Today news

0

🅾️ മുന്‍ കേന്ദ്രമന്ത്രിയും രാജ്യസഭാംഗവുമായ അല്‍ഫോണ്‍സ് കണ്ണന്താനത്തിന്‍െറ മാതാവും കോട്ടയം മണിമല പരേതനായ ജോസഫ് കണ്ണന്താനത്തിന്‍െറ ഭാര്യയുമായ ബ്രിജിത്ത് (90) നിര്യാതയായി. സംസ്‌കാരം പിന്നീട് സ്വദേശമായ മണിമലയില്‍. ആനിക്കാട് ഇല്ലിക്കല്‍ കുടുംബാംഗമാണ്. മൂന്നു മാസമായി ഡല്‍ഹിയില്‍ മകന്‍ അല്‍ഫോണ്‍സിനോടൊപ്പമായിരുന്നു താമസം. ന്യുമോണിയ ബാധയെ തുടര്‍ന്ന് കഴിഞ്ഞ 29 മുതല്‍ എയിംസ്ആശുപത്രിയിലെ തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തില്‍ കില്‍സയിലായിരുന്നു.
കഴിഞ്ഞ അഞ്ചിനു നടത്തിയ പരിശോധനയില്‍ ബ്രിജിത്തിനു കോവിഡ് നെഗറ്റീവാണെന്നു സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു.

🅾️ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ശ​നി​യാ​ഴ്ച വ​രെ ക​ന​ത്ത മ​ഴ​യ്ക്ക് സാ​ധ്യ​ത​യെ​ന്ന് കാ​ലാ​വ​സ്ഥാ നി​രീ​ക്ഷ​ണ​കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ന്‍റെ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്. ബുധനാഴ്ചയും ശ​നി​യ​ഴ്ച​യും ഒ​റ്റ​പ്പെ​ട്ട പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഏ​ഴ് മു​ത​ല്‍ 11 സെ​ന്‍റീ​മീ​റ്റ​ര്‍ വ​രെ​യു​ള്ള ക​ന​ത്ത മ​ഴ​യ്ക്കും വ്യാ​ഴം, വെ​ള്ളി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ 12 മു​ത​ല്‍ 20 സെ​ന്‍റീ​മീ​റ്റ​ര്‍ വ​രെ​യു​ള്ള അ​ത്യ​ന്തം ക​ന​ത്ത മ​ഴ​യ്ക്കു​മാ​ണ് സാ​ധ്യ​ത. മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്ത് വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച ക​ണ്ണൂ​ര്‍ ജി​ല്ല​യി​ല്‍ ഓ​റ​ഞ്ച് അ​ല​ര്‍​ട്ടും മ​റ്റു ചി​ല ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ ഈ ​ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ യെ​ല്ലോ അ​ല​ര്‍​ട്ടും പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചു

🅾️ ദുബൈ കെ.എം.സി.സി ചാര്‍ട്ടര്‍ ചെയ്യുന്ന 43 വിമാനങ്ങളില്‍ ആദ്യ മൂന്നെണ്ണം ജൂണ്‍ 11,12 തീയതികളില്‍ ഷാര്‍ജയില്‍ നിന്ന്​ കോഴിക്കോ​ട്ടേക്ക്​ സര്‍വീസ്​ നടത്തും. ഒാരോ ഇന്‍ഡിഗോ വിമാനത്തിലും185 വീതം യാത്രക്കാരാണുണ്ടാവുകയെന്നും 990 ദിര്‍ഹമാണ് നിരക്കായി നിശ്​ചയിച്ചിരിക്കുന്നതെന്നും ദുബൈ കെ.എം.സി.സി പ്രസിഡന്‍റ്​ ഇബ്രാഹിം എളേറ്റില്‍ ഒാണ്‍ലൈന്‍ വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തില്‍ അറിയിച്ചു. 11ന് ഉച്ചക്ക്​ 2.55നാണ്​ ആദ്യ വിമാനം പുറപ്പെടുക. നിര്‍ധനരായ 10 പേര്‍ക്ക് സൗജന്യ ടിക്കറ്റ് നല്‍കും.വിമാനയാത്രക്കായി കെ.എം.സി.സിയില്‍ നേരത്തേ രജിസ്​റ്റര്‍ ചെയ്​തവരില്‍ നിന്നാണ്​ സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദേശിക്കുന്ന മുന്‍ഗണനാ വ്യവസ്ഥകളും ചട്ടങ്ങളും പാലിച്ചു കൊണ്ട്​ യാത്രക്കാരെ കണ്ടെത്തുക.30 വിമാന സര്‍വീസുകള്‍ കണ്ണൂരിലേക്കും 10 എണ്ണം കൊച്ചി, തിരുവനന്തപുരം വിമാനത്താവളങ്ങളിലേക്കുമായിരിക്കും നടത്തുക. വീടുകളില്‍ ക്വാറന്‍റീനില്‍ കഴിയാന്‍ സൗകര്യമില്ലാത്തവര്‍ക്ക്​ പാര്‍ട്ടി സംവിധാനം ഉപയോഗിച്ച്‌​ ഒാരോ ജില്ലയിലും അതിന്​ സൗകര്യമൊരുക്കും.

🅾️ സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറിയിൽ ഇനി ഒരു അറിയിപ്പ് ഉണ്ടാകുന്നത് വരെ പുസ്തകങ്ങൾ ഇഷ്യു ചെയ്യുന്നതല്ലെന്ന് ലൈബ്രറിയൻ അറിയിച്ചു. ലൈബ്രറിയുടെ പ്രവർത്തനം സമയം രാവിലെ പത്ത് മുതൽ വൈകിട്ട് അഞ്ചുവരെ ആയിരിക്കും.
പുസ്തകങ്ങളുടെ പിഴസംഖ്യ ഈടാക്കുന്നത് താത്ക്കാലികമായി നിർത്തിവെച്ചു. ലൈബ്രറി അംഗങ്ങൾ പുസ്തകങ്ങൾ തിരികെ നൽകുന്നതിന് കൂട്ടമായി ലൈബ്രറിയിൽ വരുന്നത് ഒഴിവാക്കണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി ഡ്യൂട്ടി ലൈബ്രേറിയന്മാരെ ബന്ധപ്പെടുക. ഫോൺ: 9446511208, 9446520430.

🅾️ കേരളത്തിലും കോവിഡ് പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനം ഊര്‍ജ്ജിതമാക്കിയില്ലെങ്കില്‍ രോഗവ്യാപനം അതിവേഗത്തില്‍ ആകുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്. രോഗ വ്യാപനം സെപ്റ്റംബറിലേക്ക് നീണ്ടേക്കുമെന്നാണ് മുന്നറിയിപ്പില്‍ പറയുന്നത്. യുഎസിലെ മിഷിഗന്‍ സര്‍വകലാശാലയിലെ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരുടെതാണ് മുന്നറിയിപ്പ്. രോഗവ്യാപനത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനമായ പുനരുല്‍പാദന നിരക്ക് (ബേസിക് റീപ്രൊഡക്ഷന്‍ റേറ്റ് ആര്‍) കേരളത്തില്‍ ഇപ്പോള്‍ 1.35 ആണെന്നാണു വിലയിരുത്തല്‍. പകര്‍ച്ചവ്യാധി നിയന്ത്രണ വിധേയമാകണമെങ്കില്‍ ഇത് ഒന്നില്‍ താഴെ എത്തണം. മിഷിഗന്‍ വാഴ്‌സിറ്റി ടീമിന്റെ ഇന്നലത്തെ നിഗമനപ്രകാരം ജൂലൈ 4 ആകുമ്പോഴേക്കും കേരളത്തിലെ മൊത്തം കോവിഡ് രോഗികളുടെ എണ്ണം ചുരുങ്ങിയത് 11,000 ആകുമെന്നാണ് വിലയിരുത്തല്‍.ഇതു പരമാവധി 43,000 വരെയാകാം. പ്രവാസികളുടെ മടങ്ങിവരവ് അടക്കം കണക്കിലെടുക്കുമ്ബോള്‍ ഇക്കാര്യത്തില്‍ വലിയ വര്‍ദ്ധനവ് ഉണ്ടാകുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്. അതേസമയം ഇന്ത്യയൊട്ടാകെയുള്ള രോഗികളുടെ എണ്ണം അപ്പോഴേയ്ക്കും 6 ലക്ഷം മുതല്‍ 9 ലക്ഷം വരെയാകുമെന്നും ആരോഗ്യവിദഗ്ദ്ധര്‍ പറയുന്നു. മരണം രണ്ടാഴ്ച കൂടുമ്പോൾ ഇരട്ടിയാകും. മിഷിഗന്‍ വാഴ്‌സിറ്റിയിലെ കോവിഡ് ഇന്ത്യ സ്റ്റഡി ഗ്രൂപ്പ് ആണ് ഫെബ്രുവരി മുതല്‍ ഇന്നലെ വരെയുള്ള കേരളത്തിലെ രോഗവ്യാപന രീതിയും രോഗികളുടെ എണ്ണവും വിലയിരുത്തി റിപ്പോര്‍ട്ട് തയാറാക്കുന്നത്. ദിവസേനയുള്ള രോഗക്കണക്കുകള്‍ മാറുന്നതിനനുസരിച്ച്‌ രോഗവ്യാപന സാധ്യതാ വിവരങ്ങള്‍ പുതുക്കുന്നുമുണ്ട്. വാഴ്‌സിറ്റിയിലെ സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്തിലെ ബയോ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്‌സ് പ്രഫസര്‍ ഇന്ത്യക്കാരി ഡോ. ഭ്രമര്‍ മുഖര്‍ജിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംഘമാണ് പഠനം നടത്തുന്നത്
അതിനിടെ ഇന്നലെ 91 പേര്‍ക്കു കൂടി കോവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചതോടെ സംസ്ഥാനത്തു രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 2005 ആയി. ജനുവരി 30ന് ആദ്യ രോഗബാധ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്ത കേരളത്തില്‍ ആയിരം രോഗികളായത് കഴിഞ്ഞ മാസം 27നാണ് (119ാം ദിവസം). പിന്നീട് 12 ദിവസം കൊണ്ട് രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം ഇരട്ടിയായി. മരണവും ഈ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കിടയില്‍ ഇരട്ടിയായി. നിലവില്‍ ചികിത്സയിലുള്ളത് 1174 പേര്‍; രോഗമുക്തരായത് 814 പേര്‍.

🅾️ ദു​ബാ​യി​ല്‍ മ​രി​ച്ച നി​തി​ന്‍ ച​ന്ദ്ര​ന്‍റെ മൃ​ത​ദേ​ഹം നാ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​ച്ചു. എ​യ​ര്‍ അ​റേ​ബ്യ​യു​ടെ പ്ര​ത്യേ​ക വി​മാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് മൃ​ത​ദേ​ഹം കൊ​ച്ചി​യി​ലെ​ത്തി​ച്ച​ത്. ആം​ബു​ല​ന്‍​സി​ല്‍ മൃ​ത​ദേ​ഹം കോ​ഴി​ക്കോ​ട്ടേ​ക്ക് കൊ​ണ്ടു​പോ​കും. പ്ര​സ​വ​ത്തി​നു നാ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് സു​പ്രീം കോ​ട​തി​യി​ല്‍ കേ​സ് ഫ​യ​ല്‍ ചെ​യ്ത പേരാമ്പ്ര സ്വ​ദേ​ശി​നി ആ​തി​ര​യു​ടെ ഭ​ര്‍​ത്താ​വാ​ണ് നി​തി​ന്‍. ഹൃ​ദ​യാ​ഘാ​ത​ത്തെ തു​ട​ര്‍​ന്നു ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സ​മാ​ണ് നിതിന്‍ മ​രി​ച്ച​ത്. ദു​ബാ​യി​ലെ ഐ​ടി കമ്പനിയി​ല്‍ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​യാ​യ ആ​തി​ര ഏ​ഴു​മാ​സം ഗ​ര്‍​ഭി​ണി​യാ​യി​രു​ന്നു. സ്വ​കാ​ര്യ കമ്പനിയി​ല്‍ എ​ന്‍​ജി​നി​യ​റാ​യ നി​തി​ന്‍ സാ​മൂ​ഹി​ക​സേ​വ​ന രം​ഗ​ത്തെ നി​റ​സാ​ന്നി​ധ്യ​മാ​യി​രു​ന്നു. ഹെ​ല്‍​ത്ത് ഇ​ന്‍​സ്പെ​ക്ട​ര്‍ കു​നി​യി​ല്‍ രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ന്‍റെ​യും ല​ത​യു​ടെ​യും മ​ക​നാ​ണ് നി​തി​ന്‍. സ​ഹോ​ദ​രി: ആ​ര​തി.

🅾️ ഉ​ത്ര​വ​ധ​ക്കേ​സ് ആ​ദ്യം അ​ന്വേ​ഷി​ച്ച അ​ഞ്ച​ല്‍ സി​ഐ​യെ സ്ഥ​ലം​മാ​റ്റി. സി​ഐ സി.​എ​ല്‍ സു​ധീ​റി​നോ​ട് പോ​ലീ​സ് ആ​സ്ഥാ​ന​ത്ത് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്യാ​ന്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ചു. അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍ വീ​ഴ്ച വ​രു​ത്തി​യെ​ന്ന റൂ​റ​ല്‍ പോ​ലീ​സ് മേ​ധാ​വി​യു​ടെ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ന​ട​പ​ടി. കേ​സി​ന്‍റെ തു​ട​ക്കം മു​ത​ല്‍ ഉ​ത്ര​യു​ടെ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ള്‍ ദു​രൂ​ഹ​ത ആ​രോ​പി​ച്ചു​വെ​ങ്കി​ലും അ​ഞ്ച​ല്‍ പോ​ലീ​സ് ഇ​ത് മു​ഖ​വി​ല​യ്ക്ക് എ​ടു​ത്തി​രു​ന്നി​ല്ല. ദു​രൂ​ഹ​ത ആ​രോ​പി​ച്ചി​ട്ടും ഉ​ത്ര​യു​ടെ മൃ​ത​ദേ​ഹം ദ​ഹി​പ്പി​ച്ച​ത് ഇ​തി​നു തെ​ളി​വാ​യി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ണി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്നു.ഈ ​വി​വ​രം ഉ​ത്ര​യു​ടെ വീ​ട് സ​ന്ദ​ര്‍​ശി​ച്ച സം​സ്ഥാ​ന വ​നി​താ ക​മ്മീ​ഷ​നും ചൂ​ണ്ടി​കാ​ട്ടി​യി​രു​ന്നു. സു​ധീ​ര്‍ മൃ​ത​ദേ​ഹ​ത്തോ​ട് അ​നാ​ദ​ര​വ് കാ​ണി​ച്ചെ​ന്നും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

🅾️ ക​ണ്ണൂ​രി​ലെ ക്വാ​റ​ന്‍റൈ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ല്‍​നി​ന്നും ര​ണ്ട് റി​മാ​ന്‍​ഡ് പ്ര​തി​ക​ള്‍ ചാ​ടി​പ്പോ​യി. ക​വ​ര്‍​ച്ച​ക്കേ​സ് പ്ര​തി റം​സാ​നും പോ​ക്സോ കേ​സ് പ്ര​തി മ​ണി​ക്കു​ട്ട​നു​മാ​ണ് ത​ട​വ് ചാ​ടി​യ​ത്. ഇ​രു​വ​രും തോ​ട്ട​ട ഗ​വ. പോ​ളി​ടെ​ക്നി​ക്കി​ലെ കോ​വി​ഡ് നി​രീ​ക്ഷ​ണ​കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ലാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​വ​ര്‍​ക്കാ​യി പോ​ലീ​സ് അ​ന്വേ​ഷ​ണം ആ​രം​ഭി​ച്ചു.

🅾️ കെ.​എ.​എ​സ് പ്രാ​ഥ​മി​ക പ​രീ​ക്ഷ​യു​ടെ ഉ​ത്ത​ര​ക്ക​ട​ലാ​സു​ക​ള്‍ മൂ​ല്യ​നി​ര്‍​ണ​യം ന​ട​ത്തു​ന്ന ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ പേ​രു​വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ പു​റ​ത്താ​യ സം​ഭ​വ​ത്തി​ല്‍ ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര വി​ജി​ല​ന്‍​സ് അ​ന്വേ​ഷ​ണം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച്‌ പി.​എ​സ്.​സി. അ​തീ​വ​ര​ഹ​സ്യ​സ്വ​ഭാ​വ​മു​ള്ള വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ പു​റ​ത്താ​യ​ത് ഗൗ​ര​വ​ത്തോ​ടെ കാ​ണ​ണ​മെ​ന്നും ഭാ​വി​യി​ല്‍ ര​ഹ​സ്യ​ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ പു​റ​ത്താ​കാ​തി​രി​ക്കാ​ന്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ വേ​ണ​മെ​ന്നും ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച ചേ​ര്‍​ന്ന ക​മീ​ഷ​ന്‍ യോ​ഗം പി.​എ​സ്.​സി സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യോ​ട് നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ചു. ഒ.​എം.​ആ​ര്‍ ഷീ​റ്റു​ക​ളു​ടെ ഗു​ണ​നി​ല​വാ​ര​മി​ല്ലാ​യ്മ​മൂ​ലം 9,000 ​ത്തോ​ളം ഉ​ത്ത​ര​ക്ക​ട​ലാ​സു​ക​ള്‍ മെ​ഷീ​നി​ലൂ​ടെ മൂ​ല്യ​നി​ര്‍​ണ​യം ന​ട​ത്താ​ന്‍ പി.​എ​സ്.​സി​ക്ക് ക​ഴി​ഞ്ഞി​രു​ന്നി​ല്ല.ഈ ​ഷീ​റ്റു​ക​ളാ​ണ് പി.​എ​സ്.​സി ആ​സ്ഥാ​ന​ത്തെ വി​വി​ധ സെ​ക്ഷ​നു​ക​ളി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള 21 ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്‌ പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​ന്‍ ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി സെ​ക്ര​ട്ട​റി ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ട​ത്. ഈ ​ഉ​ത്ത​ര​വാ​ണ് ബി.​ജെ.​പി വ​ക്താ​വ് സ​ന്ദീ​പ് ജി. ​വാ​ര്യ​ര്‍ ഫേ​സ്ബു​ക്കി​ലൂ​ടെ പ​ര​സ്യ​മാ​ക്കി​യ​ത്. മൂ​ല്യ​നി​ര്‍​ണ​യം ന​ട​ത്താ​ന്‍ നി​യോ​ഗി​ച്ചി​രു​ന്ന ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍​ക്ക് പു​റ​മെ പ​രീ​ക്ഷ ക​ണ്‍​ട്രോ​ള​ര്‍​ക്കും വി​വി​ധ ജോ​യ​ന്‍​റ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി​മാ​ര്‍​ക്കും ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി സെ​ക്ര​ട്ട​റി​മാ​ര്‍​ക്കും അ​ണ്ട​ര്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി​മാ​ര്‍​ക്കും വി​വി​ധ സെ​ക്ഷ​നു​ക​ളി​ലെ ത​ല​വ​ന്‍​മാ​ര്‍​ക്കും ഉ​ത്ത​ര​വിന്റെ കോ​പ്പി ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി സെ​ക്ര​ട്ട​റി അ​യ​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. അ​തി​നാ​ല്‍ കു​റ്റ​ക്കാ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​ന്‍ സ​മ​ഗ്ര അ​ന്വേ​ഷ​ണം വേ​ണ​മെ​ന്ന പി.​എ​സ്.​സി സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യു​ടെ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ക​മീ​ഷ​ന്‍ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ഈ ​മാ​സം ത​ന്നെ കെ.​എ.​എ​സ് പ്രാ​ഥ​മി​ക പ​രീ​ക്ഷ​യു​ടെ ഫ​ലം പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ക്കാ​നാ​ണ് ക​മീ​ഷ​ന്‍ തീ​രു​മാ​നം.

🅾️ സം​സ്​​ഥാ​ന​ത്തെ ആ​ര്‍​ട്​​സ്​ ആ​ന്‍​ഡ്​​ സ​യ​ന്‍​സ്​ കോ​ള​ജു​ക​ളി​ല്‍ പു​തി​യ കോ​ഴ്​​സു​ക​ള്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ളെ​ച്ചൊ​ല്ലി ധ​ന, ഉ​ന്ന​ത വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പു​ക​ള്‍​ക്കി​ട​യി​ല്‍ ഭി​ന്ന​ത. നാ​ഷ​ന​ല്‍ അ​സ​സ്​​മ​ന്റ്‌ ആ​ന്‍​ഡ്​​ അ​ക്ര​ഡി​റ്റേ​ഷ​ന്‍ കൗ​ണ്‍​സി​ലി​ന്റെ (നാ​ക്) എ ​പ്ല​സ്​ ഗ്രേ​ഡു​ള്ള കോ​ള​ജു​ക​ളി​ല്‍ മാ​ത്ര​മേ പു​തി​യ കോ​ഴ്​​സ്​ അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​നാ​കൂ എ​ന്ന നി​ല​പാ​ടി​ലാ​ണ്​ ധ​ന​വ​കു​പ്പ്. എ​ന്നാ​ല്‍, പു​തി​യ കോ​ഴ്​​സ്​ അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ ഉ​യ​ര്‍​ന്ന എ ​പ്ല​സ്​ ഗ്രേ​ഡ്​ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​മാ​യി നി​ശ്ച​യി​ച്ചാ​ല്‍ വ​ട​ക്ക​ന്‍ കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ പ​ല ജി​ല്ല​ക​ളും അ​വ​ഗ​ണി​​ക്ക​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നും സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച്‌​ പു​തി​യ കോ​ഴ്​​സ്​ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നു​മാ​ണ്​ ഉ​ന്ന​ത വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പി​​ന്റെ നി​ല​പാ​ട്.

🅾️ ക​ന​ത്ത ന​ഷ്​​ട​ത്തി​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന പൊ​തു​മേ​ഖ​ല സ്പി​ന്നി​ങ്​​ മി​ല്ലു​ക​ളി​ല്‍ വ്യാ​പ​ക നി​യ​മ​നം. വ്യ​വ​സാ​യ വ​കു​പ്പി​ന്​ കീ​ഴി​ലെ കേ​ര​ള സ്​​റ്റേ​റ്റ് ടെ​ക്സ്​​റ്റൈ​ല്‍ കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​ന്‍ (കെ.​എ​സ്.​ടി.​സി) ആ​സ്ഥാ​ന​​ത്തും കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​ന്​ കീ​ഴി​ലെ മി​ല്ലു​ക​ളി​ലും അ​സി. മാ​നേ​ജ​ര്‍​മാ​ര്‍ മു​ത​ല്‍ കമ്പനി സെ​ക്ര​ട്ട​റി​വ​രെ നി​യ​മ​ന​ത്തി​ന്​ വി​ജ്ഞാ​പ​ന​മി​റ​ങ്ങി. ആ​ല​പ്പി കോ​ഓ​പ​റേ​റ്റീ​വ് സ്പി​ന്നി​ങ്​ മി​ല്ലി​ലും നി​യ​മ​ന​ത്തി​ന്​ കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്​​ച തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. 15 സ്പി​ന്നി​ങ്​ മി​ല്ലു​ക​ളും ഒാ​രോ വ​ര്‍​ഷ​വും നാ​ല്​ മു​ത​ല്‍ 12 കോ​ടി വ​രെ​യാ​ണ്​ ന​ഷ്​​ടം.

🅾️ ലോ​ക്ഡൗ​ണ്‍ ഇ​ള​വു​ക​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി സം​സ്​​ഥാ​ന​ത്ത്​ പ​കു​തി​യോ​ളം ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ളും മാ​ളു​ക​ളും റ​സ്​​റ്റാ​റ​ന്‍​റു​ക​ളും തു​റ​ന്നു. തി​രു​വി​താം​കൂ​ര്‍, കൊ​ച്ചി, മ​ല​ബാ​ര്‍ ദേ​വ​സ്വം ബോ​ര്‍ഡു​ക​ള്‍ക്ക് കീ​ഴി​യി​ലു​ള്ള ഭൂ​രി​ഭാ​ഗം ക്ഷേ​ത്ര​ങ്ങ​ളി​ലും ദ​ര്‍ശ​നം അ​നു​വ​ദി​ച്ചു. ഗു​രു​വാ​യൂ​രി​ല്‍ രാ​വി​ലെ ഒമ്പതര​മു​ത​ല്‍ ഉ​ച്ച​ക്ക്​ ഒ​ന്ന​ര​വ​രെ​യാ​ണ് ദ​ര്‍ശ​നം. മി​ക്ക​യി​ട​ത്തും ക​ര്‍​ശ​ന നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ളോ​ടെ​യാ​യി​രു​ന്നു പ്ര​വേ​ശ​നം. എ​ന്നാ​ല്‍, എ​ന്‍.​എ​സ്.​എ​സ്​ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ ഹി​ന്ദു​സം​ഘ​ട​ന​ക​ള്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന ക്ഷേ​ത്ര​ങ്ങ​ള്‍ തു​റ​ന്നി​ല്ല. മി​ക്ക മു​സ്​​ലിം, ക്രി​സ്​​ത്യ​ന്‍ ദേ​വാ​ല​യ​ങ്ങ​ളും തു​റ​ന്നി​ല്ല.

🅾️ ഗ​ര്‍​ഭ​സ്ഥ​ശി​ശു​വി​​ന്റെ പി​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ഭ​ര്‍​ത്താ​വി​ന് സം​ശ​യ​മു​ള്ള​തി​നാ​ല്‍ ഗര്‍ഭഛിദ്രവും ഡി.​എ​ന്‍.​എ ടെ​സ്​​റ്റും ന​ട​ത്താ​ന്‍ അ​നു​മ​തി തേ​ടു​ന്ന ഹ​ര​ജി നി​ല​വി​ലി​രി​ക്കെ അ​ടി​യ​ന്ത​ര സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ യു​വ​തി​ക്ക്​ ഗ​ര്‍​ഭഛി​​ദ്രം. അ​മി​ത ര​ക്ത​സ്രാ​വ​മു​ണ്ടാ​യി സ്ഥി​തി വ​ഷ​ളാ​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലെ​ത്തി​ച്ച്‌​ അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി ഗ​ര്‍​ഭഛി​ദ്ര ശ​സ്​​ത്ര​ക്രി​യ ന​ട​ത്തേ​ണ്ടി​വ​ന്ന​താ​യി 20കാ​രി​യാ​യ ഹ​ര​ജി​ക്കാ​രി​യു​ടെ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ന്‍ കോ​ട​തി​യെ അ​റി​യി​ച്ചു. തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ ഹ​ര​ജി പി​ന്നീ​ട്​ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കാ​ന്‍ സിം​ഗി​ള്‍ ബെ​ഞ്ച്​ മാ​റ്റി.ശ​സ്​​ത്ര​ക്രി​യ​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട രേ​ഖ​ക​ള്‍ ഹാ​ജ​രാ​ക്കാ​മെ​ന്ന ഹ​ര​ജി​ക്കാ​ര​​െന്‍റ ഉ​റ​പ്പും രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി. കു​ഞ്ഞി​​ന്റെ പി​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ഭ​ര്‍​ത്താ​വി​ന് സം​ശ​യ​മു​ള്ള​തി​നാ​ല്‍ 17 ആ​ഴ്ച പി​ന്നി​ട്ട ഗ​ര്‍​ഭം അ​ല​സി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​ക​ണ​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ഹ​ര​ജി​ക്കാ​രി​യു​ടെ ആ​വ​ശ്യം. കു​ഞ്ഞ്​ തന്റേ​ത​ല്ലെ​ന്ന ഭ​ര്‍​ത്താ​വി​​ന്റെ നി​ല​പാ​ടു​മൂ​ലം ഭ​ര്‍​തൃ​വീ​ട്ടി​ല്‍​നി​ന്ന് ഇ​റ​ങ്ങി​പ്പോ​രേ​ണ്ടി​വ​ന്നെ​ന്നും ഗ​ര്‍​ഭ​സ്ഥ​ശി​ശു​വി​ന്റെ ഡി.​എ​ന്‍.​എ ടെ​സ്​​റ്റ്​ ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും ഹ​ര​ജി​ക്കാ​രി ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. ഗ​ര്‍​ഭ​സ്ഥ​ശി​ശു​വിന്റെ ഡി.​എ​ന്‍.​എ ടെ​സ്​​റ്റ്​ ന​ട​ത്താ​നാ​വു​മോ​യെ​ന്ന കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ വി​ദ​ഗ്ധാ​ഭി​പ്രാ​യം തേ​ടി അ​റി​യി​ക്കാ​ന്‍ സിം​ഗി​ള്‍ ബെ​ഞ്ച് ക​ഴി​ഞ്ഞ നാ​ലി​ന് സ​ര്‍​ക്കാ​റി​നോ​ട്​ നി​ര്‍​ദേശി​ച്ചു. ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം ഹ​ര​ജി വീ​ണ്ടും പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച​പ്പോ​ള്‍ ഭ​ര്‍​ത്താ​വ് അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ന്‍ മു​ഖേ​ന ഹാ​ജ​രാ​യി. ത​ര്‍​ക്കം മ​ധ്യ​സ്ഥ ച​ര്‍​ച്ച​യി​ലൂ​ടെ പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​ന്‍ ത​യാ​റാ​ണെ​ന്നും അ​ബോ​ര്‍​ഷ​ന്‍ ന​ട​ത്തേ​ണ്ട​തി​ല്ലെ​ന്നും ഭ​ര്‍​ത്താ​വ് അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്നു.

🅾️ കോ​വി​ഡ്​ കാ​ല​ത്ത്​ ധ​ന​സ​ഹാ​യ​ങ്ങ​ളൊ​ന്നും ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത ബി.​പി.​എ​ല്‍ അ​ന്ത്യോ​ദ​യ കാ​ര്‍​ഡ് ഉ​ട​മ​ക​ള്‍​ക്ക് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ​നി​ധി​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ന​ല്‍​കു​ന്ന 1000 രൂ​പ​യു​ടെ സ​ഹാ​യ വി​ത​ര​ണം ജൂ​ണ്‍ 15 വ​രെ നീ​ട്ടി​യ​താ​യി മ​ന്ത്രി ഡോ. ​തോ​മ​സ്​ ഐ​സ​ക്​. 14.7 ല​ക്ഷം ഗു​ണ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളി​ല്‍ 11.19 ല​ക്ഷം പേ​ര്‍​ക്കും സ​ഹ​ക​ര​ണ സം​ഘം ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍ നേ​രി​ട്ട് തു​ക വീ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​ച്ചു. മൂ​ന്നു​ല​ക്ഷം പേ​ര്‍​ക്കെ​ങ്കി​ലും തു​ക എ​ത്തി​ക്കാ​നു​ള്ള​തു​കൊ​ണ്ടാ​ണ് തീ​യ​തി നീ​ട്ടു​ന്ന​ത്. ലി​സ്​​റ്റു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട പ​രാ​തി​ക​ള്‍ പ​രി​ഹ​രി​ക്കും.

🅾️ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ തൃ​ശൂ​ര്‍ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ കോ​ള​ജ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ മ​രി​ച്ച വി.​ആ​ര്‍.​പു​രം സ്വ​ദേ​ശി​യു​ടെ മൃ​ത​ദേ​ഹം സം​സ്ക​രി​ക്കാ​ന്‍ പ​ള്ളി ക​മ്മി​റ്റി അ​നു​വാ​ദം നി​ഷേ​ധി​ച്ചു. അ​സീ​സി ന​ഗ​റി​ല്‍ പാ​ണംപറമ്പിൽ ചാ​ക്കോ​യു​ടെ മ​ക​ന്‍ ഡി​ന്നി​യു​ടെ മൃ​ത​ദേ​ഹം സം​സ്ക​രി​ക്കാ​ന്‍ തച്ചുടപറമ്പ്‌ സെന്റ്‌ സെ​ബാ​സ്​​റ്റ്യ​ന്‍​സ് പ​ള്ളി ക​മ്മി​റ്റി​യാ​ണ് അ​നു​വാ​ദം നി​ഷേ​ധി​ച്ച​ത്‌. ഡി​ന്നി​യു​ടെ വീ​ട്ടു​കാ​ര്‍ ന​ല്‍​കി​യ അ​പേ​ക്ഷ​യി​ല്‍ പ​ള്ളി ക​മ്മി​റ്റി മൂ​ന്ന് മ​ണി​ക്കൂ​റി​ല​ധി​കം ച​ര്‍​ച്ച ചെ​യ്തെ​ങ്കി​ലും സം​സ്ക​രി​ക്കാ​ന്‍ ഇ​ട​വ​ക​യി​ലെ ഭൂ​രി​ഭാ​ഗം അം​ഗ​ങ്ങ​ളും വി​യോ​ജി​പ്പ് രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി.ചു​റ്റു​പാ​ടും ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍ തി​ങ്ങി​പ്പാ​ര്‍​ക്കു​ന്ന മേ​ഖ​ല​യാ​യ​തി​നാ​ല്‍ സെ​മി​ത്തേ​രി​യി​ല്‍ അ​ട​ക്കു​ന്ന​ത് രോ​ഗ​വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന് ഇ​ട​യാ​ക്കു​മെ​ന്ന് പ്ര​ദേ​ശ​വാ​സി​ക​ള്‍ ആ​ശ​ങ്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​താ​യി ക​മ്മി​റ്റി​ക്കാ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. മാ​ത്ര​മ​ല്ല, മ​ഴ​ക്കാ​ല​ത്ത് വെ​ള്ളം ക​യ​റു​ന്ന താ​ഴ്ന്ന സ്ഥ​ല​ത്താ​ണ് പ​ള്ളി​യും സെ​മി​ത്തേ​രി​യു​മെ​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ കു​ഴി​മാ​ട​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് ചു​റ്റി​നും വെ​ള്ളം ഉ​റ​വ​യു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നും അ​വ​ര്‍ ആ​രോ​പി​ച്ചു. ക്രി​സ്ത്യ​ന്‍ ആ​ചാ​ര​പ്ര​കാ​രം മൃ​ത​ദേ​ഹം മ​റ​വു​ചെ​യ്യ​ണം എ​ന്ന ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ല്‍ ഡി​ന്നി​യു​ടെ വീ​ട്ടു​കാ​ര്‍ ഉ​റ​ച്ചു​നി​ല്‍​ക്കു​ക​യാ​ണ്. പ്ര​ശ്നം കോ​ട​തി​യി​ലെ​ത്തു​മെ​ന്നാ​ണ് സൂ​ച​ന. മൃ​ത​ദേ​ഹം മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ കോ​ള​ജ് ആ​ശു​പ​ത്രി മോ​ര്‍​ച്ച​റി​യി​ല്‍ സൂ​ക്ഷി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ക​ല​ക്ട​റു​ടെ നി​ര്‍​ദേ​ശ​മ​നു​സ​രി​ച്ച്‌ തു​ട​ര്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​ണ്ടാ​കും. മാ​ല​ദ്വീ​പി​ല്‍ അ​ധ്യാ​പ​ക​നാ​യി​രു​ന്ന ഡി​ന്നി ചാ​ക്കോ​ക്ക് അ​വി​ടെ​വെ​ച്ചാ​ണ് രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ മാ​സ​മാ​ണ് നാ​ട്ടി​ല്‍ എ​ത്തി​യ​ത്. മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ കോ​ള​ജ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ ചി​കി​ത്സ​ക്കി​ടെ​യാ​യി​രു​ന്നു മ​ര​ണം.

🅾️ സംസ്ഥാനത്ത്‌ ട്രോളിംഗ്‌ നിരോധനം നിലവിൽ വന്നു.ജൂലൈ 31 വരെ 52 ദിവസം ആണ്‌ നിരോധനം

🅾️ അങ്കമാലി കറുകുറ്റിയിലെ അഡ്ലക്സ്‌ എക്സിബിഷൻ സെന്ററിൽ 200 കിടക്കകൾ ഉള്ള കോവിഡ്‌ ആശുപത്രി തുടങ്ങി.. അഡ്ലക്സ്‌ സൗജന്യമായാണ്‌ സ്ഥലം നൽകിയത്‌. കേന്ദ്രത്തിലേക്ക്‌ ബിസ്മി ഗ്രൂപ്പ്‌ 58 ഇഞ്ചിന്റെ രണ്ട്‌ ടി വി നൽകി.

🅾️ മലങ്കര ഓർത്തഡോക്സ്‌ പള്ളികൾ ഇനി ഒരു അറിയിപ്പ്‌ ഉണ്ടാകുന്നത്‌ വരെ ആരാധനകൾക്കായി തുറക്കില്ല.

🅾️ തൃശൂർ, എറണാകുളം, കോട്ടയം , ഇടുക്കി ജില്ലകളിൽ ഇന്ന് യെല്ലൊ അലർട്ട്‌ പ്രഖ്യാപിച്ചു

🅾️ ബസ്‌ ചാർജ്ജ്‌ വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഹൈക്കോടതി ബസുടമകൾക്ക്‌ അനുമതി നൽകി എങ്കിലും കെ എസ്‌ ആർ ടി സി ചാർജ്ജ്‌ വർദ്ധിപ്പിക്കില്ലെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു

🅾️ മാസങ്ങൾ നീണ്ട അവധിക്ക്‌ ശേഷം ഇന്നലെ കൊച്ചിയിൽ ലുലു മാൾ, ഒബറോൺ മാൾ, സെൻട്രൽ സ്ക്വയർ മാൾ തുടങ്ങിയവ പ്രവർത്തനം തുടങ്ങി

🇮🇳 ദേശീയം 🇮🇳
———————->>>>>>>>>

🅾️ ഇന്ത്യയിൽ കോവിഡ്‌ ബാധിതർ 2,76,146 ആയി. 7750 മരണം രേഖപ്പെടുത്തി . രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണത്തിൽ ഇന്ത്യ നിലവിൽ ആറാമത്‌ ആണ്‌

🅾️ ആ​ന്‍​ഡ​മാ​ന്‍ നി​ക്കോ​ബാ​ര്‍ ദ്വീ​പി​ല്‍ നേ​രി​യ ഭൂ​ച​ല​ന​മു​ണ്ടാ​യി. ദി​ജ്ലി​പു​ര്‍ പ്ര​ദേ​ശ​ത്താ​ണ് റി​ക്ട​ര്‍ സ്കെ​യി​ലി​ല്‍ 4.3 തീ​വ്ര​ത രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ഭൂ​ച​ല​മു​ണ്ടാ​യ​ത്. സം​ഭ​വ​ത്തി​ല്‍ ആ​ള​പാ​യ​മോ നാ​ശ​ന​ഷ്ട​മോ രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്ത​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടി​ല്ല.

🅾️ ജ​മ്മു​കാ​ഷ്മീ​രി​ല്‍ വീ​ണ്ടും ഏ​റ്റ​മു​ട്ട​ല്‍. ഷോ​പ്പി​യാ​നി​ലെ സു​ഗോ പ്ര​ദേ​ശ​ത്താ​ണ് ഭീ​ക​ര​രു​മാ​യി പോ​ലീ​സും സു​ര​ക്ഷാ സേ​ന​യും ഏ​റ്റ​മു​ട്ടി​യ​ത്. ഏ​റ്റ​മു​ട്ട​ല്‍ തു​ട​രു​ക​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്. കാ​ഷ്മീ​ര്‍ സോ​ണ്‍ പോ​ലീ​സാ​ണ് ഇ​ത് സം​ബ​ന്ധി​ച്ച വി​വ​രം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട​ത്. കൂ​ടു​ത​ല്‍ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ല​ഭ്യ​മ​ല്ല.

🅾️ നി​യ​മ​വി​രു​ദ്ധ​മാ​യി ആ​ളു​ക​ളെ വി​ദേ​ശ​ത്തേ​യ്ക്ക് അ​യ​ച്ച​തി​ന് ഹ​രി​യാ​ന​യി​ല്‍ 11 പേ​ര്‍ അ​റ​സ്റ്റി​ല്‍. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ റെ​യ്ഡ് ന​ട​ത്തി​യാ​ണ് ഇ​വ​രെ പി​ടി​കൂ​ടി​യ​തെ​ന്ന് ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര​മ​ന്ത്രി അ​നി​ല്‍ വി​ജ് പ​റ​ഞ്ഞു. അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍​നി​ന്നും നാ​ടു​ക​ട​ത്ത​പ്പെ​ട്ട ഹ​രി​യാ​ന സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍ ന​ല്‍​കി​യ പ​രാ​തി​യി​ലാ​ണ് ന​ട​പ​ടി. 139 പ​രാ​തി​ക​ളാ​ണ് പോ​ലീ​സ് ര​ജി​സ്റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. പ്ര​തി​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്നും കാ​റു​ക​ളും 10.52 ല​ക്ഷം രൂ​പ​യും പി​ടി​ച്ചെ​ടു​ത്തുവെന്നും അ​നി​ല്‍ കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു. നി​യ​മ​വി​രു​ദ്ധ​മാ​യി അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ലെ​ത്തി പി​ടി​യി​ലാ​യ 160 ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രെ​യാ​ണ് ക​ഴി​ഞ്ഞ മേ​യി​ല്‍ നാ​ടു​ക​ട​ത്തി​യ​ത്.മേ​യ് 19ന് ​പ​ഞ്ചാ​ബി​ലെ അ​മൃ​ത്സ​റി​ലെ​ത്തി​യ സം​ഘ​ത്തി​ല്‍ 76 പേ​ര്‍ ഹ​രി​യാ​ന സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​വ​രാ​ണ് പോ​ലീ​സി​ല്‍ പ​രാ​തി ന​ല്‍​കി​യ​ത്.

🅾️ ത്രി​പു​ര​യി​ല്‍ ആ​ദ്യ കോ​വി​ഡ് 19 മ​ര​ണം. പ​ശ്ചി​മ ത്രി​പു​ര​യി​ലെ ചാ​ച്ചു ബ​സാ​ര്‍ സ്വ​ദേ​ശി​യാ​യ ബി​ശ്വ കു​മാ​ര്‍ ദെ​ബ​ര്‍​മ (42) ആ​ണ് മ​രി​ച്ച​ത്. ഹൃ​ദ​യാ​ഘാ​ത​ത്തെ തു​ട​ര്‍​ന്നു ജി​ബി പ​ന്ത് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ ചി​കി​ത്സ​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു ഇ​ദ്ദേ​ഹം. മേ​യി​ലാ​ണ് ദെ​ബ​ര്‍​മ​യെ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ച​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ബു​ധ​നാ​ഴ്ച​യാ​ണ് ഇ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന് കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. തു​ട​ര്‍​ന്നു ഇ​യാ​ളെ കോ​വി​ഡ് വാ​ര്‍​ഡി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റി​യി​രു​ന്നു. ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച വൈ​കു​ന്നേ​ര​മാ​യി​രു​ന്നു അ​ന്ത്യം./ബി​ശ്വ കു​മാ​ര്‍ ദെ​ബ​ര്‍​മ​യ്ക്ക് ഹൃ​ദ​യാ​ഘാ​ത​വും ര​ക്ത​സ​മ്മ​ര്‍​ദ​വും ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​താ​യി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ബി​പ്ല​വ് കു​മ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

🅾️ ഡ​ല്‍​ഹി​യി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ ചി​കി​ത്സ​യി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന മാ​ധ്യ​മ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍റെ ദു​ര​വ​സ്ഥ പ​ങ്കു​വ​ച്ച്‌ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് നേ​താ​വ് രാ​ഹു​ല്‍ ഗാ​ന്ധി. അ​ജ​യ് ഝാ​യെ​ന്ന മാ​ധ്യ​മ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍റെ ദു​ര​വ​സ്ഥ​യാ​ണ് രാ​ഹു​ല്‍ പ​ങ്കു​വ​ച്ച​ത്. ഝാ​യു​ടെ കു​ടും​ബ​ത്തി​ലെ എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കു​ക​യും ര​ണ്ടു പേ​ര്‍ മ​രി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. ത​ന്‍റെ വേ​ദ​ന​ക​ള്‍ വി​വ​രി​ക്കു​ന്ന അ​ജ​യ് ഝാ​യു​ടെ വീ​ഡി​യോ രാ​ഹു​ല്‍ ഷെ​യ​ര്‍ ചെ​യ്തു. വീ​ട്ടി​ല്‍ മ​രി​ച്ചു കി​ട​ന്ന കു​ടും​ബാം​ഗ​ത്തി​ന്‍റെ മൃ​ത​ദേ​ഹം ഏ​റെ​നേ​രം ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ണ് പോ​ലീ​സ് എ​ത്തി മാ​റ്റി​യ​തെ​ന്ന് ഝാ ​ആ​രോ​പി​ക്കു​ന്നു.ഝാ​യെ പോ​ലു​ള്ള ആ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് സ​ഹോ​ദ​ര​രു​ടെ വേ​ദ​ന​യി​ല്‍ പ​ങ്കു​ചേ​രു​ന്നെ​ന്നും ചി​കി​ത്സി​ക്കാ​നും സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​നും സാ​ധ്യ​മാ​യ​തെ​ല്ലാം ചെ​യ്യു​മെ​ന്നും രാ​ഹു​ല്‍ ട്വി​റ്റ​റി​ല്‍ കു​റി​ച്ചു. കു​ടും​ബ​ത്തി​ലെ എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു, പ​ത്ത് ദി​വ​സ​ത്തി​നി​ടെ കു​ടും​ബ​ത്തി​ലെ ര​ണ്ട് പേ​ര്‍ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ മ​രി​ച്ചു. ചി​കി​ത്സ ല​ഭ്യ​മാ​യി​ല്ലെ​ന്നും മ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ട​വ​രു​ടെ മൃ​ത​ദേ​ഹം കൊ​ണ്ടു​പോ​വാ​ന്‍ ആ​രും വ​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും അ​ജ​യ് ഝാ ​പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡി​നെ നേ​രി​ടാ​ന്‍ എ​ല്ലാ സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളും ഉ​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​ര​വി​ന്ദ് കേ​ജ​രി​വാ​ള്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍ സ​ത്യ​ത്തി​ല്‍ ഇ​വി​ടെ ഒ​രു സൗ​ക​ര്യ​വു​മി​ല്ല. ഞാ​നും കു​ടും​ബ​വും ദു​രി​ത​ത്തി​ലാ​ണ്. ഞ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് സ​ഹാ​യം ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണ്. ധൈ​ര്യ​മാ​യി​രി​ക്കാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും എ​ന്ത് സം​ഭ​വി​ക്കു​മെ​ന്ന​റി​യി​ല്ല. ത​ന്‍റെ പെ​ണ്‍​കു​ഞ്ഞു​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ചി​കി​ത്സ​യും മ​റ്റ് സ​ഹാ​യ​ങ്ങ​ളും ആ​വ​ശ്യ​മു​ണ്ട്. ആ​രെ​ങ്കി​ലും ഞ​ങ്ങ​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കാ​ന്‍ മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​രു​മെ​ന്ന് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്നു_​ഝാ കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.

🅾️ കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സി​ന്‍റെ പ്ര​ഭ​വ​കേ​ന്ദ്ര​മാ​യ ചൈ​ന​യി​ലെ വു​ഹാ​നെ മ​റി​ക​ട​ന്ന് മും​ബൈ. കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം മും​ബൈ​യി​ല്‍ 51,000 ക​ട​ന്നു. വു​ഹാ​നി​ലേ​ക്കാ​ളും 700 രോ​ഗി​ക​ള്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍. വു​ഹാ​നി​ല്‍ 50,333 കേ​സു​ക​ളും 3,869 മ​ര​ണ​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്ത​ത്. മും​ബൈ​യി​ല്‍ ആ​കെ 51,100 പേ​രാ​ണ് കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളാ​യ​ത്. ഇ​തു​വ​രെ 1,760 പേ​ര്‍ മ​രി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ ചൈ​ന​യെ മ​റി​ക​ട​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര​യി​ല്‍ 90,000 ല്‍ ​അ​ധി​കം കേ​സു​ക​ളാ​ണ് ഉ​ണ്ടാ​യ​ത്.ചൈ​ന​യി​ല്‍ ഇ​ത് 84,000 ന് ​മു​ക​ളി​ലാ​ണ്. ഇ​ന്ന​ത്തെ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ള്‍ പ്ര​കാ​രം സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് 90,787 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് ഇ​തു​വ​രെ രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്.

🅾️ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം നി​ര്‍​ബാ​ധം തു​ട​രു​ന്ന പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ള്‍ ഈ ​മാ​സം തു​റ​ക്കേ​ണ്ട​തി​ല്ലെ​ന്ന് മേ​ഘാ​ല​യ. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി കോ​ണ്‍​റാ​ഡ് സാം​ഗ്മ​യാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ​ത്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ ആ​രാ​ധ​ന​ലാ​യ​ങ്ങ​ള്‍ ജൂ​ണ്‍ 14ന് ​തു​റ​ക്കാ​മെ​ന്നാ​ണ് ഉ​ത്ത​ര​വി​ലു​ള്ള​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍, ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം ചേ​ര്‍​ന്ന യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ ജൂ​ണ്‍ 30നു ​ശേ​ഷം ഇ​തേ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ ആ​ലോ​ചി​ച്ചാ​ല്‍ മ​തി​യെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു തീ​രു​മാ​ന​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു

🅾️ തമിഴ്​നാട്ടില്‍ കോവിഡ്​ ബാധിച്ച്‌​ എം.എല്‍.എ മരിച്ചു. ​ഡി.എം.കെ എം.എല്‍.എ ജെ. അന്‍പഴകന്‍ ആണ്​ മരിച്ചത്​. 61 വയസായിരുന്നു. ശ്വാസതടസം അനുഭവപ്പെട്ടതി​െന തുടര്‍ന്ന്​ ജൂണ്‍ രണ്ടിനാണ്​ ഇദ്ദേഹത്തെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചത്​. ​പിന്നീട്​​ കോവിഡ്​ സ്ഥിരീകരിക്കുകയായിരുന്നു​.

🅾️ മ​ത​വി​കാ​രം വ്ര​ണ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക, സാ​മു​ദാ​യി​ക െഎ​ക്യം ത​ക​ര്‍​ക്കു​ക തു​ട​ങ്ങി​യ കു​റ്റ​ങ്ങ​ള്‍ ആ​രോ​പി​ച്ച്‌​ ത​നി​ക്കെ​തി​രെ​യു​ള്ള കേ​സു​ക​ളി​ല്‍ റി​പ്പ​ബ്ലി​ക്​ ടി.​വി എ​ഡി​റ്റ​ര്‍ ഇ​ന്‍ ചീ​ഫ്​ അ​ര്‍​ണ​ബ്​ ഗോ​സ്വാ​മി​യോ​ട്​ ചോ​ദ്യം​ചെ​യ്യ​ലി​ന്​ ഹാ​ജ​രാ​കാ​ന്‍ ബോംെ​ബ ഹൈ​കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വ്. ബു​ധ​നാ​ഴ്​​ച എ​ന്‍.​എം ജോ​ഷി മാ​ര്‍​ഗ്​ പൊ​ലീ​സ്​ സ്​​റ്റേ​ഷ​നി​ല്‍ ഹാ​ജ​രാ​കാ​നാ​ണ്​ ജ​സ്​​റ്റി​സു​മാ​രാ​യ ഉ​ജ്ജ്വ​ല്‍ ഭു​യാ​ന്‍, റി​യാ​സ്​ ച​ഗ്​​ള എ​ന്നി​വ​ര​ട​ങ്ങു​ന്ന ബെ​ഞ്ച്​ ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ട​ത്.

🅾️ കോവിഡ്​ രോഗികളുടെ എണ്ണത്തില്‍ വൈറസി​ന്റെ ഉത്​ഭവകേന്ദ്രമായ ചൈനയിലെ വുഹാനെ മറികടന്ന്​ മുംബൈ. 50,333 ആണ്​ വുഹാനിലെ കോവിഡ്​ ബാധിതരുടെ എണ്ണം. എന്നാല്‍ മുംബൈയില്‍ ഇതുവരെ 51,100 കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട്​ ചെയ്​തു.

🅾️ കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ ഡല്‍ഹിയില്‍ 1,366 പേര്‍ക്കുകൂടി കോവിഡ് 19​ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതോടെ രാജ്യതലസ്ഥാനത്തെ ആകെ രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 31,309 ആയി. 18,543 പേരാണ് ഡല്‍ഹിയില്‍​ കോവിഡ്​ ബാധിച്ച്‌​ ചികിത്സയിലുള്ളത്​.11,861 പേര്‍ക്ക്​ രോഗം ഭേദമായി. 905 പേര്‍ മരണത്തിന്​ കീഴ​ടങ്ങി​യതായും ഡല്‍ഹി ആരോഗ്യ വകുപ്പ്​ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

🌎 അന്താരാഷ്ട്രീയം 🌍
————————>>>>>>>>>

🅾️ കോവിഡ്‌ ബാധിച്ച്‌ ലോകത്തിൽ മരിച്ചർ 4,13,648 ആയി 73,18,131 പേർക്കാണ്‌ രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചത്‌

🅾️ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​യി ഓ​സ്ട്രേ​ലി​യ​യി​ലേ​ക്ക് പോ​കാ​ന്‍ ഒ​രു​ങ്ങു​ന്ന വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍​ക്ക് മു​ന്ന​റി​യി​പ്പു​മാ​യി ചൈ​ന. ജ​ര്‍​മ​നി​യി​ല്‍ ഇ​പ്പോ​ഴും കോ​വി​ഡ് ഭീ​തി വ്യാ​പ​ക​മാ​യു​ണ്ടെ​ന്ന് ചൈ​ന മു​ന്ന​റി​യി​പ്പി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ഇ​തി​നൊ​പ്പം ഏ​ഷ്യ​ന്‍ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്ന് വ​രു​ന്ന​വ​രോ​ട് ഓ​സ്ട്രേ​ലി​യ കാ​ണി​ക്കു​ന്ന വി​മു​ഖ​ത​യും മു​ന്ന​റി​യി​പ്പി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം.ഓ​സ്ട്രേ​ലി​യ​യി​ലെ സ​ര്‍​വ​ക​ലാ​ശാ​ല​ക​ള്‍ ജൂ​ലൈ​യി​ല്‍ തു​റ​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം. ചൈ​ന​യി​ല്‍ കോ​വി​ഡി​ന്‍റെ ര​ണ്ടാം ഘ​ട്ട വ​ര​വി​നെ പോ​ലും കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​മാ​യി പ്ര​തി​രോ​ധി​ച്ചി​രു​ന്നു​, ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്ര യാ​ത്ര​ക​ള്‍ വേ​ണ​മോ എ​ന്ന് ആ​ലോ​ചി​ക്ക​ണം.സ​ര്‍​വ​ക​ലാ​ശാ​ല​ക​ള്‍ പോ​ലെ​യു​ള്ള, നി​ര​വ​ധി​പ്പേ​ര്‍ ഒ​ത്തു​കൂ​ടു​ന്നി​ട​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് പോ​ക​ണ​മോ എ​ന്നും ആ​ലോ​ചി​ച്ച്‌ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്ക​ണം- ചൈ​നീ​സ് ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ല്‍​കി. അ​തേ​സ​മ​യം, ഓ​സ്ട്രേ​ലി​യ​യേ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള ചി​ല പ​രാ​മ​ര്‍​ശ​ങ്ങ​ള്‍ ചൈ​ന- ഓ​സ്ട്രേ​ലി​യ ബ​ന്ധ​ത്തി​ല്‍ ഉ​ല​ച്ചി​ലു​ണ്ടാ​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് വി​ല​യി​രു​ത്ത​ല്‍.

🅾️ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ തോ​ത് അ​നു​ദി​നം ഉ​യ​രു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ഇ​ക്കു​റി മ​ഗ്സ​സെ പു​ര​സ്കാ​രം ഉ​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കി​ല്ല. പു​ര​സ്കാ​രം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന ഫി​ലി​പ്പൈ​ന്‍​സ് ആ​സ്ഥാ​ന​മാ​യ ഫൗ​ണ്ടേ​ഷ​നാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം അ​റി​യി​ച്ച​ത്. ആ​റ് ദ​ശ​ക​ത്തി​നി​ടെ മൂ​ന്നാ​മ​ത്തെ ത​വ​ണ​യാ​ണ് പു​ര​സ്കാ​രം മു​ട​ങ്ങു​ന്ന​ത്. 1970, 1990 എ​ന്നീ വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ഇ​തി​നു മു​ന്‍​പ് പു​ര​സ്കാ​ര പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം മു​ട​ങ്ങി​യ​ത്. 1970ല്‍ ​സാമ്പത്തിക പ്ര​തി​സ​ന്ധി, 1990ല്‍ ​ഭൂകമ്പം എ​ന്നി​വ​യാ​യി​രു​ന്നു കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍. ഏ​ഷ്യ​ന്‍ സ​മാ​ധാ​ന നൊ​ബേ​ല്‍ എ​ന്നാ​ണ് മ​ഗ്സ​സെ പു​ര​സ്കാ​രം അ​റി​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്.

🅾️ ബു​റു​ണ്ടി പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് പി​രെ കു​റു​ന്‍​സി​സെ (55) ഹൃ​ദ​യാ​ഘാ​ത​ത്തെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്ന് അ​ന്ത​രി​ച്ചു. ശ​നി​യാ​ഴ്ച ദേ​ഹാ​സ്വാ​സ്ഥ്യ​ത്തെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ്് ഇ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ച​ത്. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച പി​രെ കു​റു​ന്‍​സി​സെ​യു​ടെ നി​ല മെ​ച്ച​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. പ​ക്ഷേ, അ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത​മാ​യെ​ത്തി​യ ഹൃ​ദ​യാ​ഘാ​തം അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ ജീ​വ​ന്‍ ക​വ​രു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. 15 വ​ര്‍​ഷം തു​ട​ര്‍​ച്ച​യാ​യി അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ലി​രു​ന്ന ശേ​ഷം ഈ ​ആ​ഗ​സ്റ്റി​ല്‍ സ്ഥാ​ന​മൊ​ഴി​യാ​നി​രി​ക്കെ​യാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹം മ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ട​ത്.

🅾️ അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ലേ​ക്കു​ള്ള റി​പ്പ​ബ്ലി​ക്ക​ന്‍ സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി ഡോ​ണ​ള്‍​ഡ് ട്രം​പി​ന്‍റെ പ്ര​ചാ​ര​ണ പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍ ഉ​ട​ന്‍ തു​ട​ങ്ങു​മെ​ന്ന് സൂ​ച​ന. ര​ണ്ടാ​ഴ്ച​യ്ക്കു​ള്ളി​ല്‍ പ്ര​ചാ​ര​ണ പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍ വീ​ണ്ടും തു​ട​ങ്ങു​മെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം. സി​എ​ന്‍​എ​ന്‍ അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള അ​ന്ത​ര്‍​ദേ​ശീ​യ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്ത​ത്. ട്രം​പി​ന്‍റെ പ്ര​ചാ​ര​ണ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും റാ​ലി​ക​ളു​മെ​ല്ലാം ജ​ന​പ​ങ്കാ​ളി​ത്തം​കൊ​ണ്ട് ത​ന്നെ ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നും ജോ ​ബൈ​ഡ​ന് സ്വ​പ്്നം കാ​ണാ​നാ​കാ​ത്ത​ത്ര പി​ന്തു​ണ ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ട്രം​പി​ന് ന​ല്‍​കു​മെ​ന്നും ട്രം​പി​ന്‍റെ പ്ര​ചാ​ര​ണ വി​ഭാ​ഗം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.ക​ഴി​ഞ്ഞ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ല്‍ ട്രം​പി​ന് വി​ജ​യ​മൊ​രു​ക്കി​യ പ്ര​ചാ​ര​ണ ടീ​മി​ലെ അം​ഗ​ങ്ങ​ളെ രം​ഗ​ത്തി​റ​ക്കാ​നും ശ്ര​മം ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം.

🅾️ ഒ​മാ​നി​ല്‍ ചൊവ്വാഴ്ച ര​ണ്ടു പേ​ര്‍ കൂ​ടി കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ മ​രി​ച്ചു. ഇ​തോ​ടെ രാ​ജ്യ​ത്തെ മ​ര​ണ സം​ഖ്യ 83 ആ​യി. ചൊവ്വാഴ്ച 712 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് രാ​ജ്യ​ത്ത് കോ​വി​ഡ് രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്. ഇ​വ​രി​ല്‍ 362 പേ​ര്‍ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളും 350 പേ​ര്‍ വി​ദേ​ശി​ക​ളു​മാ​ണ്. ഇ​തോ​ടെ 18,198 പേ​ര്‍​ക്ക് രാ​ജ്യ​ത്ത് കോ​വി​ഡ് രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. ഇ​തി​നോ​ട​കം 4,152 രോ​ഗി​ക​ള്‍ സു​ഖം പ്രാ​പി​ച്ച​താ​യും ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ പ്ര​സ്താ​വ​ന​യി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു.

🅾️ ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍ അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ വം​ശ​ജ​ന്‍ ജോ​ര്‍​ജ് ഫ്ളോ​യ്ഡി​ന്‍റെ സം​സ്കാ​ര ച​ട​ങ്ങു​ക​ള്‍ ഹൂ​സ്റ്റ​ണി​ല്‍ തു​ട​ങ്ങി. ഹൂ​​​സ്റ്റ​​​ണി​​​ലെ ഫൗ​​​ണ്ട​​​ന്‍ ഓ​​​ഫ് പ്രെ​​​യി​​​സ് ച​​​ര്‍​​​ച്ചിലാ​ണ് സം​സ്കാ​ര ശു​ശ്രൂ​ഷ​ക​ള്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. ശു​ശ്രൂ​ഷ​ക​ള്‍​ക്കു​ശേ​ഷം ഹൂ​സ്‌​സ​ണ്‍ മെ​മ്മോ​റി​യ​ല്‍ ഗാ​ര്‍​ഡ​ന്‍​സി​ല്‍ മൃ​ത​ദേ​ഹം സംസ്കരിക്കും. മാ​താ​വ് ലാ​ര്‍​സീ​നി​യ ഫ്ളോ​യ്ഡി​ന്‍റെ മൃ​ത​ദേ​ഹം സംസ്കരിച്ചതിനോട് ചേ​ര്‍​ന്നാ​ണ് ജോ​ര്‍​ജി​നും അ​​​ന്ത്യ​​​വി​​​ശ്ര​​​മം ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. ജോ​ര്‍​ജി​ന് അ​ന്തി​മോ​പ​ചാ​രം അ​ര്‍​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്‍റെ വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്നാ​യി നി​ര​വ​ധി​പ്പേ​ര്‍ എ​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

🅾️ ജോ​ര്‍​ജ് ഫ്ളോ​യി​ഡിന്‍റെ കു​ടും​ബ​ത്തെ സ​മാ​ധാ​നി​പ്പി​ച്ച്‌ ഡെ​മോ​ക്രാ​റ്റി​ക് നേ​താ​വ് ജോ ​ബൈ​ഡ​ന്‍. ന​ല്ല കു​ടും​ബ​ത്തി​ന്‍റെ ആ​ശ്ര​യ​മാ​ണ് ഇ​ല്ലാ​താ​യ​തെ​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. അ​ച്ഛ​ന്‍ ലോ​ക​ത്തെ മാ​റ്റി​മ​റി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് ഫ്ളോ​യി​ഡി​ന്‍റെ മ​ക​ള്‍ പ​റ​ഞ്ഞ​ത്. അ​ത് ശ​രി​യാ​ണെ​ന്ന് ത​നി​ക്കും തോ​ന്നി- ബൈ​ഡ​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. ഈ ​സം​ഭ​വം അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ നന്മ​ക​ള്‍​ക്ക് മേ​ല്‍ ഏ​റ്റ മു​റി​വാ​ണെ​ന്നും കാ​ല​ങ്ങ​ളോ​ളം അ​തു​ണ​ങ്ങി​ല്ലെ​ന്നും പ​റ​ഞ്ഞ ബൈ​ഡ​ന്‍ രാ​ജ്യ​ത്തെ പൗ​ര സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​ങ്ങ​ളും പൗ​രാ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ളു​മാ​ണ് ഹ​നി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട​തെ​ന്നും കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.

🅾️ ര​​ണ്ട​​ര മാ​​സ​​ത്തെ കോ​​വി​​ഡ് ദു​​രി​​ത​​ങ്ങ​​ളും നി​​യ​​ന്ത്ര​​ണ​​ങ്ങ​​ളും പി​​ന്നി​​ട്ട് അ​​യ​​ര്‍​​ല​​ന്‍​ഡ് സാ​​ധാ​​ര​​ണ നി​​ല​​യി​​ലേ​​ക്ക്. ന്യൂ​​സി​​ല​ന്‍​​ഡി​​നു പി​​ന്നാ​​ലെ കോ​​വി​​ഡ് വ്യാ​​പ​​നം നി​​ല​​ച്ച രാ​​ജ്യ​​ത്തി​​ന്‍റെ പ​​ട്ടി​​ക​​യി​​ലേ​​ക്ക് സ​​മീ​​പ ദി​​വ​​സ​​ങ്ങ​​ളി​​ല്‍ അ​​യ​​ര്‍​​ല​​ന്‍​ഡും ഇ​​ടം​​പി​​ടി​​ക്കു​​മെ​​ന്നാ​​ണ് റി​​പ്പോ​​ര്‍​​ട്ടു​​ക​​ള്‍. ര​​ണ്ടു ദി​​വ​​സ​​മാ​​യി പു​​തി​​യ രോ​​ഗി​​ക​​ളു​​ടെ എ​​ണ്ണം തീ​​രെ​​ക്കു​​റ​​വാ​​ണ്. രാ​​ജ്യം ഏ​​ര്‍​​പ്പെ​​ടു​​ത്തി​​യ പൊ​​തു​ ലോ​​ക്ക്ഡൗ​​ണി​​നു ഭാ​​ഗി​​ക​​മാ​​യ ഇ​​ള​​വു​​ക​​ള്‍ ല​​ഭി​​ച്ചി​​ട്ടും രോ​​ഗി​​ക​​ളു​​ടെ എ​​ണ്ണ​​ത്തി​​ല്‍ വ​​ര്‍​​ധ​​ന​​യി​ല്ലെ​​ന്ന​​ത് പ്ര​​തീ​​ക്ഷ ന​​ല്‍​​കു​​ന്നു.ഗ​​താ​​ഗ​​ത​നി​​യ​​ന്ത്ര​​ണം ഭാ​​ഗി​​ക​​മാ​​യി പി​​ന്‍​​വ​​ലി​​ച്ച​​തോ​​ടെ താ​ജ്യ​ത്ത് ജ​​ന​​ജീ​​വി​​തം സാ​​ധാ​​ര​​ണ നി​​ല​​യി​​ലേ​​ക്കു മ​​ട​​ങ്ങു​​ക​​യാ​​ണ്. വ്യാ​​പാ​​ര​​സ്ഥാ​​പ​​ന​​ങ്ങ​​ള്‍ നി​​ബ​​ന്ധ​​ന​​ക​​ളോ​​ടെ തു​​റ​​ക്കാ​ന്‍ തു​​ട​​ങ്ങി​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ദേ​​വാ​​ല​​യ​​ങ്ങ​​ള്‍ 28നു​​ശേ​​ഷം തു​​റ​​ന്ന് തി​​രു​​ക്ക​ര്‍​​മ​​ങ്ങ​​ള്‍ തു​​ട​​ങ്ങും. വി​​വാ​​ഹ​ങ്ങ​ള്‍ ജൂ​​ലൈ 25നു​​ശേ​​ഷം ന​ട​ത്താം. ച​​ട​​ങ്ങു​​ക​​ളി​ല്‍ ​ജ​ന​പ​​ങ്കാ​​ളി​​ത്തം പ​​രി​​മി​​ത​​മാ​​യി​​രി​​ക്കും. കാ​​ല്‍ ല​​ക്ഷം പേ​​രാ​​ണ് അ​​യ​​ര്‍​​ല​ന്‍​ഡി​ല്‍ ഇ​​തി​ന​​കം കോ​​വി​​ഡ് രോ​​ഗ​​ബാ​​ധി​​ത​​രാ​​യ​​ത്. 22,000 പേ​​ര്‍ സൗ​​ഖ്യം നേ​​ടി. രോ​​ഗ​ബാ​ധി​ത​രി​ല്‍ എ​​ണ്ണാ​​യി​​രം പേ​​രും ആ​​രോ​​ഗ്യ​​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​​രാ​​ണ്. സ​​ര്‍​​ക്കാ​​ര്‍ ക​​ണ​​ക്ക​​നു​​സ​​രി​​ച്ച്‌ മ​​ര​​ണ​​സം​​ഖ്യ ഇ​​തു​​വ​​രെ1,670. മാ​​ര്‍​​ച്ച്‌ അ​​വ​​സാ​​നം മു​​ത​​ല്‍ വി​​വി​​ധ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലാ​യി 650 മ​​ല​​യാ​​ളി​​ക​​ള്‍ കോ​​വി​​ഡ് ബാ​​ധി​​ത​​രാ​​യി. നി​​ല​​വി​​ല്‍ 50 പേ​ര്‍ മാ​​ത്ര​​മേ ക്വാ​​റ​​ന്‍റൈ​​നി​​ല്‍ ക​​ഴി​​യു​​ന്നു​​ള്ളു. വ​​ന്ദേ​​ഭാ​​ര​​ത് മി​​ഷ​​ന്‍ വി​​മാ​​ന​​ത്തി​​ല്‍ ജൂ​​ണ്‍ മൂ​​ന്നി​​ന് ഇ​​ന്ത്യ​​യി​​ല്‍​​നി​​ന്നും പു​​തു​​താ​​യി 50 ന​​ഴ്സു​​മാ​​ര്‍ അ​​യ​​ര്‍​​ല​​ന്‍​ഡി​ലെ​​ത്തി. 14 ദി​​വ​​സ​​ത്തെ ക്വാ​​റ​​ന്‍റൈ​നു​​ശേ​​ഷം ഇ​​വ​​ര്‍ വി​​വി​​ധ ആ​​ശു​​പ​​ത്രി​​ക​​ളി​​ലും ഹെ​​ല്‍​​ത്ത് സെ​​ന്‍റ​​റു​​ക​​ളി​​ലു​​മാ​​യി ജോ​​ലി​​യി​​ല്‍ പ്ര​​വേ​​ശി​​ക്കും.

🅾️ കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സി​നെ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​ന്‍ യൂ​റോ​പ്പി​ല്‍ ആ​ക​മാ​നം ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യി​രു​ന്നു എ​ന്നു പ​ഠ​ന റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്. 11 യൂ​റോ​പ്യ​ന്‍ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​ലൂ​ടെ മാ​ത്രം 32 ല​ക്ഷം പേ​രു​ടെ ജീ​വ​ന്‍ ര​ക്ഷി​ക്കാ​നാ​യെ​ന്നാ​ണ് ല​ണ്ടന്‍ ​ഇം​പീ​രി​യ​ല്‍ കോ​ള​ജ് ന​ട​ത്തി​യ പ​ഠ​ന​ത്തി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​കു​ന്ന​ത്.

🅾️ യോ​​​​ഗ​​​​യ്ക്കു ക്രൈ​​​​സ്ത​​​​വ​​​​മ​​​​ത​​​​ത്തി​​​​ല്‍ ഒ​​​​രു സ്ഥാ​​​​ന​​​​വു​​​​മി​​​​ല്ലെ​​​​ന്ന് ഗ്രീ​​​​ക്ക് ഓ​​​​ര്‍​​​​ത്ത​​​​ഡോ​​​​ക്സ് സ​​ഭ സി​​​​ന​​​​ഡ​​​​ല്‍ ക​​​​മ്മി​​​​റ്റി. യോ​​​​ഗ ഹി​​​​ന്ദു​​​​മ​​​​ത​​​​ത്തി​​​​ന്‍റെ ആ​​​​രാ​​​​ധ​​​​ന​​​​ക്ര​​​​മ​​​​മാ​​​​ണ്. ക്രൈ​​​​സ്ത​​​​വ​​​​രു​​​​ടെ ജീ​​​​വി​​​​ത​​​​രീ​​​​തി​​​​ക​​​​ളു​​​​മാ​​​​യി ഇ​​​​തി​​​​നു ബ​​​​ന്ധ​​​​മി​​​​ല്ലെ​​​​ന്ന് ആ​​​​ഥ​​​​ന്‍​​​​സ് ആ​​​​ര്‍​​​​ച്ച്‌ബി​​​​ഷ​​​​പ് ഐ​​റോ​​​​ണി​​​​മോ​​​​സ് ര​​ണ്ടാ​​മ​​ന്‍ പ​​​​റ​​​​ഞ്ഞു. ലോ​​​​ക​​​​മെമ്പാടും കോ​​​​വി​​​​ഡ് മ​​​​ഹാ​​മാ​​രി പ​​​​ട​​​​രു​​​​ന്പോ​​​​ള്‍ മാ​​​​ന​​​​സി​​​​ക സ​​​​മ്മ​​​​ര്‍​​​​ദം കു​​​​റ​​​​യ്ക്കാ​​​​നു​​​​ള്ള ഉ​​​​പാ​​​​ധി​​​​യെ​​​​ന്ന നി​​​​ല​​​​യി​​​​ല്‍ യോ​​​​ഗ അ​​​​ഭ്യ​​​​സി​​​​ക്കാ​​​​മെ​​​​ന്ന് ഗ്രീ​​​ക്ക് മാ​​​​ധ്യ​​​​മ​​​​ങ്ങ​​​​ള്‍ വ്യാ​​​പ​​​ക പ്ര​​​​ചാ​​​​ര​​​​ണം ന​​​​ട​​​​ത്തി​​​​യി​​​​രു​​​​ന്നു. യോ​​​​ഗ പ​​​​രി​​​​ശീ​​​​ലി​​​​ച്ച​​​​വ​​​​രു​​​​ടെ അ​​​​നു​​​​ഭ​​​​വ​​​​ത്തി​​​​ന്‍റെ വെ​​​​ളി​​​​ച്ച​​​​ത്തി​​​​ലാ​​​​ണ് സ​​​​ഭ പ്ര​​​​തി​​​​ക​​​​രി​​​​ക്കു​​​​ന്ന​​​​തെ​​ന്നു ഫാ. ​​​​മൈ​​​​ക്കി​​​​ള്‍ കോ​​​​ണ്‍​​​​സ്റ്റാ​​​​ന്‍റി​​​​നീ​​​​ഡി​​​​സ് പ​​റ​​ഞ്ഞു. യോ​​​​ഗ ഒ​​​​രു വ്യാ​​​​യ​​​​മ​​​​മു​​​​റ​​​​യ​​​​ല്ല, ആ​​​​രാ​​​​ധ​​​​നാ രീ​​​​തി​​​​യാ​​​​ണെ​​​​ന്ന് 2019 സെ​​​​പ്റ്റം​​​​ബ​​​​റി​​​​ല്‍ ഗ്രീ​​​​ക്ക് ഓ​​​​ര്‍​​​​ത്ത​​​​ഡോ​​​​ക്സ് സ​​ഭ​​യു​​ടെ ആ​​​​ര്‍​​​​ഗോ​​​​ലീ​​​​സ് മെ​​​​ത്രാ​​​​പ്പോ​​​​ലീ​​​​ത്ത​​​​ നെ​​​​ക്ടേ​​​​റി​​യോ​​സ് പ്ര​​​​ഖ്യാ​​​​പി​​​​ച്ചി​​​​രു​​​​ന്നു. ഐ​​​​ക്യ​​​​രാ​​​​ഷ്‌​​​​ട്ര സ​​​​ഭ ജൂ​​​​ണ്‍ 21ന് ​​​​അ​​​​ന്താ​​​​രാ​​​​ഷ്‌​​​​ട്ര യോ​​​​ഗ ദി​​​​ന​​​​മാ​​​​യി ആ​​​​ച​​​​രി​​​​ക്കാ​​​​ന്‍ തീ​​​​രു​​​​മാ​​​​നി​​​​ച്ച​​​​തി​​​​നെ​​​​തി​​​​രെ 2015ല്‍ ​​​​ഗ്രീ​​​​ക്ക് ഓ​​​​ര്‍​​​​ത്ത​​​​ഡോ​​​​ക്സ് സ​​​​ഭ രം​​​​ഗ​​​​ത്തെ​​​​ത്തി​​​​യി​​​​രു​​​​ന്നു.

⚽ കായികം 🏏
————————>>>>>>>>>

🅾️ കോ​വി​ഡി​നു പി​ന്നാ​ലെ പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന ടെ​സ്​​റ്റ്​ ക്രി​ക്ക​റ്റി​ല്‍ പു​തു​മാ​റ്റ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ​രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര ക്രി​ക്ക​റ്റ്​ കൗ​ണ്‍​സി​ല്‍. ക​ളി​ക്കി​െ​ട കോ​വി​ഡ്​ ല​ക്ഷ​ണം കാ​ണി​ക്കു​ന്ന താ​ര​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ പ​ക​ര​ക്കാ​രെ ഇ​റ​ക്കാം, പ​ന്തി​ല്‍ ഉ​മി​നീ​ര്‍ പു​ര​ട്ടു​ന്ന​തി​ന്​ നി​രോ​ധ​നം, ദ്വി​രാ​ഷ്​​ട്ര പരമ്പരക്ക്​ അ​തേ രാ​ജ്യ​ത്തു​നി​ന്നു​ള്ള അമ്പയ​ര്‍​മാ​രെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം തു​ട​ങ്ങി​യ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ ഐ.​സി.​സി ചീ​ഫ്​ എ​ക്​​സി​ക്യൂ​ട്ടി​വ്​ ക​മ്മി​റ്റി അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍​കി. അ​നി​ല്‍ കുംബ്ലെയു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള ക്രി​ക്ക​റ്റ്​ ക​മ്മി​റ്റി സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ച ശി​പാ​ര്‍​ശ​ക​ള്‍​ക്കാ​ണ്​ അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍​കി​യ​ത്.

🅾️ കോ​വി​ഡ്​ വ​രു​ത്തി​യ ഇ​ട​വേ​ള​ക്ക്​ ശേ​ഷം ഫു​ട്​​ബാ​ളി​ന്​ പി​ന്നാ​ലെ ക്രി​ക്ക​റ്റും ഉ​ണ​രു​ന്നു. ടെ​സ്​​റ്റ്​ പരമ്പരക്കാ​യി വെ​സ്​​റ്റി​ന്‍​ഡീ​സ്​ ടീം ​ഇം​ഗ്ല​ണ്ടി​ലെ​ത്തി. മൂ​ന്ന് ടെ​സ്​​റ്റു​ക​ളു​ടെ​ പരമ്പര​ക്കാ​യാ​ണ്​ വി​ന്‍​ഡീ​സ്​ എ​ത്തി​യ​ത്. ജൂ​ലൈ എ​ട്ട്​ മു​ത​ലാ​ണ്​ മ​ത്സ​രം. കോ​വി​ഡ്​ മൂ​ലം മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ നി​ര്‍​ത്തി​വെ​ച്ച ശേ​ഷം ആ​ദ്യ​മാ​യി ന​ട​ക്കു​ന്ന രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര മ​ത്സ​ര​മാ​ണി​ത്​. വി​ന്‍​ഡീ​സ്​ ടീ​മി​ലെ ആ​ര്‍​ക്കും കോ​വി​ഡി​ല്ലെ​ന്ന്​ പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച്‌​ സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. മാ​ഞ്ച​സ്​​റ്റ​റി​ല്‍ എ​ത്തി​യ ശേ​ഷം വീ​ണ്ടും പ​രി​ശോ​ധി​ക്കും. നി​യ​മ​പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള 14 ദി​വ​സ​ത്തെ ക്വാ​റ​ന്‍​റീ​ന്‍ പാ​ലി​ക്കാ​നാ​യാ​ണ്​ ടീം ​നേ​ര​ത്തേ എ​ത്തി​യ​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.