പ്രാ​യ​മു​ള്ള നി​ര​വ​ധി സ്ത്രീ​ക​ള്‍ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.