വേ​​​ണ്ട​​​ത്ര മു​​​ന്നൊ​​​രു​​​ക്ക​​​മി​​​ല്ലാ​​​തെ​​​യും ബ​​​ന്ധ​​​പ്പെ​​​ട്ട​​​വ​​​രു​​​മാ​​​യി ച​​​ര്‍​​​ച്ച​​​ക​​​ള്‍ ന​​​ട​​​ത്താ​​​തെ​​​യും ഏ​​​ക​​​പ​​​ക്ഷീ​​​യ​​​മാ​​​യാ​​​ണ് സ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​ര്‍ പ്ലാ​​​സ്റ്റി​​​ക് നി​​​രോ​​​ധ​​​നം ഏ​​​ര്‍​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തി​​​യ​​​തെ​​​ന്ന് കേ​​​ര​​​ള പ്ലാ​​സ്റ്റി​​​ക് മാ​​​നു​​​ഫാ​​​ക്ച​​​റേ​​​ഴ്സ് അ​​​സോ​​​സി​​​യേ​​​ഷ​​​ന്‍ ആ​​​രോ​​​പി​​​ച്ചു

0

ജനുവരി 9ന് പ്ര​തി​ഷേ​ധം നടത്തുമെന്നും പറഞ്ഞു. വ്യ​​​വ​​​സാ​​​യ​​​ത്തെ പ്ര​​​തി​​​സ​​​ന്ധി​​​യി​​​ലാ​​​ക്കി​​​യ സ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​ര്‍ ന​​​ട​​​പ​​​ടി​​​ക്കെ​​​തി​​​രെ, നി​​​ക്ഷേ​​പ​​​ക​​​സം​​​ഗ​​​മം ന​​​ട​​​ക്കു​​​ന്ന കൊ​​​ച്ചി ബോ​​​ള്‍​​​ഗാ​​​ട്ടി പാ​​​ല​​​സി​​​നു സ​​​മീ​​​പം സ​​​ത്യ​​​ഗ്ര​​​ഹം ന​​​ട​​​ത്തു​​​മെ​​​ന്ന് അ​​​സോ​​​സി​​​യേ​​​ഷ​​​ന്‍ പ്ര​​​സി​​​ഡ​​​ന്‍റ് ബാ​​​ല​​​കൃ​​​ഷ്ണ​ ഭ​​​ട്ട് പ​​​ത്ര​​​സ​​​മ്മേ​​​ള​​​ന​​​ത്തി​​​ല്‍ പ​​​റ​​​ഞ്ഞു.

മു​​​ന്നൊ​​​രു​​​ക്കം ന​​​ട​​​ത്തി​​​യെ​​​ന്ന സ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​ര്‍ വാ​​​ദം തെ​​​റ്റാ​​​ണ്. നി​​​രോ​​​ധ​​​നം ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കേ​​​ണ്ട മ​​​ലി​​​നീ​​​ക​​​ര​​​ണ നി​​​യ​​​ന്ത്ര​​​ണ ബോ​​​ര്‍​​​ഡ്, ത​​​ദ്ദേ​​​ശ​​സ്ഥാ​​​പ​​​ന​​​ങ്ങ​​​ള്‍ എ​​​ന്നി​​​വ​​​യു​​​മാ​​​യി ച​​​ര്‍​​​ച്ച​​​ക​​​ള്‍ ന​​​ട​​​ത്തി​​​യി​​​ട്ടി​​​ല്ല. വ​​​ര്‍​​​ഷ​​​ങ്ങ​​​ളാ​​​യി പ്ലാ​​​സ്റ്റി​​​ക് ഉ​​​ത്പ​​​ന്ന​​​ങ്ങ​​​ള്‍ നി​​​ര്‍​​മി​​​ക്കു​​​ന്ന വ്യ​​​വ​​​സാ​​​യി​​​ക​​​ളു​​​മാ​​​യും ച​​​ര്‍​​​ച്ച ന​​​ട​​​ത്തി​​​യി​​​ല്ല. പ​​​ക​​​രം ഏ​​​ക​​​പ​​​ക്ഷീ​​​യ​​​മാ​​​യി നി​​​രോ​​​ധ​​​നം അ​​​ടി​​​ച്ചേ​​​ല്‍​​​പ്പി​​​ക്കു​​​ക​​​യാ​​​ണ്. ചി​​​ല ഉ​​​ദ്യോ​​​ഗ​​​സ്ഥ​​​രു​​​ടെ താ​​ത്പ​​​ര്യ​​​ങ്ങ​​​ളാ​​​ണു വേ​​​ണ്ട​​​ത്ര സ​​​മ​​​യം അ​​​നു​​​വ​​​ദി​​​ക്കാ​​​തെ നി​​​രോ​​​ധ​​​നം പെ​​​ട്ടെ​​​ന്ന് ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കാ​​​ന്‍ വ​​​ഴി​​​തെ​​​ളി​​​ച്ച​​​ത്. ഒ​​​രു മാ​​​സം മു​​​ന്പാ​​​ണ് നി​​​രോ​​​ധ​​​നം പ്ര​​​ഖ്യാ​​​പി​​​ച്ച​​​ത്. 1200 കോ​​​ടി രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ ഉ​​​ത്പ​​​ന്ന​​​ങ്ങ​​​ള്‍ നി​​​ര്‍​​​മാ​​​താ​​​ക്ക​​​ളു​​​ടെ​​​യും ക​​​ച്ച​​​വ​​​ട​​​ക്കാ​​​രു​​​ടെ​​​യും പ​​​ക്ക​​​ലു​​​ണ്ട്. ഇ​​​വ വി​​​റ്റ​​​ഴി​​​ക്കാ​​​ന്‍ ആ​​​റു മാ​​​സം പോ​​​ലും സ​​​ര്‍​​​ക്കാ​​​ര്‍ അ​​​നു​​​വ​​​ദി​​​ച്ചി​​​ല്ല.

എ​​​ന്നാ​​​ല്‍ ത​​​മി​​​ഴ്നാ​​​ട് പോ​​​ലു​​​ള്ള സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ങ്ങ​​​ള്‍ ഉ​​​ത്പാ​​​ദ​​​ക​​​ര്‍​​​ക്ക് ആ​​​റു​ മാ​​​സ​​​ത്തി​​​ല​​​ധി​​​കം ന​​​ല്‍​​​കി​​​യി​​​ട്ടാ​​​ണു പ്ര​​​ഖ്യാ​​​പ​​​നം ന​​​ട​​​ത്തി​​​യ​​​ത്. സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്ത് 1300 ഓ​​​ളം പ്ലാ​​​സ്റ്റി​​​ക് വ്യ​​​വ​​​സാ​​​യ​​​ങ്ങ​​​ളു​​​ണ്ട്. മൂ​​​വാ​​​യി​​​രം കോ​​​ടി രൂ​​​പ വി​​​റ്റു​​​വ​​​ര​​​വു​​​ള്ള വ്യ​​​വ​​​സാ​​​യ​​​ങ്ങ​​​ള്‍ 540 കോ​​​ടി രൂ​​​പ നി​​​കു​​​തി അ​​​ട​​​യ്ക്കു​​​ന്നു​​​ണ്ട്. നേ​​​രി​​​ട്ട് 35,000 പേ​​​രും പ​​​രോ​​​ക്ഷ​​​മാ​​​യി 60,000 പേ​​​രും ജോ​​​ലി ചെ​​​യ്യു​​​ന്നു​​​ണ്ട്. പ്ലാ​​​സ്റ്റി​​​ക് ക​​​വ​​​റു​​​ക​​​ളി​​​ല്‍ ഉ​​​ത്പ​​​ന്ന​​​ങ്ങ​​​ള്‍ പാ​​​യ്ക്കു ചെ​​​യ്തു ന​​​ല്‍​​​കു​​​ന്ന കു​​​ടി​​​ല്‍ വ്യ​​​വ​​​സാ​​​യ​​​ങ്ങ​​​ളും നി​​​രോ​​​ധ​​​നം ന​​​ട​​​പ്പാ​​​ക്കി​​​യാ​​​ല്‍ ത​​​ക​​​രും.​ പ്ലാ​​​സ്റ്റി​​​ക്കി​​​നു പ​​​ക​​​രം നി​​​ര്‍​​​ദേ​​​ശി​​​ക്ക​​​പ്പെ​​​ട്ട ഇ​​​ല​​​ക​​​ള്‍ പോ​​​ലു​​​ള്ള​​​വ സു​​​ല​​​ഭ​​​മ​​​ല്ല. ക​​​ന്പോ​​​സ്റ്റ് ചെ​​​യ്യാ​​​വു​​​ന്ന പ്ലാ​​​സ്റ്റി​​​ക് ഉ​​​ത്പാ​​​ദി​​​പ്പി​​​ക്കു​​​ന്ന ഏ​​​താ​​​നും യൂ​​​ണി​​​റ്റു​​​ക​​​ളെ സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തു​​​ള്ളൂ​​വെ​​​ന്നും അ​​​ദ്ദേ​​​ഹം പ​​​റ​​​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.