കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ ല​ഡാ​ക്ക് അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ ചൈ​നീ​സ് ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ല്‍ പ​രി​ക്കേ​റ്റ നാ​ല് സൈ​നി​ക​രു​ടെ നി​ല ഗു​രു​ത​ര​മെ​ന്ന് റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്

0

വാ​ര്‍​ത്താ ഏ​ജ​ന്‍​സി​യാ​യ എ​എ​ന്‍​ഐ ആ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്ത​ത്. 20 സൈ​നി​ക​ര്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ടെ​ന്ന് ഇ​ന്ന​ലെ എ​എ​ന്‍​ഐ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തി​രു​ന്നു.
ഇ​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ സൈ​ന്യം ഇ​ക്കാ​ര്യം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. സം​ഘ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ല്‍ നാ​ല് സൈ​നി​ക​രാ​ണ് വീ​ര​മൃ​ത്യു വ​രി​ച്ച​തെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ക​ര​സേ​ന ആ​ദ്യം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട വി​വ​രം. എ​ന്നാ​ല്‍‌ എ​എ​ന്‍​ഐ​യു​ടെ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് വ​ന്ന​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ പ​രി​ക്കേ​റ്റ 17 സൈ​നി​ക​ര്‍ കൂ​ടി വീ​ര​മൃ​ത്യു വ​രി​ച്ച​താ​യി സൈ​ന്യം ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച വൈ​കി​ട്ട് പ്ര​സ്താ​വ​ന‍​യി​റ​ക്കി. കൂ​ടു​ത​ല്‍ സൈ​നി​ക​ര്‍​ക്ക് പ​രി​ക്കേ​റ്റി​ട്ടു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന വി​വ​രം അ​പ്പോ​ഴും സൈ​ന്യം പു​റ​ത്തു​പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നി​ല്ല. ചൈ​ന​യു​ടെ അ​തി​ര്‍‌​ത്തി പ​ങ്കി​ടു​ന്ന ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ സൈ​ന്യം നി​രീ​ക്ഷ​ണം ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.
45 വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നി​ടെ ആ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ് ചൈ​നീ​സ് ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ സൈ​നി​ക​ര്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ ല​ഡാ​ക്കി​ലെ ഗ​ല്‍​വാ​നി​ല്‍ കേ​ണ​ല്‍ ബി. ​സ​ന്തോ​ഷ് കു​മാ​ര്‍ അ​ട​ക്കം 20 ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ സൈ​നി​ക​രാ​ണ് വീ​ര​മൃ​ത്യു വ​രി​ച്ച​ത്. ചൈ​ന​യു​ടെ 43 ഭ​ട​ന്മാ​ര്‍ മ​രി​ച്ച​താ​യി ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ സൈ​നി​ക കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളെ ഉ​ദ്ധ​രി​ച്ച്‌ എ​എ​ന്‍​ഐ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തു.
തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച രാ​ത്രി​യാ​ണു സം​ഘ​ര്‍​ഷം ഉ​ണ്ടാ​യ​ത്. ഗ​ല്‍​വാ​ന്‍ ന​ദി​ക്ക​പ്പു​റം ഗ​ല്‍​വാ​ര്‍ താ​ഴ്‌​വ​ര​യി​ലെ പ​ട്രോ​ള്‍ പോ​യി​ന്‍റ് 14-ന​ടു​ത്താ​യി​രു​ന്നു ഏ​റ്റു​മു​ട്ട​ല്‍. ചൊ ​വ്വാ​ഴ്ച രാ​ത്രി​യോ​ടെ സം​ഘ​ര്‍​ഷ​മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ഇ​രു​സേ​ന​യും പി​ന്മാ​റി​യ​താ​യി പ്ര​തി​രോ​ധ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം ഡ​ല്‍​ഹി​യി​ല്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. അ​തി​ര്‍​ത്തി കൈ​വ​ശ​മാ​ക്കാ​ന്‍ ചൈ​ന​യു​ടെ സൈ​നി​ക​ര്‍ ശ്ര​മി​ച്ച​തി​നെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്നു​ണ്ടാ​യ ഏ​റ്റു​മു​ട്ട​ലി​ലാ​ണ് മ​ര​ണം. എ​ന്നാ​ല്‍ വെ​ടി​വ​യ്പ് ഉ​ണ്ടാ​യി​ല്ല.
ഇ​രു​മ്ബു​ദ​ണ്ഡു​ക​ളും മ​റ്റു​മു​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു ആ​ക്ര​മ​ണ​മെ​ന്നു റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ണ്ട്. തോ​ക്കി​ന്‍റെ പാ​ത്തി കൊ​ണ്ടു​ള്ള അ​ടി​യേ​റ്റാ​ണ് ക​മാ​ന്‍​ഡിം​ഗ് ഓ​ഫീ​സ​റാ​യ കേ​ണ​ല്‍ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​ത്. ബി​ഹാ​ര്‍ റെ​ജി​മെ​ന്‍റി​ന്‍റെ 16-ാം ബ​റ്റാ​ലി​യ​ന്‍ ക​മാ​ന്‍​ഡിം​ഗ് ഓ​ഫീ​സ​റാ​ണു കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട കേ​ണ​ല്‍. ഹ​വി​ല്‍​ദാ​ര്‍ പ​ഴ​നി, ശി​പാ​യി ഓ​ഝ എ​ന്നി​വ​രാ​ണു വീ​ര മൃ​ത്യു​വ​രി​ച്ച മ​റ്റു ര​ണ്ടു പേ​ര്‍.
അ​തി​ര്‍​ത്തി​ത​ര്‍​ക്ക​ത്തി​ല്‍ സൈ​നി​ക​ത​ല ച​ര്‍​ച്ച​ക​ള്‍ പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ടെ​യാ​ണ് ചൈ​ന​യു​ടെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്നു പെ​ട്ടെ​ന്നു​ള്ള പ്ര​കോ​പ​നം സം​ഭ​വി​ച്ച​ത്. ചൈ​ന​യു​മാ യു​ള്ള അ​തി​ര്‍​ത്തി​ത്ത​ര്‍​ക്കം പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ബ്രി​ഗേ​ഡി​യ​ര്‍, കേ​ണ​ല്‍ ത​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച​യും ച​ര്‍​ച്ച ന​ട​ന്നെ​ങ്കി​ലും പി​ന്മാ​റ്റം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌ ധാ​ര​ണ​യാ​യി രു​ന്നി​ല്ല. യ​ഥാ​ര്‍​ഥ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​രേ​ഖ​യോ​ടു ചേ​ര്‍​ന്നു​ള്ള ഗ​ല്‍​വാ​നി​ലെ പ​ട്രോ​ള്‍ പോ​യി​ന്‍റ് 14 (പി​പി 14), ഹോ​ട് സ്പ്രിം​ഗ്സി​ലെ പി​പി 15,17, പാ​ങ്ങോം​ഗ് ത​ടാ ക​ത്തോ​ടു ചേ​ര്‍​ന്നു​ള്ള നാ​ലാം മ​ല​നി​ര (ഫിം​ഗ​ര്‍ 4) എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് സം​ഘ​ര്‍​ഷം നി​ല​നി​ല്‍​ക്കു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.