Today news

0

🅾️ കോവിഡ്​ പശ്​ചാത്തലത്തില്‍ ഖത്തറില്‍ നിന്ന്​ കേരളത്തിലേക്കുള്ള ആദ്യ ചാര്‍​ട്ടേഡ്​ വിമാനം വെള്ളിയാഴ്​ച പുലര്‍ച്ചെ 2.15ന്​ കൊച്ചിയിലേക്ക്​ പറന്നു. ദോഹയിലെ ക്യു കോണ്‍ കമ്പനിയാണ്​ മലയാളികളായ തങ്ങളുടെ തൊഴിലാളികള്‍ക്കായി വിമാനം ചാര്‍ട്ടര്‍ ചെയ്​തത്​. കോവിഡുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രതിസന്ധിക്കിടെ ഖത്തറില്‍ നിന്ന്​ കേരളത്തിലേക്കുള്ള ആദ്യ ചാര്‍​ട്ടേഡ്​ വിമാനമാണിത്​. ഖത്തര്‍ എയര്‍വേയ്​സിന്‍െറ വിമാനത്തില്‍ 178 യാത്രക്കാരാണ്​ നാടണയുന്നത്​. വെള്ളിയാഴ്​ച രാവിലെ 9.45ന്​ വിമാനം കൊച്ചിയില്‍ ഇറങ്ങും. ഇതോടെ ഖത്തറില്‍ നിന്നുള്ള വിവിധ സംഘടനകളും സ്​ഥാപനങ്ങളും ശ്രമം നടത്തുന്ന ചാര്‍​ട്ടേഡ്​ വിമാനങ്ങള്‍ക്കും പറക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന പ്രതീക്ഷയും വര്‍ധിക്കുകയാണ്​.

🅾️ ലോക്ക് ഡൗണ്‍ കാരണം കേരളത്തിലേക്ക് മടങ്ങാനാകാത്തത്തില്‍ കുറിപ്പെഴുതി വെച്ച്‌ ആത്മഹത്യ ചെയ്ത് മലയാളി യുവാവ്. വടകര മുടപ്പിലാവില്‍ മാരാന്‍മഠത്തില്‍ ടി. ബിനീഷാണ് (41) ചെന്നൈയില്‍ ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. ബിനീഷിന് കേരളത്തിലേക്കുള്ള പാസ് ലഭിച്ചിരുന്നു. ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി ചെന്നൈയില്‍നിന്ന് കേരളത്തിലേക്ക് പോകാനാരിക്കെയാണ് യാത്ര റദ്ദായ വിഷമത്തിലാണ് ഇയാള്‍ ആത്മഹത്യ ചെയ്തതെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍‌. ബുധനാഴ്ച രാവിലെയാണ് ബിനീഷിനെ ചെന്നൈയിലെ താമസസ്ഥലത്ത് മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയത്. നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ തയ്യാറെടുക്കുന്നതിനിടയില്‍ ഒരു ഫോണ്‍ കോള്‍ വന്നിരുന്നുവെന്നും ഇതിനുശേഷം ബിനീഷ് അസ്വസ്ഥനായിരുന്നുവെന്നും മുറിയിലുള്ളവര്‍ പറയുന്നു.നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാനുള്ള ബസ് പോയ ശേഷമാണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. ‘ഒരു മലയാളി നാട്ടില്‍ വരുമ്പോൾ അവന്‍ കോവിഡ് 19 ആയിട്ടാണ് വരുന്നതെന്ന് ധരിക്കുന്നവരുണ്ട്. എല്ലാവരും എല്ലാവരെയും ചൂഷണം ചെയ്യുന്നു. രണ്ട് സര്‍ക്കാരും ട്രെയിന്‍ വിട്ടില്ല. മാനസികമായി തളര്‍ന്നു. ഞങ്ങളെ ആര് രക്ഷിക്കും. മരിക്കാന്‍ പാസ് വേണ്ട. പറ്റുമെങ്കില്‍ എന്റെ ശവം നാട്ടില്‍ അടക്കം ചെയ്യണം. നിയമം എല്ലാവര്‍ക്കും ഒരേ പോലെയാണ്. ഒരോ മലയാളിയും ആ രീതിയില്‍ കാണുന്നു. എന്റെ മരണം ചെന്നൈയിലെ മലയാളികളെ നാട്ടിലെത്തിക്കും. താങ്ങാന്‍ പറ്റുന്നില്ല. നഷ്ടം എന്റെ കുടുംബത്തിന് മാത്രമാകും. നിയമം നല്ലത്. പക്ഷേ അത് ഒരു മനുഷ്യന്റെ പ്രാണന്‍ എടുക്കുന്നവെന്നും എന്റെ മരണം ഒരു പ്രവാസിയുടെ സമരമാണെന്നും ബിനീഷ് ആത്മഹത്യ കുറിപ്പില്‍ പറയുന്നു.” ആത്മഹത്യക്കുറിപ്പിനൊടൊപ്പം അമ്മയുടെ ഫോണ്‍ നമ്പറും ബിനീഷ് എഴുതിവെച്ചിട്ടുണ്ട്. പാസ് ലഭിച്ചതോടെ ചൊവ്വാഴ്ച മലപ്പുറത്തേക്ക് പുറപ്പെട്ട ബസില്‍ ബിനീഷിന് യാത്രാസൗകര്യമൊരുക്കി. എന്നാല്‍, നാട്ടില്‍ നിന്ന് വന്ന ഫോണ്‍കോളിനെ തുടര്‍ന്ന്‌ അവസാനനിമിഷം യാത്ര ഒഴിവാക്കുകയായിരുന്നു. ബിനീഷ് മൂന്നുവര്‍ഷമായി ചെന്നൈയില്‍ ചായക്കടകളില്‍ ജോലി ചെയ്തു വരികയായിരുന്നു. സംഭവത്തില്‍ സെവന്‍ വെല്‍സ് പോലീസ് കേസെടുത്തു. പ്രവീണയാണ് ഭാര്യ. മകള്‍ ഗൗരികൃഷ്ണ നാലാംക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ഥിനിയാണ്.

🅾️ കോട്ടയത്ത് വീട്ടമ്മയെ കൊലപ്പെടുത്തിയ ശേഷം പ്രതി മുഹമ്മദ് ബിലാല്‍ ജോലി ചെയ്ത് ഒളിവില്‍ കഴിഞ്ഞിരുന്നത് ഇടപ്പള്ളിയിലെ കുന്നുംപുറത്തുള്ള മായാവി എന്ന ഹോട്ടലിലായിരുന്നു. പാചകക്കാരനായിട്ടാണ് ഇവിടെ ജോലി ചെയ്തിരുന്നത്. ലോക്ക് ഡൗണിന് മുന്‍പ് പാചകക്കാരനെ ആവശ്യമുണ്ട് എന്ന് ഹോട്ടലുടമ നിഷാദ് സമൂഹ മാധ്യമങ്ങളില്‍ പരസ്യം ചെയ്തിരുന്നു. ഈ പരസ്യം കണ്ട ബിലാല്‍ നിഷാദിനെ ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്നു. ജോലിക്ക് വരാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചെങ്കിലും ലോക്ക്ഡൗണായതിനാല്‍ തല്‍ക്കാലം വരണ്ട എന്ന് ബിലാലിനെ അറിയിച്ചിരുന്നു. ലോക്ക് ഡൗണ്‍ നിയന്ത്രണങ്ങളില്‍ ഇളവ് വന്നതോടു കൂടി ബിലാല്‍ വീണ്ടും ഹോട്ടലുടമ നിഷാദിനെ ബന്ധപ്പെട്ടപ്പോള്‍ ജോലിക്കായി വരാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിക്കുകയായിരുന്നു.ജൂണ്‍ ഒന്നിന് വൈകുന്നേരമാണ് ബിലാല്‍ കുന്നുംപുറത്തെ ഹോട്ടലിലെത്തിയത്. ഒരു ലോറിയിലാണ് വന്നിറങ്ങുന്നത്. കയ്യില്‍ ഇന്ന് പൊലീസ് സ്വര്‍ണം കണ്ടെടുത്ത ബാഗും ഉണ്ടായിരുന്നു. നിഷാദ് അങ്ങനെ ബിലാലിനെ ഹോട്ടലിലെ മറ്റു തൊഴിലാളികള്‍ താമസിക്കുന്ന അമൃത ആശുപത്രിയിലേക്ക് പോകുന്ന വഴിക്കുള്ള വാടക വീട്ടിലേക്ക് പറഞ്ഞു വിട്ടു. അടുത്ത ദിവസം രാവിലെ തന്നെ ഹോട്ടലിലെത്തിയ ബിലാലിന്റെ പാചകം എങ്ങനെയുണ്ടെന്ന് നിഷാദ് പരിശോധിച്ചു. നല്ല രുചിയോടെ ബിരിയാണിയുള്‍പ്പെടെയുള്ള ഭക്ഷണങ്ങള്‍ തയ്യാറാക്കാന്‍ മിടുക്കനാണ് എന്ന് മനസ്സിലായതോടെ ജോലിയില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. നന്നായി ജോലി ചെയ്യുമെങ്കിലും മറ്റുള്ളവരോട് സംസാരിക്കില്ലായിരുന്നു. ഒരു പാവത്താന്‍ മട്ടിലായിരുന്നു ജോലി തുടര്‍ന്നത്. ഇന്നലെ വൈകുന്നേരത്തോടെയാണ് ബിലാലാണെന്ന് പൊലീസ് മനസ്സിലാക്കുന്നതും പ്രതി കൊച്ചിയില്‍ ഉണ്ടെന്നും വിവരം ലഭിക്കുന്നതും. ഇതോടെ ഇന്ന് പുലര്‍ച്ചെ ഒന്നരയോടെ പൊലീസ് ബിലാല്‍ താമസിച്ചിരുന്ന വീട്ടിലെത്തി അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയായിരുന്നു. അറസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്ബോള്‍ തന്നെ ഇയാളുടെ റൂമില്‍ ഉണ്ടായിരുന്ന 28 പവന്‍ സ്വര്‍ണ്ണാഭരണങ്ങളും പൊലീസ് കണ്ടെടുത്തു. അറസ്റ്റ് ചെയ്ത പ്രതിയെ കോട്ടയത്തേക്ക് കൊണ്ടു പോയി വിശദമായി ചോദ്യം ചെയ്തു. ചോദ്യം ചെയ്യലില്‍ എല്ലാ വിവരവും ഇയാള്‍ പൊലീസിനോട് പറഞ്ഞു. പിന്നീട് വീണ്ടും പ്രതിയെ ഇടപ്പള്ളിയിലെ വീട്ടിലെത്തിച്ച്‌ തെളിവെടുപ്പ് പൂര്‍ത്തിയാക്കുകയായിരുന്നു. ഇയാള്‍ താമസിച്ചിരുന്ന വീട്ടില്‍ ബംഗാള്‍ സ്വദേശികളും മലയാളികളുമാണ് താമസിച്ചിരുന്നത്. ബിലാലിന് മാത്രമായി ഒരു മുറി നല്‍കിയിരുന്നതാണ്. ഈ മുറിയിലെ അലമാരയിലാണ് സ്വര്‍ണം സൂക്ഷിച്ചിരുന്നത്. പ്രതിയെ പൊലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തതിന്റെ ഞെട്ടലിലാണ് ഹോട്ടലുടമ നിഷാദും നാട്ടുകാരും. നിഷ്‌ക്കളങ്കമായ പെരുമാറ്റമായിരുന്നു ഇയാളുടേത്. കോട്ടയം സ്വദേശിയായതിനാല്‍ മറ്റ് സംശയങ്ങള്‍ തോന്നിയില്ല. അതിനാല്‍ ഐഡി കാര്‍ഡുപോലും വാങ്ങി വച്ചില്ല എന്നും ഹോട്ടലുടമ പറഞ്ഞു. ഈ വീടിന് പരിസരത്ത് കൂടുതല്‍ കുടുംബങ്ങള്‍ താമസിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും അത്ര ശ്രദ്ധ ചെല്ലാത്ത നിലയിലാണ് വീടുള്ളത്. സ്വര്‍ണം കണ്ടെടുത്ത ശേഷം ഫൊറന്‍സിക് വിദഗ്ദ്ധര്‍ ഉള്‍പ്പടെയുള്ളവര്‍ എത്തി പരിശോധന നടത്തി. കൊലപാതകം നടന്ന താഴത്തങ്ങാടിയില്‍ തന്നെയാണ് പ്രതിയുടെയും വീട്. സ്വന്തം വീട്ടില്‍നിന്നു പിണങ്ങിയിറങ്ങിയ ഇയാള്‍ പലയിടത്തും കറങ്ങി നടന്ന ശേഷമാണ് ഇവരുടെ വീടിനു സമീപം എത്തിയത്.

🅾️ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ക്കെ​തി​രേ ഫേ​സ്ബു​ക്കി​ല്‍ കു​റി​പ്പെ​ഴു​തി​യ സം​ഭ​വ​ത്തി​ല്‍ യു​വ​തി​ക്കെ​തി​രാ​യ കേ​സി​ലെ തു​ട​ര്‍​ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ ഹൈ​ക്കോ​ട​തി ര​ണ്ടാ​ഴ്ച​ത്തേ​ക്ക് സ്റ്റേ ​ചെ​യ്തു. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം സ്വ​ദേ​ശി​നി വീ​ണ എ​സ്. നാ​യ​ര്‍​ക്കെ​തി​രേ പോ​ലീ​സ് ര​ജി​സ്റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്ത കേ​സി​ലെ തു​ട​ര്‍​ന​ട​പ​ടി​ക​ളാ​ണ് സ്റ്റേ ​ചെ​യ്ത​ത്. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യെ​യും ടെ​ലി​വി​ഷ​ന്‍ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളെ​യും അ​പ​മാ​നി​ക്കു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ല്‍ ഫേ​സ് ബു​ക്കി​ലൂ​ടെ പ്ര​ചാ​ര​ണം ന​ട​ത്തി​യെ​ന്നാ​ണ് ആ​രോ​പ​ണം. കേ​സ് റ​ദ്ദാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് വീ​ണ ന​ല്‍​കി​യ ഹ​ര്‍​ജി​യി​ലാ​ണ് സിം​ഗി​ള്‍ ബെ​ഞ്ചി​ന്‍റെ ഇ​ട​ക്കാ​ല ഉ​ത്ത​ര​വ്.

🅾️ തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം വ​ര്‍​ക്ക​ല സ്വ​ദേ​ശി കു​വൈ​ത്തി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ മ​രി​ച്ചു. വ​ര്‍​ക്ക​ല റാ​ത്തി​ക്ക​ല്‍ സ്വ​ദേ​ശി ചാ​രു​വി​ള വീ​ട് അ​ഷീ​ര്‍​ഖാ​ന്‍ (45) ആ​ണ് മ​രി​ച്ച​ത്. ടാ​ക്സി ഡ്രൈ​വ​റാ​യി​രു​ന്നു അ​ഷീ​ര്‍​ഖാ​ന്‍. ഭാ​ര്യ: ഷാ​ഹി​ദ. മ​ക്ക​ള്‍: അ​ലി, ശി​ഫ. മൃ​ത​ദേ​ഹം കോ​വി​ഡ് പ്രോ​ട്ടോ​കോ​ള്‍ പ്ര​കാ​രം കു​വൈ​റ്റി​ല്‍ സം​സ്ക​രി​ച്ചു.*

🅾️ *പാ​ല​ക്കാ​ട്ട് ഗ​ര്‍​ഭി​ണി​യാ​യ കാ​ട്ടാ​ന ദു​രൂ​ഹ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട സം​ഭ​വ​ത്തി​ല്‍ മ​ല​പ്പു​റം ജി​ല്ല​ക്കെ​തി​രെ വി​ദ്വേ​ഷ പ്ര​സ്താ​വ​ന ന​ട​ത്തി​യ ബി​ജെ​പി എം​പി​യും മു​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യ മ​നേ​ക ഗാ​ന്ധി​ക്കെ​തി​രെ മു​സ്‌​ലിം ലീ​ഗ് വ​ക്കീ​ല്‍ നോ​ട്ടീ​സ് അ​യ​ച്ചു. മു​സ്‌​ലിം ലീ​ഗ് സം​സ്ഥാ​ന ജ​ന​റ​ല്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി കെ.​പി.​എ മ​ജീ​ദ്‌ പാ​ര്‍​ട്ടി​യു​ടെ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക സം​ഘ​ട​ന​യാ​യ ലോ​യേ​ഴ്സ് ഫോ​റം മു​ഖേ​ന​യാ​ണ് വ​ക്കീ​ല്‍ നോ​ട്ടീ​സ​യ​ച്ച​ത്. മ​ല​പ്പു​റം ജി​ല്ല​ക്കെ​തി​രാ​യ പ​രാ​മ​ര്‍​ശം പി​ന്‍​വ​ലി​ച്ച്‌ മ​ല​പ്പു​റ​ത്തെ ജ​ന​ങ്ങ​ളോ​ട് പ​ര​സ്യ​മാ​യി മാ​പ്പ് പ​റ​യ​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടാ​ണ് നോ​ട്ടീ​സ്.അ​ല്ലാ​ത്ത​പ​ക്ഷം ഉ​ചി​ത​മാ​യ നി​യ​മ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ നേ​രി​ടേ​ണ്ടി വ​രു​മെ​ന്നും ഫോ​റം സം​സ്ഥാ​ന പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് അ​ഡ്വ. മു​ഹ​മ്മ​ദ് ഷാ, ​ജ​ന​റ​ല്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി അ​ഡ്വ.​അ​ബൂ സി​ദ്ദീ​ഖ് എ​ന്നി​വ​ര്‍ മു​ഖേ​ന അ​യ​ച്ച നോ​ട്ടീ​സി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു.*

🅾️ *സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്ത് സ്വ​​​ര്‍​ണ​​​വി​​​ല വീ​​​ണ്ടും കു​​​റ​​​ഞ്ഞു. ഗ്രാ​​​മി​​​ന് 35 രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ​​​യും പ​​​വ​​​ന് 280 രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ​​​യും കു​​​റ​​​വാ​​​ണ് ഇ​​​ന്ന​​​ലെ രേ​​​ഖ​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തി​​​യ​​​ത്. ഇ​​​തോ​​​ടെ സ്വ​​​ര്‍​ണ​​​വി​​​ല ഗ്രാ​​​മി​​​ന് 4,280 രൂ​​​പ​​​യാ​​​യും പ​​​വ​​​ന് 34,240 രൂ​​​പ​​​യാ​​​യും കു​​​റ​​​ഞ്ഞു. ക​​​ഴി​​​ഞ്ഞ ദി​​​വ​​​സ​​​വും സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്ത് സ്വ​​​ര്‍​ണ​​​വി​​​ല കു​​​റ​​​ഞ്ഞി​​​രു​​​ന്നു.*

🅾️ *വ​ന്ദേ ഭാ​ര​ത് ദൗ​ത്യം: ഒ​മാ​നി​ല്‍ നി​ന്ന് കേ​ര​ള​ത്തി​ലേ​ക്ക് എ​ട്ട് സ​ര്‍​വീ​സു​ക​ള്‍ കൂ​ടി ; ലോ​ക്ക് ഡൗ​ണ്‍ മൂ​ലം വി​ദേ​ശ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ കു​ടു​ങ്ങി​പ്പോ​യ ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രെ നാ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യു​ള്ള വ​ന്ദേ ഭാ​ര​ത് ദൗ​ത്യ​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടു​ത്ത ഘ​ട്ടം ജൂ​ണ്‍ പ​ത്തി​നാ​രം​ഭി​ക്കും. സ​ലാ​ല​യി​ല്‍ നി​ന്ന് ക​ണ്ണൂ​രി​ലേ​ക്കു​ള്ള ഒ​രു സ​ര്‍​വീ​സ് ഒ​ഴി​ച്ചാ​ല്‍ ബാ​ക്കി ഏ​ഴും മ​സ്ക​റ്റി​ല്‍ നി​ന്നാ​ണ്. മ​സ്ക​റ്റി​ല്‍ നി​ന്നും കൊ​ച്ചി, കോ​ഴി​ക്കോ​ട്, തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് ര​ണ്ടു വീ​ത​വും ക​ണ്ണൂ​രി​ലേ​ക്ക് ഒ​ന്നു സ​ര്‍​വീ​സു​മാ​ണ്. ഇ​ന്ത്യ​യി​ലേ​ക്ക് ഇ​തു​വ​രെ ന​ട​ത്തി​യ 28 സ​ര്‍​വീ​സു​ക​ളി​ല്‍ 18ഉം ​കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ വി​വി​ധ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കാ​യി​രു​ന്നു.*

🅾️ *മ​ദ്യം കു​ടി​പ്പി​ച്ച ശേ​ഷം യു​വ​തി​യെ ഭ​ര്‍​ത്താ​വും സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളും ചേ​ര്‍​ന്നു കൂ​ട്ട​ബ​ലാ​ത്സം​ഗം ചെ​യ്ത​താ​യി പ​രാ​തി. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ക​ഠി​നം​കു​ള​ത്താ​ണ് സം​ഭ​വം. ഭ​ര്‍​ത്താ​വി​നെ പോ​ലീ​സ് ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ല്‍‌ എ​ടു​ത്തു. യു​വ​തി​യെ അ​ബോ​ധാ​വ​സ്ഥ​യി​ല്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ചു. യു​വ​തി ക്രൂ​ര​മാ​യ ഉ​പ​ദ്ര​വ​ത്തി​ന് ഇ​ര​യാ​യെ​ന്നാ​ണ് അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച വൈ​കു​ന്നേ​രം നാ​ലോ​ടെ ഭ​ര്‍​ത്താ​വ് യു​വ​തി​യെ പു​തു​ക്കു​റി​ച്ചി​യി​ലെ ഒ​രു വീ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​ച്ച ശേ​ഷം കൂ​ട്ട​ബ​ലാ​ത്സം​ഗം ചെ​യ്യു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്നാ​ണ് പ​രാ​തി. ഇ​വി​ടെ​നി​ന്ന് ഇ​റ​ങ്ങി​യോ​ടി​യ യു​വ​തി ഒ​രു വാ​ഹ​ന​ത്തി​ന് കൈ​കാ​ണി​ച്ചു.ഇ​തോ​ടെ നാ​ട്ടു​കാ​ര്‍ വി​വ​രം അ​റി​യു​ക​യും ക​ണി​യാ​പു​ര​ത്തു​ള്ള യു​വ​തി​യു​ടെ വീ​ട്ടി​ല്‍ എ​ത്തി​ക്കു​ക​യു​മാ​യി​രു​ന്നു. അ​ബോ​ധാ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​യ യു​വ​തി​യെ പി​ന്നീ​ട് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലേ​ക്ക് കൊ​ണ്ടു​പോ​കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. യു​വ​തി​യു​ടെ മൊ​ഴി​യെ​ടു​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. ആ​രോ​ഗ്യ​നി​ല മെ​ച്ച​പ്പെ​ട്ട​തി​നു​ശേ​ഷം മൊ​ഴി രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തു​മെ​ന്ന് പോ​ലീ​സ് അ​റി​യി​ച്ചു.*

🅾️ *മ​ദ്യം കു​ടി​പ്പി​ച്ച ശേ​ഷം യു​വ​തി​യെ കൂ​ട്ട​ബ​ലാ​ത്സം​ഗം ചെ​യ്ത സം​ഭ​വ​ത്തി​ല്‍ ഭ​ര്‍​ത്താ​വും സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളും അ​റ​സ്റ്റി​ല്‍. യു​വ​തി​യു​ടെ ഭ​ര്‍​ത്താ​വ് അ​ന്‍​സാ​റും ഇ​യാ​ളു​ടെ മൂ​ന്ന് സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളു​മാ​ണ് അ​റ​സ്റ്റി​ലാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. സം​ഭ​വ​ത്തി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ പേ​ര്‍ അ​റ​സ്റ്റി​ലാ​യേ​ക്കു​മെ​ന്നും പോ​ലീ​സ് അ​റി​യി​ച്ചു. ഗു​രു​ത​ര​പ​രി​ക്കേ​റ്റ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട യു​വ​തി​യെ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കു ശേ​ഷം വീ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ക​ഠി​നം​കു​ള​ത്താ​യി​രു​ന്നു സം​ഭ​വം.*

🅾️ *ആ​ലു​വ യു​സി കോ​ള​ജി​ന് സ​മീ​പം പെ​ട്ടി​യി​ല്‍ പൊ​തി​ഞ്ഞ നി​ല​യി​ല്‍ മ​നു​ഷ്യ അ​സ്ഥി​കൂ​ടം ക​ണ്ടെ​ത്തി. മി​ല്ലു​പ​ടി​യി​ലെ ഒ​ഴി​ഞ്ഞ പറമ്പിൽ ഉ​പേ​ക്ഷി​ച്ച നി​ല​യി​ലാ​ണ് അ​സ്ഥി​കൂ​ടം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. ക​ളി​ക്കി​ടെ കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ല്‍​പ്പെ​ടു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.*

🅾️ *കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ ല​ക്ഷ​ക്ക​ണ​ക്കി​നു പാ​വ​പ്പെ​ട്ട​വ​ര്‍​ക്ക് ആ​ശ്ര​യ​മാ​യി​രു​ന്ന കാ​രു​ണ്യ ചി​കി​ത്സാ പ​ദ്ധ​തി​യെ ഇ​ല്ലാ​താ​ക്കാ​നു​ള്ള നീ​ക്കം ഏ​റെ വേ​ദ​നാ​ജ​ന​ക​മാ​ണെ​ന്നു മു​ന്‍ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഉ​മ്മ​ന്‍ ചാ​ണ്ടി. 100 കോ​ടി​യോ​ളം രൂ​പ കു​ടി​ശി​ക ആ​യ​തി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് ധ​ന​വ​കു​പ്പ് കാ​രു​ണ്യ ചി​കി​ത്സാ പ​ദ്ധ​തി​യെ കൈ​വി​ട്ടു. കാ​രു​ണ്യ ബെ​ന​വ​ല​ന്‍റ് ഫ​ണ്ട് പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള എ​ല്ലാ ചി​കി​ത്സാ സ​ഹാ​യ​വും മെ​യ് 31ന് ​അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട് ധ​ന​വ​കു​പ്പ് ഉ​ത്ത​ര​വി​റ​ങ്ങി തു​ട​ര്‍​ന്ന് പ​ദ്ധ​തി ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പി​നു കീ​ഴി​ലേ​ക്കു മാ​റ്റി​യെ​ന്നും ഉ​മ്മ​ന്‍ ചാ​ണ്ടി പ​റ​ഞ്ഞു.ധ​ന​വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ സ​ഹാ​യ​മി​ല്ലാ​തെ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ ത​ന​തു ഫ​ണ്ടി​ല്‍ നി​ന്ന് ഇ​ത്ര​യും വ​ലി​യ പ​ദ്ധ​തി​ക്ക് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ഫ​ണ്ട് ല​ഭി​ക്കി​ല്ല. യു​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ കാ​ല​ത്ത് കാ​രു​ണ്യ ലോ​ട്ട​റി​യി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള വ​രു​മാ​നം കൊ​ണ്ട് സു​ഗ​മ​മാ​യി ന​ട​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​യാ​ണി​ത്. ഇ​പ്പോ​ള്‍ കാ​രു​ണ്യ​ലോ​ട്ട​റി​യി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള വ​രു​മാ​നം ധ​ന​വ​കു​പ്പ് ഏ​റ്റെ​ടു​ത്ത​താ​ണ് പ്ര​ശ്ന​ത്തി​ന്‍റെ കാ​ത​ല്‍. അ​തു കാ​രു​ണ്യ ലോ​ട്ട​റി​ക്കു മാ​ത്ര​മാ​യി അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി പു​നഃ​സ്ഥാ​പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും മു​ന്‍ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.*

🅾️ *ആ​ന​ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട അ​തീ​വ ദുഃ​ഖ​ക​ര​മാ​യ സം​ഭ​വ​ത്തി​ന്‍റെ മ​റ​വി​ല്‍ കേ​ര​ള​ത്തി​നും മ​ല​പ്പു​റം ജി​ല്ല​ക്കു​മെ​തി​രെ ബി​ജെ​പി എം​പി​യും മു​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യ മ​നേ​ക ഗാ​ന്ധി ന​ട​ത്തി​യ വി​ദ്വേ​ഷ പ്ര​സ്താ​വ​ന പി​ന്‍​വ​ലി​ച്ച്‌ മാ​പ്പ് പ​റ​യ​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ് ര​മേ​ശ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല മ​നേ​ക ഗാ​ന്ധി​ക്ക് ക​ത്ത് ന​ല്‍​കി. പാ​ല​ക്കാ​ട് ജി​ല്ല​യി​ലാ​ണ് ആ​ന കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍ മ​ല​പ്പു​റം ജി​ല്ല​യി​ലാ​ണ് ഈ ​സം​ഭ​വം ന​ട​ന്ന​തെ​ന്നും ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ല്‍ കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന ജി​ല്ല​യാ​ണ് മ​ല​പ്പു​റ​മെ​ന്നും അ​വി​ടെ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ മൃ​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും മ​റ്റു​മെ​തി​രെ നി​ര​ന്ത​ര​മാ​യി ക്രൂ​ര​ത​ക​ള്‍ അ​ര​ങ്ങേ​റു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്നും മ​നേ​ക ഗാ​ന്ധി പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു.ഇ​ത് തി​ക​ച്ചും തെ​റ്റി​ധരി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തും ഒ​രു പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കെ​തി​രെ വി​ദ്വേ​ഷം ജ​നി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തു​മാ​ണ്. ദേ​ശീ​യ ത​ല​ത്തി​ല്‍ ബി​ജെ​പി ന​ട​ത്തു​ന്ന വി​ദ്വേ​ഷ പ്ര​ച​ര​ണ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണ് ബി​ജെ​പി എം​പി മ​നേ​കാ ഗാ​ന്ധി ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞ​തെ​ന്നും ര​മേ​ശ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല പ​റ​ഞ്ഞു*

🅾️ *കോവിഡിനെ തുടർന്ന് മാർച്ചിൽ മാറ്റി വച്ച വിൻ വിൻ ഡബ്ലിയു 557 കേരള ഭാഗ്യക്കുറി നറുക്കെടുപ്പ്‌ ഇന്ന് നടക്കും.40 രൂപ വിലയുള്ള ടിക്കറ്റിന്‌ 75 ലക്ഷം ആണ്‌ ഒന്നാം സമ്മാനം. ഈ ഭാഗ്യക്കുറിയിൽ നിന്നുള്ള ലാഭം പൂർണ്ണമായും കോവിഡ്‌ പ്രതിരോധ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക്‌ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് സർക്കാർ അറിയിച്ചു*

🅾️ *കൊച്ചിയിൽ ജിയൊ മാർട്ട്‌ അവശ്യ വസ്തുക്കളുടെ ഫ്രീ ഹോം സർവ്വീസ്‌ തുടങ്ങി.*

🅾️ *സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ ന​ദി​ക​ളി​ലും പു​ഴ​ക​ളി​ലും പ്ര​ള​യ​കാ​ല​ത്ത് അ‌​ടി​ഞ്ഞു​കൂ​ടി​യ എ​ക്ക​ലും ച​ളി​യും നീ​ക്കാനു​ള്ള സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ തീ​രു​മാ​നം ന​ദി​ക​ളു​ടെ പ​രി​സ്ഥി​തി പ്ര​ശ്​​നം വീ​ണ്ടും ച​ര്‍​ച്ച​യാ​ക്കു​ന്നു. സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ന​ട​പ​ടി ന​ദി​ക​ളു​ടെ മ​ര​ണ​മ​ണി മു​ഴ​ക്കി​യ മ​ണ​ല്‍​ഖ​ന​നം പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്കാ​ന്‍​ വ​ഴി​തു​റ​ക്കു​മെ​ന്ന്​​ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ണി​ക്ക​െ​പ്പ​ടു​ന്നു.*
*പ്ര​ധാ​ന ന​ദി​ക​ളി​ല്‍​ നി​ന്ന്​ മ​ണ​ല്‍​വാ​രാ​ന്‍ ഉ​ത്ത​ര​വു​ക​ള്‍ ഇ​റ​ങ്ങി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞു. 35 ന​ദി​ക​ളു​ടെ മ​ണ​ല്‍ ഓ​ഡി​റ്റി​ങ്​​ ന​ട​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഇ​വ​യി​ല്‍ 15 എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍​ മ​ണ​ല്‍​ഖ​ന​ന​ത്തി​ന്​ അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി ഉ​ത്ത​ര​വ്​ ഇ​റ​ങ്ങി.പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ്​ എ​ല്ലാ ന​ദി​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്നും എ​ക്ക​ലും ച​ളി​യും നീ​ക്കാ​ന്‍ ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ട​ത്. ഇ​തി​നെ​തി​രെ നി​യ​മ​ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കാ​ന്‍ പ​രി​സ്ഥി​തി സം​ഘ​ട​ന​ക​ളും ത​യാ​റെ​ടു​ക്കു​ന്നു. പ്ര​ള​യ​ം തടയാനെന്ന രീതിയിലാണ്​ എ​ക്ക​ലും ച​ളി​യും നീ​ക്കാ​ന്‍ മ​ന്ത്രി​സ​ഭാ​യോ​ഗം തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്. എ​ക്ക​ലും ച​ളി​യും മാ​ത്ര​മാ​യി നീ​ക്കാനാകില്ല. ഒ​പ്പം മ​ണ​ല്‍​ഖ​ന​ന​വും ന​ട​ക്കു​മെ​ന്ന്​ പ​രി​സ്ഥി​തി പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്നു. 2015 ലാ​ണ്​ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ ന​ദി​ക​ളി​ല്‍​ മ​ണ​ല്‍​ഖ​ന​നം പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും നി​ല​ച്ച​ത്.*
*മ​ണ​ല്‍​വാ​രി അ​ഗാ​ധ ഗ​ര്‍​ത്ത​ങ്ങ​ളാ​യ ന​ദി​ക​ള്‍ മ​ണ​ല്‍ നി​റ​ഞ്ഞ്​ സ്വാ​ഭാ​വി​ക നി​ല​യി​ലേ​ക്ക്​ എ​ത്തി​യ​ത്​ 2018ലെ ​പ്ര​ള​യ​കാ​ല​ത്താ​ണ്. ന​ദി​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്ന്​ മ​ണ​ല്‍ വാ​ര​ണ​മെ​ങ്കി​ല്‍ വി​ദ​ഗ്​​ധ സ​മി​തി മ​ണ​ല്‍ ഓ​ഡി​റ്റ്​ ന​ട​ത്തി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ ത​യാ​റാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ പ​രി​സ്ഥി​തി പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍ സി.​ആ​ര്‍. നീ​ല​ക​ണ്​​ഠ​ന്‍ ‘പ​റ​ഞ്ഞു. പ്ര​ള​യം ക​ഴി​ഞ്ഞ്​ ര​ണ്ട്​ വ​ര്‍​ഷ​മാ​യി​ട്ടും ഓ​ഡി​റ്റ്​ ന​ട​ന്നി​ട്ടി​ല്ല. പ്ര​ധാ​ന ന​ദി​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്നും വ​ന​ത്തി​ന​ക​ത്തു​ള്ള ന​ദി​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്നും മ​ണ​ല്‍ വാ​ര​ണ​മെ​ങ്കി​ല്‍ കേ​ന്ദ്ര വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​ത്തി​​ന്റെ അ​നു​മ​തി വേ​ണം. യ​ന്ത്രം ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്‌​ ന​ദി​യി​ല്‍ ഖ​ന​നം ന​ട​ത്ത​രു​തെ​ന്ന്​ സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യു​ടെ വി​ധി​യു​ണ്ടെ​ന്നും സി.​ആ​ര്‍. നീ​ല​ക​ണ്​​ഠ​ന്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്നു. ​ഇ​ക്കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ മു​ന്‍​നി​ര്‍​ത്തി കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.*

🅾️ *ഇ​ടി​യും മ​ഴ​യും മി​ന്ന​ലും പ്ര​ള​യ​വു​മെ​ത്തുമ്പോൾ മുമ്പേ അ​റി​യാ​നു​ള്ള ഒ​രു ആ​പ്പെ​ങ്കി​ലും മൊ​ബൈ​ലി​ല്‍ ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റാ​ള്‍ ചെ​യ്യാ​ന്‍ മ​റ​ക്ക​രു​തെ​ന്ന്​ ദു​ര​ന്ത​നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി. മി​ന്ന​ലി​ന്റെ ​ ശ​ക്​​തി​യ​റി​യാ​ന്‍ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റി​റ്റ്യൂ​ട്ട്​ ഓ​ഫ്​ േട്രാ​പ്പി​ക്ക​ല്‍ മെ​റ്റി​യോ​റോ​ള​ജി​യു​ടെ (​െഎ.​ഐ.​ടി.​എം) ദാ​മി​നി, ഐ.​ടി മി​ഷ​ന്‍ ആ​പ്പാ​യ എം ​കേ​ര​ളം, പ്ര​ള​യ​കാ​ല​ത്ത്​ വൈ​റ​ലാ​യ മ​ല​യാ​ളി ആ​പ്​​ ക്യൂ​കോ​പ്പി, കോ​വി​ഡ്​ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പി​നാ​യി കേ​ര​ള സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ത​യാ​റാ​ക്കി​യ ജി.​ഒ.​കെ ഡ​യ​റ​ക്​​ടും കാ​ല​വ​ര്‍​ഷ ദു​ര​ന്ത​ങ്ങ​ളി​ല്‍ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്​ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ സ​ജ്ജ​മാ​യെ​ന്നും സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്​​ഥ​രെ​ങ്കി​ലും അ​വ ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റാ​ള്‍ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്നും ദു​ര​ന്ത​നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ കാ​ല​വ​ര്‍​ഷ മു​ന്നൊ​രു​ക്ക, ദു​ര​ന്ത പ്ര​തി​ക​ര​ണ മാ​ര്‍​ഗ​രേ​ഖ നി​ര്‍​ദേ​ശി​ക്കു​ന്നു.മി​ന്ന​ലി​​ന്റെ 20 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ചു​റ്റ​ള​വി​​ല്‍ ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍ 45 മി​നി​റ്റ്​​ മുമ്പ്‌​​ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്​ ത​രാ​ന്‍ ദാ​മി​നി ആ​പ്പി​നാ​കും. ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ മി​ന്ന​ല്‍ മൂ​ലം കൂ​ടു​ത​ല്‍ നാ​ശം സം​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന സം​സ്​​ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നാ​യ​ കേ​ര​ള​ത്തി​ന്​ ഉ​പ​കാ​ര​പ്ര​ദ​മാ​ണ്​ ദാ​മി​നി ലൈ​റ്റ്​​നി​ങ്​ ആ​പ്പെ​ന്ന്​ ദു​ര​ന്ത നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി സാ​ക്ഷ്യ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്നു. മി​ന്ന​ലി​​ന്റെ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ ഈ ​ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​ന്‍ വ​ഴി നി​രീ​ക്ഷി​ച്ച്‌​ ജി.​പി.​എ​സ്​ വ​ഴി അ​ത്​ അ​റി​യി​ക്കും.ദു​ര​ന്ത​നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി, ദു​ര​ന്ത​സം​ബ​ന്ധി​യാ​യ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ പ്ര​ത്യേ​ക വാ​ട്​​സ്​​ആ​പ്​​ ഗ്രൂ​പ്പു​ണ്ട്. dma.kerala.gov. എ​ന്ന സം​സ്​​ഥാ​ന ദു​ര​ന്ത​നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി വെ​ബ്​​സൈ​റ്റി​ലും ഫേ​സ്​​ബു​ക്കി​ലെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ പേ​ജി​ലും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ പേ​ജി​ലും മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്​ ന​ല്‍​കു​ന്നു​െ​ണ്ട​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ഇ​ത്ത​രം ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​നു​ക​ള്‍ ദു​ര​ന്ത​നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി ഓ​ഫി​സു​ക​ളി​ലെ ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക മൊ​ബൈ​ലി​ല്‍ ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റാ​ള്‍ ചെ​യ്യു​ക​യും നി​രീ​ക്ഷി​ക്കു​ക​യും വേ​ണ​മെ​ന്ന്​ മാ​ര്‍​ഗ​രേ​ഖ നി​ര്‍​ദേ​ശി​ക്കു​ന്നു.*

🅾️ *ബാംഗളൂരിൽ ഒ.​എ​ല്‍.​എ​ക്സ് ഒാ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ വെ​ബ്സൈ​റ്റ് വ​ഴി ബൈ​ക്ക് വാ​ങ്ങാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ച്ച മ​ല​യാ​ളി ത​ട്ടി​പ്പി​നി​ര​യാ​യി. ബൈ​ക്ക് വാ​ങ്ങാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ച്ച കെ.​ആ​ര്‍.​പു​ര​ത്തെ സ്വ​കാ​ര്യ കമ്പനി ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര​നും തൃ​ശൂ​ര്‍ സ്വ​ദേ​ശി​യു​മാ​യ പോ​ള്‍​സ​നാ​ണ് 33,000 രൂ​പ ന​ഷ്​​ട​മാ​യ​ത്. ഒ.​എ​ല്‍.​എ​ക്സി​ല്‍ വി​ല്‍പ​ന​ക്ക് വെ​ച്ചി​രു​ന്ന ബൈ​ക്കി​ന്റെ കൂ​ടെ​യു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന ഫോ​ണ്‍ നമ്പ​റി​ല്‍ ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​പ്പോ​ള്‍ സി.​ഐ.​എ​സ്.​എ​ഫ്. ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നാ​ണെ​ന്ന്​ പ​രി​ച​യ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ആ​ളാ​യി​രു​ന്നു സം​സാ​രി​ച്ച​ത്. പെ​ട്ട​ന്നു സ്ഥ​ലം മാ​റി​പ്പോ​കു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ 14,000 രൂ​പ​ക്ക് ബൈ​ക്ക് ന​ല്‍കാ​മെ​ന്നും ഇ​യാ​ള്‍ പോ​ള്‍സ​നെ അ​റി​യി​ച്ചു.തു​ട​ര്‍ന്ന് പ​ട്ടാ​ള​ത്തി​​ന്റെ വ​ണ്ടി​യാ​യ​തി​നാ​ല്‍ വി​ല്‍ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ക്കാ​യി കൂ​ടു​ത​ല്‍ പ​ണം വേ​ണ​മെ​ന്നും ബൈ​ക്ക് ന​ല്‍​കുമ്പോൾ ​പ​ണം തി​രി​കെ ന​ല്‍​കു​മെ​ന്നും ഇ​യാ​ള്‍ അ​റി​യി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​ത​നു​സ​രി​ച്ച്‌ ല​ഭി​ച്ച അ​ക്കൗ​ണ്ട് നമ്പറി​ലേ​ക്ക് പ​ല വി​ധ ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍ക്കാ​യി 32,900 രൂ​പ അ​യ​ച്ചു കൊ​ടു​ത്തു. എ​ന്നാ​ല്‍, വീ​ണ്ടും 14,000 രൂ​പ അ​ട​ച്ചാ​ലേ വ​ണ്ടി കി​ട്ടു​ക​യു​ള്ളൂ​വെ​ന്നു ഇ​യാ​ള്‍ പ​റ​ഞ്ഞ​തോ​ടെ സം​ശ​യം തോ​ന്നി​യ പോ​ള്‍സ​ന്‍ വൈ​റ്റ് ഫീ​ല്‍ഡ് പൊ​ലീ​സി​ല്‍ പ​രാ​തി ന​ല്‍കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. കേ​ര​ള​സ​മാ​ജം കെ.​ആ​ര്‍. പു​രം സോ​ണ്‍ ചെ​യ​ര്‍മാ​ന്‍ ഹ​നീ​ഫിന്റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലാ​ണ് പൊ​ലീ​സി​ല്‍ പ​രാ​തി ന​ല്‍കി​യ​ത്.മുമ്പും ഒ.​എ​ല്‍.​എ​ക്സ് വ​ഴി സൈ​ന്യ​ത്തി​ല്‍ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന​യാ​ളാ​ണെ​ന്ന് പ​റ​ഞ്ഞ് ഇ​ത്ത​രം ത​ട്ടി​പ്പ് ന​ട​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​ത്ത​രം സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ള്‍ സാ​മൂ​ഹി​ക മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ വ​ഴി പ​ല​രും നേ​ര​ത്തെ പ​ങ്കു​വെ​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഇ​ത്ത​രം ത​ട്ടി​പ്പു​ക്കാ​ര്‍​ക്കെ​തി​രെ ന​ട​പ​ടി​യെ​ടു​ക്കാ​നാ​യി​ട്ടി​ല്ല.*

🅾️ *കാ​ട്ടു​പ​ന്നി​ക്ക് വെ​ച്ച പ​ന്നി​പ്പ​ട​ക്കം വാ​യി​ല്‍ ചെ​ന്ന് ആ​ന ചെ​രി​ഞ്ഞ സം​ഭ​വം പാ​ല​ക്കാ​ട് ജി​ല്ല​യി​ലാ​ണെ​ന്ന് ദേ​ശീ​യ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ തി​രു​ത്തി​യ ശേ​ഷ​വും മ​ല​പ്പു​റ​ത്തി​നെ​തി​രെ വ​ര്‍ഗീ​യ പ്ര​ചാ​ര​ണ​വു​മാ​യി കേ​ന്ദ്ര സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ ഉ​റ​ച്ചു​നി​ന്നു. മ​ല​പ്പു​റ​ത്തി​നെ​തി​രെ വ​ര്‍ഗീ​യ പ​രാ​മ​ര്‍ശ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ത്തി​യ കേ​ന്ദ്ര വ​നി​ത ശി​ശു​ക്ഷേ മ​ന്ത്രി മേ​ന​ക ഗാ​ന്ധി​ക്കു പി​റ​കെ കേ​ന്ദ്ര വ​നം പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രി പ്ര​കാ​ശ് ജാ​വ്ദേ​ക്ക​റും രം​ഗ​ത്തു​വ​ന്നു. മ​ന്ത്രി​മാ​ര്‍ ക​ള​വ് പ്ര​ച​രി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നെ​തി​രെ സ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ശ​ക്ത​മാ​യ പ്ര​തി​ഷേ​ധം ഉ​യ​ര്‍ന്ന​തി​നി​ടെ വി​വാ​ദ വാ​ര്‍ത്ത പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ച്ച എ​ന്‍.​ഡി.​ടി.​വി റി​പ്പോ​ര്‍ട്ട​ര്‍ ക്ഷ​മാ​പ​ണം ന​ട​ത്തി.*

*🇮🇳 ദേശീയം 🇮🇳*
—————————>>>>>>>>

🅾️ *ഐ​എ​ന്‍​എ​ക്‌​സ് മീ​ഡി​യ കേ​സി​ല്‍ മു​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി പി. ​ചി​ദം​ബ​ര​ത്തി​ന്‍റെ ജാ​മ്യ​ത്തി​നെ​തി​രാ​യ സി​ബി​ഐ​യു​ടെ പു​ന​പ​രി​ശോ​ധ​നാ ഹ​ര്‍​ജി സു​പ്രീം കോ​ട​തി ത​ള്ളി. ജ​സ്റ്റീ​സ് ആ​ര്‍. ഭാ​നു​മ​തി അ​ധ്യ​ക്ഷ​യാ​യ ബ​ഞ്ചാ​ണ് ഹ​ര്‍​ജി ത​ള്ളി​യ​ത്. വി​ധി​യി​ല്‍ തെ​റ്റു​ണ്ടെ​ന്ന് ക​ണ്ടെ​ത്താ​നാ​യി​ല്ലെ​ന്നും പു​നഃ​പ​രി​ശോ​ധി​ക്കേ​ണ്ട ആ​വ​ശ്യ​മു​ണ്ടെ​ന്ന് തോ​ന്നു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം ഒ​ക്ടോ​ബ​ര്‍ 22-നാ​ണ് സു​പ്രീം കോ​ട​തി ചി​ദം​ബ​ര​ത്തി​ന് ജാ​മ്യം അ​നു​വ​ദി​ച്ച​ത്. രാ​ജ്യം​വി​ടാ​നോ വി​ചാ​ര​ണ​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ഒ​ഴി​വാ​കാ​നോ ശ്ര​മി​ക്കു​മെ​ന്ന് ക​രു​തു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് വി​ല​യി​രു​ത്തി​യാ​ണ് ജാ​മ്യം അ​നു​വ​ദി​ച്ച​ത്. ഐ​എ​ന്‍​എ​ക്‌​സ് മീ​ഡി​യ കേ​സി​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം ഓ​ഗ​സ്റ്റ് 21-നാ​ണ് ചി​ദം​ബ​രം അ​റ​സ്റ്റി​ലാ​യ​ത്. അ​ദ്ദേ​ഹം കേ​ന്ദ്ര ധ​ന​മ​ന്ത്രി​യാ​യി​രി​ക്കെ ഐ​എ​ന്‍​എ​ക്‌​സ് മീ​ഡി​യ ഗ്രൂ​പ്പി​ന് 305 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ വി​ദേ​ശ ഫ​ണ്ട് സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ഫോ​റി​ന്‍ ഇ​ന്‍​വെ​സ്റ്റ്‌​മെ​ന്‍റ് പ്രൊ​മോ​ഷ​ന്‍ ബോ​ര്‍​ഡി​ന്‍റെ ക്ലി​യ​റ​ന്‍​സ് ല​ഭി​ച്ച​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​താ​ണ് കേ​സ്.*

🅾️ *കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ പാ​ര്‍​ല​മെ​ന്‍റ് അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ പേ​ഴ്‌​സ​ണ​ല്‍ സ്റ്റാ​ഫി​ന് പാ​ര്‍​ല​മെ​ന്‍റ് മ​ന്ദി​ര​ത്തി​നു​ള്ളി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശ​ന​മി​ല്ല. എം‌​പി‌​മാ​രു​ടെ 800 ഓ​ളം പി‌​എ​മാ​രു​ടെ സാ​ന്നി​ധ്യം സ​ഭാ സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​നെ​ത്തുമ്പോൾ സ്ഥി​തി​ഗ​തി​ക​ള്‍ മോ​ശ​മാ​ക്കു​മെ​ന്ന് ലോ​ക്‌​സ​ഭ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജ​ന​റ​ല്‍ സ്നേ​ഹ​ല​ത ശ്രീ​വാ​സ്ത​വ ഉ​ത്ത​ര​വി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു. സാ​മൂ​ഹി​ക അ​ക​ലം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള്‍ പ്ര​കാ​രം അ​ടു​ത്തൊ​രു ഉ​ത്ത​ര​വ് ഉ​ണ്ടാ​കും വ​രെ എം​പി​മാ​രു​ടെ പി​എ​മാ​ര്‍​ക്ക് പാ​ര്‍​ല​മെ​ന്‍റ് മ​ന്ദി​ര​ത്തി​നു​ള്ളി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശ​നം നി​ഷേ​ധി​ച്ച​താ​യി സ്നേ​ഹ​ല​ത ശ്രീ​വാ​സ്ത​വ അ​റി​യി​ച്ചു.വി​ര​മി​ച്ച ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍​ക്കും സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ക​ര്‍​ക്കും പ്ര​വേ​ശ​ന​വും നി​യ​ന്ത്രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. പാ​ര്‍​ല​മെ​ന്‍റി​ലെ നാ​ലി​ലേ​റെ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍​ക്ക് കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​തി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ് ന​ട​പ​ടി.*

🅾️ *ത​മി​ഴ്നാ​ട്ടി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച ഡി​എം​കെ നേ​താ​വും എം​എ​ല്‍​എ​യു​മാ​യ ജെ. ​അ​ന്‍​പ​ഴ​ഗ​ന്‍റെ ആ​രോ​ഗ്യ​നി​ല ഗു​രു​ത​രം. 61 വ​യ​സു​കാ​ര​നാ​യ ഇ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ മേ​യ് ര​ണ്ടി​നാ​ണ് ക്രോം​പേ​ട്ടി​ലെ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ച​ത്. അ​ന്‍​പ​ഴ​ഗ​ന്‍റെ ആ​രോ​ഗ്യ​സ്ഥി​തി മോ​ശ​മാ​ണെ​ന്നും നി​ല​വി​ല്‍ 80 ശ​ത​മാ​ന​വും വെ​ന്‍റി​ലേ​റ്റ​ര്‍ സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് ശ്വ​സി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും ആ​ശു​പ​ത്രി അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ബു​ള്ള​റ്റി​നി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.*

🅾️ *ഡ​ല്‍​ഹി​യി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണം കാ​ല്‍​ല​ക്ഷം ക​ട​ന്നു. ഇ​തു​വ​രെ 25,004 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്. ആ​കെ മ​ര​ണം 650 ആ​യി. വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച 1,359 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്. 22 മ​ര​ണ​ങ്ങ​ളും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തു. നി​ല​വി​ല്‍ 14,456 ചി​കി​ത്സ​യി​ലു​ണ്ട്. 9,898 പേ​ര്‍ രോ​ഗ​മു​ക്ത​രാ​യി.*

🅾️ *ലോ​ക​ത്തെ​വി​ടെ​യും കാ​ണാ​ത്ത ക്രൂ​ര​വും ക​ഠി​ന​വു​മാ​യ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ മൂ​ലം കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സി​ന്‍റെ വ്യാ​പ​നം ത​ട​യാ​നാ​യി​ല്ലെ​ന്നു മാ​ത്ര​വ​ല്ല,സമ്പ​ദ്‌​വ്യ​വ​സ്ഥ ത​ക​ര്‍​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്‌​തെ​ന്ന് പ്ര​മു​ഖ വ്യ​വ​സാ​യി രാ​ജീ​വ് ബാ​ജാ​ജ്. തെ​റ്റാ​യ വ​ള​വാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ നി​വ​ര്‍​ത്തി​യ​ത്. അ​ത് വൈ​റ​സ് ബാ​ധ​യു​ടെ വ​ള​വ​ല്ല, ജി​ഡി​പി​യു​ടെ വ​ള​വാ​ണെ​ന്നും വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച രാ​ഹു​ല്‍ ഗാ​ന്ധി​യു​മാ​യി ന​ട​ത്തി​യ അ​ഭി​മു​ഖ​ത്തി​ല്‍ ബ​ജാ​ജ് ഓ​ട്ടോ​യു​ടെ മാ​നേ​ജിം​ഗ് ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ രാ​ജീ​വ് ബ​ജാ​ജ് കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി .സാമ്പത്തിക മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ വീ​ണ്ടും തു​റ​ക്കു​ക​യെ​ന്ന​തു ബാ​ലി​കേ​റാ​മ​ല​യാ​ണ്.സാമ്പത്തിക വ​ള​ര്‍​ച്ച പ​ഴ​യ നി​ല​യി​ലേ​ക്കു തി​രി​ച്ചു കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​ന്‍ ഇ​നി എ​ളു​പ്പ​മ​ല്ല. ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ മ​ന​സി​ലു​ള്ള ഭീ​തി മാ​റ്റു​ക​യെ​ന്ന​താ​ണ് പ്ര​ശ്‌​നം. പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന് ഇ​തി​നാ​യി കൃ​ത്യ​വും വ്യ​ക്ത​വു​മാ​യ പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​ക​ണ​മെ​ന്നും രാ​ജീ​വ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ മ​ന​സി​ല്‍ മ​ര​ണ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള ഭീ​തി വ​ള​ര്‍​ത്തു​ക​യാ​ണു ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ ചെ​യ്‌​തെ​ന്നും ഇ​തി​ല്‍ നി​ന്നു മോ​ച​നം നേ​ടു​ക എ​ളു​പ്പ​മാ​കി​ല്ലെ​ന്നും രാ​ഹു​ല്‍ ഗാ​ന്ധി​യും അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു. കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന പ്ര​ശ്‌​നം പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന് ക​ഴി​ഞ്ഞി​ല്ല. എ​ന്നാ​ല്‍ പാ​ശ്ചാ​ത്യ വി​ക​സി​ത രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ അ​നു​ക​രി​ച്ചു ന​ട​പ്പാ​ക്കി​യ നി​ര്‍​ദ​യ​മാ​യ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ മൂ​ലം സമ്പദ്‌​വ്യ​വ​സ്ഥ ന​ശി​പ്പി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. ക​ര്‍​ക്ക​ശ​മാ​യ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​നാ​ണു നാം ​ശ്ര​മി​ച്ച​ത്. അ​താ​ക​ട്ടെ ചോ​ര്‍​ച്ച​ക​ളു​ള്ള​തു​മാ​യി​രു​ന്നു. വാ​യു​പോ​ലും ക​ട​ക്കാ​ത്ത ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള ക​ര്‍​ശ​ന ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ ആ​യി​രു​ന്നു ല​ക്ഷ്യം. ഒ​രാ​ളെ​യും കാ​ണാ​തെ വീ​ടി​നു​ള്ളി​ല്‍ ഒ​തു​ങ്ങി​ക്ക​ഴി​യു​ക​യെ​ന്ന​തു പ​ക്ഷേ, എ​ന്ന​തും ലോ​ക​ത്തൊ​രി​ട​ത്തും ഉ​ണ്ടാ​യി​ല്ല. അ​തി​നാ​ല്‍ രോ​ഗ​വ്യാ​പ​നം ത​ട​യാ​നു​മാ​യി​ല്ല, പ​ക​രം സമ്പ​ദ്ഘ​ട​ന ത​ക​രു​ക​യും ചെ​യ്തു- രാ​ജീ​വ് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.*

🅾️ *ജൂ​ണ്‍ എ​ട്ടു മു​ത​ല്‍ ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ള്‍, റ​സ്റ്റോ​റ​ന്‍റു​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ തു​റ​ന്നു പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള മാ​ര്‍​ഗ​രേ​ഖ കേ​ന്ദ്ര ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര മ​ന്ത്രാ​ല​യം. ഹോ​ട്ട​ലി​ലേ​ക്ക് പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​നും പു​റ​ത്തേ​ക്ക് പോ​കാ​നും പ്ര​ത്യേ​ക വ​ഴി ഉ​ണ്ടാ​ക​ണം. ഭ​ക്ഷ​ണ​ശാ​ല​ക​ളി​ല്‍ പ​കു​തി​യി​ല​ധി​കം സീ​റ്റു​ക​ളി​ല്‍ ഇ​രു​ന്ന് ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ക്കാ​ന്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​രു​തെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​ധാ​ന നി​ര്‍​ദേ​ശം.*

*പ്ര​ധാ​ന നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍*

*• സാ​മൂ​ഹി​ക അ​ക​ലം ക​ര്‍​ശ​ന​മാ​യി പാ​ലി​ക്ക​ണം. ആ​റ​ടി അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്ക​ണം.*
*• ഭ​ക്ഷ​ണ​ശാ​ല​ക​ളി​ല്‍ പ​കു​തി സീ​റ്റി​ല്‍ മാ​ത്രം ആ​ളു​ക​ളെ അ​നു​വ​ദി​ക്കും.*
*• കോ​വി​ഡ് രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണം ഉ​ള്ള​വ​രെ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ക്ക​രു​ത്.*
*• പ്ര​വേ​ശ​ന ക​വാ​ട​ത്തി​ല്‍ താ​പ​നി​ല പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​ന്‍ സം​വി​ധാ​നം ഉ​ണ്ടാ​ക​ണം.*
*• ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍ മു​ഴു​വ​ന്‍ സ​മ​യ​വും മാ​സ്‌​കു​ക​ള്‍ ധ​രി​ക്ക​ണം.*
*• ഹോ​ട്ട​ലി​ല്‍ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന വ​യ​സാ​യ​വ​ര്‍, ഗ​ര്‍​ഭി​ണി​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ക്കാ​ന്‍ എ​ത്തു​ന്ന​വ​രു​മാ​യി നേ​രി​ട്ട് ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട​രു​ത്.*
*• ഹോ​ട്ട​ലി​ലേ​ക്ക് പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​നും, പു​റ​ത്തേ​ക്ക് പോ​കാ​നും പ്ര​ത്യേ​ക വ​ഴി ഉ​ണ്ടാ​ക​ണം.*
*• പേ​പ്പ​ര്‍ നാ​പ്കി​ന്‍ ആ​ക​ണം ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കേ​ണ്ട​ത്.*
*• എ​ല​വേ​റ്റ​റു​ക​ളി​ല്‍ ആ​ളു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം പ​രി​മി​ത​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം.*
*• ഭ​ക്ഷ​ണ​ശാ​ല​ക​ളി​ല്‍ പ​കു​തി സീ​റ്റി​ല്‍ മാ​ത്രം ആ​ളു​ക​ളെ അ​നു​വ​ദി​ക്കും.*
*• ഷോ​പ്പിം​ഗ് മാ​ളു​ക​ളി​ല്‍ ക​യ​റാ​നും ഇ​റ​ങ്ങാ​നും വേ​വേ​റെ വാ​തി​ലു​ക​ള്‍*
*• തി​യേ​റ്റ​റു​ക​ള്‍ തു​റ​ക്കി​ല്ല.*
*• ആ​ള്‍​ക്കാ​ര്‍ ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ച്ച്‌ പോ​യ ശേ​ഷം ആ ​ടേ​ബി​ള്‍ അ​ണു​വി​മു​ക്ത​മാ​ക്ക​ണം.*
*• ഓ​ഫീ​സു​ക​ളി​ല്‍ പ​ര​മാ​വ​ധി സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ക​രെ ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം.*
*• മാ​ളി​ല്‍ കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്കു​ള്ള ക​ളി​സ്ഥ​ലം ഒ​ഴി​ച്ചി​ട​ണം.*

🅾️ *കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളെ ചി​കി​ത്സി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ഈ​ടാ​ക്കേ​ണ്ട തു​ക സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു​ള്ള നി​ര്‍​ദേ​ശം സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന് സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി അ​സോ​സി​യേ​ഷ​നു​ക​ള്‍ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ചു. കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളെ ക​ര്‍​ണാ​ട​ക​യി​ലെ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ ചി​കി​ത്സി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ഈ​ടാ​ക്കു​ന്ന തു​ക​യു​ടെ വി​വ​ര​മാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന് കൈ​മാ​റി​യ​ത്. ഐ​സൊ​ലേ​ഷ​ന്‍ വാ​ര്‍​ഡി​ല്‍ ചി​കി​ത്സ തേ​ടു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് ദി​വ​സ​വും 10,000 രൂ​പ​യും ഐ.​സി.​യു, െവ​ന്‍​റി​ലേ​റ്റ​ര്‍ സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യി​ട്ടു​ള്ള രോ​ഗി​ക​ള്‍​ക്ക് ദി​വ​സേ​ന 20,000 രൂ​പ​യും ചെ​ല​വ് വ​രു​മെ​ന്ന നി​ര്‍​ദേ​ശ​മാy​ണ് സ്വ​കാ​ര്യ​ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ള്‍ ന​ല്‍​കി​യ​ത്*

🅾️ *ക്വാ​റ​ന്‍റൈ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ കു​ഴ​പ്പ​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കെ​തി​രെ വ​ധ​ശ്ര​മ​ത്തി​ന് കേ​സെ​ടു​ക്ക​മെ​ന്ന് ആ​സാം ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി ഹി​മാ​ന്ത ബി​സ്വ. ര​ണ്ട് ജി​ല്ല​ക​ളി​ലെ ക്വാ​റ​ന്‍റൈ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ രോഗികള്‍ ബ​ഹ​ളം ഉ​ണ്ടാ​ക്കി​യ​തി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്നാ​യി​രു​ന്നു മ​ന്ത്രി​യു​ടെ പ്ര​തി​ക​ര​ണം. പ്ര​ശ്ന​ക്കാ​ര്‍​ക്കെ​തി​രെ വ​ധ​ശ്ര​മ കു​റ്റം ചു​മ​ത്തി ജാ​മ്യ​മി​ല്ലാ വ​കു​പ്പു​ക​ള്‍ പ്ര​കാ​രം കേ​സെ​ടു​ക്കു​മെ​ന്ന് മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രു​ടെ ജോ​ലി ത​ട​സ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യോ മോ​ശ​മാ​യി പെ​രു​മാ​റു​ക​യോ ചെ​യ്താ​ല്‍ അ​വ​രെ അ​റ​സ്റ്റ് ചെ​യ്യും. ക്വാ​റ​ന്‍റൈ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും പ്ര​ശ്നം ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍ രോ​ഗി​ക​ള്‍​ക്ക് അ​ക്കാ​ര്യം ത​ന്നെ നേ​രി​ട്ട​റി​യി​ക്കാ​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രി കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.*

🅾️ *കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ള്‍​ക്ക് ഏ​റെ​നേ​രം കാ​ത്തി​രി​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രു​ന്ന​താ​യും രോ​ഗി​ക​ളെ മ​ട​ക്കി​വി​ടു​ന്ന​താ​യു​മു​ള്ള റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ള്‍​ക്കി​ടെ ഡ​ല്‍​ഹി സ​ര്‍‌​ക്കാ​ര്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ള്‍​ക്കു​ള്ള പു​തി​യ മാ​ര്‍​ഗ​നി​ര്‍​ദേ​ശം പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി. ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ എ​ത്തി​ച്ചാ​ല്‍‌ രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ വി​വ​ര​ങ്ങ​ളൊ​ന്നും ചോ​ദി​ക്കാ​തെ ത​ന്നെ ആം​ബു​ല​ന്‍​സി​ല്‍​നി​ന്ന് പ്രാ​ഥ​മി​ക​ശു​ശ്രൂ​ഷ ന​ല്‍​കു​ന്ന സ്ഥ​ല​ത്തേ​ക്ക് കൊ​ണ്ടു​വ​ര​ണം. ഈ ​പ്ര​ക്രി​യ 15 മി​നി​റ്റി​ല്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും പു​തി​യ എ​സ്‌ഒ​പി​യി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു. രോ​ഗി​ക​ളെ ഒ​രു മ​ണി​ക്കൂ​റി​നു​ള്ളി​ല്‍ ഡോ​ക്ട​ര്‍ പ​രി​ശോ​ധി​ക്ക​ണം.ആ​ഹാ​ര​വും വെ​ള്ള​വും വി​ശ്ര​മ​മു​റി​യി​ല്‍ ഉ​ണ്ടാ​യി​രി​ക്ക​ണം. ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ കി​ട​ക്ക​ക​ള്‍ ല​ഭ്യ​മ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍, രോ​ഗി​യെ മ​റ്റൊ​ന്നി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റേ​ണ്ട​ത് ആ ​ആ​ശു​പ​ത്രി​യു​ടെ പൂ​ര്‍​ണ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്ത​മാ​ണ്, അ​തു​വ​രെ രോ​ഗി​ക്ക് വൈ​ദ്യ​സ​ഹാ​യം ഉ​റ​പ്പ് വ​രു​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും എ​സ്‌ഒ​പി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്നു.*

*🌎 അന്താരാഷ്ട്രീയം 🌍*
———————–>>>>>>>>>>

🅾️ *ലോ​ക​ത്തെ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണം 66 ല​ക്ഷം ക​ട​ന്നു. ലോ​ക​ത്താ​കെ പ​ട​ര്‍​ന്നു​പി​ടി​ച്ച കോ​വി​ഡി​ന്‍റെ ഇ​ര​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 6,697,140 ആ‍​യി ഉ​യ​ര്‍​ന്നു. ഇ​തു​വ​രെ ലോ​ക​ത്ത് 3,93,102 പേ​ര്‍​ക്ക് കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ ജീ​വ​ന്‍ ന​ഷ്ട​മാ​കു​ക​യും ചെ​യ്തു. കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ ത​ല​സ്ഥാ​ന​മാ​യി​മാ​റി​യ അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ 1,031 പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ചു. ഇ​തോ​ടെ യു​എ​സി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ മ​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 110,173 ആ​യി. 1,924,051 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ ഇ​തു​വ​രെ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച​ത്. പു​തു​താ​യി 22,268 പേ​ര്‍​ക്ക് കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു.ബ്ര​സീ​ലി​ല്‍ 1,337 മ​ര​ണ​വും മെ​ക്സി​ക്കോ​യി​ല്‍ 1,092 മ​ര​ണ​വും ക​ഴി​ഞ്ഞ 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ ന​ട​ന്നു. രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ കോ​വി​ഡ് ക​ണ​ക്കി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ 10 ല്‍ ​നി​ന്ന് ഏ​ഴി​ലേ​ക്ക് ക​യ​റി. ലോ​ക​ത്ത് ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ല്‍ കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഏ​ഴാ​മ​താ​ണ് ഇ​ന്ത്യ. കോ​വി​ഡ് ഏ​റ്റ​വും മോ​ശ​മാ​യി ബാ​ധി​ച്ച ഇ​റ്റ​ലി​ക്ക് തൊ​ട്ടു​പി​ന്നി​ലാ​ണ്. കോ​വി​ഡ് നി​ര​ക്കു​ക​ള്‍ കാ​ണി​ക്കു​ന്ന​ത് ഇ​ന്ത്യ ഏ​റ്റ​വും അ​ടു​ത്തു​ത​ന്നെ ഇ​റ്റ​ലി​യെ ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ മ​റി​ക​ട​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ്. ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം 226,713 ആ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം 9,889 പു​തി​യ കേ​സു​ക​ളാ​ണ് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്ത​ത്.*

🅾️ *ജോ​ര്‍​ജ് ഫ്ളോ​യി​ഡ് കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​ത് വം​ശീ​യ​ത​യു​ടെ പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി മൂ​ല​മാ​ണെ​ന്ന് ഫ്ളോ​യി​ഡി​ന്‍റെ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ന്‍ ബ​ഞ്ച​മി​ന്‍‌ ക്രമ്പ്‌ . മി​ന​സോ​ട്ട ന​ഗ​ര​ത്തി​ല്‍ ഫ്ളോ​യി​ഡ് അ​നു​സ്മ​ര​ണ സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. ഫ്ളോ​യി​ഡി​ന്‍റെ മ​ര​ണം പൈ​ശാ​ചി​ക കൃ​ത്യ​മാ​യി​രു​ന്നെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. കൊ​റോ​ണ എ​ന്ന പ​ക​ര്‍​ച്ച വ്യാ​ധി​യ​ല്ല ഫ്ളോ​യി​ഡി​നെ കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്. അ​ത് മ​റ്റൊ​രു പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി​യാ​ണ്. “വം​ശീ​യ​ത​യു​ടെ​യും വി​വേ​ച​ന​ത്തി​ന്‍റെ​യും പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി- ക്ര​മ്ബ് കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു. “ക​ഴു​ത്തി​ല്‍ നി​ന്ന് മു​ട്ട് എ​ടു​ക്കു​ക’ എ​ന്ന് എ​ഴു​ന്നേ​റ്റു നി​ന്നു​പ​റ​യാ​നു​ള്ള സ​മ​യ​മാ​യി- സാ​മൂ​ഹി​ക​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​നാ​യ റ​വ.​എ.​ഐ ഷാ​ര്‍​പ്ട്ട​ണ്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.മി​നി​യാ​പ്പൊ​ളീ​സി​ലെ നോ​ര്‍​ത്ത് സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി​യി​ല്‍‌ ന​ട​ന്ന അ​നു​സ്മ​ര​ണ സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ ഫ്ളോ​യി​ഡി​ന്‍റെ കു​ടം​ബാം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍, റ​വ. ജെ​സെ ജാ​ക്സ​ണ്‍, മി​ന​സോ​ട്ട ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍ ടിം ​വാ​ല്‍​സ്, മി​ന​സോ​ട്ട സെ​ന​റ്റ​ര്‍ ആ​മി ക്ലൊ​ബു​ച്ച​ര്‍, മി​നി​യാ​പ്പൊ​ളീ​സ് മേ​യ​ര്‍ ജേ​ക്ക​ബ് ഫ്രെ ​തു​ട​ങ്ങി നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന് ആ​ളു​ക​ളാ​ണ് പ​ങ്കെ​ടു​ത്ത​ത്.*
*ഇ​തി​നി​ടെ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട ഫ്ളോ​യി​ഡി​ന് കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ചി​രു​ന്ന​താ​യി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് പു​റ​ത്തു​വ​ന്നു. പോ​സ്റ്റ്മോ​ര്‍​ട്ടം റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ലാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം പ​റ​യു​ന്ന​ത്.* *ഫ്ളോയി​ഡി​ന് ന​ട​ത്തി​യ കോ​വി​ഡ് ടെ​സ്റ്റ് പൊ​സി​റ്റീ​വാ​ണെ​ന്നു ചീ​ഫ് മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ ആ​ന്‍​ഡ്രൂ ബേ​ക്ക​ര്‍ ത​യാ​റാ​ക്കി​യ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ല്‍ പ​റ‍​യു​ന്നു. വെ​ള്ള​ക്കാ​ര​നാ​യ പോ​ലീ​സ് ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ ഡെ​റ​ക് ഫ്ളോ​യി​ഡി​ന്‍റെ ക​ഴു​ത്തി​ല്‍ കാ​ല്‍​മു​ട്ട​മ​ര്‍​ത്തി ശ്വാ​സം മു​ട്ടി​ച്ചു​കൊ​ല്ലു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. എ​ട്ടു​മി​നി​റ്റ് സ​മ​യം ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ണ് ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ ഫ്ളോ​യി​ഡി​ന്‍റെ ക​ഴു​ത്തി​ല്‍ നി​ന്നു കാ​ലെ​ടു​ത്ത​ത്. ഇ​തി​നി​ട​യി​ല്‍ ഫ്ളോ​യി​ഡി​നു ഹൃ​ദ​യാ​ഘാ​ത​മു​ണ്ടാ​യെ​ന്നും പോ​സ്റ്റു​മോ​ര്‍​ട്ടം റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ല്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. ഇ​തേ​സ​മ​യം, ഫ്ളോ​യി​ഡി​ന്‍റെ മ​ര​ണ​ത്തി​നു കാ​ര​ണ​ക്കാ​രാ​യ ഡെ​റ​ക് ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ നാ​ലു പോ​ലീ​സ് ഓ​ഫീ​സ​ര്‍​മാ​രു​ടെ പേ​രി​ല്‍ കോ​ട​തി​യി​ല്‍ കേ​സ് ഫ​യ​ല്‍ ചെ​യ്തു. ഡെ​റ​ക്കി​നെ​തി​രേ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഗൗ​ര​വ​മു​ള്ള കു​റ്റം ചു​മ​ത്തി​യ​പ്പോ​ള്‍ കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ത്തി​നു കൂ​ട്ടു​നി​ന്ന​തി​നാ​ണ് മ​റ്റു​ള്ള​വ​രു​ടെ പേ​രി​ല്‍ കേ​സെ​ടു​ത്ത​ത്. അ​ന്പ​തു​വ​ര്‍​ഷം വ​രെ ത​ട​വു​ശി​ക്ഷ കി​ട്ടാ​വു​ന്ന കേ​സാ​ണി​ത്. ഫ്ളോ​യി​ഡ് വ​ധ​ത്തെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്നു യു​എ​സി​ല്‍ പൊ​ട്ടി​പ്പു​റ​പ്പെ​ട്ട ക​ലാ​പം ഇ​തു​വ​രെ ശ​മി​ച്ചി​ല്ല. നേ​ര​ത്തെ പ​ലേ​ട​ത്തും അ​ക്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ന്നെ​ങ്കി​ലും ഇ​ന്ന​ല​ത്തെ പ്ര​ക​ട ന​ങ്ങ​ള്‍ സ​മാ​ധാ​ന​പ​ര​മാ​യി​രു​ന്നു. ക​ലാ​പ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ഇ​തി​ന​കം പ​തി​നാ​യി​ര​ത്തോ​ളം പേ​രെ അ​റ​സ്റ്റു ചെ​യ്തി​ട്ടു​ണ്ട്. സ​മ​ര​ക്കാ​രെ നേ​രി​ടാ​ന്‍ പ​ട്ടാ​ള​ത്തെ ഇ​റ​ക്കു​മെ​ന്നു പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ട്രം​പി​ന്‍റെ നി​ല​പാ​ടി​ല്‍ പെ​ന്‍റ​ഗ​ണ്‍ മേ​ധാ​വി മാ​ര്‍​ക്ക് എ​സ്പ​ര്‍ എ​തി​ര്‍​പ്പു പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ചു. പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ട്രം​പ് അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ ജ​ന ത​യെ യോ​ജി​പ്പി​ച്ചു നി​ര്‍​ത്തു​ന്ന​തി​നു പ​ക​രം ഭി​ന്നി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്നു മു​ന്‍ പ്ര​തി​രോ​ധ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജ​യിം​സ് മാ​റ്റി​സ് കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി.*

*⚽ കായികം 🏏*
————————–>>>>>>>

🅾️ *കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ നി​ര്‍​ത്തി​വ​ച്ച എ​ന്‍‌​ബി​എ ബാ​സ്ക്ക​റ്റ്ബോ​ള്‍ മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ വീ​ണ്ടും ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്നു. ജൂ​ലൈ 31 ന് ​മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ആ​രം​ഭി​ക്കു​മെ​ന്ന് നാ​ഷ​ണ​ല്‍ ബാ​സ്ക്ക​റ്റ്ബോ​ള്‍ അ​സോ​സി​യേ​ഷ​ന്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ഫ്ളോ​റി​ഡ​യി​ലെ ഡി​സ്നി വേ​ള്‍​ഡ് റി​സോ​ര്‍​ട്ടി​ലാ​ണ് മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍. കാ​ണി​ക​ള്‍​ക്ക് മ​ത്സ​ര​വേ​ദി​യി​ലേ​ക്ക് പ്ര​വേ​ശ​ന​മി​ല്ല. അ​ട​ച്ചി​ട്ട സ്റ്റേ​ഡി​യ​ത്തി​ലാ​വും മ​ത്സ​രം ന​ട​ക്കു​ക. ടൂ​ര്‍​ണ​മെ​ന്‍റി​ല്‍ 22 ടീ​മു​ക​ളാ​ണ് പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്. ഓ​രോ ടീ​മി​നും എ​ട്ട് മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ വീ​ത​മാ​ണു​ള്ള​ത്.*

🅾️ *ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റാ​ഗ്രാ​മി​ല്‍ 22.2 കോ​ടി പേ​ര്‍ ​ഫോ​ളോ ചെ​യ്യു​ന്ന ക്രി​സ്​​റ്റ്യാ​നോ റൊ​ണാ​ള്‍​ഡോ​ക്ക്​ ക്ല​ബ്​ ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​നെ​ക്കാ​ള്‍ വ​രു​മാ​നം സ​മൂ​ഹ മാ​ധ്യ​മ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്. ക​ഴി​ഞ്ഞ 12 മാ​സ​ത്തി​നി​ടെ 43 ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റ​ഗ്രാം പോ​സ്​​റ്റു​ക​ള്‍​ക്ക്​ താ​ര​ത്തി​ന്​ വ​രു​മാ​നം 400 കോ​ടി​യോ​ളം. യു​വ​ന്‍​റ​സ്​ വാ​ര്‍​ഷി​ക ശമ്പള​മാ​ക​​ട്ടെ 250 കോ​ടി​​യും. എ​ക്കാ​ല​ത്തും സ​മൂ​ഹ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ലെ രാ​ജാ​വാ​യ ക്രി​സ്​​റ്റ്യാ​നോ മു​ന്‍ വ​ര്‍​ഷ​ത്തെ അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച്‌​ ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റാഗ്രാ​മി​ല്‍​നി​ന്നു​ മാ​ത്രം അ​ധി​ക​മാ​യി നേ​ടി​യ​ത്​ 33 കോ​ടി​യി​ലേ​റെ രൂ​പ. സ​മൂ​ഹ മാ​ധ്യ​മ പോ​സ്​​റ്റു​ക​ളു​ടെ സ്​​പോ​ണ്‍​സ​ര്‍​മാ​രാ​യ നൈ​ക്, സി.​ആ​ര്‍7 പെ​ര്‍​ഫ്യൂം തു​ട​ങ്ങി​യ​വ ന​ല്‍​കു​ന്ന തു​ക​യു​ള്‍​െ​പ​ടെ ചേ​ര്‍​ത്താ​ണ് റെ​ക്കോ​ഡ്​ വ​രു​മാ​നം.മാ​ര്‍​ച്ച്‌​ ര​ണ്ടാം വാ​ര​ത്തി​ല്‍​തു​ട​ങ്ങി മേ​യ്​ 14വ​രെ​യു​ള്ള കോ​വി​ഡ്​ ലോ​ക്​​ഡൗ​ണ്‍ കാ​ല​ത്തും ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ല്‍ സാമ്പത്തിക നേ​ട്ട​മു​ണ്ടാ​ക്കി​യ താ​രം റൊ​ണാ​ള്‍​ഡോ ത​ന്നെ. പോ​ര്‍​ച്ചു​ഗ​ലി​ല്‍ സ്വ​ന്തം ജന്മനാടായ ദ്വീ​പാ​യ മെ​ദീ​ര​യി​ലെ അ​വ​ധി​ക്കാ​ല ചി​ത്ര​ങ്ങ​ളു​മാ​യി സ​മൂ​ഹ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ര​ന്ത​രം നി​റ​ഞ്ഞു​നി​ന്ന താ​രം ഈ ​കാ​ല​യ​ള​വി​ല്‍ മാ​ത്രം 18 കോ​ടി​യോ​ളം​ രൂപ ഇ​ന്‍​സ്​​റ്റാ​ഗ്രാം പോ​സ്​​റ്റു​ക​ള്‍ വ​ഴി വാ​രി​ക്കൂ​ട്ടി. 15 കോ​ടി ആ​രാ​ധ​ക​രു​ള്ള മെ​സ്സി​യാ​ണ്​ ക​ഴി​ഞ്ഞ 12 മാ​സ​ത്തി​ലെ വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ല്‍ ര​ണ്ടാ​മ​ന്‍- 238 കോ​ടി. സ​മൂ​ഹ മാ​ധ്യ​മ പോ​സ്​​റ്റു​ക​ള്‍​ക്ക്​ അ​ഡി​ഡാ​സാ​ണ്​ മെ​സ്സി​യു​ടെ സ്​​പോ​ണ്‍​സ​ര്‍. ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ക്രി​ക്ക​റ്റ്​ ക്യാ​പ്​​റ്റ​ന്‍ വി​രാ​ട്​ കോ​ഹ്​​ലി ആ​ദ്യ അ​ഞ്ചി​ലു​ണ്ട്.*

🅾️ *കേ​ര​ള ബ്ലാ​സ്​​റ്റേ​ഴ്സ് എ​ഫ്‌.​സി​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ സി.​ഇ.​ഒ വീ​രേ​ന്‍ ഡി​സി​ല്‍​വ പ​ടി​യി​റ​ങ്ങി. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം മാ​ര്‍​ച്ചി​ലാ​ണ്​ ര​ണ്ടാം​ത​വ​ണ ടീ​മി​​ന്റെ സി.​ഇ.​ഒ​യാ​യി വീ​രേ​ന്‍ ഡി​സി​ല്‍​വ എ​ത്തു​ന്ന​ത്. നേ​ര​ത്തേ 2014ല്‍ ​ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ സൂ​പ്പ​ര്‍ ലീ​ഗി​​ന്റെ പ്ര​ഥ​മ സീ​സ​ണി​ലാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹം ആ​ദ്യ​മാ​യി കേ​ര​ള ബ്ലാ​സ്​​റ്റേ​ഴ്സ്​ സി.​ഇ.​ഒ ആ​യ​ത്. ആ ​സീ​സ​ണി​ല്‍ ടീം ​ഫൈ​ന​ലി​ലെ​ത്തു​ക​യും തു​ട​ര്‍​ച്ച​യാ​യി ര​ണ്ടു​വ​ര്‍​ഷം ടീ​മി​ന്റെ ഭ​ര​ണ​നി​ര്‍​വ​ഹ​ണ​ത്തി​ന് ചു​ക്കാ​ന്‍ പി​ടി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. പി​ന്നീ​ട്​ ബ്ലാ​സ്​​റ്റേ​ഴ്​​സ്​ വി​ട്ട വീ​രേ​ന്‍ 2019ല്‍ ​തി​രി​ച്ചെ​ത്തു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.*

_______________________________

©️ Red Media 7034521845

🅾️➖🅾️➖🅾️➖🅾️➖🅾️➖🅾️

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.