2020 മെയ്‌ 28 പ്രധാന വാർത്തകൾ

0

🅾️ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഇ​ന്ന്​ രാ​വി​ലെ 9 മു​ത​ല്‍ മ​ദ്യ​വി​ത​ര​ണം ആരംഭിച്ചു. വെ​ര്‍​ച്വ​ല്‍ ക്യൂ (​ബെ​വ്ക്യൂ) ആ​പ്പി​ല്‍ ബു​ക്ക് ചെ​യ്ത് ടോ​ക്ക​ണ്‍ ല​ഭി​ച്ച​വ​ര്‍​ക്ക്​ മ​ദ്യം ല​ഭി​ക്കൂം. എ​സ്.​എം.​എ​സ്​ മു​ഖേ​ന​യും ടോ​ക്ക​ണ്‍ നേ​ടാം. രാ​വി​ലെ ആ​റു മു​ത​ല്‍ രാ​ത്രി പ​ത്തു​വ​രെ ഇൗ ​സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ ടോ​ക്ക​ണ്‍ ബു​ക്ക് ചെ​യ്യാം. രാ​വി​ലെ 9 മു​ത​ല്‍ അ​ഞ്ചു​വ​രെ ബി​വ​റേ​ജ​സ്, ക​ണ്‍​സ്യൂ​മ​ര്‍​ഫെ​ഡ്, ബാ​റു​ക​ള്‍, ബി​യ​ര്‍ വൈ​ന്‍ പാ​ര്‍​ല​റു​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്ന്​ മ​ദ്യം വാ​ങ്ങാം. ടോ​ക്ക​ണ്‍ ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത​വ​ര്‍ മ​ദ്യ​ശാ​ല​ക​ള്‍​ക്ക്​ മു​ന്നി​ല്‍ വ​ര​രു​തെ​ന്നും എ​ക്​​സൈ​സ്​ മ​ന്ത്രി ടി.​പി.രാ​മ​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍ വാ​ര്‍​ത്ത​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ടോ​ക്ക​ണ്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന മൊ​ബൈ​ല്‍ ആ​പ്പി​ന്​ ഗൂ​ഗി​ള്‍ അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കു​ക​യും​ പ്ലേ​സ്​​റ്റോ​റി​ല്‍ ല​ഭ്യ​മാ​കു​ക​യും ചെ​യ്​​തി​ട്ടു​ണ്ട്. 612 ബാ​ര്‍ ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​ല്‍ 576 ഉം ​മ​ദ്യം വി​ത​ര​ണ​ത്തി​ന്​ സ​മ്മ​തി​ച്ച്‌​ ക​രാ​ര്‍ വെ​ച്ചു. 360 ബി​യ​ര്‍ വൈ​ന്‍ ഷോ​പ്പു​ക​ളി​ല്‍ 291ഉം ​സ​ന്ന​ദ്ധ​രാ​യി. ബി​വ​റേ​ജ​സ്​ കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​ന്റെ 265 ഉം ​ക​ണ്‍​സ്യൂ​മ​ര്‍​ഫെ​ഡി​​ന്റെ 36 ഉം ​ഒൗ​ട്ട്​​ലെ​റ്റു​ക​ള്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ 301 ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ​യും മ​ദ്യം വി​ല്‍​ക്കും. ബി​യ​ര്‍, വൈ​ന്‍ പാ​ര്‍​ല​റു​ക​ള്‍ വ​ഴി വി​ദേ​ശ​മ​ദ്യം വി​ല്‍​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യി​ല്ല. ക്ല​ബു​ക​ളി​ലും ഇ​ന്ന്​ മു​ത​ല്‍ പാ​ര്‍​സ​ലാ​യി മ​ദ്യം ല​ഭി​ക്കി​ല്ല. എ​ന്നാ​ല്‍, ഈ​യാ​ഴ്ച​ത​ന്നെ തു​ട​ങ്ങും. ഇ​വി​ടെ​നി​ന്ന്​ അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ മാ​ത്ര​മേ മ​ദ്യം ല​ഭി​ക്കൂ. മി​ലി​ട്ട​റി ക്യാ​ന്‍​റീ​ന്‍ വ​ഴി മ​ദ്യ​വി​ത​ര​ണം പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച​ശേ​ഷം ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കും. ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ്​ മാ​ര്‍​ഗ​നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ച്ചാ​കും മ​ദ്യ​ഷാ​പ്പ് തു​റ​ക്കു​ക. ഒ​രു​സ​മ​യം അ​ഞ്ചു​പേ​രെ​യേ ക്യൂ​വി​ല്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്കൂ. ക​ണ്ടെ​യ്ന്‍​മ​ന്റ്‌, റെ​ഡ് സോ​ണു​ക​ളി​ല്‍ ​ തു​റ​ക്കി​ല്ല.

🅾️ ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ മ​ദ്യ വി​ല്‍​പ​ന​യ്ക്കു​ള്ള ബെ​വ് ക്യൂ ​ആ​പ്പ് പ്ലേ ​സ്റ്റോ​റി​ല്‍ എ​ത്തി. ആ​വ​ശ്യ​ക്കാ​ര്‍​ക്ക് ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡ് ചെ​യ്യാം. അ​പ്പ് പ്ലേസ്റ്റോ​റിലെ​ത്തി മി​നി​റ്റു​ക​ള്‍​ക്ക​കം പ​തി​നാ​യി​ര​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡ് ചെ​യ്ത​ത്. നേ​ര​ത്ത, ബീ​റ്റാ വേ​ര്‍​ഷ​ന്‍ ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡ് ചെ​യ്ത​വ​ര്‍​ക്ക് ആ​പ്പ് അ​പ്ഡേ​റ്റ് ചെ​യ്ത് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം. ആ​പ്പ് പ്ലേ ​സ്റ്റോ​റി​ല്‍ ല​ഭ്യ​മാ​യ​താ​യി ഫെ​യ്സ്ബു​ക്ക് പേ​ജി​ലൂ​ടെ ഫെ​യ​ര്‍​കോ​ഡ് ടെ​ക്നോ​ള​ജീ​സ് അ​റി​യി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ആ​പ്പ് കാ​ത്തു​കാ​ത്തി​രു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് പി​ന്നീ​ടാ​ണ് യ​ഥാ​ര്‍​ഥ വെ​ല്ലു​വി​ളി നേ​രി​ട്ട​ത്. ആ​ദ്യം പേ​രും ഫോ​ണ്‍​നമ്പ​റും പി​ന്‍​കോ​ഡും ന​ല്‍​കി കാ​ത്തി​രു​ന്നി​ട്ടും ഒ​ടി​പി നമ്പർ വ​ന്നി​ല്ല.ചെ​യ്ത​ത് ത​ന്നെ വീ​ണ്ടും വീ​ണ്ടും ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ച്‌ ആ​വ​ശ്യ​ക്കാ​ര്‍ ആ​പ്പി​നോ​ട് മ​ല്ലി​ട്ടു. ഒ​ടു​വി​ല്‍, 11.30നു ​ശേ​ഷം കാ​ത്തി​രു​ന്ന നി​മി​ഷ​മെ​ത്തി. ഒ​ടി​പി കി​ട്ടി. പ​ക്ഷേ, അ​വി​ടെ​യും തീ​ര്‍​ന്നി​ല്ല, ഫി​നി​ഷിം​ഗ് ലൈ​നി​ല്‍ എ​ത്തി മ​ത്സ​രംം തീ​ര്‍​ന്നെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പി​ച്ച​വ​നോ​ട് ഒ​രു റൗ​ണ്ടു​കൂ​ടി ഉ​ണ്ടെ​ന്ന് പ​റ​ഞ്ഞ പ്ര​തീ​തി. വ​ന്നു അ​ടു​ത്ത മ​സേ​ജ്. രാ​വി​ലെ ആ​റു​മു​ത​ല്‍ രാ​ത്രി 11.30 വ​രെ മാ​ത്ര​മേ മ​ദ്യം ബു​ക്ക് ചെ​യ്യാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കൂ. കാ​ത്തു​കാ​ത്തി​രു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് നി​രാ​ശ ഫ​ലം.*

🅾️ *മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ കോ​വി​ഡ് ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ നി​ധി​യി​ല്‍ ല​ഭി​ച്ച​ത് 384.69 കോ​ടി രൂ​പ. മാ​ര്‍​ച്ച്‌ 27 മു​ത​ല്‍ ഇ​ന്ന് വ​രെ ല​ഭി​ച്ച തു​ക​യാ​ണി​ത്. ഇ​തേ കാ​ല​യ​ള​വി​ല്‍ ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ നി​ധി​യി​ല്‍ നി​ന്നും 506.32 കോ​ടി രൂ​പ ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ചു. ഭ​ക്ഷ്യ​ധാ​ന്യ കി​റ്റു​ക​ള്‍​ക്കാ​യി സി​വി​ല്‍ സ​പ്ലൈ​സി​ന് 350 കോ​ടി രൂ​പ​യും പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​യി നോ​ര്‍​ക്ക​യ്ക്ക് 8.5 കോ​ടി രൂ​പ​യും ധ​ന​സ​ഹാ​യം ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് സാമ്പത്തിക ​സ​ഹാ​യം ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​നാ​യി സ​ഹ​ക​ര​ണ വ​കു​പ്പി​ന് 147.82 കോ​ടി രൂ​പ​യു​മാ​ണ് ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ നി​ധി​യി​ല്‍ നി​ന്നും ഇ​തു​വ​രെ അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള​ത്.*

🅾️ *മ​ധ്യ പ​ടി​ഞ്ഞാ​റ​ന്‍ അ​റ​ബി​ക്ക​ട​ലി​ലും അ​തി​നോ​ടു ചേ​ര്‍​ന്നു​ള്ള തെ​ക്ക് പ​ടി​ഞ്ഞാ​റ​ന്‍ അ​റ​ബി​ക്ക​ട​ല്‍ പ്ര​ദേ​ശ​ത്തു​മാ​യി മേ​യ് 29നും ​തെ​ക്ക് കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ അ​റ​ബി​ക്ക​ട​ലി​ലും അ​തി​നോ​ട് ചേ​ര്‍​ന്നു​ള്ള മ​ധ്യ കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ അ​റ​ബി​ക്ക​ട​ല്‍ പ്ര​ദേ​ശ​ത്തു​മാ​യി മേ​യ് 31നും ​ഓ​രോ ന്യൂ​ന​മ​ര്‍​ദം രൂ​പ​പ്പെ​ടാ​ന്‍ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര കാ​ലാ​വ​സ്ഥ വ​കു​പ്പ് അ​റി​യി​ച്ചു. അ​റ​ബി​ക്ക​ട​ലി​ല്‍ ന്യൂ​ന​മ​ര്‍​ദ​ങ്ങ​ള്‍ രൂ​പ​പ്പെ​ടാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത പ്ര​വ​ചി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ മേ​യ് 28 മു​ത​ല്‍ കേ​ര​ള തീ​ര​ത്തും അ​തി​നോ​ട് ചേ​ര്‍​ന്നു​ള്ള അ​റ​ബി​ക്ക​ട​ലി​ലും മ​ത്സ്യ ബ​ന്ധ​നം പൂ​ര്‍​ണ്ണ​മാ​യി നി​രോ​ധി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു.മേ​യ് 28നു​ശേ​ഷം കേ​ര​ള തീ​ര​ത്ത് നി​ന്ന് യാ​തൊ​രു കാ​ര​ണ​വ​ശാ​ലും മ​ത്സ്യ​തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍ ക​ട​ലി​ല്‍ പോ​കാ​ന്‍ പാ​ടി​ല്ല. നി​ല​വി​ല്‍ ആ​ഴ​ക്ക​ട​ല്‍, ദീ​ര്‍​ഘ​ദൂ​ര മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​ല്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ട്ടു കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ മേ​യ് 28 രാ​ത്രി​യോ​ടെ കേ​ര​ള തീ​ര​ത്ത് മ​ട​ങ്ങി​യെ​ത്തു​ക​യോ അ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ ഏ​റ്റ​വും അ​ടു​ത്തു​ള്ള സു​ര​ക്ഷി​ത തീ​ര​ത്തെ​ത്തു​ക​യോ ചെ​യ്യേ​ണ്ട​താ​ണ്. ന്യൂ​ന​മ​ര്‍​ദ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പി​ന്‍റെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ ജി​ല്ലാ​ഭ​ര​ണ​കൂ​ട​ങ്ങ​ളോ​ടും ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട വ​കു​പ്പു​ക​ളോ​ടും ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ത​യാ​റെ​ടു​പ്പു​ക​ള്‍ ന​ട​ത്താ​നും ദു​ര​ന്ത നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി നി​ര്‍​ദേ​ശം ന​ല്‍​കി.*

🅾️ *വി​ദേ​ശ​ത്തു​നി​ന്ന് തി​രി​ച്ചെ​ത്തി വീ​ടു​ക​ളി​ല്‍ നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന​വ​രെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ വ്യാ​ജ​വാ​ര്‍​ത്ത​ക​ള്‍ പ്ര​ച​രി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കെ​തി​രെ നി​യ​മ​ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ സം​സ്ഥാ​ന പോ​ലീ​സ് മേ​ധാ​വി ലോ​ക്നാ​ഥ് ബെ​ഹ്റ​യു​ടെ നി​ര്‍​ദ്ദേ​ശം. യ​ഥാ​ര്‍​ഥ​ത്തി​ല്‍ നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന​വ​ര്‍ വീ​ടി​നു പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങി​യ​താ​യി മോ​ര്‍​ഫ് ചെ​യ്ത ചി​ത്ര​ങ്ങ​ള്‍ സ​ഹി​തം പ്ര​ച​രി​ക്കു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് നി​ര്‍​ദേ​ശം. മ​ദ്യ​വി​ല്‍​പ്പ​ന​ശാ​ല​ക​ള്‍​ക്കു മു​ന്നി​ല്‍ വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച മു​ത​ല്‍ ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് പോ​ലീ​സി​നെ നി​യോ​ഗി​ക്കാ​നും ജി​ല്ലാ പോ​ലീ​സ് മേ​ധാ​വി​ക​ളോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്.ഇ- ​ടോ​ക്ക​ണ്‍ ഇ​ല്ലാ​ത്ത ആ​ര്‍​ക്കും മ​ദ്യ​വി​ല്‍​പ്പ​ന​ശാ​ല​ക​ള്‍​ക്കു സ​മീ​പം പ്ര​വേ​ശ​നം അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല.*

🅾️ *ജിദ്ദയില്‍നിന്ന് കോഴിക്കോട്ടേക്ക് മെയ് 29,30 തിയതികളില്‍ സര്‍വീസ് നടത്താനിരുന്ന എയര്‍ ഇന്ത്യയുടെ വലിയ വിമാനങ്ങള്‍ റദ്ദാക്കി പകരം ചെറിയ വിമാനങ്ങളാക്കിയതില്‍ പ്രവാസികള്‍ക്കിടയില്‍ പ്രതിഷേധം ശക്തമാവുന്നു. 319 പേര്‍ക്ക് യാത്രചെയ്യാവുന്ന വലിയ വിമാനങ്ങള്‍ രണ്ടു ദിവസങ്ങളിലായി സര്‍വീസ് നടത്തുമെന്നായിരുന്നു നേരത്തെ കോണ്‍സുലേറ്റ് അറിയിച്ചിരുന്നത്. ഇതനുസരിച്ചു അടിയന്തിരമായി നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങേണ്ടവരില്‍ നിന്നും മുന്‍ഗണന അനുസരിച്ചുള്ളവരെ കോണ്‍സുലേറ്റ് അധികൃതര്‍ തിരഞ്ഞെടുത്തിരുന്നു.*
*ഇവരെ കോണ്‍സുലേറ്റില്‍ നിന്നും നേരിട്ട് വിളിക്കുകയും എയര്‍ ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും ടിക്കറ്റ് വാങ്ങുന്നതിനുള്ള നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ നല്‍കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.അതനുസരിച്ച്‌ യാത്രക്കാര്‍ ടിക്കറ്റ് വാങ്ങാനും തുടങ്ങിയിരുന്നു. ഇതിനിടക്കാണ് വലിയ വിമാനങ്ങള്‍ക്ക് പകരം 149 യാത്രക്കാരെ ഉള്‍കൊള്ളാന്‍ കഴിയുന്ന A320 നിയോ ശ്രേണിയില്‍ പെട്ട ചെറിയ വിമാനം ഉപയോഗിച്ചാണ് രണ്ടു ദിവസവും സര്‍വീസുകള്‍ നടത്തുക എന്നുള്ള വിവരം നാട്ടില്‍ നിന്നും അറിയുന്നത്. ഇതോടെ രണ്ടു ദിവസങ്ങളിലായി 638 പേര്‍ക്ക് യാത്രചെയ്യാന്‍ സാധിക്കുമായിരുന്ന അവസരം കേവലം 298 പേര്‍ക്കായി ചുരുങ്ങുകയും 340 പേരുടെ യാത്ര മുടങ്ങുകയും ചെയ്തു. ഇതോടെ നേരത്തെ വിവരം അറിയിച്ചവരില്‍ നിരവധി പേരെ കോണ്‍സുലേറ്റില്‍ നിന്ന് തന്നെ വിളിച്ചു നിലവില്‍ യാത്ര സാധ്യമാകില്ലെന്ന വിവരം അറിയിക്കുകയായിരുന്നു. ഇതോടെ ഗര്‍ഭിണികളും അടിയന്തിര ചികിത്സക്ക് നാട്ടിലേക്ക് പോവേണ്ടവരും സന്ദര്‍ശക വിസയിലെത്തി കുടുങ്ങിയവരുമായ നിരവധി പേര്‍ക്കാണ് യാത്ര മുടങ്ങിയിരിക്കുന്നത്.*

🅾️ *കൂ​ടു​ത​ലെ​ണ്ണം പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക്ക്​ ത​ട​സ്സ​മാ​ണെ​ന്ന സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​​ന്റെ നി​ല​പാ​ടി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ കേ​ര​ള​ത്തി​ലോ​ടുന്ന ട്രെ​യി​നു​ക​ളു​ടെ സ്​​റ്റോ​പ്പു​ക​ള്‍ കു​റ​ച്ചു. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം-​കോ​ഴി​ക്കോ​ട്, കോ​ഴി​ക്കോ​ട്​-​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ജ​ന​ശ​താ​ബ്​​ദി​ക​ള്‍ (02076, 02075) വ​ര്‍ക്ക​ല, കാ​യം​കു​ളം, ചേ​ര്‍ത്ത​ല, ആ​ലു​വ സ്​​റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളി​ല്‍ നി​ര്‍ത്തി​ല്ല. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര-​ക​ണ്ണൂ​ര്‍, ക​ണ്ണൂ​ര്‍-​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ജ​ന​ശ​താ​ബ്​​ദി​ക​ള്‍​ക്ക്​ (02082, 02081)​ ത​ല​ശ്ശേ​രി, വ​ട​ക​ര, മാ​വേ​ലി​ക്ക​ര, കാ​യം​കു​ളം എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലും സ്​​േ​റ്റാ​പ്പ്​ ഉ​ണ്ടാ​കി​ല്ല.തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം-​ലോ​ക​മാ​ന്യ​തി​ല​ക്​ പ്ര​തി​ദി​ന സ്​​പെ​ഷ​ല്‍ (06346), ലോ​ക​മാ​ന്യ​തി​ല​ക്​-​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം പ്ര​തി​ദി​ന സ്​​പെ​ഷ​ല്‍(06345) എ​ന്നീ ട്രെ​യി​നു​ക​ള്‍​ക്ക്​ വ​ര്‍​ക്ക​ല, ക​രു​നാ​ഗ​പ്പ​ള്ളി, കാ​യം​കു​ളം, ഹ​രി​പ്പാ​ട്, ചേ​ര്‍​ത്ത​ല, ആ​ലു​വ, കു​റ്റി​പ്പു​റം, തി​രൂ​ര്‍, പ​ര​പ്പ​ന​ങ്ങാ​ടി, വ​ട​ക​ര, ത​ല​ശ്ശേ​രി, ക​ണ്ണ​പു​രം, പ​യ്യ​ന്നൂ​ര്‍, കാ​ഞ്ഞ​ങ്ങാ​ട്​ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ്റ്റോ​പ്പു​ണ്ടാ​കി​ല്ല. എ​ല്ലാ സ്​​റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളും സ്​​റ്റോ​പ്പു​ക​ള്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​ത്​ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക്ക്​ ത​ട​സ്സ​മാ​​കു​മെ​ന്നും സ്റ്റോപ്പുകൾ കു​റ​​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ​റെ​യി​ല്‍​വേ​യോ​ട്​ സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​റി​നെ മു​ന്‍​കൂ​ട്ടി അ​റി​യി​ക്കാ​തെ ട്രെ​യി​ന്‍ സ​ര്‍​വി​സ് ന​ട​ത്ത​രു​തെ​ന്ന​താ​യി​രു​ന്നു മ​റ്റൊ​രു ആ​വ​ശ്യം. ഇ​തോ​ടൊ​പ്പം ഇ​ത​ര സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ​ട്രെ​യി​ന്‍​മാ​ര്‍​ഗം വ​രു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക്​ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ന്‍ ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും സം​സ്ഥാ​നം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്.*

🅾️ *വിജിലന്‍സ്​ അന്വേഷണ പരിധിയിലുള്ള മുന്‍മന്ത്രി വി.കെ. ഇബ്രാഹിംകുഞ്ഞ്​, മകന്‍ വി.ഇ. അബ്​ദുല്‍ ഗഫൂര്‍ എന്നിവരടക്കമുള്ളവര്‍ക്കെതിരെ നടപടിയാവശ്യപ്പെട്ട്​ മുസ്​ലിംലീഗ്​ എറണാകുളം ജില്ല കമ്മിറ്റിയിലെ ഒരു വിഭാഗം നേതാക്കള്‍ പാണക്കാ​ട്ടെത്തി. സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്‍റ്​ പാണക്കാട് ഹൈദരലി ശിഹാബ്​ തങ്ങള്‍, ദേശീയ ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി പി.കെ. കുഞ്ഞാലിക്കുട്ടി, സംസ്ഥാന ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി കെ.പി.എ. മജീദ്, ദേശീയ ഓര്‍ഗനൈസിങ്ങ് സെക്രട്ടറി ഇ.ടി. മുഹമ്മദ് ബഷീര്‍, പാണക്കാട് സാദിഖലി തങ്ങള്‍, പാണക്കാട് മുനവ്വറലി തങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവരെ നേരില്‍ കണ്ട് പരാതി നല്‍കാനാണ് ഇവര്‍ മലപ്പുറത്തെത്തിയത്. എഴുതിത്തയാറാക്കിയ പരാതി നേതാക്കള്‍ക്ക്​ കൈമാറി.*

🅾️ *പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കുമ്പിടി കോടിയില്‍ വീട്ടില്‍ ഹംസ അബൂബക്കര്‍ (56) കോവിഡ്​ ബാധിച്ചു മരിച്ചു. അല്‍ഐന്‍ മെഡി ക്ലീനിക്കില്‍ ചികിത്സയിലായിരുന്നു. ഭാര്യ: സീനത്ത്. മക്കള്‍: മുഹമ്മദ് ഹിജാസ് (ദുബൈ), ഹസ്‌ന, അദ്‌നാന്‍. മരുമകന്‍: ഷക്കീബ് (അബൂദബി)*

🅾️ *തിരികെ നാട്ടിലെത്തുന്ന പ്രവാസികള്‍ ക്വാറന്റൈന്‍ ചെലവ് മുഴുവന്‍ വഹിക്കണമെന്ന സംസ്ഥാനത്തിന്റെ തീരുമാനം പുനഃപരിശോധിക്കണമെന്ന് ഇന്ത്യന്‍ ഗ്രാന്റ് മുഫ്തി കാന്തപുരം എ.പി അബൂബക്കര്‍ മുസ്‌ലിയാര്‍. പ്രവാസലോകത്തിന് വലിയ ഞെട്ടലുണ്ടാക്കിയ പെയ്ഡ് ക്വാറന്റൈന്‍ നിര്‍ദ്ദേശം കോവിഡ് കാലത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ നടത്തിയ ശ്രമങ്ങളെ നിഷ്പ്രഭമാക്കുന്നതും സര്‍ക്കാരില്‍ പ്രതീക്ഷയര്‍പ്പിച്ച പ്രവാസികളെ ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്നതുമാണെന്ന് കാന്തപുരം പറഞ്ഞു. മാസങ്ങളായി തൊഴില്‍ നഷ്ടപ്പെട്ട് മറ്റുള്ളവരുടെ കനിവില്‍ വിമാനയാത്രക്കൂലി സംഘടിപ്പിച്ചു വരുന്ന പാവപ്പെട്ട പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇത് ഒരിക്കലും വഹിക്കാന്‍ കഴിയുന്നതല്ല.സാഹചര്യങ്ങളുടെ സങ്കീര്‍ണ്ണത ഉള്‍ക്കൊണ്ട് പ്രസ്തുത തീരുമാനം പിന്‍വലിക്കുകയോ പാവപ്പെട്ടവര്‍ക്ക് പൂര്‍ണമായ ഇളവ് അനുവദിക്കുകയോ ചെയ്യണമെന്നും കാന്തപുരം ആവശ്യപ്പെട്ടു. ചില ജില്ലാഭരണകൂടങ്ങള്‍ നേരത്തെ തന്നെ ഒഴിഞ്ഞു കിടക്കുന്ന അവരുടെ സ്വന്തം കെട്ടിടങ്ങളില്‍ പ്രവാസികളെ ക്വാറന്റൈന്‍ ചെയ്യാന്‍ അനുമതി നല്‍കാമെന്ന് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളും സാമുദായിക സംഘടനകളും സമാനമായ സന്നദ്ധത മുമ്പ്‌തന്നെ സര്‍ക്കാരിനെ അറിയിച്ചതാണ്. ഇക്കാര്യം പരിഗണിച്ച്‌ പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇത്തരം സ്ഥാപനങ്ങളിലോ കെട്ടിടങ്ങളിലോ സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശം പൂര്‍ണമായി പാലിച്ചുകൊണ്ട് ക്വാറന്റൈനില്‍ കഴിയാനുള്ള അവസരമൊരുക്കണമെന്നും ഈ ദുരിതകാലത്ത് പ്രവാസികള്‍ക്ക് മേല്‍ അമിതഭാരം ചുമത്തരുതെന്നും കാന്തപുരം മുഖ്യമന്ത്രിക്കയച്ച നിവേദനത്തില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.*

🅾️ *സമ്പൂർണ്ണ ലോക്​ഡൗണായ ഞായറാഴ്​ച ശുചീകരണത്തിനായി വിനിയോഗിക്കുമെന്ന്​ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ പറഞ്ഞു. മഴക്കാലപൂര്‍വ ശുചീകരണത്തി​​ന്റെ ഭാഗമായാണ്​ നടപടി. വ്യക്തികള്‍ വീടും പരിസരവും തദ്ദേശസ്ഥാപനങ്ങള്‍ ​െപാതുസ്ഥല ശുചീകരണവും നടത്തണം.*

*🇮🇳 ദേശീയം 🇮🇳*
———————–>>>>>>>>>

🅾️ *ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം അ​തി​വേ​ഗ​ത്തി​ല്‍ മു​ന്നോ​ട്ട്. രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ ആ​കെ എ​ണ്ണം ഒ​ന്ന​ര ല​ക്ഷം പി​ന്നി​ട്ട​തോ​ടെ ആ​ഗോ​ള​ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ പ​ത്താം സ്ഥാ​ന​ത്തെ​ത്തി. 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ 7,270 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് പു​തു​താ​യി രോ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. 187 പേ​രാ​ണ് മ​രി​ച്ച​ത്. ഇ​ത്ര​യു​മ​ധി​കം രോ​ഗ​ബാ​ധ​യും മ​ര​ണ​വും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത് ആ​ദ്യ​മാ​ണ്. ഇ​തു​വ​രെ 1,58,086 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്. 4,534 പേ​ര്‍ രോ​ഗ​ബാ​ധി​ത​രാ​യി മ​രി​ച്ചു. രോ​ഗ​മു​ക്ത​രാ​യ​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 67,749 ആ​യി. നി​ല​വി​ല്‍ 85,792 പേ​രാ​ണ് ചി​കി​ത്സ​യി​ലു​ള്ള​ത്.*

▪️ *മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര​യാ​ണ് രോ​ഗ​ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ലും മ​ര​ണ​നി​ര​ക്കി​ലും മു​ന്നി​ലു​ള്ള​ത്. ഇ​വി​ടെ രോ​ഗ​വ്യാ​പ​നം അ​നി​യ​ന്ത്രി​ത​മാ​യി തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ 2,190 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് രോ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. 105 മ​ര​ണ​വും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തു. ഇ​തോ​ടെ മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര​യി​ല്‍ രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 56,948 ആ​യും മ​ര​ണ​സം​ഖ്യ 1,897 ആ​യും ഉ​യ​ര്‍​ന്നു.*

▪️ *ത​മി​ഴ്നാ​ട്ടി​ല്‍ രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 18,545 ആ​യി. മ​ര​ണം 136. രോ​ഗം ഭേ​ദ​മാ​യ​വ​ര്‍ 9,909. പു​തു​താ​യി 817 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് രോ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. ആ​റു പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ചു.*

▪️ *ഡ​ല്‍​ഹി​യി​ല്‍ 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ 792 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് രോ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. 15 മ​ര​ണ​വും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തു. ഇ​തോ​ടെ രോ​ഗ​ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണം 15,257 ആ​യും മ​ര​ണ​സം​ഖ്യ 303 ആ​യും ഉ​യ​ര്‍​ന്നു. 7,264 പേ​ര്‍ രോ​ഗ​ത്തെ അ​തി​ജീ​വി​ച്ചു.*

▪️ *ഗു​ജ​റാ​ത്തി​ല്‍ രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 15,205 ആ​യി. മ​ര​ണം 938. ഇ​ന്ന​ലെ 376 രോ​ഗ​ബാ​ധ​യും 23 മ​ര​ണ​വും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തു.*

▪️ *രാ​ജ​സ്ഥാ​നി​ല്‍ 7,816 പേ​ര്‍​ക്ക് രോ​ഗം​ബാ​ധി​ച്ച​തി​ല്‍ 172 പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ചു.*

▪️ *മ​ധ്യ​പ്ര​ദേ​ശി​ല്‍ ഇ​തു​വ​രെ 7,261 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് രോ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. ആ​കെ മ​ര​ണം 313.*

▪️ *ഉ​ത്ത​ര്‍​പ്ര​ദേ​ശി​ല്‍ രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​വ​ര്‍ 6,991. മ​ര​ണം 182.*

▪️ *പ​ശ്ചി​മ ബം​ഗാ​ളി​ല്‍ രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​വ​ര്‍ 4,192. മ​ര​ണം 289*

▪️ *ആ​ന്ധ്ര​പ്ര​ദേ​ശി​ല്‍ 3117 ആ​ളു​ക​ള്‍​ക്ക് രോ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​തി​ല്‍ 58 പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ചു.*

▪️ *ബി​ഹാ​റി​ല്‍ 3,036 പേ​ര്‍​ക്ക് രോ​ഗം​ബാ​ധി​ച്ച​തി​ല്‍ 15 പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ചു.*

▪️ *ക​ര്‍​ണാ​ട​ക​യി​ല്‍ രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​വ​ര്‍ 2,418. മ​ര​ണം 47.*

▪️ *പ​ഞ്ചാ​ബി​ല്‍ രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​വ​ര്‍ 2,139. മ​ര​ണം 40.*

🅾️ *ഹി​മാ​ച​ല്‍ പ്ര​ദേ​ശ് ബി​ജെ​പി അ​ധ്യ​ക്ഷ​ന്‍ രാ​ജീ​വ് ബി​ന്‍​ദ​ല്‍ രാ​ജി​വ​ച്ചു. മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ വാ​ങ്ങി​യ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടു​യ​ര്‍​ന്ന അ​ഴി​മ​തി​യി​ല്‍ നി​ഷ്പ​ക്ഷ അ​ന്വേ​ഷ​ണം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടാ​ണ് രാ​ജി​യെ​ന്ന് ബി​ന്‍​ദ​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഉ​പ​ക​ര​ണം വാ​ങ്ങി​യ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ആ​രോ​ഗ്യ വ​കു​പ്പ് ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ ഡോ.​അ​ജ​യ് ഗു​പ്ത ഒ​രു ബി​ജെ​പി നേ​താ​വു​മാ​യി സം​സാ​രി​ക്കു​ന്ന ശ​ബ്ദ​രേ​ഖ​ക​ള്‍ പു​റ​ത്തു​വ​ന്നി​രു​ന്നു. തു​ട​ര്‍​ന്ന്‌ അ​ജ​യ് ഗു​പ്ത​യെ വി​ജി​ല​ന്‍​സ്‌ അ​റ​സ്‌​റ്റു​ചെ​യ്‌​തു. ഇ​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ്‌ ബി​ന്‍​ദാ​ലി​ന്‍റെ രാ​ജി.അ​ജ​യ് ഗു​പ്ത അ​ഞ്ച് ല​ക്ഷം രൂ​പ കൈ​ക്കൂ​ലി വാ​ങ്ങി​യെ​ന്നാ​ണ് വി​ജി​ല​ന്‍​സ് ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. പാ​ര്‍​ട്ടി​ക്കു​ള്ളി​ല്‍ ത​ന്നെ ചി​ല​ര്‍ അ​ഴി​മ​തി​യെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ അ​ന്വേ​ഷ​ണം വേ​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും അ​തി​നാ​ലാ​ണ് ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്തം ഏ​റ്റെ​ടു​ത്ത് താ​ന്‍ രാ​ജി​വ‍​യ്ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും ബി​ന്‍​ദാ​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.*

🅾️ *മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര​യി​ല്‍​നി​ന്നും ഉ​ത്ത​ര്‍​പ്ര​ദേ​ശി​ലെ​ത്തി​യ ശ്ര​മി​ക് ട്രെ​യി​നി​ല്‍ ര​ണ്ട് കു​ടി​യേ​റ്റ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍ മ​രി​ച്ച നി​ല​യി​ല്‍. മും​ബൈ​യി​ല്‍​നി​ന്നും വാ​രാ​ണ​സി​യി​ലെ​ത്തി​യ ട്രെ​യി​നി​ലാ​ണ് തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ മൃ​ത​ദേ​ഹം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. ര​ണ്ട് കം​പാ​ര്‍​ട്ട്മെ​ന്‍റു​ക​ളി​ലാ​ണ് ബു​ധ​നാ​ഴ്ച രാ​വി​ലെ മൃ​ത​ദേ​ഹം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളി​ല്‍ ഒ​രാ​ള്‍ നേ​ര​ത്തെ ത​ന്നെ അ​സു​ഖ ബാ​ധി​ത​നാ​യി​രു​ന്നു എ​ന്ന് കു​ടും​ബാം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ പ​റ​ഞ്ഞ​താ​യി പോ​ലീ​സ് പ​റ​യു​ന്നു. മ​രി​ച്ച ര​ണ്ടാ​മ​ത്തെ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​യെ തി​രി​ച്ച​റി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ല. ട്രെ​യി​ന്‍ ഉ​ത്ത​ര്‍​പ്ര​ദേ​ശി​ലെ മ​ണ്ട്വാ​ദി സ്റ്റേ​ഷ​നി​ല്‍ എ​ത്തി യാ​ത്ര​ക്കാ​ര്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും ഇ​റ​ങ്ങി​യ​തി​ന് ശേ​ഷ​മാ​ണ് മൃ​ത​ദേ​ഹം കാ​ണു​ന്ന​ത്.1500 തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളാ​ണ് ട്രെ​യി​നി​ല്‍ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്. തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ മ​ര​ണ കാ​ര​ണം വ്യ​ക്ത​മ​ല്ല. സം​ഭ​വ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ അ​ന്വേ​ഷി​ച്ച്‌ വ​രി​ക​യാ​ണെ​ന്ന് സ്റ്റേ​ഷ​ന്‍ മാ​സ്റ്റ​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു.*

🅾️ *ത​മി​ഴ്​​നാ​ട്​ മു​ന്‍​മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ മു​ഴു​വ​ന്‍ സ്വ​ത്തു​ക്ക​ളു​ടെ​യും നി​യ​മ​പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള അ​വ​കാ​ശി​ക​ള്‍ ര​ണ്ടാം ത​ല​മു​റ​യി​ല്‍​പെ​ട്ട ജ്യേ​ഷ്​​ഠ​​ന്റെ മ​ക്ക​ളാ​യ ജെ.​ ദീ​പ, ജെ.​ ദീ​പ​ക്​​ എ​ന്നി​വ​രാ​ണെ​ന്ന്​ മ​ദ്രാ​സ്​ ഹൈ​കോ​ട​തി. ഇ​വ​രു​ടെ സ​മ്മ​ത​മി​ല്ലാ​തെ ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ പോ​യ​സ്​​ഗാ​ര്‍​ഡ​നി​ലെ വേ​ദ​നി​ല​യം ബം​ഗ്ലാ​വ്​ ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കാ​ന്‍ സം​സ്​​ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന്​ ക​ഴി​യി​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. 2017 ആ​ഗ​സ്​​റ്റി​ലാ​ണ്​ വേ​ദ​നി​ലം ‘അ​മ്മ സ്​​മാ​ര​ക’​മാ​ക്കി മാ​റ്റു​മെ​ന്ന്​ അ​ണ്ണാ ഡി.​എം.​കെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്. ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട്​ മേ​യ്​ 22ന്​ ​സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഒാ​ര്‍​ഡി​ന​ന്‍​സും പാ​സാ​ക്കി.സ്വ​കാ​ര്യ സ്വ​ത്ത്​ കൈ​ക്ക​ലാ​ക്കാ​നും പൊ​തു​സ്വ​ത്ത്​ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന സ​ര്‍​ക്കാ​റിന്റെ രീ​തി​ക​ളോ​ടും ജ​സ്​​റ്റി​സു​മാ​രാ​യ എ​ന്‍.​കൃ​പാ​ക​ര​ന്‍, അ​ബ്​​ദു​ല്‍ ഖു​ദ്ദൂ​സ്​ എ​ന്നി​വ​ര​ട​ങ്ങി​യ ഡി​വി​ഷ​ന്‍ ബെ​ഞ്ച്​ എ​തി​ര്‍​പ്പ്​ പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ചു. ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ യ​ഥാ​ര്‍​ഥ സ്വ​ത്ത​വ​കാ​ശി​ക​ള്‍ ത​ങ്ങ​ളാ​ണെ​ന്ന്​ പ​റ​ഞ്ഞ്​ ജ്യേ​ഷ്​​ഠ​ന്‍ പ​രേ​ത​നാ​യ ജ​യ​കു​മാ​റി​​ന്റെ മ​ക്ക​ളാ​യ ദീ​പ​യും ദീ​പ​ക്കും ​ഹൈക്ക​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. വേ​ദ​നി​ല​യം വി​ട്ടു​കി​ട്ടു​ന്ന​തി​ന്​ കോ​ടി​ക​ള്‍ ന​ഷ്​​ട​പ​രി​ഹാ​ര​മാ​യി ന​ല്‍​കാ​മെ​ന്ന ത​മി​ഴ്​​നാ​ട്​ സ​ര്‍​ക്കാ​റി​​ന്റെ നി​ല​പാ​ടി​നെ​യും കോ​ട​തി വി​മ​ര്‍​ശി​ച്ചു. ഇൗ ​ഫ​ണ്ട്​ കു​ടി​വെ​ള്ള​വി​ത​ര​ണം പോ​ലു​ള്ള ജ​നോ​പ​കാ​ര പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍​ക്കാ​യി വി​നി​യോ​ഗി​ക്കു​ക​യാ​ണ്​ വേ​ണ്ട​തെ​ന്നും കോ​ട​തി സ​ര്‍​ക്കാ​റി​നെ ഒാ​ര്‍​മി​പ്പി​ച്ചു. മ​രി​ച്ച മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​മാ​രു​ടെ വ​സ​തി​ക​ള്‍ സ്​​മാ​ര​ക​ങ്ങ​ളാ​ക്കാ​ന്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​റു​ക​ള്‍ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്​ തു​ട​ര്‍​ക്ക​ഥ​യാ​വു​മെ​ന്നും കോ​ട​തി പ​റ​ഞ്ഞു. ജ​ന​ക്ഷേ​മ​ത്തി​ന്​ പ്രാ​മു​ഖ്യം ന​ല്‍​കു​ന്ന​താ​ണ്​ നേ​താ​വി​നോ​ടു​ള്ള ആ​ദ​ര​വ്​ പ്ര​ക​ട​മാ​ക്കാ​ന്‍ ചെ​യ്യേ​ണ്ട​ത്. ആ​വ​ശ്യ​മെ​ങ്കി​ല്‍ വേ​ദ​നി​ല​യ​ത്തി​​ന്റെ ഒ​രു ഭാ​ഗം സ്​​മാ​ര​ക​മാ​ക്കു​ന്ന​തും ബാ​ക്കി ഭാ​ഗം മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ ഒൗ​ദ്യോ​ഗി​ക വ​സ​തി​യാ​ക്കു​ന്ന​തും പ​രി​ഗ​ണി​ക്കാ​വു​ന്ന​താ​ണ്. അ​തേ​സ​മ​യം സ്വ​ത്തു​ക്ക​ളി​ല്‍ ചി​ല​ത്​ ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തി ജീ​വ​കാ​രു​ണ്യ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​യി ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ പേ​രി​ല്‍ ട്ര​സ്​​റ്റ്​ രൂ​പ​വ​ത്ക​രി​ക്കാ​നും ഇ​തു​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ എ​ട്ടാ​ഴ്​​ച​ക്ക​കം മ​റു​പ​ടി ന​ല്‍​കാ​നും കോ​ട​തി അ​വ​കാ​ശി​ക​ളോ​ട്​ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. ദീ​പ​ക്കി​നും ദീ​പ​ക്കും 24 മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ പൊ​ലീ​സ്​ സു​ര​ക്ഷ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്താ​നും ഇ​തി​​ന്റെ ചെ​ല​വി​നാ​യി ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ ഏ​തെ​ങ്കി​ലും സ്വ​ത്തു​ക്ക​ളി​ലൊ​ന്ന്​ വി​റ്റ്​ ബാ​ങ്കി​ല്‍ നി​ക്ഷേ​പി​ച്ച്‌​ പ​ലി​ശ പ​ണം സു​ര​ക്ഷ ചെ​ല​വി​നാ​യി കൈ​മാ​റാ​നും കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടു. 24,000 ച​തു​ര​ശ്ര അ​ടി വി​സ്​​തീ​ര്‍​ണ​മു​ള്ള വേ​ദ​നി​ല​യം ബം​ഗ്ലാ​വി​ന്​ മാ​ത്രം നൂ​റു​കോ​ടി​യി​ല​ധി​കം രൂ​പ മ​തി​പ്പ്​ വി​ല വ​രും.*

🅾️ *അ​ന്ത​രി​ച്ച മു​ന്‍ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ അ​ധീ​ന​ത​യി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന കോ​ടി​ക​ളു​ടെ സ്വ​ത്തു​വ​ക​ക​ള്‍ ഇ​നി ദീ​പ​ക്കി​നും ദീ​പ​ക്കും സ്വ​ന്തം. സ്വ​ത്തു​ക്ക​ള്‍ കൈ​മാ​റു​ന്ന​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെട്ട്‌ ജ​യ​ല​ളി​ത ഒ​സ്യ​ത്ത്​ എ​ഴു​തി​വെ​ച്ചി​രു​ന്നി​ല്ല. എ​ന്നാ​ല്‍, സ്വ​ത്തു​ക്ക​ളു​ടെ മ​തി​പ്പ്​ വി​ല 913 കോ​ടി രൂ​പ​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ്​ ഒൗ​ദ്യോ​ഗി​ക ക​ണ​ക്കെ​ങ്കി​ലും ഇ​തി​ന്റെ ​ വി​പ​ണി വി​ല പ​തി​ന്മ​ട​ങ്ങ്​ വ​രും. ചെ​ന്നൈ പോ​യ​സ്​ ഗാ​ര്‍​ഡ​നി​ലെ വേ​ദ​നി​ല​യം​വീ​ട്​- 100 കോ​ടി, നീ​ല​ഗി​രി കോ​ത്ത​ഗി​രി​ക്ക്​ സ​മീ​പം 900 ഏ​ക്ക​റി​ല്‍ വ്യാ​പി​ച്ചു കി​ട​ക്കു​ന്ന കോ​ട​നാ​ട്​ എ​സ്​​റ്റേ​റ്റും ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ വേ​ന​ല്‍​കാ​ല വ​സ​തി​യാ​യ ബംഗ്ലാ​വും, ചെ​ന്നൈ – പു​തു​ച്ചേ​രി ഒ.​എം.​ആ​ര്‍ റോ​ഡി​ല്‍ 67 ഏ​ക്ക​ര്‍ ഭൂ​മി​യും 50 മു​റി​ക​ളു​മു​ള്ള സി​രു​താ​വൂ​ര്‍ ബം​ഗ്ലാ​വ്, ആ​​ന്ധ്ര​പ്ര​ദേ​ശി​ല്‍ ​ജെ​ഡി​മെ​റ്റ്​​ല വി​ല്ലേ​ജി​ല്‍ വി​ന്യ​യാ​ര്‍​ഡി​ലെ​യും മാ​ണ്ഡ​ലി​ന്​​സ​മീ​പം പെ​റ്റ്​ ബ​ഷീ​ര്‍​ബാ​ദി​ലെ​യും ര​ണ്ട്​ ഫാം ​ഹൗസുകൾ, ചെ​ന്നൈ​യി​ല്‍ നി​ന്ന്​ 30 കി.​മീ ദൂ​രം 22 ഏ​ക്ക​റി​ലെ പ​യ്യ​ന്നൂ​ര്‍ ബം​ഗ്​​ളാ​വ്​ എ​ന്നി​വ​യാ​ണ്​ ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ പേ​രി​ലു​ള്ള സ്വ​ത്തു​ക്ക​ള്‍. ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ സ​ഹോ​ദ​ര​ന്‍ പ​രേ​ത​നാ​യ ജ​യ​കു​മാ​റി​​ന്റെ മ​ക്ക​ളാ​ണ്​ ദീ​പ​ക്കും ദീ​പ​യും. ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ അ​ന്ത്യ​ക​ര്‍​മ ച​ട​ങ്ങി​ല്‍ ദീ​പ​ക്​ പങ്കെ​ടു​ത്തി​രു​ന്നു. അ​തേ​സ​മ​യം ദീ​പ​യെ അ​ണ്ണാ ഡി.​എം.​കെ നേ​തൃ​ത്വ​വും ശ​ശി​ക​ല കു​ടും​ബ​വും മാ​റ്റി നി​ര്‍​ത്തി​യി​രു​ന്നു. ജ​യ​ല​ളി​ത അപ്പോളൊ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ല്‍ ചി​കി​ത്സ​യി​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞി​രു​ന്ന വേ​ള​യി​ല്‍ ദീ​പ​യ്​​ക്ക്​ പ്ര​വേ​ശ​നാ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യി​ല്ല. മ​ര​ണ​ശേ​ഷം പോ​യ​സ് ​ഗാ​ര്‍​ഡ​ന്‍ വ​സ​തി​യി​ലെ​ത്തി​യ ദീ​പ​യെ അം​ഗ​ര​ക്ഷ​ക​രും ശ​ശി​ക​ല കു​ടും​ബ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​വ​രും ത​ട​ഞ്ഞ​ത്​ വി​വാ​ദ​മാ​യി​രു​ന്നു. നി​ല​വി​ല്‍ ഇ​തേ പോ​യ​സ്​ ഗാ​ര്‍​ഡ​ന്റെ ഉ​ട​മ​സ്​​ഥാ​വ​കാ​ശം ദീ​പ​യ്​​ക്ക്​ പ​തി​ച്ചു​ന​ല്‍​കി​യ​ത്​ മ​ധു​ര​മാ​യ പ​ക​രം​വീ​ട്ട​ലായി. ശ​ശി​ക​ല​യാ​ക​​ട്ടെ അ​വി​ഹി​ത സ്വ​ത്ത്​ സമ്പാദന കേ​സി​ല്‍ ബം​ഗ​ളൂ​രു ജ​യി​ലി​ല്‍ ശി​ക്ഷ​യ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്നു. ജ​യ​ല​ളി​ത​യു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം ദീ​പ ‘എം.​ജി.​ആ​ര്‍ അ​മ്മ ദീ​പ പേ​ര​വൈ’ എ​ന്ന പാ​ര്‍​ട്ടി രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും ക്ല​ച്ച്‌​ പി​ടി​ച്ചി​ല്ല. പി​ന്നീ​ട്​ രാ​ഷ്​​ട്രീ​യം അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ച​താ​യും ത​​ന്റെ പാ​ര്‍​ട്ടി​യെ അ​ണ്ണാ ഡി.​എം.​കെ​യി​ല്‍ ല​യി​പ്പി​ച്ച​താ​യും അ​വ​ര്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​രു​ന്നു. ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​ശ്​​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ ഇ​തി​ന്​ കാ​ര​ണ​മാ​യി അ​വ​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. കോ​ട​തി​വി​ധി വ​ന്ന​ശേ​ഷം പ്ര​തി​ക​ര​ണ​മാ​രാ​ഞ്ഞ മാ​ധ്യ​മ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രോ​ട്​ ‘ വെ​യ്​​റ്റ്​ ആ​ന്‍​ഡ്​ സീ’ ​എ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു മ​റു​പ​ടി. വി​ധി പ​ഠി​ച്ച​ശേ​ഷം കാ​ണാ​മെ​ന്നും അ​വ​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ദീ​പ​ക്കി​നും ദീ​പ​യ്​​ക്കും 24 മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ പൊ​ലീ​സ്​ സു​ര​ക്ഷ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും മ​ദ്രാ​സ്​ ഹൈ​കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്.*

🅾️ *രാ​ജ്യ​ത്തെ ഭ​ക്ഷ്യ​സു​ര​ക്ഷ​ക്ക് ക​ന​ത്ത വെ​ല്ലു​വി​ളി​യു​യ​ര്‍​ത്തി വെ​ട്ടു​കി​ളി​ക്കൂ​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ ഇ​ന്ത്യ​യി​െ​ല​ത്തി. രാ​ജ​സ്ഥാ​നി​ലെ ജ​യ്പൂ​ര്‍, മ​ധ്യ​പ്ര​ദേ​ശി​ലെ ഗ്വാ​ളി​​യോ​ര്‍, മൊ​റേ​ന, ശി​വ്പൂ​ര്‍, മ​ഹാ​രാ​ഷ്​​ട്ര​യി​ലെ അ​മ​രാ​വ​തി, നാ​ഗ്പു​ര്‍, വാ​ര്‍ധ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് വെ​ട്ടു​കി​ളി​ക്കൂ​ട്ട​ങ്ങളെ​​ത്തി​യ​ത്. ശ​ല്യം രൂ​ക്ഷ​മാ​യ രാ​ജ​സ്ഥാ​നി​ല്‍ അ​ഗ്​​നി​ശ​മ​ന സേ​ന​യു​ടെ സ​ഹാ​യ​ത്താ​ലാ​ണ് രാ​ത്രി​യി​ല്‍ കീ​ട​നാ​ശി​നി ത​ളി​ച്ച്‌ ഇ​വ​യെ കൂ​ട്ട​ത്തോ​ടെ ന​ശി​പ്പി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. കാ​ല്‍നൂ​റ്റാ​ണ്ടു മുമ്പ്‌ ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു വെ​ട്ടു​കി​ളി​ഭീ​ഷ​ണി രാ​ജ​സ്ഥാ​നി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന് പ​റ​യു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഈ ​ത​ര​ത്തി​ലൊ​ന്ന് ജീ​വി​ത​ത്തി​ലാ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ് ക​ര്‍ഷ​ക​ര്‍ കാ​ണു​ന്ന​തെ​ന്ന് അ​ജ്മീ​രി​ലെ കൃ​ഷി​വ​കു​പ്പ് ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ വി​ജ​യ കു​മാ​ര്‍ ശ​ര്‍മ പ​റ​ഞ്ഞു.*

🅾️ *ബംഗളൂരുവിലെ യെലഹങ്ക മേല്‍പാലത്തിന് ആര്‍.എസ്.എസ് ആചാര്യന്‍ വി.ഡി. സവര്‍ക്കറുടെ പേര് നല്‍കാനുള്ള കര്‍ണാടകയിലെ ബി.ജെ.പി സര്‍ക്കാറി​ന്റെ നീക്കത്തിനെതിരെ കോണ്‍ഗ്രസും ജെ.ഡി.എസും. സവര്‍ക്കറുടെ 137ാം ജന്മവാര്‍ഷിക ദിനമായ വ്യാഴാഴ്ച യെലഹങ്ക മേല്‍പാലം, മുഖ്യമന്ത്രി ബി.എസ്. യെദിയൂരപ്പ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യാനിരിക്കെയാണ് ശക്തമായ പ്രതിഷേധവുമായി കോണ്‍ഗ്രസും ജെ.ഡി.എസും രംഗത്തെത്തിയത്. ഇക്കഴിഞ്ഞ ഫെബ്രുവരിയാണ് ബംഗളൂരു കോര്‍പറേഷന്‍ കൗണ്‍സില്‍ േയാഗത്തില്‍ 400 മീറ്റര്‍ നീളമുള്ള പുതിയ മേല്‍പാലത്തിന് സവര്‍ക്കറുടെ പേര് നല്‍കാന്‍ അനുമതി നല്‍കിയത്.യെലഹങ്കയിലെ മേജര്‍ സന്ദീപ് ഉണ്ണികൃഷ്ണന്‍ റോഡിലാണ് മേല്‍പാലം നിര്‍മിച്ചിരിക്കുന്നത്.*

*🌍 അന്താരാഷ്ട്രീയം 🌎*
————————–>>>>>>>>

🅾️ *ലോ​ക​ത്താ​കെ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ മ​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം ദി​നം​പ്ര​തി വ​ര്‍​ധി​ക്കു​ന്നു. 3,57,413 പേ​രാ​ണ് ഇ​തു​വ​രെ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ച്ച്‌ മ​ര​ണ​ത്തി​നു കീ​ഴ​ട​ങ്ങി​യ​ത്. 57,88,503 പേ​ര്‍​ക്കാ​ണ് ഇ​തു​വ​രെ രോ​ഗംം ബാ​ധി​ച്ച​ത്. 24,97,375 പേ​ര്‍ ഇ​തു​വ​രെ രോ​ഗ​മു​ക്തി നേ​ടി.*
*വി​വി​ധ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ കോ​വി​ഡ് ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണം അ​മേ​രി​ക്ക-17,45,803, ബ്ര​സീ​ല്‍-4,14,661, റ​ഷ്യ-3,70,680, സ്പെ​യി​ന്‍-2,83,849, ബ്രി​ട്ട​ന്‍-2,67,240, ഇ​റ്റ​ലി-2,31,139, ഫ്രാ​ന്‍​സ്-1,82,913, ജ​ര്‍​മ​നി-1,81,895, തു​ര്‍​ക്കി-1,59,797, ഇ​ന്ത്യ-1,58,086, ഇ​റാ​ന്‍-1,41,591, പെ​റു-1,35,905, കാ​ന​ഡ-87,519, ചൈ​ന-82,995, ചി​ലി-82,289.*

🅾️ *വാ​വെ ചീ​ഫ് ഫി​നാ​ന്‍​ഷ്യ​ല്‍ ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ മെം​ഗ് വാ​ന്‍​ഷു​വി​നെ അ​മേ​രി​ക്ക​ക്ക് കൈ​മാ​റു​ന്ന​ത് സം​ബ​ന്ധി​ച്ച കേ​സ് അ​ടു​ത്ത​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലേ​ക്ക് തു​ട​രാ​മെ​ന്ന് ബ്രി​ട്ടീ​ഷ് കൊ​ളം​ബി​യ കോ​ട​തി. മെം​ഗി​നെ​തി​രാ​യ ആ​രോ​പ​ണ​ങ്ങ​ള്‍ കാ​ന​ഡ​യു​ടെ നി​യ​മ​വ്യ​വ​സ്ഥ​യി​ല്‍ കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ങ്ങ​ളാ​കാ​മെ​ന്ന നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണി​ത്. അ​സോ​സി​യേ​റ്റ് ചീ​ഫ് ജ​സ്റ്റീ​സ് ഹീ​ത്ത​ര്‍ ഹോം​സാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം അ​റി​യി​ച്ച​ത്. വാ​വെ കേ​സി​ല്‍ പ്ര​തി​കൂ​ല തീ​രു​മാ​നം ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന​ത് ഇ​രു രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും ത​മ്മി​ലു​ള്ള ബ​ന്ധ​ത്തി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ന​ഷ്ട​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​ക്കു​മെ​ന്ന് ചൈ​ന ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു.അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ ഉ​പ​രോ​ധം ലം​ഘി​ച്ച്‌ ഇ​റാ​നി​ലേ​ക്കു ഉ​ത്പ​ന്ന​ങ്ങ​ള്‍ ക​യ​റ്റി അ​യ​ച്ചെ​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക പ​രാ​തി​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. ഈ ​പ​രാ​തി​യി​ലാ​ണ് വാ​ന്‍​കൂ​വ​ര്‍ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ല്‍​നി​ന്നും 543 ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് മു​ന്‍​പ് മെം​ഗി​നെ അ​റ​സ്റ്റ് ചെ​യ്ത​ത്.*

🅾️ *ട്വി​റ്റ​ര്‍ വ​സ്തു​താ പ​രി​ശോ​ധ​നാ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ല്‍​കി​യ​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ സോ​ഷ്യ​ല്‍ മീ​ഡി​യ കമ്പനിക​ള്‍​ക്കെ​തി​രെ അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ഡൊ​ണാ​ള്‍​ഡ് ട്രം​പ്. സോ​ഷ്യ​ല്‍ മീ​ഡി​യ​യെ നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ന്‍ പു​തി​യ നി​യ​മ​നി​ര്‍​മാ​ണം കൊ​ണ്ടു​വ​രു​മെ​ന്നും കമ്പനിക​ള്‍ പൂ​ട്ടി​ക്കു​മെ​ന്നും ട്രം​പ് മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ല്‍​കി. ട്രം​പി​ന്‍റെ ര​ണ്ട് ട്വീ​റ്റു​ക​ള്‍​ക്ക് ട്വി​റ്റ​ര്‍ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ല്‍​കി​യ​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് ഇ​ത്. ശ​ക്ത​മാ​യ നി​യ​മ​നി​ര്‍​മാ​ണം കൊ​ണ്ടു​വ​രി​ക​യോ പൂ​ട്ടി​ക്കു​ക​യോ ചെ​യ്യു​മെ​ന്ന് ട്രം​പ് ട്വീ​റ്റ് ചെ​യ്തു.ത​ന്നെ നി​ശ​ബ്ദ​നാ​ക്കാ​നാ​ണ് ശ്ര​മ​മെ​ന്നും 2016ല്‍ ​ഇ​ങ്ങ​നെ ശ്ര​മി​ച്ച​വ​ര്‍ പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ട്ട​ത് ഏ​വ​രും ക​ണ്ട​താ​ണെ​ന്നും ട്രം​പ് കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.അ​തി​ന്‍റെ പു​തി​യ പ​തി​പ്പു​ക​ള്‍ ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കാ​ന്‍ അ​നു​വ​ദി​ച്ചു​കൂ​ടാ. മെ​യി​ല്‍ ഇ​ന്‍ ബാ​ല​റ്റു​ക​ള്‍ ച​തി​യാ​ണെ​ന്നും ക​ള്ള​ത്ത​ര​മാ​ണെ​ന്നു​മു​ള്ള ആ​രോ​പ​ണം ട്രം​പ് ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. വോ​ട്ട് ബൈ ​മെ​യി​ല്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച ട്രം​പി​ന്‍റെ ട്വീ​റ്റു​ക​ളി​ല്‍ തെ​റ്റി​ദ്ധ​രി​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ അ​ട​ങ്ങി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന് കാ​ട്ടി​യാ​ണ് ട്വി​റ്റ​ര്‍ ട്രം​പി​ന് മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്ന​ത്.*

🅾️ *കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ ചി​കി​ത്സ​ക്കാ​യി ഹൈ​ഡ്രോ​ക്സി ക്ലോ​റോ​ക്വി​ന്‍ മ​രു​ന്ന് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന ന​ട​പ​ടി അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ച്‌ ഫ്രാ​ന്‍​സ്. മ​രു​ന്ന് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ന്‍ ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്ന അ​നു​മ​തി ഫ്ര​ഞ്ച് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ പി​ന്‍​വ​ലി​ച്ചു. ഇ​ത് കോ​വി​ഡി​ന് ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​ണെ​ന്ന​തി​ന് ആ​ധി​കാ​രി​ക​മാ​യ തെ​ളി​വി​ല്ലെ​ന്ന് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യാ​ണ് ന​ട​പ​ടി. ഹൈ​ഡ്രോ​ക്സി ക്ലോ​റോ​ക്വി​ന്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത് ഹൃ​ദ​യ രോ​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും മ​റ്റു ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും കാ​ര​ണ​മാ​കു​മെ​ന്ന പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ളും ഫ്ര​ഞ്ച് സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന്‍റെ തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ന് ആ​ധാ​ര​മാ​യി. കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ള്‍​ക്കു​ള്ള അ​ടി​യ​ന്തി​ര മ​രു​ന്നാ​യി ഹൈ​ഡ്രോ​ക്സി ക്ലോ​റോ​ക്വി​ന്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ന്‍ മാ​ര്‍​ച്ചി​ലാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യ​ത്.ഹൈ​ഡ്രോ​ക്സി ക്ലോ​റോ​ക്വി​ന്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു​ള്ള ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച താ​ല്‍​ക്കാ​ലി​ക വി​ല​ക്ക് ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്നു. മ​രു​ന്ന് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തു​കൊ​ണ്ട് കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ള്‍​ക്ക് എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും പ്ര​യോ​ജ​നം ല​ഭി​ച്ച​താ​യി ക​ണ്ടെ​ത്താ​നാ​യി​ല്ലെ​ന്ന പ​ഠ​നം മു​ന്‍​നി​ര്‍​ത്തി​യാ​യി​രു​ന്നു വി​ല​ക്ക്.*

🅾️ *അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം ഹോ​ങ്കോം​ഗ് പ്ര​ത്യേ​ക പ​രി​ഗ​ണ​ന അ​ര്‍​ഹി​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് സ്റ്റേ​റ്റ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി മൈ​ക്ക് പോം​പി​യോ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സി​നെ അ​റി​യി​ച്ചു. ല​ഭ്യ​മാ​യ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ പ​രി​ശോ​ധി​ക്കു​ന്പോ​ള്‍, ഹോ​ങ്കോം​ഗ് സ്വ​യം​ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രം നേ​ടി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന് വാ​ദി​ക്കാ​ന്‍ ആ​ര്‍​ക്കും ക​ഴി​യി​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ്ര​സ്താ​വ​ന​യി​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ നി​യ​മ​ത്തി​നു കീ​ഴി​ല്‍ ഹോ​ങ്കോം​ഗി​ന് ആ​ഗോ​ള സാമ്പത്തിക, വ്യാ​പാ​ര കേ​ന്ദ്ര​മെ​ന്ന പ്ര​ത്യേ​ക പ​രി​ഗ​ണ​ന​യാ​ണ് ന​ല്‍​കി​ക്കൊ​ണ്ടി​രു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഏ​താ​നും ഉ​പാ​ധി​ക​ളോ​ടെ​യാ​ണ് ഹോ​ങ്കോം​ഗി​ന് പ്ര​ത്യേ​ക പ​രി​ഗ​ണ​ന ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്ന​ത്.ചൈ​ന​യി​ല്‍​നി​ന്ന് മ​തി​യാ​യ സ്വ​യം​ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രം ഹോ​ങ്കോ​ഗി​ന് ല​ഭ്യ​മാ​കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. അ​ത് ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​പ​ക്ഷം ഹോ​ങ്കോംഗി​നു​ള്ള പ്ര​ത്യേ​ക വ്യാ​പാ​ര പ​രി​ഗ​ണ​ന എ​ടു​ത്തു​ക​ള​യു​മെ​ന്നും മൈ​ക്ക് പോം​പി​യോ അ​റി​യി​ച്ചു.*

🅾️ *കോ​വി​ഡി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് നി​ര്‍​ത്തി​വ​ച്ചി​രു​ന്ന ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര വി​മാ​ന സ​ര്‍​വീ​സുകള്‍ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച മു​ത​ല്‍ പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്കു​മെ​ന്ന് സൗ​ദി സി​വി​ല്‍ ഏ​വി​യേ​ഷ​ന്‍ അ​ഥോ​റി​റ്റി. സൗ​ദി എ​യ​ര്‍​ലൈ​ന്‍​സ് ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര വി​മാ​ന കമ്പനിക​ള്‍ രാ​ജ്യ​ത്തെ 11 വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളെ ബ​ന്ധി​പ്പി​ച്ചാ​ണ് സ​ര്‍​വീ​സ് തു​ട​ങ്ങു​ന്ന​തെ​ന്നും അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ റി​യാ​ദ്, ജി​ദ്ദ, ദ​മ്മാം, മ​ദീ​ന, അ​ല്‍​ഖ​സീം, അ​ബ​ഹ, ത​ബൂ​ക്ക്, ജി​സാ​ന്‍, ഹാ​ഇ​ല്‍, അ​ല്‍​ബാ​ഹ, ന​ജ്‌​റാ​ന്‍ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ള്‍​ക്കി​ട​യി​ലാ​ണ് സ​ര്‍​വി​സ്. ര​ണ്ടാ​ഴ്ച​ക്കു​ള്ളി​ല്‍ എ​ല്ലാ സെ​ക്ട​റു​ക​ളി​ലേക്കും സ​ര്‍​വീ​സാ​കും.കോ​വി​ഡി​നെ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​നു​ള്ള സു​ര​ക്ഷാ നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ അ​നു​സ​രി​ച്ചാ​യി​രി​ക്കും സ​ര്‍​വീ​സെന്നും അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു.*

🅾️ *അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ സ്വ​കാ​ര്യ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ ഗ​വേ​ഷ​ണ സ്ഥാ​പ​ന​മാ​യ സ്‌​പേ​സ് എ​ക്സ് റോ​ക്ക​റ്റി​ലേ​റി നാ​സ ഗ​വേ​ഷ​ക​ര്‍ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ​ത്തേ​ക്ക് പ​റ​ക്കാ​നു​ള്ള ദൗ​ത്യം മാ​റ്റി​വ​ച്ചു. മോ​ശം കാ​ലാ​വ​സ്ഥ​യെ തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ് തീ​രു​മാ​നം. ഫ്ളോ​റി​ഡ​യി​ലെ കെ​ന്ന​ഡി ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് റോ​ക്ക​റ്റ് ഉ​യ​ര്‍​ന്നു പൊ​ങ്ങു​ന്ന​തി​ന് 20 മി​നി​റ്റു​ക​ള്‍​ക്ക് മുമ്പാണ്‌ വി​ക്ഷേ​പ​ണം നി​ര്‍​ത്തി​വ​ച്ച​ത്. വി​ക്ഷേ​പ​ണം ശ​നി​യാ​ഴ്ച​ത്തേ​ക്കാ​ണ് മാ​റ്റി​വ​ച്ച​തെ​ന്നും നാ​സാ വൃ​ത്ത​ങ്ങ​ള്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ഡ്രാ​ഗ​ണ്‍ ക്രൂ ​കാ​പ്‌​സ്യൂ​ള്‍ എ​ന്ന പ​ര്യ​വേ​ഷ​ണ വാ​ഹ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ബെ​ങ്കെ​ന്‍, ഡ​ഗ്ഗ് ഹ​ര്‍​ലി എ​ന്നീ നാ​സ ഗ​വേ​ഷ​ക​ര്‍ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ നി​ല​യ​ത്തി​ലേ​ക്ക് പു​റ​പ്പെ​ടാ​നി​രു​ന്ന​ത്.സ്‌​പേ​സ് എ​ക്‌​സി​ന്‍റെ ത​ന്നെ ഫാ​ല്‍​ക്ക​ണ്‍ 9 റോ​ക്ക​റ്റി​ലാ​ണ് വി​ക്ഷേ​പ​ണം ന​ട​ത്തു​ക. ക​ഴി​ഞ്ഞ 9 വ​ര്‍​ഷ​ക്കാ​ല​മാ​യി റ​ഷ്യ​ന്‍ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ പേ​ട​ക​ത്തി​ലാ​യി​രു​ന്നു അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ ഗ​വേ​ഷ​ക​രെ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ നി​ല​യ​ത്തി​ല്‍ എ​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. ഇ​ത്ത​വ​ണ അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ മ​ണ്ണി​ല്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന വി​ക്ഷേ​പ​ണം എ​ന്ന​തി​ലു​പ​രി ഒ​രു സ്വ​കാ​ര്യ വാ​ഹ​ന​ത്തി​ലെ ആ​ദ്യ ബ​ഹി​രാ​കാ​ശ സ​ഞ്ചാ​രം എ​ന്ന പ്രാ​ധാ​ന്യ​വും ഈ ​വി​ക്ഷേ​പ​ണ​ത്തി​നു​ണ്ട്.*

🅾️ *മ​ലേ​റി​യ​ക്കു​ള്ള മ​രു​ന്നാ​യ ഹൈ​ഡ്രോ​ക്സി​ക്ലോ​റോ​ക്വി​ന്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ജൂ​ണ്‍ മ​ധ്യ​ത്തോ​ടെ അ​വ​ലോ​ക​നം ചെ​യ്യു​മെ​ന്ന് ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന. സു​ര​ക്ഷാ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളും പാ​ര്‍​ശ്വ​ഫ​ല​ങ്ങ​ളും ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി ഈ ​മ​രു​ന്നി​ന്‍റെ ഉ​പ​യോ​ഗം താ​ത്ക്കാ​ലി​ക​മാ​യി ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന നി​ര്‍​ത്തി​വ​ച്ചി​രു​ന്നു. ഇ​തേ തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ് വി​ഷ​യ​ത്തി​ല്‍ തീ​രു​മാ​നം കൈ​ക്കൊ​ള്ളാ​ന്‍ വേ​ഗ​ത്തി​ല്‍ അ​വ​ലോ​ക​നം ന​ട​ത്തു​മെ​ന്ന് അ​റി​യി​ച്ച​ത്. കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സ് ചി​കി​ത്സ​യ്ക്ക് ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യി ഹൈ​ഡ്രോ​ക്സി​ക്ലോ​റോ​ക്വി​ന്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​മെ​ന്ന് അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ഡൊ​ണാ​ള്‍​ഡ് ട്രം​പ് പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു.*

🅾️ *ത​ണു​ത്ത​തും ഈ​ര്‍​പ്പ​വു​മു​ള്ള അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ല്‍ കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സ്​ ഒ​രാ​ളി​ല്‍ നി​ന്ന്​ 20 അ​ടി ദൂ​രം വ​രെ സ​ഞ്ച​രി​ക്കു​മെ​ന്ന്​ യൂ​നി​വേ​ഴ്​​സി​റ്റി ഓ​ഫ്​ കാ​ലി​ഫോ​ര്‍​ണി​യ ഗ​വേ​ഷ​ക​ര്‍ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു. സാ​മൂ​ഹി​ക അ​ക​ലം ആ​റ​ടി പോ​രെ​ന്നും രോ​ഗി​യാ​യ വ്യ​ക്​​തി​യു​ടെ സ്ര​വ​ങ്ങ​ളി​ല​ട​ങ്ങി​യ വൈ​റ​സ്​ ചൂ​ടു​ള്ള കാ​ലാ​വ​സ്​​ഥ​യേ​ക്കാ​ള്‍ മൂ​ന്നി​ര​ട്ടി വേ​ഗ​ത്തി​ല്‍ ത​ണു​ത്ത കാ​ലാ​വ​സ്​​ഥ​യി​ല്‍ സ​ഞ്ച​രി​ക്കു​മെ​ന്നും​ ഗ​വേ​ഷ​ക​ര്‍ പ​റ​യു​ന്നു. ചു​മ​ക്കു​മ്പോഴും തു​മ്മുമ്പോഴും ​ 40,000 ഉ​ച്ഛ്വാ​സ ക​ണ​ങ്ങ​ള്‍ പു​റ​ത്തു​വ​രു​ന്നു എ​ന്നാ​ണ്​ ഏ​ക​ദേ​ശ ക​ണ​ക്ക്.സാ​ധാ​ര​ണ സം​സാ​രി​ക്കുമ്പോൾ പോ​ലും ചി​ല​പ്പോ​ള്‍ ഇ​ത്ര​യും ഉ​മി​നീ​ര്‍ ക​ണ​ങ്ങ​ള്‍ പു​റ​ത്തു വ​രും. ഇ​വ​യു​ടെ വ്യാ​പ​ന​ത്തി​​​ന്റെ തോ​ത്​ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ലെ താ​പ​നി​ല​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടാ​ണ്​. താ​പ​നി​ല കൂ​ടു​ന്ന​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ച്‌​ ക​ണ​ങ്ങ​ള്‍ പെ​​ട്ടെ​ന്നു ത​ന്നെ ബാ​ഷ്​​പീ​ക​രി​ക്കു​ന്നു. എ​യ​ര്‍​ക​ണ്ടീ​ഷ​ന്‍ ചെ​യ്​​ത സ്​​ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലും ത​ണു​ത്ത കാ​ലാ​വ​സ്​​ഥ​യി​ലും ക​ണ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ വാ​യു​വി​ല്‍ നി​ല്‍​ക്കാ​നാ​വും*

🅾️ *സൗദി അറേബ്യയുടെ ദക്ഷിണപശ്ചിമ ഭാഗത്തെ പ്രവിശ്യയായ അസീറിലുണ്ടായ വെടിവെപ്പില്‍ ആറു സ്വദേശികള്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു. മൂന്ന്​ പേര്‍ക്ക്​ പരിക്കേറ്റതായി ഔദ്യോഗിക വാര്‍ത്ത ഏജന്‍സിയായ സൗദി പ്രസ്​ ഏജന്‍സി റിപോര്‍ട്ട്​ ചെയ്​തു. അസീറിലെ അംവായില്‍ ചൊവ്വാഴ്​​ച രാവിലെയാണ്​ സംഭവം. കുടുംബ കലഹം മൂലമുണ്ടായ വഴക്കാണ്​ വെടിവെപ്പില്‍ കലാശിച്ചതെന്നാണ്​​ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. 30നും 40നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള സൗദി പൗരന്‍മാരാണ്​ മരിച്ചതെന്ന്​ പൊലീസ്​ സ്​ഥിരീകരിച്ചു​. മുഴുവന്‍ പ്രതികളെയും അറസ്​റ്റ്​ ചെയ്​തതായി അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. വെടിവെപ്പിന് ഉപയോഗിച്ച ആയുധങ്ങള്‍ പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്.*

🅾️ *കോ​വി​ഡി​​ന്റെ ര​ണ്ടാം​വ​ര​വി​ല്‍ യൂ​റോ​പ്പി​നെ​യും അ​മേ​രി​ക്ക​യെ​യും മ​റി​ക​ട​ന്ന്​ ലാ​റ്റി​ന​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ പ്ര​ഭ​വ​കേ​ന്ദ്ര​മാ​യി മാ​റു​മെ​ന്ന്​ ലോ​കാ​രോ​ഗ്യ സം​ഘ​ട​ന​യു​ടെ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്. ബ്ര​സീ​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വൈ​റ​സ്​​ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണം അ​തി​വേ​ഗം കു​തി​ക്കു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ്​ വൈ​റ​സി​​ന്റെ ര​ണ്ടാം​വ​ര​വ്​ ലാ​റ്റി​ന​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ അ​തി​രൂ​ക്ഷ​മാ​യി ബാ​ധി​ച്ചേ​ക്കു​മെ​ന്ന്​ ഡ​ബ്ല്യൂ.​എ​ച്ച്‌.​ഒ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പു​ന​ല്‍​കി​യ​ത്​. നി​ല​വി​ല്‍ വൈ​റ​സ്​​ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ റ​ഷ്യയെ മ​റി​ക​ട​ന്ന്​ അ​മേ​രി​ക്ക​യു​ടെ തൊ​ട്ടു​പി​റ​കി​ലാ​ണ്​ ബ്ര​സീ​ലി​​ന്റെ സ്​​ഥാ​നം.ഈ ​നി​ല​യി​ല്‍​പോ​യാ​ല്‍ ആ​ഗ​സ്​​റ്റോ​ടെ ബ്ര​സീ​ലി​ല്‍ ഒ​ന്നേ​കാ​ല്‍ ല​ക്ഷം പേ​രെ​ങ്കി​ലും കോ​വി​ഡ്​ മൂ​ലം മ​ര​ണ​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നാ​ണ്​ യൂ​നി​വേ​ഴ്​​സി​റ്റി ഓ​ഫ്​ വാ​ഷി​ങ്​​ട​ണ്‍ ന​ട​ത്തി​യ പ​ഠ​ന​ത്തി​ലെ വി​ല​യി​രു​ത്ത​ല്‍​. നി​ല​വി​ല്‍ ബ്ര​സീ​ലി​ല്‍ കോ​വി​ഡ്​ മ​ര​ണം 24,512 ആ​ണ്. എ​ന്നാ​ല്‍, ആ​ഗ​സ്​​​റ്റോ​ടെ മ​ര​ണ​നി​ര​ക്ക്​ അ​ഞ്ചി​ര​ട്ടി വ​ര്‍​ധി​ച്ചേ​ക്കു​മെ​ന്നും​ പ​ഠ​ന​റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ പ​റ​യു​ന്നു. അ​മേ​രി​ക്ക​യെ പി​ന്നി​ലാ​ക്കി​ ഒ​റ്റ​ദി​വ​സം ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ല്‍ കോ​വി​ഡ്​ മ​ര​ണം റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ ചെ​യ്യു​ന്ന രാ​ജ്യ​മാ​യും ബ്ര​സീ​ല്‍ മാ​റി​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്​​ച മാ​ത്രം ബ്ര​സീ​ലി​ല്‍ 807 പേ​ര്‍​ കോ​വി​ഡ്​ മൂ​ലം മ​രി​ച്ചു​. ഇ​തേ​ദി​വ​സം, അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ലെ മ​ര​ണ​നി​ര​ക്ക്​ 620 ആ​യി​രു​ന്നു. പെ​റു, ചി​ലി എ​ന്നീ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലും കോ​വി​ഡ്​​ബാ​ധി​ത​രു​ടെ എ​ണ്ണം കു​ത്ത​നെ കൂ​ടു​ക​യാ​ണെ​ന്ന്​ പാ​ന്‍ അ​മേ​രി​ക്ക​ന്‍ ഹെ​ല്‍​ത്ത്​ ഓ​ര്‍​ഗ​നൈ​സേ​ഷ​ന്‍ (പി.​എ​ച്ച്‌.​ഒ) ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.*

🅾️ *മക്കയില്‍ കര്‍ഫ്യുവില്‍ ഭാഗികമായി ഇളവുവരുത്തുമെന്ന്​ സൗദി ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. രണ്ട്​ ഘട്ടങ്ങളിലായാണ്​ ഇളവ് വരുത്തുക​. ആദ്യഘട്ടം മെയ്​ 31 മുതല്‍ ജൂണ്‍ 20 വരെയാണ്. ഈ ദിവസങ്ങളില്‍ രാവിലെ ആറ്​ മുതല്‍ വൈകുന്നേരം മൂന്നു വരെ പുറത്തിറങ്ങാന്‍ അനുവാദം ഉണ്ടായിരിക്കും. ഈ സമയത്ത്​ മക്ക നഗരത്തിലേക്കും പുറത്തേക്കും പ്രവേശിക്കാനാകും. അതാത് ഡിസ്​ട്രിക്​റ്റുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ വ്യായാമ നടത്തത്തിനുള്ള അനുവാദവുമുണ്ടാകും. എന്നാല്‍ പൂര്‍ണമായും അടച്ചിട്ട ഡിസ്​ട്രിക്​റ്റിക്കുകളില്‍​ നിലവിലുള്ള മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ അതേപടി തുടരും. രണ്ടാംഘട്ടം ജൂണ്‍ 21 നാണ്​ ആരംഭിക്കുക. അന്ന് മുതല്‍ രാവിലെ ആറ്​ മുതല്‍ രാത്രി എട്ട്​ വരെ കര്‍ഫ്യുവില്‍ ഭാഗികമായ ഇളവുണ്ടാകും* *ഈ സമയത്ത്​ ആളുകള്‍ക്ക്​ പുറത്തിറങ്ങാനാകും. ആരോഗ്യ മുന്‍കരുതല്‍ പാലിച്ച്‌​ മക്കയിലെ പള്ളികളില്‍ ജുമുഅ, ജമാഅത്ത്​ നമസ്ക്കാരങ്ങള്‍ നടത്താനും അനുവാദമുണ്ടാകും. എന്നാല്‍ ആരോഗ്യ സുരക്ഷ മുന്‍കരുതലുകള്‍ പാലിച്ച്‌​ മസ്ജിദുല്‍ ഹറാമില്‍ ജുമുഅ, ജമാഅത്ത്​ നമസ്​കാരങ്ങള്‍ നിലവിലെ രീതിയില്‍ തന്നെ തുടരും. റെസ്റ്റോറന്റുകളും ബൂഫിയകളും അടക്കമുള്ള വ്യാപാരസ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് തുറന്നു പ്രവര്‍ത്തിക്കാം. എല്ലാ സമയങ്ങളിലും പൊതു ഇടങ്ങളില്‍ സമൂഹ അകലം പാലിച്ചിരിക്കണം. സാമൂഹിക ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കായി 50 ലധികമാളുകള്‍ ഒത്തുചേരല്‍ തടയും. രണ്ടാം ഘട്ടത്തിലും മുഴുവന്‍ ഡിസ്​ട്രിക്​റ്റുകളിലും വ്യായാമ നടത്തത്തിനുള്ള അനുവാദമുണ്ടാകും. പുര്‍ണമായും അടച്ചിട്ട ഡിസ്​ട്രിക്​റ്റുകളില്‍ ഈ ഘട്ടത്തിലും നേരത്തെ ഉള്ളതു പോലെ മുന്‍കരുതല്‍ നടപടികള്‍ തുടരും. അതോടൊപ്പം ബാര്‍ബര്‍ ഷാപ്പുകള്‍, ബ്യൂട്ടി പാര്‍ലറുകള്‍, സിനിമാഹാളുകള്‍, സ്​പോട്​സ്​, ഹെല്‍ത്ത് ക്ളബുകള്‍ തുടങ്ങിയ സമൂഹ അകലം പാലിക്കാന്‍ കഴിയാത്ത തൊഴില്‍ മേഖലകള്‍ക്കുള്ള നിരോധം തുടരുമെന്നും ആഭ്യന്തര മ​ന്ത്രാലയം വ്യക്​തമാക്കി.*

*⚽ കായികം, സിനിമ 🎥*
———————–>>>>>>>>>

🅾️ *കോ​വി​ഡ്-19​​ന്റെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഓ​ണ്‍ലൈ​ന്‍ സി​നി​മ റി​ലീ​സ് ത​ട​യി​ല്ലെ​ന്നും ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ റി​ലീ​സി​ന് താ​ല്‍​പ​ര്യ​മു​ള്ള നി​ര്‍​മാ​താ​ക്ക​ള്‍ സം​ഘ​ട​ന​യെ സ​മീ​പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും നി​ര്‍​മാ​താ​ക്ക​ളു​ടെ സം​ഘ​ട​ന. ഫി​ലിം ചേം​ബ​റി​ന്റെ മ​ധ്യ​സ്ഥ​ത​യി​ല്‍ നി​ര്‍​മാ​താ​ക്ക​ള്‍, വി​ത​ര​ണ​ക്കാ​ര്‍, തി​യ​റ്റ​ര്‍ ഉ​ട​മ​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​രു​ടെ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളു​മാ​യി കൊ​ച്ചി​യി​ല്‍ ചേ​ര്‍ന്ന യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് സം​ഘ​ട​ന​യു​ടെ തീ​രു​മാ​നം. പു​തി​യ സം​വി​ധാ​ന​മെ​ന്ന നി​ല​ക്ക് ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ റി​ലീ​സ് ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ടു​ത്തി​ല്ല. അ​തേ​സ​മ​യം എ​ന്തു​കൊ​ണ്ട് ചി​ത്രം ഓ​ണ്‍ലൈ​ന്‍ റി​ലീ​സി​ന് വി​ടു​ന്നു​വെ​ന്ന് നി​ര്‍​മാ​താ​ക്ക​ള്‍ വി​ശ​ദീ​ക​രി​ക്ക​ണം.ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ റി​ലീ​സ് ചെ​യ്യാ​നു​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന നി​ര്‍മാ​താ​ക്ക​ള്‍ 30നു​മുമ്പ്‌​ അ​റി​യി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി നി​ര്‍ദേ​ശം ന​ല്‍കി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും പ്രൊ​ഡ്യൂ​സേ​ഴ്‌​സ് അ​സോ​സി​യേ​ഷ​ന്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി എം. ​ര​ഞ്ജി​ത് പ​റ​ഞ്ഞു. നി​ല​വി​ല്‍ ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ റി​ലീ​സി​ന് താ​ല്‍പ​ര്യം പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ച്‌ ആ​രും സം​ഘ​ട​ന​യെ സ​മീ​പി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. വി​ജ​യ് ബാ​ബു നി​ര്‍​മി​ച്ച്‌ ജ​യ​സൂ​ര്യ നാ​യ​ക​നാ​കു​ന്ന സൂ​ഫി​യും സു​ജാ​ത​യും എ​ന്ന ചി​ത്രം തി​യ​റ്റ​റു​ക​ളു​മാ​യി ക​രാ​ര്‍ ഒ​പ്പി​ട്ടി​രു​ന്നു. ഓ​ണ്‍ലൈ​നാ​യി ചി​ത്രം റി​ലീ​സ് ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ സം​ഘ​ട​ന​യു​മാ​യി ച​ര്‍ച്ച ചെ​യ്തി​രു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.*

🅾️ *ഈ ​വ​ര്‍​ഷാ​വ​സാ​നം ന​ട​ക്കു​ന്ന ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ആ​സ്​​ട്രേ​ലി​യ​ന്‍ പ​ര്യ​ട​ന​ത്തി​ല്‍ ഒ​രു​ക​ളി രാ​​ത്രി​യും പ​ക​ലും. നാ​ലു ടെ​സ്​​റ്റു​ക​ള​ട​ങ്ങി​യ പരമ്പര​യി​ല്‍ അ​ഡ്​​ലെ​യ്​​ഡ്​ ഓ​വ​ലി​ല്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന ര​ണ്ടാം ടെ​സ്​​റ്റാ​വും പി​ങ്ക്​ ബാ​ളി​ല്‍ ക​ളി​ക്കു​ക. ഇ​താ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ്​ വി​ദേ​ശ മ​ണ്ണി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ടീം ​രാ​ത്രി​യും പ​ക​ലു​മാ​യി ക​ളി​ക്കാ​ന്‍ ത​യാ​റാ​വു​ന്ന​ത്. കോ​വി​ഡ്​ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ പ​ര്യ​ട​നം ന​ട​ക്കു​മോ​യെ​ന്ന ആ​ശ​ങ്ക തു​ട​ര​വെ​യാ​ണ്​ പരമ്പരയു​ടെ ഫി​ക്​​സ്​​ച​ര്‍ പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങി​യ​ത്. ഡി​സം​ബ​ര്‍ മൂ​ന്നു മു​ത​ല്‍ ബ്രി​സ്​​ബേ​നി​ലെ ഗാ​ബ​യി​ലാ​ണ്​ ഒ​ന്നാം ടെ​സ്​​റ്റ്.ഡി​സം​ബ​ര്‍ 11 മു​ത​ല്‍ അ​ഡ്​​ലെ​യ്​​ഡി​ല്‍ ര​ണ്ടാം ടെ​സ്​​റ്റും ഡി​സം​ബ​ര്‍ 26 മു​ത​ല്‍ മെ​ല്‍​ബ​ണി​ല്‍ മൂ​ന്നാം ടെ​സ്​​റ്റും ന​ട​ക്കും. അ​വ​സാ​ന മ​ത്സ​ര​ത്തി​ന്​ ജ​നു​വ​രി​യി​ല്‍ സി​ഡ്​​നി വേ​ദി​യാ​വും. പെ​ര്‍​ത്തി​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ​ക്ക്​ ക​ളി​യി​ല്ല. എ​ന്നാ​ല്‍, ന​വം​ബ​റി​ല്‍ ഓ​സീ​സും അ​ഫ്​​ഗാ​നി​സ്​​താ​നും ത​മ്മി​ല്‍ ഇ​വി​ടെ ടെ​സ്​​റ്റ്​ മ​ത്സ​രം ക​ളി​ക്കും. ക​ഴി​ഞ്ഞ ന​വം​ബ​റി​ലാ​ണ്​ ഇ​ന്ത്യ ത​ങ്ങ​ളു​ടെ ഏ​ക പി​ങ്ക്​ ബാ​ള്‍ ടെ​സ്​​റ്റ്​ ക​ളി​ച്ച​ത്. ബം​ഗ്ലാ​ദേ​ശി​നെ​തി​രെ കൊ​ല്‍​ക്ക​ത്ത ഈ​ഡ​ന്‍ ഗാ​ര്‍​ഡ​ന്‍​സി​ല്‍ ന​ട​ന്ന മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ ഇ​ന്നി​ങ്​​സി​നാ​യി​രു​ന്നു ജ​യം.*

🅾️ *2020-21 ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ഫു​ട്​​ബാ​ള്‍ സീ​സ​ണ്​​ ഒ​ക്​​ടോ​ബ​റി​ല്‍ കി​ക്കോ​ഫ്​ കു​റി​ക്കാ​നാ​വു​മെ​ന്ന്​ അ​ഖി​ലേ​ന്ത്യ ഫു​ട്​​ബാ​ള്‍ ഫെ​ഡ​റേ​ഷ​ന്‍ ജ​ന​റ​ല്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി കു​ശാ​ല്‍ ദാ​സ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ സീ​സ​ണ്‍ സ​മാ​പ​ന​ത്തോ​ട​ടു​ക്ക​വെ​യാ​ണ്​ രാ​ജ്യം കോ​വി​ഡ്​ ഭീ​ഷ​ണി​യി​ലാ​വു​ന്ന​ത്. മാ​ര്‍​ച്ചോ​ടെ മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ നി​ര്‍​ത്തി​വെ​ച്ചു. പി​ന്നാ​ലെ, ഐ ​ലീ​ഗ്, ജൂ​നി​യ​ര്‍ ലീ​ഗു​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ റ​ദ്ദാ​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ‘കാ​ണി​ക​ള്‍​ക്ക്​ പൂ​ര്‍​ണ വി​ല​ക്ക്​ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യോ, അ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ നി​യ​ന്ത്രി​ത പ്ര​വേ​ശ​നം ന​ല്‍​കി​യോ ആ​വും മ​ത്സ​രം ആ​രം​ഭി​ക്കു​ക. ​രോ​ഗ​ത്തിന്റെ അ​വ​സ്​​ഥ അ​നു​സ​രി​ച്ച്‌​ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്കും’ -അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.*

🅾️ *കി​രീ​ട​ത്തി​ലേ​ക്കു​ള്ള കു​തി​പ്പി​ന്​ വേ​ഗം​കൂ​ട്ടി ബ​യേ​ണ്‍ മ്യൂ​ണി​ക്കിന്റെ ജൈ​ത്ര​യാ​ത്ര. ജ​ര്‍​മ​ന്‍ ബു​ണ്ട​സ്​ ലി​ഗ ചാമ്പ്യന്മാരുടെ നി​ര്‍​ണ​യ​ത്തി​ല്‍ നി​ര്‍​ണാ​യ​ക മ​ത്സ​ര​മെ​ന്ന്​ വി​ശേ​ഷി​പ്പി​ച്ച ‘സൂ​പ്പ​ര്‍ ഫൈ​റ്റി​ല്‍’ ര​ണ്ടാം സ്​​ഥാ​ന​ക്കാ​രാ​യ ബൊ​റൂ​സി​യ ഡോ​ര്‍​ട്​​മു​ണ്ടി​നെ തോ​ല്‍​പി​ച്ച്‌​ ബ​യേ​ണ്‍ സീ​സ​ണി​ലെ ഇരുപതാം ജയം പോ​ക്ക​റ്റി​ലാ​ക്കി. ​ബു​ണ്ട​സ്​ ലി​ഗ​യി​ലെ ടോ​പ്​ സ്​​കോ​റ​ര്‍ റോ​ബ​ര്‍​ട്ട്​​ ലെ​വ​ന്‍​ഡോ​വ്​​സ്​​കി​യും ബൊ​റൂ​സി​യ​യു​ടെ ​ഗോ​ള്‍​മെ​ഷീ​ന്‍ എ​ര്‍​ലി​ങ്​ ഹാ​ല​ന്‍​ഡും മു​ഖാ​മു​ഖ​മെ​ന്ന നി​ല​യി​ല്‍ ശ്ര​ദ്ധ​നേ​ടി​യ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ല്‍ പ​ക്ഷേ, വി​ജ​യ​ഗോ​ള്‍ ജോ​ഷ്വ കി​മ്മി​ഷി​ന്റെ ബൂ​ട്ടി​ല്‍​നി​ന്നാ​യി​രു​ന്നു.*

🅾️ *നാട്ടിലെത്തുന്ന പ്രവാസികളില്‍ നിന്നും സര്‍ക്കാര്‍ ക്വാറന്‍റീന്‍ തുക ഇൗടാക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട്​ വിവാദങ്ങള്‍ ഉയരവേ പ്രതികരണവുമായി സംവിധായകന്‍ വിനയന്‍ രംഗത്ത്​. ത​ന്റെ​ ഔദ്യോഗിക ഫേസ്​ബുക്ക്​ പേജിലാണ്​ അദ്ദേഹം പ്രതികരിച്ചത്​. പ്രവാസികളില്‍ പലരുടെയും അവസ്ഥ ഇന്നിവിടുത്തെ അതിഥി തൊഴിലാളികളേക്കാള്‍ എത്രയോ താഴെയാണെന്നും ദയവ് ചെയ്ത് അത്തരം പ്രതിസന്ധിയിലായവര്‍ക്ക് സര്‍ക്കാര്‍ ക്വാരന്‍റീന്‍ സൗജന്യമായി നല്‍കണമെന്നും വിനയന്‍ പറഞ്ഞു. ഗള്‍ഫ് നാടുകളില്‍ സിനിമ വില്‍ക്കുന്നതി​​ന്റെ ഓവര്‍സീസ് റൈറ്റായി നൂറുകണക്കിനു കോടികള്‍ വാങ്ങിയവരാണ് സിനിമാക്കാര്‍ – എത്രയോ ദിവസങ്ങള്‍ അവിടെ സ്വര്‍ഗ്ഗസമാനമായി താമസിച്ച്‌ വലിയ വലിയ തുകയും എത്രയോ സമ്മാനങ്ങളും വാങ്ങി വന്നവരാണ് നമ്മുടെ പ്രമുഖ നടന്മാര്‍.ഈ ഒരവസരത്തില്‍ ഗതികെട്ട ആ പ്രവാസി സുഹൃത്തുക്കളെ നിങ്ങളാണ് ആദ്യം ഓര്‍ക്കേണ്ടതെന്നും വിനയന്‍ കുറിച്ചു.*

_______________________________

©️ Red Media 7034521845

🅾️➖🅾️➖🅾️➖🅾️➖🅾️➖🅾️

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.