യു.എ.ഇ-ഇസ്രായേല്‍ സഹകരണത്തി​ന്‍െറ ഭാഗമായി ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ടെലിഫോണ്‍ ബന്ധം ഉദ്​ഘാടനം ചെയ്​തു

0

യു.എ.ഇ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ശൈഖ്​ അബ്​ദുല്ല ബിന്‍ സായിദ്​ ആല്‍ നഹ്​യാനും ഇസ്രായേല്‍ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ഗബി അഷ്​കനാസിയും ചേര്‍ന്നാണ്​ ഉദ്​ഘാടനം ചെയ്​തത്​. യു.എ.ഇ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവ്​ ഹെന്ദ്​ അല്‍ തൈബയാണ്​ ഇക്കാര്യം ട്വീറ്റ്​ ചെയ്​തത്​. യു.എ.ഇയില്‍ നിന്ന്​ ഇസ്രായേലിലേക്ക് നേരിട്ട്​​ ​ടെലിഫോണ്‍ ബന്ധം ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.അതേസമയം, ഇ​സ്രായേലുമായുള്ള എല്ലാവിധ ടെലികമ്യൂണിക്കേഷന്‍ നിരോധനങ്ങളും നീക്കിയോ എന്ന കാര്യം വ്യക്തമല്ല. ഇക്കാര്യത്തില്‍ യു.എ.ഇ ടെലികോം അതോറിറ്റിയും ടെലിഫോണ്‍ കമ്ബനികളും പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. വാര്‍ത്തവിനിമയ രംഗത്ത്​ ഉള്‍പ്പെടെ ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മില്‍ സഹകരിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം തീരുമാനിച്ചിരുന്നു. അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ്​ ഡോണള്‍ഡ്​ ട്രംപി​ന്‍െറ മധ്യസ്​ഥതയില്‍ നടന്ന ചര്‍ച്ചയിലാണ്​ തീരുമാനമായത്​. ഇതിന്​ തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ്​ ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ടെലിഫോണ്‍ ബന്ധം തുറന്നത്​.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.