ഖ​ത്ത​റി​ല്‍ 200 പ​ള്ളി​ക​ള്‍ കൂ​ടി വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച​ത്തെ ജു​മു​അ ന​മ​സ്​​കാ​ര​ത്തി​നാ​യി തു​റ​ക്കു​ന്നു

0

വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച മു​ത​ലാ​ണി​ത്. ഇ​സ്​​ലാ​മി​ക മ​ത​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം ഔ​ഖാ​ഫ്​ അ​റി​യി​ച്ച​താ​ണ്​ ഇ​ക്കാ​ര്യം. നി​ല​വി​ല്‍ 400 പ​ള്ളി​ക​ളാ​ണ്​ ജു​മു​അ ന​മ​സ്​​കാ​ര​ത്തി​നാ​യി രാ​ജ്യ​ത്ത്​ അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. കോ​വി​ഡ്​ ​പ്ര​തി​രോ​ധ ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​െ​ട ഭാ​ഗ​മാ​യി രാ​ജ്യ​ത്തെ എ​ല്ലാ പ​ള്ളി​ക​ളും അ​ട​ച്ചി​ട്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ വി​വി​ധ ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നീ​ക്കു​ന്ന​തിെന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണ്​ പ​ള്ളി​ക​ള്‍ തു​റ​ക്കാ​ന്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍, ആ​ദ്യ​ത്തി​ല്‍ ജു​മു​അ ന​മ​സ്​​കാ​രം പ​ള്ളി​ക​ളി​ല്‍ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല.പി​ന്നീ​ടാ​ണ്​ വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച​ത്തെ പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​ക്ക്​ കൂ​ടി പ​ള്ളി​ക​ള്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​ന്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്. നാ​ളെ 200 പ​ള്ളി​ക​ള്‍ കൂ​ടി അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​തോ​ടെ ​ജു​മു​അ ന​മ​സ്​​കാ​ര​ത്തി​നാ​യി ആ​കെ 600 പ​ള്ളി​ക​ളാ​ണ്​ ഉ​ണ്ടാ​വു​ക. ി​ല​വി​ലു​ള്ള എ​ല്ലാ കോ​വി​ഡ്​ ​പ്ര​തി​രോ​ധ ന​ട​പ​ടി​ക​ളും സ്വീ​ക​രി​ച്ചാ​ണ്​ വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്​​ച മു​ത​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ പ​ള്ളി​ക​ള്‍ ജു​മു​അ ന​മ​സ്​​കാ​ര​ത്തി​നാ​യി അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ക​യെ​ന്ന്​ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ പ​ള്ളി പ​രി​പാ​ല​ന വ​കു​പ്പ്​ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ര്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ ബി​ന്‍ ഹ​മ​ദ്​ അ​ല്‍ കു​വാ​രി പ​റ​ഞ്ഞു. വി​ശ്വാ​സി​ക​ള്‍ നി​ര്‍​ബ​ന്ധ​മാ​യും മു​ന്‍​ക​രു​ത​ല്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണം. എ​ല്ലാ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ലും ആ​ളു​ക​ള്‍ ഒ​ന്ന​ര മീ​റ്റ​ര്‍ ശാ​രീ​രി​ക അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്ക​ണം. സ്വ​ന്ത​മാ​യി ന​മ​സ്​​കാ​ര​പ​ടം ക​രു​ത​ണം. ഖു​ര്‍​ആ​നും ക​രു​ത​ണം. അ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ ഫോ​ണു​ക​ളി​ല്‍ ഖു​ര്‍​ആ​ന്‍ വാ​യി​ക്ക​ണം.60 വ​യ​സ്സി​ന്​ മു​ക​ളി​ലു​ള്ള​വ​ര്‍, കു​ട്ടി​ക​ള്‍, ദീ​ര്‍​ഘ​കാ​ല​രോ​ഗി​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ വീ​ടു​ക​ളി​ല്‍ ത​ന്നെ ന​മ​സ്​​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. മു​തി​ര്‍​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​ക്ക് എ​ത്താ​ന്‍ അ​നു​മ​തി​യു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും മാ​റാ​രോ​ഗ​ങ്ങ​ളാ​ല്‍ പ്ര​യാ​സ​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​ര്‍ വീ​ടു​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്ന് ന​മ​സ്​​ക​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ് വേ​ണ്ട​ത്.എ​ല്ലാ പ്ര​തി​രോ​ധ​ന​ട​പ​ടി​ക​ളും സ്വീ​ക​രി​ച്ച്‌​ പ​ള്ളി​ക​ളി​ല്‍ പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​ക്ക്​ സൗ​ക​ര്യ​മൊ​രു​ക്കു​ന്ന ഇ​മാ​മു​മാ​ര്‍​ക്കും വി​ശ്വാ​സി​ക​ള്‍​ക്കും അ​ദ്ദേ​ഹം ന​ന്ദി അ​റി​യി​ച്ചു. കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ വി​ല​യി​രു​ത്തി മ​റ്റു​ള്ള പ​ള്ളി​ക​ളും ഉ​ട​ന്‍ തു​റ​ക്കു​മെ​ന്ന്​ അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു. ജൂ​ലൈ 28 മു​ത​ല്‍ മൂ​ന്നാം​ഘ​ട്ട കോ​വി​ഡ്​ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ നീ​ക്കു​ന്ന​തിെന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി 300 പ​ള്ളി​ക​ള്‍ നേ​ര​ത്തേ തു​റ​ന്നി​രു​ന്നു. ജൂ​ലൈ 31ന്​ 400 ​പ​ള്ളി​ക​ളി​ലും ഇൗ​ദ്​​ഗാ​ഹു​ക​ളി​ലു​മാ​യി ബ​ലി​പെ​രു​ന്നാ​ള്‍ ന​മ​സ്​​കാ​രം ന​ട​ന്നു. 200 പ​ള്ളി​ക​ളി​ലാ​യി ജു​മു​അ​യും ന​ട​ന്നു.ഏ​റ്റ​വും അ​ടു​ത്ത ഏ​തൊ​ക്കെ പ​ള്ളി​ക​ളി​ലാ​ണ്​ ജു​മു​അ ന​മ​സ്​​കാ​രം ഉ​ള്ള​ത്, മ​റ്റു​ ന​മ​സ്​​കാ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ള്ള​ത്​ എ​ന്ന​റി​യാ​നു​ള്ള പ്ര​ത്യേ​ക ഓ​ണ്‍​ൈ​ല​ന്‍ സേ​വ​ന​വും മ​ന്ത്രാ​ല​യം തു​ട​ങ്ങി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.