പാലക്കാ​ട്​ കൊഴിഞ്ഞാമ്ബാറ പഞ്ചായത്തിലെ ആദിവാസി മേഖലയില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ സൗകര്യമില്ലാതെ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ വലയുന്നതായി ഹരജി

0

​ൈവദ്യുതി കണക്​ഷന്‍, നെറ്റ്​ സൗകര്യം, ടി.വി, സ്​മാര്‍ട്ട്​​ ഫോണ്‍ എന്നിവയില്ലാതെ പാലക്കാട്​ കുണ്ട്​റ പാളയത്ത്​ താമസക്കാരായ 28 വിദ്യാര്‍ഥികളുടെ പഠനം മുടങ്ങിയതായി കാട്ടി അഹല്യയെന്ന വിദ്യാര്‍ഥിയടക്കം മൂന്ന്​ പേരാണ്​ കോടതിയെ സമീപിച്ചത്​.പഠനസൗകര്യമില്ലാത്ത നാല്​ സ്​കൂളുകളിലെ കുട്ടികളുടെ പേരും വിവരങ്ങളും സഹിതമാണ്​ ഹരജി​. എന്നാല്‍, ഹരജിക്കാരടക്കം നാല്​ സ്​കൂളുകളിലായി പഠിക്കുന്ന 28 കുട്ടികള്‍ക്കും പഠനസൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന്​ പ്രധാനാധ്യാപകര്‍ തയാറാക്കിയ കുറിപ്പ്​ സഹിതം പാലക്കാട്​ ​വിദ്യാഭ്യാസ ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്​ടര്‍ കോടതിയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട്​ നല്‍കി.ജൂണ്‍ ഒന്നിന്​ ക്ലാസ്​ ആരംഭിച്ചെങ്കിലും ഹരജിക്കാരടക്കം വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക്​ ഇതുവരെ അതില്‍ പ​ങ്കെടുക്കാന്‍ സാധിച്ചിട്ടില്ലെന്നാണ്​ ഹരജിയിലെ ആരോപണം​. 89 കുട്ടികള്‍ക്ക്​ മാത്രമാണ്​ ഓണ്‍ലൈന്‍ സംവിധാനത്തിലൂടെ പഠിക്കാന്‍ സൗകര്യമില്ലാത്തതെന്നാണ്​​ മറ്റൊരു പൊതുതാല്‍പര്യ ഹരജിയില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ വ്യക്​തമാക്കിയതെങ്കിലും സംസ്​ഥാനത്താകെ ആയിരക്കണക്കിന്​ കുട്ടികള്‍ക്ക്​ ഇപ്പോഴും ഇത്​ ലഭ്യമായിട്ടില്ലെന്ന്​ ഹരജിയില്‍ പറയുന്നു.പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സെക്രട്ടറി, ഡയറക്​ടര്‍, തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സെക്രട്ടറി, ​െകാഴിഞ്ഞാമ്ബാറ പഞ്ചായത്ത്​ സെക്രട്ടറി, കെ.എസ്​.ഇ.ബി അസി. എക്​സി. എന്‍ജിനീയര്‍ എന്നിവ​െ​ര എതിര്‍കക്ഷികളാക്കിയാണ്​ ഹരജി​. എതിര്‍ കക്ഷികളോട്​ വിശദീകരണം തേടിയ കോടതി, പാലക്കാട്​ ജില്ല വിദ്യാഭ്യാസ ഒാഫിസര്‍, ചിറ്റൂര്‍ അസി. വിദ്യാഭ്യാസ ഓഫിസര്‍ എന്നിവരെ കക്ഷി ചേര്‍ക്കുകയും റ​ിപ്പോര്‍ട്ട്​ തേടുകയും ചെയ്​തു.ഹരജിയില്‍ പരാമര്‍ശിക്കുന്ന പഴനിയാര്‍ പാളയം ജി.എല്‍.പി.എസ്​, സ​െന്‍റ്​ പോള്‍സ്​, സ​െന്‍റ്​ ഫ്രാന്‍സിസ്​, കോഴിപ്പാറ ജി.എച്ച്‌​.എസ്​ സ്​കൂളുകളിലെ 28 വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്കും പഠനസൗകര്യം ലഭ്യമാണെന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടാണ്​ പാലക്കാട്​ വിദ്യാഭ്യാസ ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്​ടര്‍ സമര്‍പ്പിച്ചത്​.

വിദ്യാര്‍ഥികളും അധ്യാപകരും ഇത്​ ശരിവെച്ചതായും പറയുന്നു. എന്നാല്‍, വിദ്യാര്‍ഥികളെയും രക്ഷിതാക്കളെയും ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയാണ്​ റിപ്പോര്‍ട്ട്​ തയാറാക്കിയതെന്ന് ഹരജിക്കാരു​െട അഭിഭാഷക ആരോപിച്ചു. ഹരജി പിന്നീട്​ പരിഗണിക്കാന്‍ മാറ്റി.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.