കു​വൈ​ത്തി​ല്‍ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ താ​മ​സ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ക​ര​ടു​നി​യ​മം മ​ന്ത്രി​സ​ഭ അം​ഗീ​ക​രി​ച്ചു

0

ശ​മ്ബ​ളം ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​ല്‍ വീ​ഴ്​​ച വ​രു​ത്തു​ന്ന തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​ക​ള്‍​ക്ക്​ ര​ണ്ടു​വ​ര്‍​ഷം ത​ട​വും 5000 മു​ത​ല്‍ 10,000 ദീ​നാ​ര്‍ വ​രെ പി​ഴ​യും വി​ധി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്​ നി​ര്‍​ദി​ഷ്​​ട നി​യ​മം. സ്​​പോ​ണ്‍​സ​ര്‍​മാ​രി​ല്‍​നി​ന്ന്​ മാ​റി ജോ​ലി​ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കും ഇ​തേ ശി​ക്ഷ​യാ​ണ്​ നി​ര്‍​ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഏ​തെ​ങ്കി​ലും തൊ​ഴി​ലാ​ളി ഒ​ളി​ച്ചോ​ടി​പ്പോ​വു​ക​യോ ഇ​ഖാ​മ റ​ദ്ദാ​ക്കു​ക​യോ ചെ​യ്​​താ​ല്‍ സ്​​പോ​ണ്‍​സ​ര്‍ ഉ​ട​നെ അ​ധി​കൃ​ത​രെ അ​റി​യി​ക്ക​ണം. ഇ​തി​ല്‍ വീ​ഴ്​​ച​വ​രു​ത്തി​യാ​ല്‍ സ്​​പോ​ണ്‍​സ​ര്‍​ക്ക്​ 600 ദീ​നാ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ 2000 ദീ​നാ​ര്‍ വ​രെ പി​ഴ ചു​മ​ത്തും. വി​സ​ക്ക​ച്ച​വ​ട​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ ശ​ക്​​ത​മാ​യ ശി​ക്ഷ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ വ്യ​വ​സ്ഥ​യു​ള്ള ക​ര​ടു​നി​യ​മ​മാ​ണ്​ മ​ന്ത്രി​സ​ഭ അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച​ത്. വി​സ​ക്ക​ച്ച​വ​ട​ക്കാ​ര്‍​ച്ച്‌​ 5000 മു​ത​ല്‍ 10,000 ദീ​നാ​ര്‍ വ​രെ പി​ഴ​യും മൂ​ന്നു​വ​ര്‍​ഷം ത​ട​വു​ശി​ക്ഷ​യും നി​ര്‍​ദേ​ശി​ക്കു​ന്നു.പ​ണം വാ​ങ്ങി വി​ദേ​ശി​ക​ളെ കു​വൈ​ത്തി​ലേ​ക്ക്​ കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ക​യും ഇ​ഖാ​മ പു​തു​ക്കാ​നും തൊ​ഴി​ല്‍ സ്​​റ്റാ​റ്റ​സ്​ അ​ന​ധി​കൃ​താ​യി മാ​റ്റാ​നും സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക്​ ഇൗ ​ശി​ക്ഷ ല​ഭി​ക്കും. അ​ന​ധി​കൃ​ത​മാ​യി കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന ഒാ​രോ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക്കും പ്ര​ത്യേ​കം പി​ഴ ന​ല്‍​കേ​ണ്ടി​വ​രും. കു​റ്റ​വാ​ളി സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നാ​ണെ​ങ്കി​ലും അ​ഞ്ചു​വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നു​ള്ളി​ല്‍ കു​റ്റം ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചാ​ലും ശി​ക്ഷ ഇ​ര​ട്ടി​ക്കും. വി​സ പു​തു​ക്കാ​നും വ​ര്‍​ക്ക്​ പെ​ര്‍​മി​റ്റ്​ നേ​ടാ​നും കൈ​ക്കൂ​ലി കൊ​ടു​ക്കു​ന്ന വി​ദേ​ശ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക്ക്​ ഒ​രു വ​ര്‍​ഷം ത​ട​വും 1000 ദീ​നാ​ര്‍ പി​ഴ​യും ആ​ണ്​ ശി​ക്ഷ. ക​ര​ടു​നി​യ​മം പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ലാ​യാ​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്തെ വി​സ​ക്ക​ച്ച​വ​ട​ത്തി​ന്​ ത​ട​യി​ടാ​ന്‍ ക​ഴി​യു​മെ​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​തീ​ക്ഷ. രാ​ജ്യ​ത്തെ ജ​ന​സം​ഖ്യ അ​സ​ന്തു​ല​ന​ത്തി​ന്​ കാ​ര​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യു​ടെ​യും പാ​ര്‍​ല​മെന്‍റി​െന്‍റ​യും വി​ല​യി​രു​ത്ത​ല്‍. വി​സ​ക്ക​ച്ച​വ​ട​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ മാ​ത്ര​മ​ല്ല, അ​തി​ന്​ കൂ​ട്ടു​നി​ല്‍​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കും ക​ന​ത്ത ശി​ക്ഷ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തു​ന്ന​തോ​ടെ ഇൗ ​പ്ര​തി​ഭാ​സം അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞേ​ക്കും. അ​തേ​സ​മ​യം, സ്​​പോ​ണ്‍​സ​ര്‍ മാ​റി ജോ​ലി​​ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക്​ വ​ലി​യ ശി​ക്ഷ ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്​ വി​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്ക്​ തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​ണ്. ആ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​ന്​ വി​ദേ​ശി​ക​ള്‍ നി​ല​വി​ല്‍ സ്​​പോ​ണ്‍​സ​ര്‍ മാ​റി ജോ​ലി​ചെ​യ്യു​ന്നു​ണ്ട്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.