നടപ്പാതകള്‍, ക്രോസിംഗുകള്‍, പ്രകൃതി സവിശേഷതകള്‍, അടിമുടി മാറ്റവുമായി ഗൂഗിള്‍ മാപ്സ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍

0

ഭൂപ്രദേശം കൂടുതല്‍ ഊര്‍ജ്ജസ്വലവും വിശദവും വര്‍ണ്ണാഭമായതുമായ രൂപം നല്‍കുന്നതിനായി ഗൂഗിള്‍ അതിന്റെ ജനപ്രിയ മാപ്സ് ആപ്ലിക്കേഷന്റെ ലോകമെമ്ബാടുമുള്ള അപ്ഡേറ്റാണ് പുറത്തിറക്കിയത്.വിഷ്വല്‍ മേക്ക് ഓവറില്‍ കൂടുതല്‍ വിശദാംശങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കുകയും പര്‍വതശിഖരങ്ങള്‍, കൊടുമുടികള്‍, ബീച്ചുകള്‍, മരുഭൂമികള്‍, തടാകങ്ങള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ സ്നോ ക്യാപ്സ് പോലുള്ള പ്രകൃതി സവിശേഷതകള്‍ കാണാന്‍ എളുപ്പമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ ആഴ്ച മുതല്‍ ഗൂഗിള്‍ മാപ്സ് പിന്തുണയ്ക്കുന്ന 220 രാജ്യങ്ങളിലും പ്രദേശങ്ങളിലും ഈ പുനര്‍രൂപകല്‍പ്പന ലഭ്യമാകും. മാപ്പിലേക്ക് കൂടുതല്‍ വിശദാംശങ്ങള്‍ നല്‍കുന്ന വിഷ്വല്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തലുകള്‍ ഗൂഗിള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നു.ഒരു പുതിയ കളര്‍മാപ്പിംഗ് അല്‍ഗോരിതം ടെക്നിക് ഉപയോഗിച്ച്‌, ഈ ഇമേജറി ആഗോളതലത്തില്‍ ഒരു പ്രദേശത്തിന്റെ കൂടുതല്‍ സമഗ്രമായ മാപ്പിലേക്ക് മാറ്റുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. ഒരു സ്ഥലം പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്ന ഒരു ഉപയോക്താവിന് ഇപ്പോള്‍ സ്വാഭാവിക സവിശേഷതകള്‍ കാണാനാകും. നീല തടാകങ്ങള്‍, നദികള്‍, സമുദ്രങ്ങള്‍, മലയിടുക്കുകള്‍ എന്നിവയില്‍ നിന്ന് വരണ്ട ബീച്ചുകള്‍, മരുഭൂമികള്‍ എന്നിവ എളുപ്പത്തില്‍ തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിയും. സസ്യജാലങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം ഒരു സ്ഥലം എത്ര സമൃദ്ധവും പച്ചയുമാണെന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒറ്റനോട്ടത്തില്‍ അറിയാന്‍ കഴിയും, ഒപ്പം പര്‍വതശിഖരങ്ങളിലെ കൊടുമുടികളില്‍ സ്നോ ക്യാപ്സ് ഉണ്ടോ എന്ന് പോലും കാണാനാവും.15 വര്‍ഷം മുമ്ബ് സമാരംഭിച്ച ഈ സേവനം കാഴ്ചയില്‍ സമ്ബന്നമാക്കുന്നതിന് ഗൂഗിള്‍ ഒരു പുതിയ കളര്‍മാപ്പിംഗ് അല്‍ഗോരിതം സാങ്കേതികതയാണ് ഇപ്പോള്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇതിന്റെ ഫലമായി ഐസ്ലാന്റില്‍, രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഹിമമലയായ വട്നജുകുള്‍ ഇപ്പോള്‍ വെള്ള നിറത്തില്‍ കാണിച്ചിരിക്കുന്നു, അതേസമയം രാജ്യത്തിന്റെ വടക്ക് ഭാഗത്തുള്ള പാറക്കെട്ടുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഇളം തവിട്ടുനിറത്തില്‍ കാണപ്പെടുന്നു. അതേസമയം, യുഎസിലെ മൗണ്ട് റെയ്നര്‍ ദേശീയ ഉദ്യാനത്തിന്റെ പര്‍വതനിരകള്‍, ചുറ്റുമുള്ള സസ്യങ്ങള്‍ എന്നിവയും കൂടുതല്‍ വ്യക്തമായി കാണാം. ഇതേപോലെ, ആഫ്രിക്കയുടെ പടിഞ്ഞാറന്‍ തീരത്തുള്ള മൊറോക്കോയില്‍ വടക്ക് ഇടതൂര്‍ന്ന സസ്യങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ കൂടുതല്‍ വിശദാംശങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നു.നേരത്തെ, മാപ്സിലെ കളര്‍ കോഡിംഗ് പ്രധാനമായും പച്ച, തവിട്ട് നിറങ്ങളില്‍ മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരുന്നു, നഗര കേന്ദ്രങ്ങളെ സൂചിപ്പിക്കുന്നതിന് നേരിയ ഷേഡുള്ള പ്രദേശങ്ങള്‍ എന്നിങ്ങനെ. അപ്ഡേറ്റിനായി, സാറ്റലൈറ്റ് ഇമേജറിയില്‍ നിന്നുള്ള സ്വാഭാവിക സവിശേഷതകള്‍ തിരിച്ചറിയാന്‍ ഗൂഗിള്‍ കമ്ബ്യൂട്ടര്‍ വ്യൂ ഉപയോഗിച്ചു, വരണ്ട, മഞ്ഞുമൂടിയ, വനമേഖല, പര്‍വത പ്രദേശങ്ങള്‍ എന്നിവ പ്രത്യേകമായി കാണാനിത് ഇടയാക്കി. ഇത് പിന്നീട് വിശകലനം ചെയ്യുകയും എച്ച്‌എസ്സി (ഹ്യൂ, സാച്ചുറേഷന്‍, വാല്യു) കളര്‍ മോഡലില്‍ കളറുകളുടെ വലിയൊരു ശ്രേണി നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു.കൂടുതല്‍ പ്രകൃതിദത്ത കളറിങ്ങിനായി പ്രൈമറി കളര്‍ ആര്‍ജിബി (ചുവപ്പ്, നീല, പച്ച) കളര്‍ മോഡലിന്റെ അപ്ഡേറ്റായി 1970 കളില്‍ എച്ച്‌എസ്സി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു. ഇതിനര്‍ത്ഥം, ഇടതൂര്‍ന്ന മൂടിയ വനത്തെ കടും പച്ചയായി ചിത്രീകരിക്കാമെന്നതാണ്. അതേസമയം കുറ്റിച്ചെടികളുള്ള ഒരു പ്രദേശം വര്‍ണ്ണത്തിന്റെ ഇളം തണലാക്കുന്നു.ലണ്ടന്‍, ന്യൂയോര്‍ക്ക്, സാന്‍ ഫ്രാന്‍സിസ്‌കോ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്ന കൂടുതല്‍ വിശദമായ തെരുവ് കാഴ്ചയും അടുത്ത മാസങ്ങളില്‍ ആരംഭിക്കുമെന്നും കാലക്രമേണ കൂടുതല്‍ നഗരങ്ങളിലേക്ക് ഇത് വ്യാപിപ്പിക്കാനുള്ള പദ്ധതികളുണ്ടെന്നും ഗൂഗിള്‍ വെളിപ്പെടുത്തി. ഈ അപ്ഡേറ്റ് റോഡിന്റെ കൃത്യമായ ആകൃതിയും വീതിയും കാണിക്കുമെന്ന് ഗൂഗിള്‍ പറഞ്ഞു, നടപ്പാതകള്‍, ക്രോസിംഗുകള്‍, ദ്വീപുകള്‍ എന്നിവ പോലുള്ള സവിശേഷതകള്‍ എവിടെയാണെന്ന് കൃത്യമായി കാണാന്‍ ആളുകളെ അനുവദിക്കുന്നു.2005 ല്‍ ആരംഭിച്ച ഗൂഗിള്‍ മാപ്സ് പ്രതിമാസം ഒരു ബില്യണിലധികം ആളുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് കമ്ബനി അറിയിച്ചു. 2005 ഫെബ്രുവരി 8 ന്, ഡെസ്‌ക്ടോപ്പിനായി ഗൂഗിള്‍ മാപ്സ് ആദ്യമായി ആരംഭിച്ചതിനു ശേഷം കുറച്ച്‌ മാസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം, ഗൂഗിള്‍ എര്‍ത്ത് തുടങ്ങി. ഇത് ഗ്രഹത്തിന്റെ 3ഡി കാഴ്ചകള്‍ കൊണ്ടുവന്നു. ഇന്ന്, ഗൂഗിള്‍ എര്‍ത്ത് 36 ദശലക്ഷം ചതുരശ്ര മൈലിലധികം ഹൈഡെഫനിഷന്‍ സാറ്റലൈറ്റ് ഇമേജുകള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. 2005 ഡിസംബറില്‍, പോര്‍ട്ട് ലാന്‍ഡ്, ഒറിഗോണ്‍ ട്രാന്‍സിറ്റ് ട്രിപ്പ് പ്ലാനര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ നഗരമായി മാറി, പൊതു യാത്രാ ഷെഡ്യൂളുകളും റൂട്ടുകളും കാണാന്‍ യാത്രക്കാരെ സഹായിക്കുന്നു.ഇത് പിന്നീടിലേക്ക് മാപ്സിലേക്ക് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഗൂഗിള്‍ മാപ്സ് ആരംഭിച്ച്‌ ഏകദേശം രണ്ട് വര്‍ഷത്തിന് ശേഷം, യുഎസ് 30 ലധികം നഗരങ്ങളുടെ ട്രാഫിക് അവസ്ഥകളെക്കുറിച്ചുള്ള ലൈവ് വിവരങ്ങള്‍ കമ്ബനി അവതരിപ്പിച്ചു. 2007 മെയ് 29 ന് സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂ അരങ്ങേറി. തെരുവുകളുടെ ഫൂട്ടേജുകള്‍ പകര്‍ത്തുന്ന ഒരു ഗൂഗിള്‍ കാര്‍ ഓടിക്കുന്നത് നമ്മളില്‍ പലരും ഓര്‍ക്കും. 2007 നവംബറില്‍ മാപ്സ് മൊബൈലില്‍ എത്തി. 2008 ല്‍, അതിന്റെ ആദ്യത്തെ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ആരംഭിച്ചു, തുടര്‍ന്ന് 2012 ല്‍ ഐഒഎസ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ തുടങ്ങി.2012 ല്‍ ഇത് സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂ ട്രെക്കര്‍ അവതരിപ്പിച്ചു, കാല്‍നടയായി എത്തിച്ചേരാനാകുന്ന ഫൂട്ടേജ് പകര്‍ത്താന്‍ ആളുകളെ ഇത് അനുവദിക്കുന്നു. 2015 നവംബറില്‍, ഓഫ്ലൈന്‍ മാപ്പുകള്‍ ആരംഭിച്ചു, ഓഫ്ലൈന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ ഗൂഗിളിന്റെ ഡ്രൈവിംഗ് പ്രയോജനം നേടാനും നിര്‍ദ്ദിഷ്ട ലക്ഷ്യസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്കായി തിരയാനും അനുവദിക്കുന്നു. 2019 ഫെബ്രുവരിയില്‍ ലൈവ് വ്യൂ വന്നു, ഇത് നടക്കേണ്ട വഴി മനസ്സിലാക്കാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ സഹായിക്കുന്നതിന് വിപുലീകരിച്ച റിയാലിറ്റി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.