ല​ബ​നാ​നെ ചേ​ര്‍​ത്തു​പി​ടി​ച്ച്‌​ ഖ​ത്ത​ര്‍

0

ദോ​ഹ: തു​റ​മു​ഖ​ത്ത്​ സൂ​ക്ഷി​ച്ചി​രു​ന്ന അ​മോ​ണി​യം നൈ​ട്രേ​റ്റ്​ പൊ​ട്ടി​ത്തെ​റി​ച്ചു​ണ്ടാ​യ സ്​​ഫോ​ട​ന​ത്തി​ല്‍ ദു​രി​ത​മ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന ല​ബ​നാ​ന്‍ ജ​ന​ത​യെ ഹൃ​ദ​യ​ത്തോ​ട്​ ചേ​ര്‍​ത്ത്​ ഖ​ത്ത​ര്‍. ല​ബ​നാ​ന്‍ ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ സ​ഹാ​യ​നി​ധി​യി​ലേ​ക്ക് അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ്​ ത​മീം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ്​ ആ​ല്‍​ഥാ​നി 50 ദ​ശ​ല​ക്ഷം റി​യാ​ല്‍ സം​ഭാ​വ​ന ന​ല്‍​കി. ബൈ​റൂ​തി​നെ ന​ടു​ക്കി​യ സ്​​ഫോ​ട​ന​ത്തി​ല്‍ ദു​രി​ത​മ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന ല​ബ​നീ​സ്​ സ​ഹോ​ദ​ര​ന്മാ​ര്‍​ക്ക് കൈ​ത്താ​ങ്ങാ​യി ഖ​ത്ത​ര്‍ ടി.​വി​യു​ടെ ധ​ന​സ​മാ​ഹ​ര​ണ​ത്തി​ലേ​ക്കാ​ണ് അ​മീ​ര്‍ 50 ദ​ശ​ല​ക്ഷം റി​യാ​ല്‍ സം​ഭാ​വ​ന ചെ​യ്ത​ത്. ‘ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഹൃ​ദ​യ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ല​ബ​നാ​ന്‍’ എ​ന്ന ത​ല​ക്കെ​ട്ടി​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യ ധ​ന​സ​മാ​ഹ​ര​ണ കാ​മ്ബ​യി​നി​ലൂ​ടെ ര​ണ്ടു മ​ണി​ക്കൂ​റി​നു​ള്ളി​ല്‍ ല​ഭി​ച്ച​ത് 65.2 ദ​ശ​ല​ക്ഷം റി​യാ​ലും.വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച രാ​ത്രി ഒ​മ്ബ​തി​നും 11നും ​ഇ​ട​യി​ലാ​ണ് ഖ​ത്ത​ര്‍ ടി.​വി ല​ബ​നാ​ന്‍ ജ​ന​ത​യു​ടെ ദു​രി​ത​മ​ക​റ്റു​ന്ന​തി​ന് ത​ത്സ​മ​യ ധ​ന​സ​മാ​ഹ​ര​ണം ന​ട​ത്തി​യ​ത്. ഉ​ദാ​ര​മ​തി​ക​ളു​ടെ ആ​ധി​ക്യം കാ​ര​ണം 15 മി​നി​റ്റ്​ അ​ധി​ക​മെ​ടു​ത്ത് 11.15നാ​ണ് പ​രി​പാ​ടി അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ച​ത്.രാ​ജ്യ​ത്തെ പ്ര​മു​ഖ വ്യ​ക്തി​ക​ള്‍, ബാ​ങ്കു​ക​ള്‍, ക​മ്ബ​നി​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​രെ​ല്ലാം കാ​മ്ബ​യി​നി​ലേ​ക്ക് സം​ഭാ​വ​ന ന​ല്‍​കി​യ​വ​രി​ലു​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്നു. 6,52,44,865 റി​യാ​ലാ​ണ് ആ​കെ ല​ഭി​ച്ച തു​ക.അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ് ത​മീം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ് ആ​ല്‍​ഥാ​നി 50 ദ​ശ​ല​ക്ഷം റി​യാ​ല്‍ ന​ല്‍​കി​യ​പ്പോ​ള്‍ ക​മേ​ഴ്സ്യ​ല്‍ ബാ​ങ്കും (സി.​ബി.​ക്യു) ഖ​ത്ത​ര്‍ ഇ​സ്​​ലാ​മി​ക് ബാ​ങ്കും (ക്യു.​ഐ.​ബി) 10 ദ​ശ​ല​ക്ഷം വീ​തം ന​ല്‍​കി. ബ​ര്‍​വ ബാ​ങ്ക് അ​ഞ്ചു​ല​ക്ഷം റി​യാ​ലും അ​ഹ്​​ലി ബാ​ങ്ക് മൂ​ന്നു​ല​ക്ഷം റി​യാ​ലു​മാ​ണ് ഫ​ണ്ടി​ലേ​ക്ക് സം​ഭാ​വ​ന ചെ​യ്ത​ത്.ദി ​ഗ്രൂ​പ് നാ​ലു​ല​ക്ഷം റി​യാ​ല്‍ സം​ഭാ​വ​ന ന​ല്‍​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. രാ​ജ്യ​ത്തെ നി​ര​വ​ധി ക​മ്ബ​നി​ക​ള്‍ അ​വ​രു​ടെ ശേ​ഷി​യു​ടെ പ​ര​മാ​വ​ധി തു​ക ഖ​ത്ത​ര്‍ ടി.​വി കാ​മ്ബ​യി​നി​ലേ​ക്ക് സം​ഭാ​വ​ന ചെ​യ്തു.വ്യ​ക്തി​ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഹ​മ​ദ് ബി​ന്‍ അ​ഹ്മ​ദ് ബി​ന്‍ അ​ലി ആ​ല്‍​ഥാ​നി ഒ​രു​ല​ക്ഷം റി​യാ​ല്‍ ന​ല്‍​കി. ഉം ​സ​അ​ദ് എ​ന്ന വ​നി​ത​യും ഒ​രു​ല​ക്ഷം റി​യാ​ലാ​ണ് സം​ഭാ​വ​ന ന​ല്‍​കി​യ​ത്. അ​തേ​സ​മ​യം, പേ​ര് വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്താ​നാ​ഗ്ര​ഹി​ക്കാ​ത്ത വ്യ​ക്തി മൂ​ന്നു​ല​ക്ഷം റി​യാ​ല്‍ സം​ഭാ​വ​ന ന​ല്‍​കി.രാ​ജ്യ​ത്തെ പ​ണ്ഡി​ത​ന്മാ​ര്‍, മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍, പ്രാ​ദേ​ശി​ക ചാ​രി​റ്റി സം​ഘ​ട​ന​ക​ളു​ടെ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ ധ​ന​സ​മാ​ഹ​ര​ണ പ​രി​പാ​ടി​യി​ല്‍ അ​തി​ഥി​ക​ളാ​യെ​ത്തി. പ്ര​തി​സ​ന്ധി ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ് ത​മീം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ് ആ​ല്‍​ഥാ​നി​യു​ടെ നി​ല​പാ​ടു​ക​ള്‍ അ​ഭി​മാ​ന​ക​ര​മാ​ണെ​ന്നും പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക​ളി​ലു​മ​ക​പ്പെ​ടു​ന്ന രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് സ​ഹാ​യ​ഹ​സ്​​ത​വു​മാ​യി ഖ​ത്ത​ര്‍ രം​ഗ​ത്തു​വ​രു​ന്ന​ത് ഇ​താ​ദ്യ​ത്തെ സം​ഭ​വ​മ​ല്ലെ​ന്നും അ​ലി അ​ല്‍ ഖ​റ​ദാ​ഗി പ​റ​ഞ്ഞു. ല​ബ​നാ​നി​ലെ സ​ഹോ​ദ​ര​ങ്ങ​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കേ​ണ്ട ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്ത​മാ​ണി​തെ​ന്നും എ​ല്ലാ​വ​രും മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​ര​ണ​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.ധ​ന​സ​മാ​ഹ​ര​ണ​ത്തി​ലേ​ക്ക് വ​ന്‍ തു​ക ന​ല്‍​കി​യ അ​മീ​ര്‍ ശൈ​ഖ് ത​മീം ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ് ആ​ല്‍​ഥാ​നി​ക്ക് പ​രി​പാ​ടി​ക്കി​ടെ ല​ബ​നീ​സ്​ എം​ബ​സി ഷ​ര്‍​ഷെ ദ​ഫേ ഫ​റാ​ഹ് ബ​ര്‍​രി ഫോ​ണി​ലൂ​ടെ പ്ര​ത്യേ​ക ന​ന്ദി അ​റി​യി​ച്ചു. ​ല​ബ​നാ​ന്‍ ത​ല​സ്ഥാ​ന​മാ​യ ബൈ​റൂ​തി​നെ പി​ടി​ച്ചു​ല​ച്ച സ്​​ഫോ​ട​ന​ത്തി‍െന്‍റ ഇ​ര​ക​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി റെ​ഗു​ലേ​റ്റ​റി അ​തോ​റി​റ്റി ഫോ​ര്‍ ചാ​രി​റ്റ​ബ്ള്‍ ആ​ക്ടി​വി​റ്റീ​സ്​ (ആ​ര്‍.​എ.​സി.​എ) ധ​ന​സ​മാ​ഹ​ര​ണം ആ​രം​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഖ​ത്ത​ര്‍ റെ​ഡ്ക്ര​സ​ന്‍​റ് സൊ​സൈ​റ്റി​യു​ടെ​യും ഖ​ത്ത​ര്‍ ചാ​രി​റ്റി​യു​ടെ​യും സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണി​ത്. ആ​രോ​ഗ്യം, ഷെ​ല്‍​ട്ട​ര്‍, ഭ​ക്ഷ്യ-​ഭ​ക്ഷ്യേ​ത​ര വ​സ്​​തു​ക്ക​ള്‍, പു​ന​ര്‍​നി​ര്‍​മാ​ണം തു​ട​ങ്ങി അ​ടി​സ്​​ഥാ​നാ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ളും അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളും ല​ബ​നാ​ന്‍ ജ​ന​ത​ക്ക് എ​ത്തി​ക്കു​ക​യെ​ന്ന ല​ക്ഷ്യം​വെ​ച്ചാ​ണ് ധ​ന​സ​മാ​ഹ​ര​ണം. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സ​മാ​ണ് ല​ബ​നാ​ന്‍ ത​ല​സ്ഥാ​ന​മാ​യ ബൈ​റൂ​ത്​ ന​ഗ​ര​ത്തെ വി​റ​പ്പി​ച്ച സ്​​ഫോ​ട​നം ന​ട​ന്ന​ത്.ബൈ​റൂ​ത്​ തു​റ​മു​ഖ​ത്ത് ന​ട​ന്ന സ്​​ഫോ​ട​ന​ത്തി​ല്‍ നി​ര​വ​ധി പേ​ര്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ടു​ക​യും നി​ര​വ​ധി പേ​ര്‍​ക്ക് പ​രി​ക്കേ​ല്‍​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു.സ്​​ഫോ​ട​നം ന​ട​ന്ന് തൊ​ട്ടു​ട​നെ ത​ന്നെ ല​ബ​നാ​ന് പി​ന്തു​ണ​യു​മാ​യി എ​ത്തി​യ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്ന് ഖ​ത്ത​റാ​യി​രു​ന്നു. ല​ബ​നാ​ന്‍ ജ​ന​ത​യെ​യും സ​ര്‍​ക്കാ​റി​നെ​യും സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി ര​ണ്ട് ഫീ​ല്‍​ഡ് ആ​ശു​പ​ത്രി അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള അ​ടി​യ​ന്ത​ര മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ സ​ഹാ​യം ഖ​ത്ത​ര്‍ നേ​ര​ത്തേ എ​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.