ക​രി​പ്പൂ​രി​ലെ എ​യ​ര്‍ ഇ​ന്ത്യ വി​മാ​ന ദു​ര​ന്തം പ്ര​വാ​സ​ലോ​ക​ത്തി​ന്‍െ​റ മൊ​ത്തം വേ​ദ​ന​യാ​യി

0

ദോ​ഹ: വ​​ന്ദേ ഭാ​ര​ത്​ മി​ഷ​നി​ല്‍ ദു​ബൈ​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ പോ​യ വി​മാ​ന​മാ​ണ്​ അ​പ​ക​ട​ത്തി​ല്‍​പെ​ട്ട​ത്.18 പേ​രാ​ണ്​ മ​രി​ച്ച​ത്. കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ല്‍ എ​ല്ലാ ഗ​ള്‍​ഫ്​ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്നും നി​ര​വ​ധി വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ കേ​ര​ള​ത്തി​ലേ​ക്ക്​ പോ​യ​ത്.വി​വി​ധ ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ളും ദു​രി​ത​ങ്ങ​ളും താ​ണ്ടി​യാ​ണ്​ ഓ​രോ പ്ര​വാ​സി​യും വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നാ​ട​ണ​ഞ്ഞ​ത്. നാ​ട​ണ​ഞ്ഞ​തി​ലു​ള്ള സ​ന്തോ​ഷം നി​മി​ഷ​നേ​രം കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ വേ​ദ​ന​ക്ക്​ വ​ഴി​മാ​റു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു ക​രി​പ്പൂ​ര്‍ ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ല്‍. ഖ​ത്ത​റി​ല്‍​നി​ന്ന്​ നി​ര​വ​ധി വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ ഇ​തി​ന​കം വ​ന്ദേ ഭാ​ര​ത്​ പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ​യും​കൊ​ണ്ട്​ നാ​ട​ണ​ഞ്ഞി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. മി​ക്ക പ്ര​വാ​സി സം​ഘ​ട​ന​ക​ളും വി​മാ​നം ചാ​ര്‍​ട്ട​ര്‍ ചെ​യ്​​തും പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ നാ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്നു.വി​മാ​നം ഏ​ര്‍​പ്പാ​ടാ​ക്കി​യ​വ​ര്‍​ക്ക്​ ആ​ശ്വാ​സ​ത്തി​െന്‍റ​യും സ​ന്തോ​ഷ​ത്തി​െന്‍റ​യും സ​ന്ദേ​ശം ​ൈക​മാ​റി​യാ​ണ്​ പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍ നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക്​ യാ​ത്ര​യാ​യ​ത്. പ​ല​വി​ധ പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ളും പി​ന്നി​ട്ട്​ നാ​ട​ണ​യാ​നു​ള്ള കൊ​തി​യോ​ടെ ആ​ശ്വാ​സ​തീ​ര​െ​ത്ത​ത്തി​യ​വ​രാ​ണ്​ ക​രി​പ്പൂ​രി​ല്‍ ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ല്‍​പെ​ട്ട​ത്. ക​രി​പ്പൂ​ര്‍ ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ല്‍ 18 പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ച​തി​ലും നി​ര​വ​ധി പേ​ര്‍​ക്ക്​ പ​രി​ക്കേ​റ്റ​തി​ലും പ്ര​വാ​സ​ലോ​ക​മൊ​ന്ന​ട​ങ്കം തേ​ങ്ങു​ക​യാ​ണ്.സ​മൂ​ഹ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​റ​യെ പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​ക​ളാ​ണ്. ക​രി​പ്പൂ​രി​ലെ നാ​ട്ടു​കാ​ര്‍ കാ​ണി​ച്ച സേ​വ​ന​ത്തി​ന്‍െ​റ മ​ഹി​മ​യും എ​ല്ലാ​യി​ട​ത്തും നി​റ​ഞ്ഞു​നി​ല്‍​ക്കു​ന്നു. അ​തേ​സ​മ​യം, ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ന്‍െ​റ പേ​രി​ല്‍ ക​രി​പ്പൂ​ര്‍ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​നു​നേ​രെ ചി​ല​ര്‍ എ​തി​ര്‍​പ്പു​യ​ര്‍​ത്തു​ന്ന​ത്​ ക​രു​തി​ക്കൂ​ട്ടി​യാ​ണെ​ന്ന്​ പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍ ആ​രോ​പി​ക്കു​ന്നു. ഏ​​റെ​ക്കാ​ലം വ​ലി​യ വി​മാ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ പ​റ​ക്കാ​ന്‍ അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കാ​തെ​യാ​യി​രു​ന്നു ക​രി​പ്പൂ​ര്‍ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. അ​ധി​കൃ​ത​രു​െ​ട അ​വ​ഗ​ണ​ന കാ​ലാ​കാ​ല​മാ​യി നേ​രി​ടു​ന്ന വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം കൂ​ടി​യാ​ണി​ത്. ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ന്‍െ​റ യ​ഥാ​ര്‍​ഥ കാ​ര​ണം ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന​തു​വ​രെ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​നെ​തി​രെ​യു​ള്ള പ്ര​ചാ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​ക​രു​തെ​ന്നും പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്നു.ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നാ​ഷ​ന​ല്‍ സി​വി​ല്‍ ഏ​വി​യേ​ഷ​ന്‍ ഓ​ര്‍​ഗ​നൈ​സേ​ഷ​ന്‍െ​റ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​മ​നു​സ​രി​ച്ചാ​ണ്​ അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ലേ​തൊ​ഴി​ച്ച്‌ ലോ​ക​ത്തി​ലെ എ​ല്ലാ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളും പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്. ​അ​വ​രു​ടെ മാ​ര്‍​ഗ​നി​ര്‍​​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ എ​വി​ടെ​യും ടേ​ബ്​​ള്‍ ടോ​പ്​ എ​ന്നൊ​രു പ്ര​യോ​ഗ​മി​ല്ല. എ​ന്നി​ട്ടും ക​രി​പ്പൂ​രി​ല്‍ ടേ​ബി​ള്‍ ടോ​പ്​ റ​ണ്‍​വേ ആ​യ​തി​നാ​ലാ​ണ്​ ദു​ര​ന്തം സം​ഭ​വി​ച്ച​ത്​ എ​ന്ന​മ​ട്ടി​ല്‍ ചി​ല​ര്‍ ബോ​ധ​പൂ​ര്‍​വം കു​പ്ര​ചാ​ര​ണം ന​ട​ത്തു​ക​യാ​ണ്.ലാ​ന്‍​ഡി​ങ്ങു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട മ​റ്റു​ പ്ര​ശ്​​ന​ങ്ങ​ളാ​ണോ ദു​ര​ന്ത​കാ​ര​ണ​മെ​ന്ന കാ​ര്യ​വും ഇ​നി അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍ ​െത​ളി​യേ​ണ്ട​താ​ണ്. അ​തി​നും മു​േ​മ്ബ ക​രി​പ്പൂ​രി​നെ​തി​രെ​യു​ള്ള ബോ​ധ​പൂ​ര്‍​വ​മാ​യ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ടോ എ​ന്ന കാ​ര്യ​വും പ​രി​ശോ​ധി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്നു.

ഇ​സ്​​ലാ​ഹി സെന്‍റ​ര്‍

പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍​ക്ക് ന​ടു​ക്ക​മു​ണ്ടാ​ക്കി​യ, മ​ല​യാ​ള​ക്ക​ര​യെ ക​ണ്ണീ​രി​ലാ​ഴ്ത്തി​യ ക​രി​പ്പൂ​ര്‍ വി​മാ​നാ​പ​ക​ട​ത്തി​ല്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ഇ​സ്​​ലാ​ഹി സെന്‍റ​ര്‍ സെക്ര​ട്ടറി​​േയ​റ്റ്​ അ​നു​ശോ​ചി​ച്ചു.

ഒ​ട്ടേ​റെ പ്ര​തീ​ക്ഷ​യോ​ടെ നാ​ട​ണ​യാ​നി​രി​ക്കെ ദുഃ​ഖ​ത്തി​ലേ​ക്ക്​ വീ​ണ കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു ദൈ​വം ക്ഷ​മ ന​ല്‍​ക​ട്ടെ​യെ​ന്ന്​ സം​ഘ​ട​ന പ​റ​ഞ്ഞു. അ​പ​ക​ട​ത്തി​ല്‍ മ​രി​ച്ച​വ​ര്‍​ക്ക്​ അ​ന്ത്യോ​പ​ചാ​ര​മ​ര്‍​പ്പി​ക്കു​ന്ന​താ​യും പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ യു. ​ഹു​സൈ​ന്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്, ജ​ന​റ​ല്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി അ​ന്‍​ഫ​സ് ന​ന്മ​ണ്ട എ​ന്നി​വ​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു.

ഖ​ത്ത​ര്‍ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ സോ​ഷ്യ​ല്‍ ഫോ​റം

ക​രി​പ്പൂ​ര്‍ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​യ വി​മാ​നാ​പ​ക​ട​ത്തി​ല്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ സോ​ഷ്യ​ല്‍ ഫോ​റം കേ​ര​ള ഘ​ട​കം ദുഃ​ഖം രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി. മ​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ കു​ടും​ബാം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ തീ​രാ​വേ​ദ​ന​യി​ല്‍ പ​ങ്കു​ചേ​രു​ക​യാ​ണ്.പ​രി​ക്കേ​റ്റ് വി​വി​ധ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന​വ​ര്‍ എ​ത്ര​യും വേ​ഗം സു​ഖം​പ്രാ​പി​ക്ക​ട്ടെ എ​ന്ന് സം​ഘ​ട​ന ആ​ശം​സി​ച്ചു.ദു​ര​ന്ത​മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ര​ക്ഷ​ക​രാ​യി വ​ന്നു ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ന്‍െ​റ വ്യാ​പ്തി കു​റ​ച്ച, അ​നേ​ക ജീ​വ​നു​ക​ളെ ജീ​വി​ത​ത്തി​ലേ​ക്ക് തി​രി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന പ​രി​സ​ര​ത്തു​ള്ള നാ​ട്ടു​കാ​രെ​യും സ​ന്ന​ദ്ധ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രെ​യും ഫോ​റം അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ചു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.